Đội vô địch cúp Tứ hùng nhận thưởng 1,5 tỷ đồng

Văn Hải

Thứ năm, 02/06/2022 16:43 (GMT+7)

CLB vô địch cúp Tứ hùng sẽ nhận phần thưởng hấp dẫn với khoản tiền lên đến 1,5 tỷ đồng. Ngoài ra, Ban tổ chức cũng ban bố một số điều lệ nhằm giúp giải đấu tăng sức hấp dẫn cũng như là sân chơi hướng đến ngày trở lại của V.League 2022.

CLB Hải Phòng sẽ là đội bóng chủ nhà của giải Tứ hùng 2022. Toàn bộ kinh phí tổ chức sẽ do đội bóng đất cảng lo liệu. Sân Lạch Tray đã sẵn sàng phục vụ dù mật thi đấu khá dày (3 ngày hai trận). Bên cạnh đó, sân Lạch Tray đã lắp biển Led để chạy quảng cáo.

Đội vô địch cúp Tứ hùng nhận thưởng 1,5 tỷ đồng - Ảnh 3
Sân Lạch Tray lắp đặt xong dàn Led quảng cáo

Các đội sẽ được đăng ký 30 cầu thủ cho mỗi trận. Ban tổ chức cho phép các đội thay số người tối đa là 7 cho mỗi trận. Tuy nhiên, trong thời gian thi đấu của hai hiệp chỉ được thay nhiều nhất 5 người.

Giải sẽ diễn ra theo hình thức vòng tròn tính điểm. Thứ hạng của các đội cùng điểm sẽ được tính theo thứ tự ưu tiên là chỉ số đối đầu, hiệu số bàn thắng bại giữa các đội xét, hiệu số bàn thắng bại toàn giải, điểm fair-play.

Đội vô địch cúp Tứ hùng nhận thưởng 1,5 tỷ đồng - Ảnh 1
Đội vô địch sẽ nhận phần thưởng tương đối lớn

Đội vô địch giải sẽ nhận phần thưởng 1,5 tỷ đồng, cúp và huy chương vàng. Giải thưởng cho đội về nhì là 500 triệu đồng, cờ và huy chương bạc. Đội về thứ ba là 200 triệu đồng, cờ và huy chương. Đội phong cách nhận 100 triệu đồng và cờ.

Bên cạnh đó, các đội tham dự giải phải tuân thủ quy định y tế 5K của Bộ Y tế. Trước ngày khai mạc một ngày, Ban tổ chức sẽ tiến hành buổi họp báo với sự góp mặt của Trưởng đoàn và HLV các đội.

TIN LIÊN QUAN

Topenland Bình Định thắng SHB Đà Nẵng 3-1, chờ đá giải tứ hùng của HAGL

V League 29/05/2022

Mạc Hồng Quân và các đồng đội đã có trận đấu ấn tượng khi thắng đối thủ khó chịu SHB Đà Nẵng ở trận đấu diễn ra trên sân Quy Nhơn.

Sân Lạch Tray mở cửa tự do đón khán giả xem giải Tứ hùng

V League 01/06/2022

Giải Tứ hùng sẽ mở cửa miễn phí cho khán giả vào sân theo dõi. Sân Lạch Tray cũng đã sẵn sàng khi công tác chuẩn bị hoàn tất.

Kim Dong Su viết tâm thư xúc động gửi HAGL

V League 02/06/2022

Trung vệ người Hàn Quốc bày tỏ sự luyến tiếc khi chia tay HAGL. Anh đặc biệt ấn tượng với tình cảm mà NHM Việt Nam dành cho mình.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

HAGL mở bán vé điện tử từ trận gặp SHB Đà Nẵng

Từ vòng 6, HAGL sẽ mở bán vé qua hình thức trực tuyến. Bên cạnh đó, người hâm mộ vẫn có thể mua vé trực tiếp tại sân tùy theo điều kiện.

HLV Thành Công: Hà Tĩnh tận dụng lợi thế về vấn đề thể lực của Viettel

HLV Nguyễn Thành Công tỏ rõ sự vui vẻ trên gương mặt sau khi giành chiến thắng trước Viettel. Ông cũng chia sẻ đấu pháp giúp đội nhà giành 3 điểm

HLV Trương Việt Hoàng: Viettel bị mất tinh thần sau quyết định gây tranh cãi của trọng tài

Phát biểu sau thất bại trước Hồng Lĩnh Hà Tĩnh ở vòng 5 V.League 2022, HLV Trương Việt Hoàng tỏ ra vô cùng tiếc nuối. Ông cho rằng đội chủ nhà đã bị mất tinh thần sau tình huống trọng tài không công nhận bàn thắng của Geovane.

Vì sao bàn thắng của Geovane vào lưới Hà Tĩnh không được trọng tài công nhận?

Ở trận đấu muộn vòng 5 V.League 2022 tối ngày 4/7 giữa Viettel và Hồng Lĩnh Hà Tĩnh, tiền vệ Geovane đã bị từ chối 1 bàn thắng dù dường như anh đã đưa được bóng qua vạch vôi.

Kết quả Viettel vs Hồng Lĩnh Hà Tĩnh: Chủ nhà gục ngã phút 90

Kết quả Viettel vs Hồng Lĩnh Hà Tĩnh - Tấn công nhiều nhưng không ghi được bàn thắng, Viettel đã phải trả giá khi Oliveira đánh đầu tung lưới Nguyên Mạnh ở phút 90, mang về 3 điểm cho Hà Tĩnh ở trận đấu muộn vòng 5 V.League 2022.

KẾT QUẢ Viettel 0-1 Hồng Lĩnh Hà Tĩnh: Chủ nhà trắng tay

Kết quả bóng đá Viettel vs Hồng Lĩnh Hà Tĩnh thuộc vòng 5 V.League 2022, diễn ra vào 19h15 ngày 4/7. Tường thuật chi tiết diễn biến, kết quả trận Viettel vs Hồng Lĩnh Hà Tĩnh.

HLV CLB Hà Nội: Tôi không muốn nhận thêm câu hỏi về Quang Hải

HLV Chun Jae Ho của CLB Hà Nội không muốn trả lời những câu hỏi về Quang Hải khi đội nhà nhận kết quả thất vọng ở V.League 2022.

Phan Tuấn Tài: VCK U23 châu Á là bước ngoặt đời cầu thủ của tôi

Hậu vệ Phan Tuấn Tài đã có những chia sẻ đầu tiên kể từ khi trở về khoác áo CLB Viettel. Anh đã gây ấn tượng cùng U23 Việt Nam ở VCK U23 châu Á tại Uzbekistan vừa qua.

Kết quả Nam Định vs Bình Dương: Ngoại binh nhạt nhòa, chủ nhà đánh rơi 3 điểm

Kết quả Nam Định vs Bình Dương - Màn trình diễn thiếu thuyết phục của các ngoại binh đã khiến đội chủ sân Thiên Trường đánh mất 3 điểm vào tay đối thủ.

Kết quả SHB Đà Nẵng vs Hà Nội: Văn Long lập siêu phẩm, 3 điểm ở lại Hòa Xuân

Kết quả SHB Đà Nẵng vs Hà Nội: Pha cứa lòng ‘điểm 10’ của Phan Văn Long giúp đội chủ sân Hòa Xuân giành được chiến thắng trước nhà vô địch V.League 2019 CLB Hà Nội.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Philippines U19
15:00
Myanmar U19
Brunei Darussalam U19
17:00
Vietnam U19
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Hàn Quốc
Vòng 20
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Daegu FC
Incheon United
17:00
Suwon City
FC Seoul
17:30
Jeonbuk Hyundai Motors
J-League 1
Vòng 20
Kashiwa Reysol
17:00
Nagoya Grampus
Kawasaki Frontale
17:00
Sagan Tosu
Shonan Bellmare
17:00
Gamba Osaka
Vissel Kobe
17:00
Shimizu S-Pulse
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
FC Tokyo
17:00
Consadole Sapporo
Jubilo Iwata
17:00
Avispa Fukuoka
Kashima Antlers
17:00
Cerezo Osaka
Urawa Red Diamonds
17:30
Kyoto Sanga
Giao hữu quốc tế
Vasas
15:30
KFC Komarno
SK Prostejov
15:30
SC Znojmo
Slovan Liberec
16:00
Dukla Prague
Sigma Olomouc
16:00
Vysocina jihlava
ZalaegerzsegTE
16:00
Slask Wroclaw
SK Slovan Varnsdorf
16:00
Viktoria Zizkov
GKS Jastrzebie
16:00
Opava
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Giao Hữu ĐTQG
Costa Rica (nữ)
06:00
Panama (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Atletico Mineiro
05:15
Club Sport Emelec
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Libertad
07:30
Atletico Paranaense
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Zhejiang Greentown
17:30
Dalian Pro
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 25
Grulla Morioka
16:00
FC Ryukyu
Vegalta Sendai
17:00
Ventforet Kofu
V-Varen Nagasaki
17:00
Montedio Yamagata
Yokohama FC
17:00
Blaublitz Akita
Albirex Niigata
17:00
JEF United Ichihara Chiba
Zweigen Kanazawa FC
17:00
Thespa Kusatsu
Roasso Kumamoto
17:00
Tokushima Vortis
Machida Zelvia
17:00
Mito Hollyhock
Fagiano Okayama
17:00
Omiya Ardija
Renofa Yamaguchi
17:00
Oita Trinita
Tochigi SC
17:00
Tokyo Verdy
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
Jeonnam Dragons
17:00
Gyeongnam FC
FC Anyang
17:30
Chungnam Asan
Busan I Park
17:30
Gimpo FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Monarcas Morelia
05:00
Tlaxcala FC
Cancun FC
07:05
Monterrey B
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Cimarrones de Sonora
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Virginia United SC (nữ)
16:30
Weston Pud(nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 2
Shan United
15:30
Chinland
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Hafnarfjordur (nữ)
02:15
Haukar (nữ)
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 18
Guayaquil SC
03:00
Chacaritas SC
Libertad FC
03:00
Olmedo Riobamba
Manta FC
03:00
SC Imbabura
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Union Santa Fe
05:15
Nacional Montevideo
Internacional RS
07:30
Colo Colo
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Hạng nhất Iceland
Vòng 10
HK Kopavogs
02:15
Grindavik
Throttur Vogum
02:15
Fylkir
Afturelding
02:15
Kordrengir
Grotta Seltjarnarnes
02:15
Fjolnir
USA National Premier Soccer League
Vòng
Northern Colorado
08:00
Forward Madison FC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Uganda (nữ)
03:00
Morocco (nữ)
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Flint City Bucks
06:00
Oakland County FC
Pathfinder FC
06:00
West Mass Pioneers
Weston
06:00
Tampa Bay Rowdies B
St. Croix SC
07:00
Thunder Bay cold
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Kazlu Ruda FK Silas
16:00
Atletas Kaunas
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
Hạng 3 Iceland
Vòng
Ellidi
02:15
UMF Vidir
KFS Vestmannaeyjar
02:15
KH Hlidarendi
AUS NSWC
Bán kết
Bonnyrigg White Eagles
16:00
Sydney United
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
QLD Division 1
Vòng 12
Rochedale Rovers
16:30
Mitchelton FC
U19 Iceland
IR LettirU19
02:30
Throttur Reykjavik U19
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 14
Ituano SP
05:00
Cruzeiro (MG)
Chapecoense SC
05:00
Londrina PR
Operario Ferroviario PR
07:30
CRB AL
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Royal Pari FC
05:15
Independiente Petrolero
Universitario de Sucre
07:30
Oriente Petrolero
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
Ecuador Cup
Delfin SC
04:00
Gualaceo SC
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
15 de Agosto
03:00
Sportivo Trinidense
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U17
16:00
Estonia (nữ) U17
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
QLD Premier League
Vòng 8
Logan Lightning
16:30
Brisbane City
Moreton Bay United
17:30
Eastern Suburbs Brisbane
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Eastern Suburbs U23(AUS)
15:30
Moreton Bay United U23
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Indonesia (nữ)
15:00
Malaysia (nữ)
Philippines (nữ)
18:00
Singapore (nữ)
Thái Lan (nữ)
18:00
Australia (nữ)
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Mauritania Cup
AS Armee
03:00
F.C. Nouadhibou
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
ShangYu Pterosaur FC
14:30
Dantong Tengyue
Qinao FC
14:30
Dongguan Guanlian
Haimen Codion
14:30
Hunan Billows
Inner Mongolia Caoshangfei F.C
14:30
Jiangxi Dark Horse
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Canada (nữ)
09:00
Trinidad Tobago (nữ)
NSW-N Premier League
Vòng 14
Maitland
15:00
Edgeworth Eagles FC
Weston Workers FC
16:00
Cooks Hill United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá