CLB TPHCM mất 3 trụ cột sau trận thắng Thanh Hóa

Ba cầu thủ chủ chốt của CLB TPHCM đã dính chấn thương sau chiến thắng 1-0 trước Đông Á Thanh Hóa tại vòng 5 V.League 2022 vừa qua. Trong đó, tiền vệ Huy Toàn là người bị nặng nhất.

CLB TP.Hồ Chí Minh (TPHCM) vừa có chiến thắng đầu tiên tại V.League 2022 khi đánh bại Đông Á Thanh Hóa với tỷ số tối thiểu tại vòng 5, diễn ra vào ngày 2/7 vừa qua. Tuy nhiên, cái giá phải trả cho trận thắng này là khá đắt khi họ sẽ mất 3 cầu thủ trụ cột trong ít nhất 2 vòng đấu tới.

Theo chia sẻ của HLV Trần Minh Chiến trong buổi tập chiều ngày 5/7, tiền vệ Võ Huy Toàn, tiền đạo Hoàng Vũ Samson và hậu vệ Trần Đình Khương đã dính chấn thương sau trận gặp Thanh Hóa. Trong đó, chấn thương của Huy Toàn là nặng nhất và phải mất 3 tuần mới bình phục.

CLB TPHCM mất 3 trụ cột sau trận thắng Thanh Hóa - Ảnh 1
CLB TPHCM mất Huy Toàn trong 3 tuần vì chấn thương.

Hoàng Vũ Samson và Đình Khương cũng cần khoảng 10-14 ngày mới có thể trở lại. Đây thực sự là tổn thất lớn đối với đội bóng Sài Thành khi ngày 8/7 tới họ sẽ phải làm khách trên sân Vinh của SLNA trong khuôn khổ vòng 6 V.League 2022.

Sau 4 trận đã đấu, CLB TPHCM đã giành được 6 điểm và đang xếp ở vị trí thứ 7 trên BXH. Đáng chú ý, "Chiến hạm đỏ" mới chỉ được 2 bàn thắng. Các bàn thắng này được ghi do công bởi Huy Toàn và Samson, những người sẽ vắng mặt trong 2 vòng đấu tới vì chấn thương. Trong đó, Hoàng Vũ Samson là người ghi bàn thắng duy nhất trong trận gặp Thanh Hóa cuối tuần trước.

Kết quả TPHCM vs Thanh Hóa: Chiến thắng đầu tay - Ảnh 3
Hoàng Vũ Samson cũng phải nghỉ từ 10-14 ngày vì lý do tương tự.

Ở vòng đấu tới, đối thủ của CLB TPHCM là SLNA, đội bóng xếp ngay trên họ 1 bậc. Đoàn quân của HLV Nguyễn Huy Hoàng đang có 7 điểm và cũng chỉ mới đá 4 trận. Ở vòng 5 vừa rồi, SLNA được tạm nghỉ.

Mới đây, SLNA đã đưa ra thông báo đẩy lùi thời gian bắt đầu các trận đấu ở V.League 2022 trên sân nhà để đảm bảo về mặt chuyên môn do thời tiết nắng nóng. Cụ thể, trận đấu giữa SLNA và TP.Hồ Chí Minh sẽ diễn ra vào lúc 18h00 ngày 8/7 trên SVĐ Vinh (Nghệ An). Các trận đấu về sau cũng sẽ diễn ra vào 18h00 thay vì 17h00 như trước đây.

TIN LIÊN QUAN

HLV Trương Việt Hoàng: Viettel bị mất tinh thần sau quyết định gây tranh cãi của trọng tài

V League 04/07/2022

Phát biểu sau thất bại trước Hồng Lĩnh Hà Tĩnh ở vòng 5 V.League 2022, HLV Trương Việt Hoàng tỏ ra vô cùng tiếc nuối. Ông cho rằng đội chủ nhà đã bị mất tinh thần sau tình huống trọng tài không công nhận bàn thắng của Geovane.

HLV Thành Công: Hà Tĩnh tận dụng lợi thế về vấn đề thể lực của Viettel

V League 04/07/2022

HLV Nguyễn Thành Công tỏ rõ sự vui vẻ trên gương mặt sau khi giành chiến thắng trước Viettel. Ông cũng chia sẻ đấu pháp giúp đội nhà giành 3 điểm

HAGL mở bán vé điện tử từ trận gặp SHB Đà Nẵng

V League 05/07/2022

Từ vòng 6, HAGL sẽ mở bán vé qua hình thức trực tuyến. Bên cạnh đó, người hâm mộ vẫn có thể mua vé trực tiếp tại sân tùy theo điều kiện.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lee Nguyễn bay về Việt Nam, có 2 ngày chuẩn bị cho trận gặp Bình Định

Tiền vệ Lee Nguyễn đã đáp chuyến bay từ Mỹ về Việt Nam vào ngày 8/8 và có thể ra sân ở trận gặp Topenland Bình Định thuộc vòng 12 V.League 2022.

Đoàn Văn Hậu xuất sắc nhất trận Hà Nội gặp Bình Định, vòng 11 V.League 2022

Hậu vệ Đoàn Văn Hậu đã để lại dấu ấn đậm nét trong chiến thắng của CLB Hà Nội trước Bình Định tại vòng 11 V.League 2022.

Hà Nội mất trụ cột ở trận đại chiến với HAGL

CLB Hà Nội sẽ thiếu vắng một cái tên khá quan trọng ở khu vực trung tuyến trong trận thư hùng với HAGL ở vòng 12 V.League 2022 sắp tới.

HLV Văn Sỹ thừa nhận về hành vi không đẹp của đội nhặt bóng sân Thiên Trường

Thuyền trưởng Nam Định không đồng tính với hành động thiếu fair-play của đội nhặt bóng ở trận đấu giữa Nam Định và TPHCM.

Hậu vệ CLB TP.HCM nhận thẻ đỏ sau 3 phút vào sân

Hậu vệ Dương Văn Khoa của CLB TP.Hồ Chí Minh đã phải nhận thẻ đỏ đầy tai hại trong trận gặp Nam Định tại vòng 11 V.League 2022.

Văn Đức chấn thương ở trận SLNA vs Thanh Hóa

Sau trận hòa không bàn thắng với Thanh Hóa ở vòng 11 V.League 2022, Sông Lam Nghệ An còn hứng chịu thêm một tổn thất khi tiền vệ Phan Văn Đức phải rời sân do chấn thương.

HLV Trần Minh Chiến: BTC sân Thiên Trường để lại hình ảnh xấu cho bóng đá Việt Nam

HLV Trần Minh Chiến rất bức xúc với hành đồng vứt quả bóng thứ hai vào sân làm trì hoãn trận đấu ở chuyến làm khách tại Thiên Trường.

Kết quả Nam Định vs TPHCM: Mansaray ghi bàn đánh bại đội bóng cũ

Kết quả Nam Định vs TPHCM. Tiền đạo tân binh Victor Mansaray đã có pha lập công quan trọng góp phần giúp Nam Định đánh bại CLB TP. Hồ Chí Minh.

Kết quả SLNA vs Thanh Hóa: Chủ nhà bế tắc

Dù được thi đấu trên sân nhà, SLNA không thể giành số điểm tối đa. Điều này khiến họ chững lại phần nào trong cuộc đua vô địch với các đội tốp trên.

Đội hình SLNA vs Thanh Hóa, vòng 11 V.League 2022: Các đội 'chê' ngoại binh

Đội hình SLNA vs Thanh Hóa, vòng 11 giải bóng đá vô địch quốc gia V.League 2022. Trận derby khu vực Bắc Trung Bộ khiến người hâm mộ bất ngờ khi cả hai đội chỉ sử dụng tổng cộng 3 ngoại binh trong đội hình xuất phát.

Hạng nhất Anh
Vòng 2
West Brom
02:00
Watford
VĐQG Brazil
Vòng 21
Coritiba PR
06:00
Santos
Giao hữu quốc tế
Al-Wasl
22:59
Al-Jazira(UAE)
Avellino
22:59
US Casertana 1908
Giao Hữu ĐTQG
Iran U19
20:00
Afghanistan (U19)
Tajikistan U19
22:59
Kyrgyzstan U19
Bồ Đào Nha
Vòng 1
Gil Vicente
02:15
Pacos de Ferreira
VĐQG Thụy Điển
Vòng 17
Hacken
00:00
Helsingborg
Varbergs BoIS FC
00:00
IFK Goteborg
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 1
Istanbul BB
23:15
Kasimpasa
Fenerbahce
01:45
Umraniyespor
Ankaragucu
01:45
Konyaspor
Ba Lan
Vòng 4
Wisla Plock
00:00
Miedz Legnica
Cúp quốc gia Italia
Vòng 1
Genoa
22:45
Benevento
Modena
22:59
Sassuolo
Sassuolo
22:59
Modena
Cremonese
02:00
Ternana
Bologna
02:15
Cosenza Calcio 1914
Cúp Quốc Gia Đan Mạch
Vòng 1
FC Culpa
00:00
Maribo
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 1
Penafiel
00:00
Leixoes
Hạng 2 Pháp
Vòng 2
Caen
01:45
Metz
Hạng 2 Hà Lan
Vòng 1
AZ Alkmaar (Youth)
01:00
MVV Maastricht
Jong Ajax (Youth)
01:00
SC Telstar
VĐQG Slovenia
Vòng 4
ND Gorica
01:15
FC Koper
VĐQG Romania
Vòng 4
Hermannstadt
22:00
FC Voluntari
FC Botosani
01:00
Farul Constanta
Đan Mạch
Vòng 4
Silkeborg
00:00
Aalborg
VĐQG Chile
Vòng 21
Huachipato
04:30
Union La Calera
VĐQG Bulgaria
Vòng 5
Septemvri Sofia
22:30
Lokomotiv Sofia
Lokomotiv Plovdiv
00:45
Arda
VĐQG Argentina
Vòng 12
Central Cordoba SDE
21:00
Defensa Y Justicia
Club Atletico Tigre
06:00
Rosario Central
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 4
Stal Rzeszow
22:59
Ruch Chorzow
Hạng 2 Nga
Vòng 3
Alania-d Vladikavkaz
21:00
FC Yessentuki
Hạng 2 Serbia
Vòng 2
Proleter
22:30
FK Zeleznicar Pancevo
Sevojno Uzice
02:00
Macva Sabac
Malaysia
Vòng 15
Negeri Sembilan
19:15
Pulau Pinang
Sabah
19:15
Sarawak United
MISC-MIFA
20:00
Pahang
Bulgaria B PFG
Vòng 4
Botev Plovdiv II
22:00
Minyor Pernik
Serbia
Vòng 5
Habitpharm Javor
00:00
Mladost Novi Sad
Hạng 2 Hungary
Vòng 2
Diosgyor VTK
01:15
SOROKSAR
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Augnablik (nữ)
02:15
Vikingur Reykjavik (nữ)
Fylkir (nữ)
02:15
Hafnarfjordur (nữ)
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng 8
Wolves U23
01:00
Chelsea U23
Nottingham Forest U23
01:00
Southampton U23
West Bromwich U23
01:00
Newcastle U23
Crystal Palace U23
01:00
Brighton U23
Leicester City U23
01:00
Tottenham Hotspur U23
Colombia Copa Premier
Vòng 6
Llaneros FC
03:00
Atletico FC
Universitario de Popayan
03:00
Valledupar FC
Real Santander
03:00
Bogota FC
Tigres Zipaquira
05:00
Deportes Quindio
Barranquilla FC
07:15
Leones
Kyrgyzstan Top Liga
Vòng
Dordoi-Dynamo Naryn
19:15
FC Kaganat
FC Abdish-Ata Kant
19:30
Nur Batken
Phần Lan
Vòng 17
Lahti
22:00
HIFK
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 11
Brommapojkarna U21
05:00
Orebro U21
Norrkoping IFK U21
05:00
Athletic FC United U21
Dalkurd FF U21
05:00
Djurgardens U21
Vô địch Mexico nữ
Vòng 6
Club Necaxa (nữ)
05:00
Monterrey (nữ)
Aguilas de Leon (nữ)
07:00
Club America (nữ)
Juarez FC (nữ)
07:00
Atlas (nữ)
Tijuana (nữ)
09:00
Pachuca (nữ)
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 9
Sportivo Dock Sud
01:30
Defensores Unidos
Latvian Higher League
Vòng 24
FK Spartaks Jurmala
22:00
BFC Daugavpils
Georgia Cup
Vòng 1
FC Matchakhela Khelvachauri
20:00
Dila Gori
Luxembourg National Division
Vòng 1
F91 Dudelange
00:30
Jeunesse Esch
Primera Division de Ecuador
Vòng 5
Gualaceo SC
07:00
9 de Octubre
Belarus Reserve League
Vòng
FC Gomel Reserves
21:00
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
Hạng 2 Paraguay
Vòng 20
Sportivo Iteno
01:30
Martin Ledesma
Independiente Luque
06:30
Sportivo Luqueno
Azerbaijan Premier League
Vòng 1
Turan Tovuz
20:00
FK Gilan Gabala
Hạng 2 Estonia
Vòng 22
Paide Linnameeskond B
22:00
Flora Tallinn II
Vô địch Phần Lan nữ
Vòng 16
PK-35 Vantaa (nữ)
22:59
HJK Helsinki (nữ)
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 6
Zibo Cuju F.C.
18:30
Qingdao Zhongneng
Norway 2.Liga
Vòng 15
Asker
00:00
Valerenga B
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 17
Klubi 04 Helsinki
22:30
Tampere United
Honka Akatemia
22:30
GrIFK Kauniainen
Chile Primera B
Vòng 23
Barnechea
23:30
Deportes Santa Cruz
San Luis Quillota
07:30
Rangers Talca
Municipal Iquique
07:30
Santiago Morning
Hạng nhất Na Uy
Vòng 19
Grorud
22:59
Kongsvinger
Start Kristiansand
22:59
Bryne
Asane Fotball
22:59
Fredrikstad
Sandnes Ulf
22:59
Skeid Oslo
Ranheim IL
22:59
Mjondalen IF
Israel Ligat Leumit Toto Cup
Vòng bảng
Ironi Nir Ramat HaSharon
19:00
Maccabi Kabilio Jaffa
AS Ashdod
19:00
Kafr Qasim
Maccabi Ahi Nazareth
19:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Acco
19:00
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
19:00
Hapoel Petah Tikva
Hapoel Afula
19:00
Ironi Tiberias
Hapoel Ramat Gan
19:00
Hapoel Kfar Saba
Israel Ligat Al Toto Cup
Vòng bảng
Hapoel Hadera
18:00
Maccabi Bnei Raina
Hapoel Tel Aviv
18:00
Ashdod MS
Hạng 4 Nauy
Vòng
IF Floya
21:30
Stromsgodset B
Fram Larvik
22:00
Sparta Sarpsborg B
Strindheim IL
22:59
Rosenborg B
Kazakhstan Women’s Super League
Vòng
Tomiris Turan (nữ)
19:30
Okzhetpes (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 18
Orebro
00:00
Orgryte
Vasteras SK FK
00:00
Brommapojkarna
AFC Eskilstuna
00:00
Jonkopings Sodra IF
VĐQG Uruguay
Vòng 2
Albion FC
01:00
Liverpool URU
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Club Lujan
01:30
Ferrocarril Midland
General Lamadrid
01:30
El Porvenir
Argentine Division 2
Vòng 28
Gimnasia Jujuy
01:00
Quilmes
San Martin San Juan
01:30
CA Brown Adrogue
Club Atletico Guemes
03:10
Instituto
Atletico Atlanta
07:10
Chacarita juniors
Armenia Premier League
Vòng 2
Shirak
20:30
Urartu
Estonia Teine Liiga
Vòng 22
JK Tallinna Kalev II
22:59
Laanemaa Haapsalu
Nomme JK Kalju II
22:59
Tallinna FC Ararat TTU
Hạng nhất Nga
Vòng 4
Neftekhimik Nizhnekamsk
22:00
Rubin Kazan
Baltika Kaliningrad
00:00
Arsenal Tula
Iceland
Vòng 16
Akranes
02:15
Valur Reykjavik
Leiknir Reykjavik
02:15
Keflavik
BRA SPC
Vòng 1
Sao Bento
05:30
Rio Claro
U21 Anh
Vòng 1
West Bromwich U21
22:59
Newcastle U21
Leicester City U21
01:00
Tottenham U21
Crystal Palace U21
01:00
Brighton U21
Wolverhampton U21
01:00
Chelsea U21
Nottingham Forest U21
01:00
Southampton U21
Brasileiro, Serie C
Vòng 18
Botafogo PB
06:00
Figueirense
VĐQG Ai Cập
Vòng 30
Ceramica Cleopatra FC
23:30
Enppi
Talaea EI-Gaish
23:30
El Sharqia Dokhan
England U23 1.Liga
Vòng 8
Sheffield Wed U23
18:00
Swansea City U23
Peterborough United U23
20:00
Queens Park Rangers U23
Burnley U23
20:00
Charlton U23
Hull City U23
01:00
Millwall U23
Lebanese Elite Cup
Vòng bảng
Al-Ttadamon(KUW)
21:00
Al-Ansar (LIB)
Malaysia President Cup
Johor Darul Tazim III U21
19:15
Selangor U21

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá