U23 Thái Lan tập buổi đầu trên đất Campuchia trước thềm U23 Đông Nam Á

Minh Phước

Thứ bảy, 12/02/2022 22:15 (GMT+7)

ĐT U23 Thái Lan vừa có buổi tập đầu tiên sau khi đặt chân đến Campuchia - nước chủ nhà của giải U23 Đông Nam Á 2022. "Voi chiến" sẽ gặp ĐT U23 Singapore ở trận ra quân.

Chiều tối ngày 12/2, thầy trò HLV Salvador Valero Garcia đã tập luyện trên SVĐ Army FC ở thành phố Phanom Penh để chuẩn bị cho trận ra quân tại giải U23 Đông Nam Á 2022. Ở buổi tập này, nhà cầm quân người Tây Ban Nha chỉ cho các học trò thực hiện giáo án nhẹ nhàng nhằm lấy lại thể trạng sau chuyến bay ngày hôm qua.

Toàn bộ các thành viên của ĐT U23 Thái Lan đều có thể tham gia buổi tập sau khi có kết quả xét nghiệm âm tính với COVID-19. Bên cạnh đó, HLV Garcia cũng chính thức bổ nhiệm Anusak Chaiphet là đội trưởng của đội U23, cùng với 2 đội phó là Chanaphat và Buaphan.

U23 Thái Lan tập buổi đầu trên đất Campuchia trước thềm U23 Đông Nam Á - Ảnh 1
U23 Thái Lan tập buổi đầu trên đất Campuchia.

Trước khi bước vào buổi tập, HLV Garcia đã chia sẻ với truyền thông Thái Lan về quá trình chuẩn bị của cả đội: "Thời tiết tại đây khá giống với Thái Lan nên chúng tôi không mất thời gian để thích ứng. Mọi người cũng đều có kết quả xét nghiệm âm tính với COVID-19.

Chúng tôi vẫn đang làm việc chăm chỉ, từ các cuộc họp, phân tích kế hoạch luyện tập đến việc xem video về đối thủ để có sự chuẩn bị tốt nhất cho giải đấu. Về việc lựa chọn nhân sự, thành phần nòng cốt của đội đã thi đấu với nhau từ lâu.

Tầm nhìn của đội là khá rõ ràng. Nhưng trong buổi tập đầu tiên, chúng tôi sẽ tập trung làm việc với các cầu thủ ở từng vị trí. Đồng thời cố gắng mang những gì nghiên cứu được ở video áp dụng vào thực tế".

U23 Thái Lan tập buổi đầu trên đất Campuchia trước thềm U23 Đông Nam Á - Ảnh 2
HLV Garcia cùng các học trò sẽ có trận ra quân gặp Singapore vào ngày 16/2

Tại U23 Đông Nam Á 2022, U23 Thái Lan nằm chung bảng đấu với U23 Việt Nam và U23 Singapore. HLV Garcia tin rằng việc nghiên cứu đối thủ là chìa khóa để "Voi chiến" trẻ có thể có kết quả tốt trước 2 đối thủ này.

"Tôi tin rằng những video chúng tôi đã xem là rất quan trọng. Vào buổi sáng, chúng tôi có cuộc họp để phân tích đối thủ. Tất nhiên, bản thân chúng tôi đã nghiên cứu thông tin của cả Singapore và Việt Nam từ vòng loại U23 châu Á... Chúng tôi cũng phải cố gắng điều chỉnh chiến thuật của mình cho hợp lý".

TIN LIÊN QUAN

Thái Lan thua ngược trước khi gặp Việt Nam ở giải U23 Đông Nam Á 2022

U23 Việt Nam 11/02/2022

ĐT U23 Thái Lan không có được kết quả tốt khi để thua CLB Kasetsart với tỷ số 2-3, dù đã dẫn trước 2-0 trong hiệp 1. Họ cần thêm những sự chuẩn bị trước khi gặp Singapore và Việt Nam ở giải U23 Đông Nam Á 2022

HLV U23 Indonesia: Chúng tôi bỏ giải vì không còn thủ môn, tiền đạo nào

U23 Việt Nam 11/02/2022

Trợ lý HLV ĐT U23 Indonesia Nova Aranto đã xin lỗi người hâm mộ và đưa ra giải thích về quyết định bỏ giải U23 Đông Nam Á 2022.

ĐT U23 Việt Nam đặt chân đến Campuchia, sẵn sàng dự giải Đông Nam Á

U23 Việt Nam 12/02/2022

Dưới sự dẫn dắt của HLV Đinh Thế Nam, ĐT U23 Việt Nam đã có mặt ở Phnom Penh để tham dự giải vô địch U23 Đông Nam Á 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

14 cầu thủ giành HCV SEA Games 31 lọt danh sách dự VCK U23 châu Á 2022

Phần lớn các cầu thủ trong đội hình U23 Việt Nam giành HCV SEA Games 31 đều được HLV Gong Oh Kyun triệu tập để tham dự VCK U23 châu Á 2022.

Danh sách U23 Việt Nam dự VCK U23 châu Á 2022: Không có Hồ Thanh Minh

Nhiều cầu thủ U23 Việt Nam giành HCV SEA Games 31 có mặt trong danh sách dự VCK U23 châu Á 2022, tuy nhiên Hồ Thanh Minh không có tên.

Truyền thông Hàn Quốc: HLV Park Hang Seo là người hùng của dân tộc Việt Nam

Truyền thông Hàn Quốc đánh giá cao vai trò của HLV Park Hang Seo trong chiến dịch giành Huy chương vàng nội dung bóng đá nam SEA Games 31 của ĐT U23 Việt Nam.

Nhâm Mạnh Dũng quê ở đâu? Sinh năm bao nhiêu?

Nhâm Mạnh Dũng quê ở đâu? Sinh năm bao nhiêu? Cùng thethao.vn tìm hiểu hồ sơ tiền đạo đa năng của CLB Viettel Nhâm Mạnh Dũng.

U23 Việt Nam được trải nghiệm VAR ở vòng chung kết U23 châu Á

Theo thông báo từ AFC, VCK U23 châu Á năm 2022 tại Uzbekistan sẽ tiếp tục áp dụng công nghệ VAR trong toàn bộ 32 trận đấu bắt đầu từ vòng bảng.

U23 Việt Nam triệu tập 4 sao HAGL chuẩn bị cho VCK U23 châu Á 2022

4 cầu thủ Thanh Nhân, Hữu Phước, Văn Triệu và Đình Lâm của CLB HAGL được triệu tập bổ sung vào danh sách tập trung đợt 1 của ĐT U23 Việt Nam để chuẩn bị cho VCK U23 châu Á 2022.

HLV Gong Oh Kyun 'xem giò' đối thủ của Việt Nam ở VCK U23 châu Á

HLV Gong Oh Kyun đã đến dự khán trận đấu giữa U23 Thái Lan và U23 Malaysia trong khuôn khổ bảng B tại SEA Games 31. Đây cũng là 2 đối thủ cùng bảng với U23 Việt Nam ở VCK U23 châu Á vào tháng 6 tới.

CĐV Phú Thọ xếp hàng dài, chen chúc mua vé xem U23 Việt Nam đá SEA Games 31

Hàng nghìn người hâm mộ chen chúc nhau trước SĐV Việt Trì vào sáng 3/5, với mong muốn sở hữu cho mình tấm vé xem U23 Việt Nam thi đấu tại SEA Games 31.

ĐT Olympic Việt Nam triệu tập 24 cầu thủ chuẩn bị cho VCK U23 châu Á 2022 và Asiad 19

Song song với quá trình chuẩn bị và thi đấu tại SEA Games 31 của U23 Việt Nam, ĐT Olympic Việt Nam sẽ tập trung tại Hà Nội để hướng tới vòng chung kết U23 châu Á 2022 và Asiad 19.

HLV Park Hang Seo công bố danh sách rút gọn ĐT U23 Việt Nam dự SEA Games 31

HLV Park Hang Seo vừa công bố danh sách rút gọn tham dự SEA Games 31 của ĐT U23 Việt Nam. Danh sách này có 25 cái tên và đã bao gồm 3 tuyển thủ quá tuổi.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Kuala Lumpur
17:00
Visakha FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Bashundhara Kings
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
VĐQG Thụy Điển
Vòng 9
GIF Sundsvall
00:00
Mjallby AIF
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Hamburger SV
01:30
Hertha Berlin
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
VĐQG Ireland
Vòng 17
Sligo Rovers
01:45
Derry City
St. Patricks Athletic
01:45
Bohemians
Shelbourne
01:45
UC Dublin
Drogheda United
01:45
Shamrock Rovers
Finn Harps
02:00
Dundalk
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
VĐQG Romania
Vòng 10
Arges
00:30
FC Voluntari
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Hạng 2 Scotland
Vòng
Saint Johnstone
01:45
Inverness
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Logan Lightning (nữ)
16:30
Mitchelton (nữ)
Weston Pud(nữ)
16:30
Dare southwest Queensland (nữ)
The Gap NPL (nữ)
16:30
Brisbane City (nữ)
Capalaba (nữ)
16:30
Brisbane Olympic (nữ)
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bayburt Ozel Idare
19:30
Bodrumspor
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
Giải trẻ Uruguay
Vòng
Albion fc Reserves
00:00
Cerrito Reserves
Atletico Fenix Reserve
01:00
Danubio Reserves
Boston River Reserve
01:00
Liverpool Montevideo Reserve
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Shahrdary Arak
22:30
Peykan
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Fethiyespor
00:00
Celspor
Artvin Hopaspor
22:00
Utkoi
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng
Wolves U23
01:00
Stoke City U23
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Deportes Quindio
06:00
Bogota FC
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
England Conference
Vòng
Notts County
01:45
Grimsby Town
Halifax Town
01:45
Chesterfield
FFSA PL
Vòng 9
Adelaide Hills
17:00
Eastern United
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 7
Skowad U21
05:00
Orgryte U21
Djurgardens U21
21:00
Orebro U21
Mjallby AIF U21
21:00
Landskrona BoIS U21
Norrkoping IFK U21
21:00
Dalkurd FF U21
Utsiktens BK U21
21:30
Varbergs BoIS U21
IFK Varnamo U21
22:00
Halmstads U21
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Latvian Higher League
Vòng 15
Super Nova
00:00
Rigas Futbola skola
FK Auda Riga
21:30
FK Liepaja
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
NSW Premier W-League
Vòng
Northern Tigers FC (nữ)
16:30
Blacktown Spartans(nữ)
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 9
Fredericia
00:00
AC Horsens
Hvidovre IF
00:00
Helsingor
Nykobing FC
00:00
Lyngby
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Israel Women First National
Vòng 27
Bnot Netanya (nữ)
00:30
Maccabi Emekheifer (nữ)
Brazil Campeonato U20 Women
Corinthians U20 (nữ)
00:00
Flamengo RJ U20 (nữ)
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
River Plate (PAR)
02:00
3 De Febrero
Sportivo Luqueno
04:00
Martin Ledesma
Guarani de Trinidad
21:00
Club Fernando de la Mora
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Sport Club Recife PE
06:00
CRB AL
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 29
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 37
Al-adalh
01:00
Uhud
Al-Akhdoud
01:00
Al-Shoalah
Al-Jabalain
01:00
AL-jeel
Al-Kawkab
01:00
Al-Ameade
Al Khaleej Club
01:00
Al Sahel
Al-Nahdha
01:00
Al Kholood
Al-Qadasiya
01:00
Najran SC
Al Wehda Mecca
01:00
Al-Orubah
Bisha FC
01:00
Al-Draih
Hajer
01:00
AL-Rbeea Jeddah
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:00
FK Berane
OFK Titograd
22:00
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:00
Cetinje
Ả Rập Xê Út
Vòng 27
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al Hilal
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Sweden Damallsvenskan
Vòng 10
Djurgardens (nữ)
00:00
Hammarby (nữ)
VĐQG Áo
Vòng
WSG Wattens
00:00
LASK Linz
Cúp nữ QG Nauy
Vòng 2
Grand Bodo (nữ)
00:00
Tromso (nữ)
Mali Premiere Division
Vòng
Djoliba
00:00
AS Korofina
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Portugal U17
00:00
Denmark U17
Sweden U17
00:00
Scotland U17
Chile Primera B
Vòng 16
Deportes Recoleta
05:00
San Luis Quillota
Hạng 4 Nauy
Vòng
Honefoss BK
00:00
Brumunddal
Kolstad
00:00
Rosenborg B
Brodd
00:00
Sola
Raufoss IL B
00:00
FF Lillehammer
Ready
01:15
Stabaek B
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Halmstads
00:00
Brommapojkarna
Orebro
00:00
AFC Eskilstuna
Norrby IF
00:00
Utsiktens BK
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
VĐQG Uruguay
Vòng
Torque
05:00
Plaza Colonia
Torque
05:00
Plaza Colonia
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
01:00
Thor KA Akureyri (nữ)
Keflavik (nữ)
02:15
Trottur Reykjavik (nữ)
KR Reykjavik (nữ)
02:15
Afturelding (nữ)
Stjarnan (nữ)
03:15
UMF Selfoss (nữ)
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Deportivo Riestra
01:35
Temperley
Chaco For Ever
07:10
Almagro
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Australia FFA Cup
Qual.
Willoughby Dalley
16:00
Wollongong Olympic FC
Peninsula Power
16:30
Gold Coast Knights
Bayside United FC
16:30
Rochedale Rovers
Brisbane Olympic United FC
16:30
Redcliffe PCYC
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 3
Deportivo Muniz
01:30
Yupanqui
Gambia GFA League
Vòng
Wallidan FC
01:30
Team Rhino FC
Jamaica Premier League
Vòng 19
Portmore United
05:00
Montego Bay Utd
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Beach Soccer World Cup - CONMEBOL Qualifier
Vòng bảng
Chile Beach Soccer
01:00
Colombia Beach Soccer
Uruguay Beach Soccer
02:30
Bolivia Soccer
Ecuador Beach Soccer
04:00
Argentina Islands Beach Soccer
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Virginia United
16:45
Surfers Paradise
Komala
17:00
Magic United TFA
Grange Thistle SC
17:15
Samford Ranges
Estonia Champions League
Vòng 13
Tallinna JK Legion
21:00
FC Flora Tallinn
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Rahmatganj MFS
16:00
Muktijoddha SKC
Uzbek League
Vòng 10
Kuruvchi Bunyodkor
21:00
Nasaf Qarshi
Sogdiana Jizak
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
Hạng nhất Malaysia
Vòng 2
Kuching FA
19:15
Terengganu B
Brasileiro, Serie C
Vòng 7
Ypiranga(RS)
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis
VĐQG nữ Argentina
Vòng
Rosario Central (nữ)
01:00
Excursionistas (nữ)

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá