Ghi 3 bàn trong 15 phút, U23 Việt Nam thắng đẹp U19 Bình Dương

Nam Phong

Thứ ba, 08/02/2022 20:46 (GMT+7)

ĐT U23 Việt Nam thắng U19 Bình Dương ở trận giao hữu chuẩn bị cho giải U23 Đông Nam Á 2022. Cả 3 bàn thắng của U23 Việt Nam đều được ghi trong hiệp 2, từ phút 65’ đến 80’.

Kết quả: U23 Việt Nam 3-0 U19 Bình Dương

Ghi bàn: Văn Hữu (65’), Anh Thống (72’), Dụng Quang Nho (80’)

Đây là trận giao hữu đầu tiên của ĐT U23 Việt Nam trong quá trình chuẩn bị cho vòng chung kết U23 châu Á 2022. Với trình độ cùng kinh nghiệm vượt trội, các cầu thủ do HLV Đinh Thế Nam dẫn dắt không gặp quá nhiều khó khăn để tạo ra sự vượt trội về thế trận ngay sau tiếng còi khai cuộc.

Ghi 3 bàn trong 15 phút, U23 Việt Nam thắng đẹp U19 Bình Dương - Ảnh 1
U23 Việt Nam gặp tương đối nhiều khó khăn trước U19 Bình Dương trong hiệp 1

Tuy nhiên, sự thiếu chính xác trong những pha phối hợp cuối cùng khiến U23 Việt Nam chưa thể khai thông thế bế tắc ngay trong hiệp đấu đầu tiên. Phải tới hiệp 2, các cơ hội của ĐT U23 Việt Nam mới trở lên rõ ràng hơn và các bàn thắng mới xuất hiện.

Phút 65’, Văn Hữu bật cao thực hiện pha dứt điểm bằng đầu thành công để giúp U23 Việt Nam vượt lên dẫn trước. Bàn thắng này xuất phát từ tình huống triển khai bóng tương đối chất lượng bên hành lang phải.

Chỉ 7 phút sau, Anh Thống nhân đôi cách biệt cho ĐT U23 Việt Nam bằng tình huống kết thúc từ ngoài vòng cấm. Tới phút 80, Dụng Quang Nho vuốt bóng khiến thủ thành của U19 Bình Dương không thể cứu thua.

Ghi 3 bàn trong 15 phút, U23 Việt Nam thắng đẹp U19 Bình Dương - Ảnh 2
U23 Việt Nam thắng trận giao hữu đầu tiên trong chuyến tập huấn tại Bình Dương

Theo kế hoạch, U23 Việt Nam sẽ thi đấu thêm 1 trận giao hữu nữa: với Long An, CLB sẽ tham dự giải Hạng Nhất Quốc gia 2022. Trận đấu này diễn ra vào lúc 16h00 ngày 10/2 cũng tại sân Bình Dương.

Tới chiều ngày 11/2, toàn đội sẽ lên đường sang Campuchia để tham dự vòng chung kết U23 Đông Nam Á 2022. Vào lúc 19h00 ngày 19/2, ĐT U23 Việt Nam sẽ thi đấu trận đầu tiên, với ĐT U23 Singapore.

TIN LIÊN QUAN

U23 Việt Nam lại thất bại trước CLB Hà Nội

U23 Việt Nam 29/01/2022

Đội bóng của HLV Đinh Thế Nam chưa thể tạo ra sự khác biệt ở trận tái đấu với CLB Hà Nội. Thậm chí, họ để thua với tỷ số đậm hơn.

U23 Việt Nam di chuyển vào Bình Dương, chờ ngày sang Campuchia dự giải Đông Nam Á

U23 Việt Nam 05/02/2022

Sáng 5/2, ĐT U23 Việt Nam đã đáp chuyến bay vào TP.HCM để tiếp tục quá trình tập huấn, chuẩn bị cho giải Đông Nam Á sẽ diễn ra vào cuối tháng này.

U23 Việt Nam sốc nhiệt khi đặt chân tới Bình Dương

U23 Việt Nam 05/02/2022

ĐT U23 Việt Nam chưa thể làm quen với thời tiết nắng nóng ở Bình Dương sau 1 tháng tập luyện ở Hà Nội. Tuy nhiên, thầy trò HLV Đinh Thế Nam vẫn ra sân tập trong chiều ngày 5/2.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

U23 Việt Nam hứng khởi trong buổi tập đầu tiên tại UAE

Đội tuyển U23 Việt Nam bước vào buổi tập đầu tiên tại UAE với tinh thần hứng khởi. Tân thuyền trưởng Gong Oh Kyun tạo ra bầu không khí thoải mái nhất cho các cầu thủ.

Lịch thi đấu VCK U23 châu Á 2022, lịch trực tiếp U23 Việt Nam

Lịch thi đấu vòng chung kết U23 Châu Á 2022 mới nhất hôm nay. Thethao.vn liên tục cập nhật lịch phát sóng trực tiếp U23 Việt Nam tại VCK U23 Châu Á nhanh nhất

Malaysia giữ nguyên đội hình ở SEA Games 31 dự VCK U23 châu Á 2022

Theo chia sẻ của HLV trưởng Brad Maloney, hầu hết các cầu thủ U23 Malaysia thi đấu tại SEA Games 31 đều sẽ góp mặt trong danh sách tham dự VCK U23 châu Á 2022 sắp tới.

Danh sách U23 Hàn Quốc dự VCK U23 châu Á 2022: Cựu thần đồng Lee Kang In góp mặt

ĐT U23 Hàn Quốc đã công bố 23 cái tên có mặt trong danh sách dự VCK U23 châu Á 2022 sắp tới. Trong đó, nổi bật là sự xuất hiện của cựu sao trẻ Valencia Lee Kang In.

9 cầu thủ Thái Lan đang thi đấu tại châu Âu dự VCK U23 châu Á gồm những ai?

Trong danh sách sơ bộ đăng ký tham dự vòng chung kết U23 châu Á của U23 Thái Lan có tới 9 cầu thủ đang thi đấu tại châu Âu.

Cầu thủ U23 Việt Nam hào hứng với đồ ăn tại UAE

Khách sạn nơi đội đóng quân của U23 Việt Nam tại UAE có bếp trưởng là người Việt Nam nên cũng rất thuận tiện trong việc tổ chức bữa ăn đủ dinh dưỡng và hợp khẩu vị các cầu thủ.

Ba tuyển thủ quốc gia Thái Lan dự VCK U23 châu Á 2022, không đá vòng loại Asian Cup 2023

ĐT U23 Thái Lan triệu tập 30 cầu thủ sơ bộ cho VCK U23 châu Á 2022 diễn ra ở Uzbekistan vào tháng 6/2022, trong đó có những cầu thủ từng khoác áo ĐTQG.

HLV Gong Oh Kyun: ‘Các cầu thủ dự SEA Games phải làm quen chiến thuật mới’

HLV Gong Oh Kyun, người thay HLV Park Hang Seo dẫn dắt U23 Việt Nam ở VCK U23 châu Á 2022. Ngay ở lần đầu tiên tiếp quản, ông Gong Oh Kyun kỳ vọng các cầu thủ dự SEA Games 31 sẽ làm quen với chiến thuật mới, khác với chiến thuật mà HLV Park Hang Seo sử dụng.

HLV Gong Oh Kyun hội quân cùng dàn tuyển thủ U23 Việt Nam, lên đường sang UAE

Trong buổi chiều ngày hôm nay (24/5), tân HLV Gong Oh Kyun đã có mặt cùng các tuyển thủ U23 Việt Nam và sẵn sàng cho chuyến tập huấn tại UAE.

14 cầu thủ giành HCV SEA Games 31 lọt danh sách dự VCK U23 châu Á 2022

Phần lớn các cầu thủ trong đội hình U23 Việt Nam giành HCV SEA Games 31 đều được HLV Gong Oh Kyun triệu tập để tham dự VCK U23 châu Á 2022.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Giao hữu quốc tế
Czarni Sosnowiec (nữ)
22:30
WKS Slask Wroclaw (nữ)
Giao Hữu ĐTQG
Qatar U23
22:59
Jordan U23
Iraq U23
23:30
Iran U23
Hà Lan
Vòng
Vitesse Arnhem
01:00
AZ Alkmaar
Hạng 2 Thụy Sĩ
Vòng
Schaffhausen
22:59
Luzern
Copa Libertadores
Vòng bảng
Atletico Paranaense
05:00
Caracas FC
Libertad
05:00
The Strongest
Boca Juniors
07:00
Deportivo Cali
Corinthians Paulista (SP)
07:00
Always Ready
Na Uy
Vòng 8
Rosenborg
22:59
Haugesund
Sarpsborg 08
01:00
Molde
VĐQG Mexico
Vòng
Atlas
09:00
Pachuca
Cúp Quốc Gia Đan Mạch
Chung kết
Odense BK
20:00
Midtjylland
Serie B Italia
Vòng
Monza
01:30
Pisa
Hạng 2 Pháp
Vòng
AJ Auxerre
00:00
Saint Etienne
VĐQG Slovenia
Vòng
Tabor Sezana
22:30
Triglav Gorenjska
Hạng nhất Ba Lan
Vòng
Korona Kielce
22:59
Odra Opole
Arka Gdynia
01:45
Chrobry Glogow
Hạng 2 Nga
Vòng 22
Chernomorets Novorossiysk
22:00
Druzhba Maykop
VĐQG UAE
Vòng 26
Banni Yas
21:15
Ittihad Kalba
Khor Fakkan
21:15
Al Ahli(UAE)
Emirates Club
00:00
Ajman
Al Ain
00:00
Al-Sharjah
VĐQG Venezuela
Vòng 14
CD Hermanos Colmenares
04:15
Zulia FC
Deportivo Lara
06:30
Carabobo FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 9
Angelholms FF
18:00
Lindome GIF
Umea FC
19:30
Taby
Vasalunds IF
20:00
Tegs SK
Gefle IF
21:00
Pitea IF
Atvidabergs
21:00
IK Oddevold
GAIS
21:00
Oskarshamns AIK
Falkenberg
22:00
BK Olympic
Hạng 4 Đan Mạch
Vòng
ASA Aarhus
18:00
Ringkobing
AaB 2
18:00
Kjellerup
Kazakhstan Premier League
Vòng 13
Akzhayik Oral
17:00
FK Kaspyi Aktau
Maktaaral
17:00
FK Arys
Rwanda
Vòng
Etoile de LEst
21:00
Gorilla FC
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 4
Grindavik (nữ)
21:00
Fjardab Hottur Leiknir (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 4
Tigres Zipaquira
03:00
Fortaleza F.C
Boyaca Chico
06:00
Real Cartagena
Albania Super league
Vòng 36
Egnatia
22:00
KS Dinamo Tirana
KF Laci
22:00
Partizani Tirana
KF Tirana
22:00
KS Perparimi Kukesi
Skenderbeu Korca
22:00
Teuta Durres
Kastrioti Kruje
22:00
Vllaznia Shkoder
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
Fram Reykjavik
21:00
Leiknir Reykjavik
KA Akureyri
22:59
Reynir Sandgerdi
Haukar Hafnarfjordur
02:15
Vikingur Reykjavik
Breidablik
02:45
Valur Reykjavik
United Arab Emirates U21
Vòng
Al-Jazira(UAE) U21
21:15
Wasl Dubai U21
Al-Nasr(KSA) U21
21:15
Al Wahda Abu Dhabi U21
Al Orooba U21
21:15
Al-Dhafra U21
Cúp Nữ Thụy Điển
Chung kết
FC Rosengard (nữ)
22:59
BK Hacken (nữ)
Nigerian Premier League
Vòng 23
Kano Pillars
22:00
Katsina United
Copa Sudamericana
Group
Racing Club
05:15
CA River Plate
FBC Melgar
05:15
Cuiaba
Atletico Junior Barranquilla
07:30
Union Santa Fe
Oriente Petrolero
07:30
Fluminense RJ
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
CSD Municipal
04:00
C.S.D. Comunicaciones
Fiji cup
Nadroga FC
12:00
Tailevu Naitasiri
USA National Premier Soccer League
Vòng 21
Chicago Dutch Lions
06:00
Chicago Fire Premier
West Chester United
06:30
FC Lehigh Valley United
Louisiana Parish AC
07:00
Little Rock Street
New Mexico U23
07:00
Colorado ISA
Kaw Valley
07:00
Wichita
Barrasso valley
07:30
AC Houston Sur
Park City Red Wolves
08:30
Ogden City SC
Luxembourg National Division
Vòng
Mamer
00:30
Hostert
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng 20
Botafogo-SP (Youth)
01:00
Inter Bebedouro SP Youth
VĐQG Belarus
Vòng 10
FC Minsk
22:00
Arsenal Dzyarzhynsk
Georgia Primera Division
Vòng 16
Torpedo Kutaisi
00:00
FC Gagra
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 9
IFK Ostersund
16:00
IFK Lulea
Sund IF
18:00
Storfors AIK
Kiruna FF
18:00
Umea FC Academy
Hittarps IK
18:00
Husqvarna
Hoganas BK
18:00
Landvetter IS
BK Astrio
19:00
Savedalens IF
IFK Berga
19:00
Nosaby IF
Eskilsminne IF
19:00
Vastra Frolunda
FC Rosengard
19:00
Osterlen FF
Varbergs GIF FK
19:00
Tolo IF
Bodens BK
19:00
Friska Viljor FC
Karlbergs BK
19:00
Nykopings BIS
IK Sleipner
19:00
Smedby AIS
Assyriska
19:00
Enskede IK
Ariana
19:00
Rappe GOIF
Sandviks IK
20:00
IF Algarna
Mjolby AI FF
20:00
Sifhalla
Kungsangens IF
20:00
Hudiksvalls ABK
Nordvarmland FF
20:00
IK Gauthiod
Kvarnsvedens IK
20:00
Jarfalla
IFK Uppsala
20:00
FC Gute
Gottne IF
21:00
Ytterhogdal IK
Vanersborg FK
21:00
Yxhults IK
Ragsveds IF
21:00
Forsbacka IK
Jordan
Vòng 3
Al Wihdat Amman
02:30
Al Aqaba SC
Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Chung kết
Hammarby
20:00
Malmo FF
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Poxyt
17:00
HIFK
KuPs
19:00
Ekenas IF Fotboll
KJP
20:00
SalPa
QLD Division 1
Vòng 9
SWQ Thunder
17:00
Ipswich knights SC
Georgia Division
Vòng 14
Gareji Sagarejo
18:00
FC Shevardeni
Merani Martvili
18:00
WIT Georgia Tbilisi
Spaeri FC
18:00
FC Shukura Kobuleti
Baia Zugdidi
18:00
Samtredia
Dutch Cup(W)
ADO Den Haag (nữ)
19:30
FC Twente Enschede (nữ)
PSV Eindhoven (nữ)
19:30
Ajax Amsterdam (nữ)
Tunisia
Vòng 5
Olympique de Beja
22:00
ES Hamam-Sousse
Club Africain
22:00
US Ben Guerdane
Etoile Metlaoui
22:00
Esperance Sportive Zarzis
U.S.Monastir
22:00
Esperance Sportive de Tunis
Brazil Serie B
Vòng 9
Vasco da Gama
05:00
Brusque FC
Ituano SP
07:30
Nautico (PE)
Algeria U20 Youth League
Vòng
Olympique Medea U21
22:45
US Biskra U21
NA Hussein Dey U21
22:45
RC Arba U21
RC Relizane U21
22:45
CR Belouizdad U21
Paradou AC U21
22:45
USM Alger U21
CS Constantine U21
22:45
HB Chelghoum Laid U21
NC Magra U21
22:45
MC Oran U21
Italia Primavera
Vòng
Napoli U20
19:30
Genoa U20
Cúp Quốc Gia Serbia
Chung kết
Partizan Belgrade
22:59
Crvena Zvezda
Faroe Islands Formuladeildin
Vòng 12
Vikingur Gotu
21:00
AB Argir
Hạng 2 Đan Mạch
Vòng 7
Middelfart G og
18:00
Brabrand
B93 Copenhagen
18:00
Naestved
HIK Hellerup
18:00
AB Copenhagen
Skive IK
19:00
FA 2000
Thisted FC
19:00
Hillerod Fodbold
Hạng 4 Hàn Quốc
Vòng 14
Pocheon FC
12:00
Siheung City
Hạng 2 Estonia
Vòng 15
Paide Linnameeskond B
22:00
Flora Tallinn II
VĐQG Áo
Vòng
WSG Wattens
22:00
Rapid Wien
Moldova Divizia Nationala
Vòng
CF Sparta Selemet
22:59
Zimbru Chisinau
Hạng 2 Uzbekistan
Vòng 10
FK G'ijduvon
20:00
Yangiyer
Turon Nukus
21:00
Shurtan Guzor
WK League
Vòng 11
Suwon FMC (nữ)
14:00
Sejong Gumi Sportstoto (nữ)
Changnyeong (nữ)
16:00
KSPO FC (nữ)
Gyeongju FC (nữ)
16:00
Boeun Sangmu (nữ)
Hyundai Steel Red Angels (nữ)
16:00
Seoul Amazones (nữ)
VCK U17 Châu Âu
Quarterfinals
Denmark U17
21:30
Srbija C.Gora U17
spain U17
00:00
Portugal U17
Norway 2.Liga
Vòng 8
Valerenga B
22:00
Tromsdalen
Hạng nhất Hungary nữ
Vòng
Ferencvarosi TC (nữ)
22:59
Gyori Dozsa (nữ)
San Marino
Vòng
SP La Fiorita
01:45
Tre Penne
Hạng nhất Na Uy
Vòng 8
Skeid Oslo
22:00
Sandnes Ulf
Fredrikstad
22:59
KFUM Oslo
Mjondalen IF
22:59
Ranheim IL
Bryne
22:59
Stabaek
Stjordals Blink
22:59
Sogndal
Kongsvinger
22:59
Brann
Asane Fotball
22:59
Grorud
Start Kristiansand
22:59
Raufoss
Angola Girabola League
Vòng 30
Kabuscorp do Palanca
21:00
Progresso
CRD Libolo
21:00
Bravos do Maquis
Progresso da Lunda Sul
21:00
Sporting Cabinda
Interclube Luanda
21:00
Petro Atletico de Luanda
Cuando Cubango
21:00
Sporting de Benguela
Primeiro de Agosto
21:00
Sagrada Esperanca
Recreativo Caala
21:30
Academica Do Lobito
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Gold Coast Knights U23
16:30
Brisbane City U23
Austrian Frauen Bundesliga
Vòng 18
St. Polten (nữ)
18:00
Neulengbach (nữ)
SKV Altenmarkt (nữ)
19:00
First Vienna (nữ)
Bergheim/Hof (nữ)
19:00
Austria Wien (nữ)
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
19:00
Sudburgenland (nữ)
Wacker Innsbruck (nữ)
19:00
Vorderland (nữ)
Hạng 4 Nauy
Vòng
Uraedd FK
19:00
Vindbjart
Lillestrom B
21:00
Harstad
Germany Oberliga NOFV
Vòng
RSV Eintracht
18:30
Greifswalder FC
TUS Mechtersheim
20:00
Eintracht Trier
FC Karbach
20:30
Hertha Wiesbach
Belgian First Amateur Division
Vòng
Eendracht Aalst
00:30
KFC Mandel United
Tubize
01:00
Lyra-Lierse Berlaar
Nepal C Division
Vòng
Sports Academy Sangha
10:45
Manohara United Club
Denmark Division 3
Vòng
Dalum
18:00
Naesby
Karlslunde IF
18:00
Vanlose
IF Lyseng
18:15
VSK Arhus
Young Boys FD
19:00
KFUM Roskilde
BK Frem
19:00
Roskilde
Herlev IF
19:00
B 73 Slagelse
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Chung kết
Kayserispor
00:45
Sivasspor
Beach Soccer World Cup - CONMEBOL Qualifier
Vòng bảng
Bolivia Soccer
23:30
Peru Beach Soccer
Argentina Islands Beach Soccer
01:00
Chile Beach Soccer
Brazil Beach Soccer
02:30
Uruguay Beach Soccer
Paraguay Beach Soccer
04:00
Ecuador Beach Soccer
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Mohammedan Dhaka
16:00
Bashundhara Kings
Kosovo Cup
KF Llapi
01:00
KF Drita Gjilan
VĐQG Ai Cập
Vòng 15
EL Masry
23:30
NBE SC
Pyramids FC
02:00
Kokakola Cairo
Holland Ligue 3
Vòng 32
HHC Hardenberg
19:30
ASWH
Noordwijk
19:30
TEC
Kozakken Boys
20:00
Quick Boys
Spakenburg
20:00
Scheveningen
Holland Derde Divisie
Vòng
Hollandia
19:00
GVV Unitas
HSC 21 Brein
19:30
UNA
RKSV Groene Ster
00:00
Blauw Geel
Croatia Cup
Chung kết
Hajduk Split
00:00
Rijeka
Cameroon Elite two
Vòng
AS Fap
21:30
Unisport Bafang

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá