Cầu thủ từng bị cấm thi đấu vì dàn xếp tỷ số lên tuyển U23 Việt Nam

Hữu Vượng

Thứ ba, 11/01/2022 14:12 (GMT+7)

Võ Minh Trọng, cầu thủ từng bị cấm thi đấu vì tham gia dàn xếp tỷ số được triệu tập lên tuyển U23 Việt Nam dự giải U23 châu Á. Anh và các đồng đội mới sẽ ra Hà Nội triệu tập cùng ĐT ngay trong ngày 11/1.

Trọng cùng với Trương Đức Mạnh (Thanh Hóa), Nguyễn Văn Sơn (Hà Nội) và Nguyễn Văn Tùng (Thanh Hóa) đã được triệu tập bổ sung cho ĐT U23 Việt Nam cho chiến dịch U23 Đông Nam Á tại Campuchia. Sở dĩ đội U23 Việt Nam phải triệu tập bổ sung cầu thủ là do trước đó, lò đào tạo Viettel và PVF đã từ chối nhả người lên tuyển.

Cầu thủ từng bị cấm thi đấu vì dàn xếp tỷ số lên tuyển U23 Việt Nam - Ảnh 1
Minh Trọng (20) trong màu áo CLB Gia Định (Ảnh: CLB Gia Định)

Võ Minh Trọng là thành viên của đội U21 Đồng Tháp dính líu tới bê bối dàn xếp tỷ số tại U21 Quốc gia và bị treo giò đến gần hết năm 2020. Tại U21 Quốc gia 2020 (diễn ra cuối tháng 12), Minh Trọng trở lại sau thời gian cấm thi đấu và ngay lập tức thể hiện được khả năng của mình và cùng đội U21 Đồng Tháp giành quyền vào bán kết.

ĐT U23 Việt Nam dự giải lần này có thành phần là các cầu thủ U21 do HLV Đinh Thế Nam dẫn dắt. Đây là kế hoạch của Liên đoàn bóng đá Việt Nam nhằm hướng tới mục tiêu xa hơn là SEA Games 2023. Giải vô địch Đông Nam Á 2022 là bước đi đầu tiên nhằm giúp các cầu thủ tích lũy kinh nghiệm. 

Cầu thủ từng bị cấm thi đấu vì dàn xếp tỷ số lên tuyển U23 Việt Nam - Ảnh 3
ĐT U23 Việt Nam đã bước vào tập luyện, chuẩn bị cho giải Đông Nam Á

Giải vô địch U23 Đông Nam Á 2022 sẽ diễn ra tại Campuchia từ ngày 14/2 đến ngày 26/2/2022. Theo kết quả bốc thăm, ĐT U23 Việt Nam ở bảng C cùng với Thái Lan và Singapore. Bảng A có chủ nhà Campuchia, Timor Leste, Philippines và Brunei. Bảng B là cuộc cạnh tranh của Indonesia, Malaysia, Myanmar, Lào.

Danh sách U23 Việt Nam được gọi tham dự giải U23 Đông Nam Á

Thủ môn: Y Êli Niê (Đắk Lắk), Đặng Tuấn Hưng (Đà Nẵng), Trần Liêm Điều (Nam Định), Trịnh Xuân Hoàng (Đông Á Thanh Hóa).

Hậu vệ: Hồ Văn Cường, Lê Thành Lâm (SLNA), Vũ Tiến Long, Trần Văn Thắng (Hà Nội), Nguyễn Ngọc Thắng (Hồng Lĩnh Hà Tĩnh), Lương Duy Cương (SHB Đà Nẵng).

Tiền vệ: Đinh Xuân Tiến, Phan Bá Quyền (SLNA), Ngô Đức Hoàng (Hà Nội), Hoàng Xuân Tân (Nam Định), Nguyễn Thanh Khôi (Nutifood), Trần Bảo Toàn (HAGL), Dụng Quang Nho (Hải Phòng), Nguyễn Trung Thành (TPHCM), Trương Đức Mạnh (Thanh Hóa), Nguyễn Văn Sơn (Hà Nội) và Nguyễn Văn Tùng (Thanh Hóa), Võ Minh Trọng (Đồng Tháp)

Tiền đạo: Nguyễn Quốc Việt (Nutifood), Mai Xuân Quyết (Nam Định), Nguyễn Ngọc Hậu (Trung tâm Thống Nhất), Nguyễn Văn Tùng (Hà Nội), Trần Mạnh Quỳnh (SLNA).

TIN LIÊN QUAN

ĐT Việt Nam tập buổi đầu tiên chuẩn bị cho giải VĐ U23 Đông Nam Á

U23 Việt Nam 06/01/2022

Các học trò của HLV Đinh Thế Nam đã bước vào buổi tập đầu tiên chuẩn bị cho giải vô địch U23 Đông Nam Á 2022. Rất nhiều gương mặt quen thuộc đã có tên trong danh sách tập trung lần này.

Thái Lan hủy trận giao hữu trước thềm U23 Đông Nam Á 2022

Châu Á 10/01/2022

Mới đây, Tổng thư ký LĐBĐ Thái Lan (FAT) Patit Suphaphong xác nhận trận đấu giao hữu gặp U23 UAE trong tháng 1 sẽ không thể diễn ra vì hạn chế nhập cảnh do biến thể Omicron.

Thái Lan cử đội U19 dự giải U23 Đông Nam Á

Châu Á 11/01/2022

HLV Worrawoot Srimaka thừa nhận gặp khó khăn trong việc triệu tập đội hình dự giải U23 Đông Nam Á. Do đó, ông và Liên đoàn đã quyết định sử dụng các cầu thủ U19.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Tuyển thủ U23 Việt Nam nhiễm COVID-19

Ít nhất 1 tuyển thủ của đội U23 Việt Nam nhiễm COVID-19. Hiện anh này đang được cách ly theo đúng quy định và một số cầu thủ khác đang chờ xét nghiệm khẳng định.

ĐT Việt Nam tập buổi đầu tiên chuẩn bị cho giải VĐ U23 Đông Nam Á

Các học trò của HLV Đinh Thế Nam đã bước vào buổi tập đầu tiên chuẩn bị cho giải vô địch U23 Đông Nam Á 2022. Rất nhiều gương mặt quen thuộc đã có tên trong danh sách tập trung lần này.

PVF, Viettel từ chối nhả cầu thủ cho ĐT U23 Việt Nam

Hai lò đào tạo PVF và Viettel không để cầu thủ của mình lên tuyển U23 Việt Nam dự giải U23 Đông Nam Á 2022. HLV Đinh Thế Nam sẽ phải tìm phương án bổ sung.

Cựu HLV U23 Việt Nam dẫn dắt đội bóng cũ của Công Phượng

HLV Kim Han Yoon đã nhận lời dẫn dắt CLB Incheon United. Đây là đội bóng cũ mà tiền đạo Công Phượng từng thi đấu năm 2019.

4 cầu thủ Nutifood được triệu tập lên tuyển U23 Việt Nam dự giải Đông Nam Á

Quốc Việt và 3 cầu thủ khác của học viện đào tạo Nutifood đã được triệu tập lên tuyển U23 Việt Nam dự giải Đông Nam Á. Theo chủ trương, thành phần của ĐT U23 Việt Nam sẽ gồm các cầu thủ dưới 21 tuổi.

Việt Nam cử đội U21 dự giải U23 Đông Nam Á 2022

Liên đoàn bóng đá Việt Nam (VFF) quyết định tạo điều kiện cho đội U21 dự giải U23 Đông Nam Á 2022 để các cầu thủ có cơ hội cọ xát. Mục tiêu là tìm ra nguồn cầu thủ ngắn hạn dự SEA Games 31.

Thể thức thi đấu giải vô địch U23 Đông Nam Á 2022

Thể thức thi đấu giải U23 Đông Nam Á (U23 AFF Cup) 2022 có nhiều điểm đặc biệt, U23 Việt Nam bất lợi khi rơi vào bảng đấu khó. Mời các bạn theo dõi cùng thethao.vn.

Việt Nam đụng độ Thái Lan ở bảng tử thần U23 Đông Nam Á 2022

Hôm nay 29/12, AFF đã tiến hành bốc thăm chia bảng giải U23 Đông Nam Á 2022. Bất ngờ đã xảy ra khi đội tuyển Việt Nam và Thái Lan bị xếp vào cùng một bảng đấu chỉ có 3 đội.

Tạm hoãn các trận đấu bảng B giải U21 quốc gia 2021 ngày 7/12

Ban tổ chức giải U21 quốc gia 2021 đã tạm hoãn một số trận đấu vì dịch COVID-19. Hiện chưa rõ những trận này sẽ được tổ chức khi nào.

HLV U23 Việt Nam chia tay HLV Park Hang Seo trên bàn nhậu

HLV thủ môn Kim Hyun Tae cho biết đã thông báo quyết định chia tay Việt Nam với HLV Park Hang Seo khi cả hai ngồi uống rượu cùng nhau.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 17
Leicester City
02:30
Tottenham Hotspur
Brentford
03:00
Manchester United
Vòng 21
Atletico Madrid
00:30
Levante
Celta Vigo
01:00
Osasuna
Valencia
03:30
Sevilla
Getafe
01:00
Granada CF
Vòng 20
Montpellier
01:00
Troyes
Clermont
01:00
Strasbourg
Lille
01:00
Lorient
Vòng 4
Sociedad
03:00
Atletico Madrid
Elche
01:00
Real Madrid
Athletic Bilbao
03:30
Barca
Bán kết
Arsenal
02:45
Liverpool
Vòng bảng
Egypt
02:00
Sudan
Guinea Bissau
02:00
Nigeria
Cote D Ivoire
23:00
Algeria
Sierra Leone
23:00
Equatorial Guinea
Gambia
02:00
Tunisia
Mali
02:00
Mauritania
Giao hữu quốc tế
SR Donaufeld Wien
00:30
Hellas Kagran
SG Union Sandersdorf
00:45
Eilenburg
TUS Bovinghausen 04
01:15
Holzwickeder SC
Centro Sportivo Paraibano
01:20
Auto Esporte Clube PB
SC Mannsworth
01:30
ASK Mannersdorf
Baumit Jablonec
01:30
FC Lincoln
TSV Wulsdorf
01:30
LTS Bremerhaven
Bergisch Gladbach 09
01:30
TuRU Dusseldorf
Tusker
19:00
Vihiga Bullets
Kakamega Homeboyz
19:00
Nairobi Star City
Vòng 24
Hull City
02:45
Blackburn Rovers
Reading
03:00
Luton Town
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 22
Fenerbahce
00:00
Altay Spor Kulubu
Trabzonspor
00:00
Giresunspor
Alanyaspor
21:00
Hatayspor
Galatasaray
00:00
Kasimpasa
Cúp Quốc Gia Đức
Vòng 3
RB Leipzig
00:30
Hansa Rostock
Hannover 96
00:30
Monchengladbach
Hertha Berlin
02:45
Union Berlin
TSG Hoffenheim
02:45
SC Freiburg
1/8 Final
Inter Milan
03:00
Empoli
AS Roma
03:00
Lecce
Vòng 1
Club Leon
10:00
Atlas
Atletico San Luis
10:00
FC Juarez
Vòng 24
Racing Genk
02:45
Mechelen
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 21
CD Lugo
03:00
Almeria
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 18
Academica Coimbra
01:00
Rio Ave
Hạng 2 Pháp
Vòng 20
Toulouse
01:00
Nancy
Amiens
01:00
Ajaccio
Hạng 2 Mexico
Vòng 3
Celaya FC
06:00
CF Atlante
Pumas Tabasco
08:00
Tampico Madero
Alebrijes de Oaxaca
10:00
Leones Negros
Club Chivas Tapatio
06:00
Venados FC
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 10
Diagoras
20:00
Ergotelis
Tanzania Ligue 1
Vòng
Mbeya City
20:00
Ruvu Shooting
England Continental Cup
Quarterfinals
Manchester City (nữ)
02:00
Bristol Academy (nữ)
Arsenal (nữ)
02:15
Manchester United (nữ)
Tottenham Hotspur (nữ)
02:30
Liverpool (nữ)
West Ham United (nữ)
02:30
Chelsea FC (nữ)
Argentina Torneo B
Unidos de Olmos
03:00
Club Deportivo Zoe
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 18
Cray Wanderers
02:45
Leatherhead
Rwanda
Vòng
Alpha FC
19:00
Impessa FC
Nyagatare FC
19:00
Rugende FC
Gitikinyoni FC
19:00
Aspor FC
Kirehe FC
19:00
Vision FC
Gicumbi FC
20:00
Mukura
Musanze FC
20:00
Gasogi Utd
Police(RWA)
20:00
Rutsiro FC
Portugal Liga 3
Vòng
Vitoria Setubal
02:30
UD Santarem
Portugal Campeonato Nacional
CSD Camara Lobos
03:00
Limianos
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Aguilas Doradas
06:00
Real Bucaramanga
America de Cali
08:05
Envigado FC
Malta Premier League
Vòng 14
Birkirkara FC
03:00
Balzan FC
Cúp Quốc Gia Hy Lạp
Quarterfinals
PAOK Saloniki
00:00
AEK Athens
Aris Thessaloniki
02:30
Lamia
Mexico U20
Vòng 3
San Luis U20
22:00
FC Juarez U20
Nigerian Premier League
Vòng 7
Kwara United
22:00
Kano Pillars
Remo Stars
22:00
Abia Warriors
Vòng bảng
China (nữ)
17:00
Chinese Taipei (nữ)
India (nữ)
21:00
Iran (nữ)
Spanish Bizkaia-Tercera Division
CD Mosconia
00:30
CD Tuilla
Almeria B
00:45
Huetor Tajar
Real Avila CF
01:00
CD Guijuelo
UF Beniganim
01:00
Recambios Colon CD
CD Gerena
01:00
Puente Genil
Torrent C.F
01:00
Atzeneta UE
SD Beasain
01:30
Uritarra
Jove Espanol
01:30
CD Olimpic Xativa
Portugalete
01:30
Leioa
Beti Gazte
01:30
Urduliz FT
CD Lagun Onak
01:30
CD Vitoria(SPA)
Santutxu FC
01:30
Pasaia KE
CD Basconia
01:30
Anaitasuna
Vianes
01:30
Calahorra B
CD Utrera
01:30
UD Tomares
Aurrera Ondarroa
01:30
Tolosa
Ciudad de Murcia
01:30
Deportiva Minera
Ceuta B
01:45
Recreativo Huelva
Cultural de Durango
01:45
Barakaldo CF
Getafe B
02:00
CD Colonia Moscardo
Villajoyosa
02:00
Silla CF
SD Lenense
02:00
the Sith
CD Huetor Vega
02:00
CD Alhaurino
CD Binissalem
02:00
CE Felanitx
Villaverde Boetticher CF
02:30
RSD Alcala Henares
Alhaurin de la Torre
02:30
UD Melilla
CF Trival Valderas
02:30
CF Pozuelo Alarcon
Juventud Torremolinos CF
02:30
CD El Palo
Torrejon CF
02:30
Alcorcon B
Olivenza FC
03:00
SP Villafranca
Scotland FA Cup
Vòng 4
Hibernian
02:45
Cove Rangers
Primera Division de Honduras
Vòng 1
Lobos UPNFM
06:00
CD Vida
CD Olimpia
08:00
Real Sociedad Tocoa
Honduras Progreso
08:15
CD Motagua
CD Victoria
08:15
Real Espana
Marathon
08:06
Platense
Cúp Liên Đoàn Anh U23
Vòng bảng
Nottingham Forest U23
02:00
Queens Park Rangers U23
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 16
Arar FC
21:00
Afief
Israel Women First National
Vòng 14
Hapoel Beer Sheva (nữ)
22:00
Hapoel Raanana (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:00
Maccabi Hadera (nữ)
AS Tel Aviv University (nữ)
00:30
Hapoel Marmorek Irony Rehovot (nữ)
Bnot Netanya (nữ)
01:30
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
Kuwaiti Crown Prince Cup
Vòng 1
Al-Salibikhaet
20:25
Burgan SC
Al-Salmiyah
23:25
Al-Qadsia SC
Algeria U20 Youth League
Vòng
WA Tlemcen U21
17:00
JS Kabylie U21
CS Constantine U21
17:00
USM Alger U21
MC Alger U21
17:00
HB Chelghoum Laid U21
RC Relizane U21
17:00
NA Hussein Dey U21
Paradou AC U21
17:00
US Biskra U21
NC Magra U21
17:00
ASO Chlef U21
ES Setif U21
17:00
RC Arba U21
CR Belouizdad U21
17:00
MC Oran U21
BRA SE
Vòng
America SE
01:15
Boca Juniors SE
Ả Rập Xê Út
Vòng 18
Al-Ettifaq
21:50
Abha
Al-Shabab(KSA)
22:10
Al-Fateh
Spain Super Cup Women
Barcelona (nữ)
01:15
Real Madrid (nữ)
Levante UD (nữ)
01:30
Atletico de Madrid (w)
Lebanese Premier League
Vòng 11
Al-Nejmeh
19:15
Shabab Sahel
Al-Hikma
19:15
Al Akhaahli Alay
Al Bourj
19:15
Sporting Club Beirut
Al-Ansar (LIB)
19:15
Shabab El-Bourj
Vô địch Futsal châu Âu
Vòng bảng
Netherland Futsal
02:30
Ukraine Indoor Soccer
Kazakhstan Indoor Soccer
23:30
Slovenia Indoor Soccer
Italy Indoor Soccer
02:30
Finland Indoor Soccer
U18 Anh FA Cup
Vòng 4
Cambridge United U18
02:00
Leeds United U18
Andorra Super league
Vòng 12
Inter Club Escaldes
02:45
CE Carroi
Atletic Club D Escaldes
22:00
UE Engordany
UE Santa Coloma
02:45
FC Ordino
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Sacavenense U19
02:00
Vilafranquense U19
FC Penafiel U19
02:00
Padroense U19
Benfica U19
02:00
Vitoria FC Setubal U19
Libyan Premier League
Vòng 9
Shah Bob Chyba
20:00
AlHilal
Abu Salim
20:00
Al-Ahli tripoli
Al Khmes
20:00
Al-Shat
KNVB Cup
Vòng 3
Groningen
00:45
NEC Nijmegen
NAC Breda
02:00
PEC Zwolle
FC Twente Enschede
03:00
AZ Alkmaar
PSV Eindhoven
00:45
SC Telstar
AFC Ajax
03:00
Excelsior Maassluis
Qatar B
Vòng
Al Mesaimeer Club
21:45
Muaidar SC
Al Shahaniya
21:45
Al-Khuraitiat
Malta First Division League
Vòng 12
Marsaxlokk FC
22:59
Melita FC Saint Julian
Qrendi
03:00
Luqa St. Andrew's
Tarxien Rainbows F.C
03:00
Senglea Athletic
Cyprus Cup
Vòng 2
APOEL Nicosia
00:00
Olympiakos Nicosia FC
Xylotympou
22:00
Omonia Nicosia FC
Ấn Độ Super League
Vòng 14
Kerala Blasters FC
21:00
Mohun Bagan(Ind)
Chennai Titans
21:00
Northeast United
Cúp Quốc Gia Oman
Quarterfinals
Al-Nasr(OMA)
20:25
Fnjaa
England Southern Premier League
Vòng 17
Tiverton Town
02:45
Yate Town
Gosport Borough
02:45
Hayes Yeading United
Brazil national youth (U20) Football Championship
Castanhal EC U20
01:15
Tuna Luso U20
Bahraini Premier League
Vòng 10
Al Khaldiya
21:55
Al-Muharraq
Al-Najma
00:30
Al-Ahli(BHR)
Egypt League Cup
Vòng bảng
El Sharqia Dokhan
19:30
Al-Ittihad Alexandria
Pyramids FC
19:30
EL Masry
Kokakola Cairo
22:00
Misr Elmaqasah
Brazil Campeonato Baiano Division
Vòng 2
Bahia
05:15
United Nations Club
DOS Meyer
07:30
Alagoinhas Atletico BA
Portugal Campeonato Nacional Women
Varzim (nữ)
02:30
Famalicao (nữ)
Clube Condeixa (nữ)
04:30
AD Grijo (nữ)
BRA CP
Vòng 4
America FC Natal RN
01:00
Globo
ABC RN
06:00
Potiguar RN
Potyguar-CN RN
06:00
CE Forca e Luz RN
Santa Cruz RN
01:00
ASSU RN

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá