U19 Thái Lan thua đậm 0-3 trước đội bóng Đài Loan

Hữu Vượng

Thứ năm, 16/06/2022 22:31 (GMT+7)

ĐT U19 Thái Lan có kết quả bất lợi trước CLB thành phố Đài Nam trước thềm giải U19 Đông Nam Á 2022.

Trận này diễn ra tại Sân vận động của Trường đại học thể thao quốc gia Thái Lan nằm ở tỉnh Chonburi. HLV Salvador Valero Garcia điền tên tiền đạo 16 tuổi Thanawut Phochai đá cắm, trong khi Praphan và Krirkpol Abram đá ở 2 biên.

U19 Thái Lan thua đậm 0-3 trước đội bóng Đài Loan - Ảnh 1
U19 Thái Lan thua đậm 0-3 trước đội bóng Đài Loan - Ảnh FAT

Các cầu thủ U19 Thái Lan tỏ ra lép vế trước đội hình chính của CLB đến từ Đài Loan. Trong đó, ngoại binh Ange Samuel đã mở tỷ số ở phút 14 bằng một cú sút rất mạnh. Chân sút đến từ Bờ Biển Nga nhân đôi cách biệt ở phút 31 bằng một cú sút chìm trong vòng cấm. Anh hoàn tất cú hattrick ở phút 60.

U19 Thái Lan gần như không thể lên bóng ở trận này. Họ chỉ tạo ra một cơ hội nguy hiểm ở trận này, khi Thanawat Saiphet tung cú sút xa uy lực trong hiệp 2. Kết quả này không khiến HLV Salvador Valero Garcia hài lòng. Trận này, ngôi sao đang thi đấu ở Anh Nathan James cũng đá chính nhưng không tạo ra sự chắc chắn cho hàng phòng ngự U19 Thái Lan.

Nathan James, cầu thủ Burnley trong đội hình U19 Thái Lan là ai? - Ảnh 1
Cầu thủ đang thi đấu ở Anh Nathan James chưa thể giúp hàng phòng ngự U19 Thái Lan chắc chắn hơn - Ảnh Burnley

U19 Thái Lan sẽ lên đường dự giải U19 Đông Nam Á 2022 vào ngày 21/6 tới. Đội sẽ nằm cùng bảng với Indonesia, Myanmar, Việt Nam, Brunei và Philippines. Trận đầu tiên sẽ diễn ra ngày 2/7 tới.

Trong bảng này, Indonesia là ứng viên số 1 bởi họ là đội xếp hạng 3 kỳ trước. Trong khi đó, Việt Nam và Thái Lan không nằm trong nhóm hạt giống do bị loại từ vòng bảng. Nhà đương kim vô địch của giải., U19 Australia, không dự giải.

TIN LIÊN QUAN

Nathan James, cầu thủ Burnley trong đội hình U19 Thái Lan là ai?

U19 Việt Nam 14/06/2022

Hậu vệ Nathan James được triệu tập lên ĐT U19 Thái Lan khi đang khoác áo CLB Burnley của Anh.

HLV Shin Tae Yong dẫn dắt U19 Indonesia dự giải Đông Nam Á 2022

U19 Việt Nam 16/06/2022

HLV Shin Tae Yong sẽ dẫn dắt ĐT U19 Indonesia tham dự giải vô địch U19 Đông Nam Á (AFF U19 Championship) 2022. Giải đấu này diễn ra ngay tại Indonesia.

Cầu thủ HAGL ở đội U19 Việt Nam: ‘Tôi muốn học hỏi đàn anh Phan Tuấn Tài’

U19 Việt Nam 16/06/2022

Hậu vệ Đinh Thành Đạt của đội U19 Việt Nam muốn học hỏi đàn anh Phan Tuấn Tài khi theo dõi giải U23 châu Á 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Tiền vệ U19 Thái Lan: ‘Lợi thế của chúng tôi là kinh nghiệm và sự ăn ý’

Cầu thủ Sittha Boonla tự tin về lực lượng của đội U19 Thái Lan tham dự giải U19 Đông Nam Á 2022.

U19 Việt Nam thắng CLB Hải Phòng trước thềm giải vô địch Đông Nam Á 2022

ĐT U19 Việt Nam đánh bại đội đang dẫn đầu V.League 2022 với tỷ số 1-0 trong trận giao hữu chiều 25/6. 3 ngày tới, thầy trò HLV Đinh Thế Nam sẽ sang Indonesia dự giải U23 Đông Nam Á 2022.

HLV Shin Tae Yong chỉ chốt đội hình U19 Indonesia 2 ngày trước trận gặp Việt Nam

Đích thân HLV Shin Tae Yong khẳng định danh sách U19 Indonesia dự giải Đông Nam Á sẽ chỉ được chốt vào ngày 30/6, 2 ngày trước khi đá trận mở màn gặp U19 Việt Nam.

Đội trưởng U19 Brunei: Chúng tôi có thể giành điểm trước Việt Nam, Indonesia và Thái Lan

Đội trưởng Eddy Omar cho rằng ĐT U19 Brunei có thể thách thức các đối thủ được đánh giá cao hơn như U19 Việt Nam, U19 Indonesia, U19 Thái Lan tại giải U19 Đông Nam Á.

HLV Shin Tae Yong: Các cầu thủ U19 Indonesia mệt mỏi trước giải Đông Nam Á

HLV Shin Tae Yong thừa nhận các cầu thủ của ĐT U19 Indonesia đang có thể trạng mệt mỏi trước thềm giải U19 Đông Nam Á 2022.

U19 Việt Nam luyện pressing giống đội U23 cho giải Đông Nam Á

ĐT U19 Việt Nam đang gấp rút hoàn thiện các mảng miếng chiến thuật, cùng với đó là cải thiện khả năng phối hợp của các cầu thủ trước ngày dự giải Đông Nam Á.

U19 Việt Nam triệu tập bổ sung tiền vệ được HLV Kiatisuk khen ngợi

HLV Đinh Thế Nam đã triệu tập tiền vệ Nguyễn Đức Việt lên tuyển U19 Việt Nam để chuẩn bị cho VCK U19 Đông Nam Á.

U19 Thái Lan đại thắng trước thềm giải Vô địch Đông Nam Á 2022

ĐT U19 Thái Lan vừa giành chiến thắng 3-0 trước CLB Chainat trận đấu giao hữu trước thềm giải Vô địch U19 Đông Nam Á 2022.

Việt Nam đụng độ Nhật Bản, Saudi Arabia tại giải U19 quốc tế 2022

Sau 2 năm gián đoạn vì dịch bệnh, giải U19 quốc tế sẽ trở lại vào tháng 8 tới đây với sự tham gia của Việt Nam, Nhật Bản, Saudi Arabia và Myanmar.

Nguyễn Văn Trường: Chiến thuật của HLV Đinh Thế Nam giống HLV Gong Oh Kyun

Tiền vệ Văn Trường cho rằng HLV Đinh Thế Nam đang áp dụng chiến thuật tương đối giống ông Gong Oh Kyun của đội tuyển U23 Việt Nam.

AFC Cup
Vòng bảng
Visakha FC
16:00
Bali United
LeeMan
17:00
Chao Pak Kei
Phnom Penh FC
17:00
Viettel FC
Tainan City Steel
17:00
LeeMan
Tampines Rovers FC
19:00
PSM Makassar
Kedah
20:00
Kaya FC
Young Elephants FC
21:00
Hougang United FC
Neftchi Kochkor
21:00
FC Altyn Asyr
Dordoi-Dynamo Naryn
21:00
Kopetdag Asgabat
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Sogdiana Jizak
Giao hữu quốc tế
Sonderjyske
17:30
Fredericia
Vojvodina Novi Sad
18:00
UTA Arad
Domzale
18:00
Crvena Zvezda
FC Copenhagen
18:00
Silkeborg
Terek Grozny
21:00
Zenit Penza
Slavia Sofia
22:00
Arda
Cracovia Krakow
22:59
Olympiakos Piraeus
Crusaders
00:30
Saint Mirren
Giao Hữu ĐTQG
Colombia (nữ) U20
06:00
Panama (nữ) U20
Kosovo (nữ)
18:00
North Macedonia (nữ)
Burkina Faso (nữ)
18:00
Togo(w)
Finland (nữ)
22:15
Japan (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
Malmo FF
00:00
Helsingborg
IK Sirius FK
00:00
IFK Goteborg
Elfsborg
00:00
Varbergs BoIS FC
Kalmar
00:00
IFK Varnamo
VĐQG Ireland
Vòng 19
Shelbourne
01:45
Derry City
Sligo Rovers
01:45
Dundalk
St. Patricks Athletic
01:45
Shamrock Rovers
Siêu cúp Mexico
Match
Atlas
07:30
CDSyC Cruz Azul
VĐQG Argentina
Vòng 5
Argentinos juniors
06:30
Arsenal de Sarandi
Patronato Parana
01:30
Independiente
Atletico Tucuman
06:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
VĐQG Venezuela
Vòng 18
Academia Puerto Cabello
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Tepatitlan de Morelos
05:00
CSyD Dorados de Sinaloa
Venados FC
07:05
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
09:05
Cancun FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Falkenberg
00:00
Angelholms FF
Canadian Premier League
Vòng 6
Cavalry FC
06:00
FC Edmonton
USA Women Premier League
Vòng
Nashville Rhythm FC (nữ)
05:00
Alabama (nữ)
San Diego Parceiro (nữ)
05:00
Oceanside Dutch Lions FC (nữ)
Maplebrook Fury(w)
06:00
Mankato Utd (nữ)
Lonestar SC (nữ)
06:00
Utah Red Devils (nữ)
Dakota Fusion FC (nữ)
06:00
Sioux Falls City FC (nữ)
Connecticut Fusion (nữ)
06:00
Albany Rush (nữ)
Manitou FC (nữ)
06:30
Joy AC (nữ)
LA Premier (nữ)
05:30
Elite Girls Academy (nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 1
Mahar United
15:30
Shan United
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Deportes Tolima
07:00
Atletico Nacional Medellin
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
Kordrengir
02:15
Afturelding
Akranes
02:45
Breidablik
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Liepaja
22:00
Super Nova
Metta/LU Riga
22:59
FK Auda Riga
USA National Premier Soccer League
Vòng
Charlotte Independence
05:00
Forward Madison FC
Belarus Reserve League
Vòng
Dinamo Brest Reserves
20:00
Dinamo Minsk Reserves
FC Minsk Reserves
21:00
Belshina Babruisk Reserve
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
22:00
Slavia Mozyr Reserve
USA USL League Two
Vòng
Project 51O
05:00
Marin FC Legends
Miami AC
05:00
Caledonia SC
Hudson Valley Hammers
06:00
Cedar star
East Atlanta
06:30
South Georgia Tormenta B
VĐQG Belarus
Vòng 12
Energetik-BGU Minsk
22:00
Dnepr Mogilev
Chile Cup
Vòng 3
Coquimbo Unido
04:30
Melipilla
Huachipato
04:30
Puerto Montt
Universidad de Chile
03:00
General VelAsquez
CONCACAF Championship U20
1/8 Final
Haiti U20
05:00
Jamaica U20
El Salvador U20
07:30
Dominican Republic U20
Mexico U20
09:30
Puerto Rico U20
Hạng 2 Paraguay
Vòng 14
Sportivo Trinidense
21:00
Atletico Colegiales
Independiente Luque
04:00
Club Fernando de la Mora
Brazil Serie B
Vòng 15
Sampaio Correa
06:00
Centro Sportivo Alagoano
Operario Ferroviario PR
06:00
Chapecoense SC
Ireland First Division
Vòng 22
Athlone Town
01:45
Waterford United
Longford Town
01:45
Salthill Devon Galway
Bray Wanderers
01:45
Wexford (Youth)
Treaty United
01:45
Cork City
Iraqi Premier League
Vòng 38
Samarra
21:00
Al-Naft
Argentina Youth League
Vòng
CA Atlanta U20
20:00
All Boys U20
Ả Rập Xê Út
Vòng 30
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al-Baten
Al-Nasr(KSA)
01:00
Al-Fateh
Al Raed
01:00
Abha
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Ahli Jeddah
Al-Tai
01:00
Al-Hazm
Dhamk
01:00
Al-Taawon
Al-Feiha
01:00
Al-Ettifaq
Al Hilal
01:00
Al-Faisaly Harmah
Bolivia Primera Division
Vòng 1
Bolivar
06:30
Blooming
European Women
Vòng bảng
Czech (nữ) U19
16:00
France (nữ) U19
Sweden (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
England (nữ) U19
22:30
Norway (nữ) U19
Spain (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
Trinidad & Tobago
Vòng
Trinidad Tobago Police FC
04:15
AC Port Of Spain
VĐQG Peru
Vòng 18
Alianza Lima
06:00
Inti Gas Deportes
Dep.San Martin
03:30
Deportivo Municipal
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Beijing BeiKong
14:30
Heilongjiang Lava Spring
Shanxi Chang An Athletic FC
14:30
Jiangxi Liansheng FC
Bei Li Gong
14:30
Kunshan FC
Xinjiang Tianshan Leopard
18:30
Sichuan Jiuniu
Norway 2.Liga
Vòng 12
Valerenga B
18:00
Traff
Odd Grenland 2
00:00
Flekkeroy
BRA D4
Rio Branco AC
05:00
Sao Raimundo/RR
Trem-AP
06:15
Sao Raimundo
Alagoinhas Atletico BA
06:30
Santa Cruz PE
Canadian Premier Soccer League
Vòng 5
Brantford Galaxy SC
05:00
SC Scarborough Ontario
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Libyan Premier League
Vòng 18
Al Mahalla
22:00
Al-Madina
J Verhoe Leigh
22:00
Al ittihad(LBY)
Al-Ahli tripoli
22:00
Abu Salim
Al-Shat
22:00
Al Khmes
Al Zawi A
22:00
Al Athad
Hạng nhất Na Uy
Vòng 11
Asane Fotball
22:59
Sandnes Ulf
Grorud
22:59
Brann
Ranheim IL
22:59
KFUM Oslo
Sogndal
22:59
Mjondalen IF
Bryne
22:59
Stjordals Blink
Argentine Torneo A
Vòng
Douglas Haig
23:45
Central Norte Salta
Sarmiento Resistencia
01:00
G.San Martin Formosa
Racing de Cordoba
06:30
Union Sunchales
Sportivo Belgrano
06:30
Defensores Pronunciamiento
Hạng 4 Nauy
Vòng
Sparta Sarpsborg B
22:00
Fram Larvik
Forde
22:30
Molde B
Halsen
22:59
Start Kristiansand B
Volda
23:30
IL Hodd B
Fredrikstad B
00:00
Eik-Tonsberg
Stabaek B
00:00
Lokomotiv Oslo
Bjarg
00:00
Hou Ge Xinte B team
Stromsgodset B
00:30
Gjelleraasen IL
Kongsvinger IL B
01:00
Honefoss BK
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Georgia (nữ)
22:59
Ireland (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 11
Landskrona BoIS
00:00
Orebro
Brommapojkarna
00:00
Osters IF
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Rentistas
01:00
Albion FC
Wanderers FC
05:15
Torque
Argentine Division 2
Vòng 21
San Martin Tucuman
06:30
Guillermo Brown
Sacachispas
01:30
Atletico Atlanta
Ferrol Carril Oeste
04:00
Chaco For Ever
Nueva Chicago
05:00
Club Atletico Guemes
Defensores de Belgrano
07:15
Chacarita juniors
VĐQG Paraguay
Vòng 21
FC Nacional Asuncion
05:45
Guarani CA
Sportivo Ameliano
04:00
Guairena
Tacuary
06:15
Sol de America
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Sportivo Barracas
01:30
Deportivo Muniz
Jamaica Premier League
Vòng 30
Harbour View FC
05:15
Waterhouse FC
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Swadhinata KS
16:00
Mohammedan Dhaka
Mohammedan Dhaka
17:00
Sheikh Jamal
VIC Women’s Premier League
Vòng 13
FC Bulleen Lions (nữ)
17:15
Emerging Athlete Program (nữ)
Hạng nhất Malaysia
Vòng 10
Kelantan
20:00
Darul Takzim II
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
SC Paysandu Para
05:00
Brasil de Pelotas
Figueirense
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
El Gounah
00:00
El Sharqia Dokhan
Pharco
00:00
Al-Ittihad Alexandria
Kokakola Cairo
02:30
Talaea EI-Gaish
USA Independent League
Vòng
California Utd Strikers
06:00
LA Force
Dominican Republic Liga
Vòng
Atletico Pantoja
05:00
Cibao FC
Indonesia President Cup
Vòng bảng
PSS Sleman
16:00
Dewa United FC
Persis Solo FC
20:30
Persita Tangerang
Swden Women Divi.1
Vòng 13
IFK Norrkoping DFK (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 6
Philadelphia Union
05:25
New York City FC
Vancouver Whitecaps
07:00
New England Revolution

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá