Kết quả vòng loại U20 châu Á 2023 ngày 15/9: Indonesia, Thái Lan thắng đậm, Campuchia thua đáng tiếc

Thethao.vn cung cấp kết quả vòng loại U20 châu Á 2023 ngày 15/9: Các đội bóng Đông Nam Á nhận kết quả trái chiều trong ngày thi đấu 14/9-15/9.

Kết quả vòng loại U20 châu Á 2023 ngày 14/9 - rạng sáng 15/9

01:30 Trung Quốc 5-0 Maldives 

01:00 Jordan 16-0 Đảo Bắc Mariana 

01:00 Bahrain 6-0 Nepal

01:00 Kuwait 0-0 Iraq  

23:45 Oman 3-0 Philippines 

22:15 Saudi Arabia 1-2 Uzbekistan    

22:00 Qatar 6-0 Bhutan 

22:00 Tajikistan 0-0 Singapore  

21:30 Iran 1-0 Kyrgyzstan

20:30 Đài Bắc Trung Hoa 1-0 Turkmenistan  

20:00 Thái Lan 3-0 Afghanistan 

20:00 Indonesia 4-0 Timor Leste

19:00 Campuchia 0-1 Lebanon 

19:00 Yemen 2-1 Lào

17:00 UAE 5-0 Brunei Darussalam  

16:00 Malaysia 1-1 Mông Cổ

16:00 Nhật Bản 9-0 Guam 

16:00 Việt Nam 5-1 Hong Kong

Chiều tối ngày 14/9, rạng sáng 15/9 diễn ra các trận thuộc lượt 1 ở các bảng 4 đội, lượt 3 ở các bảng 5 đội của vòng loại U20 châu Á 2023. U20 Việt Nam thắng 5-1 trước Hồng Kông là trận đấu diễn ra sớm nhất của lượt đấu này. Các bàn thắng của Đinh Xuân Tiến, Nguyễn Quốc Việt, Khuất Văn Khang và Nguyễn Đức Anh mang về thắng lợi đậm đà cho thầy trò HLV Đinh Thế Nam.

Kết quả vòng loại U20 châu Á 2023 ngày 15/9: Indonesia Thái Lan thắng đậm, Campuchia thua đáng tiếc - Ảnh 1
U20 Thái Lan thắng trận - Ảnh FAT

Ở trận đấu cùng bảng, Indonesia thắng Timor Leste với tỷ số 4-0. Như vậy, sau lượt 1 thì Việt Nam nhất bảng, Indonesia nhì bảng. 2 đội sẽ gặp nhau ở lượt đấu cuối diễn ra ngày 18/9. Trước đó, ngày 16/9, Việt Nam sẽ gặp Timor Leste, còn Indonesia gặp Hồng Kông.

Trong khi đó, Thái Lan cũng có chiến thắng 3-0 trước Afghanistan. Đây là trận đấu mà đội bóng đến từ Đông Nam Á không có được kết quả quá tốt bởi họ cần tích lũy hiệu số cho các vòng đấu sau.

Các đội bóng khác của Đông Nam Á không có kết quả tốt, khi Malaysia hòa Mông Cổ với tỷ số 1-1, Campuchia thua Li Băng với tỷ số 0-1, Singapore hòa Tajikistan còn Lào thua Yemen 1-2. Brunei và Philippines cũng thua trận.

TIN LIÊN QUAN

Đội hình xuất phát U20 Việt Nam đấu U20 Hong Kong: Thần đồng V.League đá chính

U19 Việt Nam 14/09/2022

Thông tin về đội hình xuất phát của U20 Việt Nam trong trận đấu với U20 Hong Kong Trung Quốc thuộc vòng loại U20 châu Á 2023. Đinh Xuân Tiến - cầu thủ được xem là ‘thần đồng’ tại V.League 2022 có tên trong danh sách 11 cầu thủ ra sân từ đầu.

Kết quả U20 Việt Nam vs U20 Hong Kong: Chiến thắng dễ dàng

U19 Việt Nam 14/09/2022

Kết quả U20 Việt Nam vs U20 Hong Kong: Cú đúp của Đinh Xuân Tiến cùng sự tỏa sáng của Nguyễn Quốc Việt, Khuất Văn Khang và Nguyễn Đức Anh giúp U20 Việt Nam dễ dàng có được chiến thắng đầu tiên tại vòng loại U20 châu Á 2023.

HLV Phạm Minh Đức: Thanh Nhàn có khả năng thi đấu ở các CLB mạnh tại V.League

U19 Việt Nam 14/09/2022

ĐT U20 Việt Nam khởi đầu chiến dịch vòng loại U20 châu Á 2023 đầy thuận lợi khi đánh bại U20 Hong Kong với tỷ số đậm 5-1. Trong chiến thắng này, HLV Phạm Minh Đức đặc biệt ấn tượng với màn trình diễn của Nguyễn Thanh Nhàn.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch thi đấu vòng loại U17 châu Á 2023 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu bóng đá vòng loại U17 châu Á 2023 mới nhất hôm nay. Thethao.vn cung cấp lịch tường thuật trực tiếp các trận đấu của ĐT U17 Việt Nam tại vòng loại U17 châu Á 2023.

Xem trực tiếp VCK U20 châu Á 2023 ở đâu, trên kênh nào?

Xem trực tiếp U20 châu Á 2023 ở đâu, kênh nào? Thethao.vn cập nhật link trực tuyến U20 châu Á 2023 mùa giải 2022/23 nhanh nhất.

U20 Indonesia đánh bại Việt Nam, NHM kêu gọi trao 'hợp đồng trọn đời' cho HLV Shin Tae Yong

Người hâm mộ Indonesia muốn gắn bó trọn đời với HLV Shin Tae Yong sau chiến thắng trước U20 Việt Nam tại vòng loại U20 châu Á 2023.

Truyền thông Indonesia thở phào: Shin Tae Yong cuối cùng cũng thắng Việt Nam

Trong khi các website khác của Indonesia tỏ ra hả hê, Detik.com lại đăng tải một bài viết với một góc nhìn khác về trận đấu với U20 Việt Nam. Tác giả Randy Prasatya coi đây là một chiến thắng mang tính giải tỏa áp lực cho HLV Shin Tae Yong.

Danh sách các đội bóng lọt vào VCK U20 châu Á 2023

Danh sách đầy đủ 16 đội tuyển giành quyền tham dự VCK U20 châu Á 2023 mới nhất hôm nay. Thethao.vn cập nhật danh sách các đội bóng vượt qua vòng loại U20 châu Á 2023, trong đó có U20 Việt Nam.

HLV Đinh Thế Nam: Thể lực và tinh thần đi xuống đã khiến U20 Việt Nam thua trận

HLV Đinh Thế Nam đã chỉ ra nguyên nhân dẫn đến thất bại của U20 Việt Nam trước U20 Indonesia. Đồng thời, ông cũng dành lời khen cho các cầu thủ và CĐV nước chủ nhà.

HLV Shin Tae Yong: Indonesia thắng U20 Việt Nam nhờ 3 sự thay đổi trong hiệp 2

Theo HLV Shin Tae Yong, U20 Indonesia có thể đánh bại U20 Việt Nam chủ yếu nhờ những quyết định về nhân sự. Ba cầu thủ cùng lúc vào sân ở phút thứ 77 đã làm thay đổi tình hình.

U20 Thái Lan thất bại trước Oman, mất quyền tự quyết tại vòng loại châu Á

U20 Thái Lan đang đứng trước nguy cơ không thể giành vé dự VCK U20 châu Á 2023 sau khi bị U20 Oman đánh bại ở lượt cuối bảng G.

U20 Việt Nam chính thức vượt qua vòng loại U20 châu Á 2023

Dù để thua 2-3 trước U20 Indonesia trong trận tranh ngôi nhất bảng , nhưng U20 Việt Nam đã chính thức vượt qua vòng loại U20 châu Á 2023 với tư cách 1 trong 5 đội nhì bảng có thành tích tốt nhất.

Kết quả U20 Indonesia 3-2 Việt Nam: Thầy trò Đinh Thế Nam trả giá vì sai lầm phút cuối

Hai đội đã cống hiến một trận đấu hấp dẫn với 5 bàn thắng được ghi. Sai lầm của Văn Bình đã khiến U20 Việt Nam không thể giành ít nhất một kết quả hòa để có vé đi tiếp.

Trung Quốc
Vòng 18
Shanghai Port
16:30
Chengdu Better City FC
Wuhan FC
18:30
Cangzhou Mighty Lions
Dalian Pro
18:30
Shanghai Shenhua
Giao Hữu ĐTQG
Mexico (nữ) U17
16:30
Sweden (nữ) U17
Costa Rica U17
22:59
Nicaragua U17
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
Arda
00:15
FC Hebar Pazardzhik
VĐQG Argentina
Vòng 22
Barracas Central
01:30
Gimnasia La Plata
Hạng 2 Nga
Vòng 13
Balashikha
18:00
SKA Khabarovsk II
Saturn Moscow
22:59
Dinamo Vladivostok
Hạng 2 Mexico
Vòng 15
Monarcas Morelia
05:00
Tepatitlan de Morelos
Club Chivas Tapatio
07:05
Venados FC
Atletico La Paz
09:05
Alebrijes de Oaxaca
Hạng 2 Serbia
Vòng 11
FK Graficar Beograd
20:00
Sevojno Uzice
Bulgaria B PFG
Vòng 11
FC Maritsa 1921
21:00
PFK Montana
Tanzania Ligue 1
Vòng 5
Dodoma Jiji FC
18:00
Geita Gold
Ruvu Shooting
20:00
Coastal Union
Ihefu SC
20:00
Young Africans
Indonesia Super League
Vòng 11
Barito Putera
16:00
Persik Kediri
Persis Solo FC
16:00
PSM Makassar
PSS Sleman
20:30
Persita Tangerang
Cúp nữ Châu Âu
Qual.2
Roma CF (nữ)
19:30
Sparta Praha (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
00:00
Real Sociedad (nữ)
Brazil Paulista Women's League
Realidade Jovem/SP (nữ)
01:00
Pinda SC (nữ)
Palmeiras SP (nữ)
05:30
Portuguesa Desportos (nữ)
India Delhi Senior Division
Vòng
Sudeva Moonlight FC
16:15
Delhi FC
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 13
Independiente Santa Fe
08:00
Atletico Nacional Medellin
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 16
Sociedad Deportivo Quito
07:00
SC Imbabura
England FA Women Super League
Vòng 1
Everton FC (nữ)
00:30
Leicester City (nữ)
Phần Lan
Vòng 1
Honka Espoo
22:00
HJK Helsinki
Israel C League
Vòng
Ahi Acre
23:30
Hapoel Ironi Sefad
AC Hamachtesh Givataim
00:30
Hapoel Mahane Yehuda
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 11
Hobro
00:00
Fremad Amager
Cúp Liên Đoàn Oman
Vòng bảng
al bashaer
19:50
Al Oruba Sur
India Bangalore Super Division
Vòng
Bangalore Independents
15:30
Deccan Rovers FC
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 24
Kvarnsvedens IK
00:00
Korsnas IF FK
Jordan
Vòng 18
Sahab SC
22:00
Shabab AlOrdon
Maan
00:30
Al-Jazeera
Chile Cup
Quarterfinals
Cobreloa
03:30
CD Magallanes
Israel Women First National
Vòng 2
Hapoel Petah Tikva (nữ)
18:00
Hapoel Jerusalem (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:30
Maccabi Emekheifer (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
22:59
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Brazil Serie B
Vòng 32
Tombense
05:00
Gremio Novorizontin
Vasco da Gama
07:30
Londrina PR
Denmark 2 Division Women
Vòng
Olstykke (nữ)
23:30
Solrod (nữ)
Algeria U20 Youth League
Vòng
RC Arba U21
22:00
MC El Bayadh U21
Paradou AC U21
22:00
USM Khenchela U21
ES Setif U21
22:00
CS Constantine U21
US Biskra U21
22:00
NC Magra U21
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
FC Inter II
22:30
PIF Parainen II
FC Melody
00:00
TPV Tampere
TP-T
00:00
NOPS
LePa
00:05
EIF Academy
Toolon Taisto
00:15
MPS
Atlantis II
00:15
Valtti
Turkmenistan
Vòng 11
HTTU Asgabat
20:00
Energetik Mary
FC MERW
20:00
Nebitchi
VĐQG Peru
Vòng 13
Atletico Grau
01:00
Sport Boys
Sporting Cristal
01:00
AD Tarma
FBC Melgar
03:30
EM Deportivo Binacional
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Sichuan Jiuniu
14:30
Nantong Zhiyun
Nanjing City
14:30
Xinjiang Tianshan Leopard
Shenyang City Public
14:30
Suzhou Dongwu
Shijiazhuang Kungfu
14:30
Bei Li Gong
U21 Ukraina
Vòng 5
Metalist 1925 Kharkiv(U21)
15:25
Kolos Kovalivka U21
Veres Rivne U21
17:00
Rukh Vynnyky U21
Mexico Liga TDP
Vòng
Deportivo Tulancingo
00:00
Tampico Madero
Yalmakan FC
04:00
Cafetaleros de Tapachula
Montaneses FC
04:00
Pachuca II
Lobos ULM
04:00
Gavilanes FC Matamoros
Catedraticos Elite
04:30
Reboceros de La Piedad
Germany Oberliga NOFV
Vòng
FC Giessen
00:00
TuS Dietkirchen
VfL Oldenburg
00:30
FC Hansa Luneburg
TuS Bersenbruck
01:00
SC Spelle-Venhaus
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
22:59
Societe Omnisports De L'Armee
India Manipur State League
Vòng
NISA
16:15
Trau FC
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 2
Diyarbakirspor
18:00
Karsspor
Dai Lin Jissbon
19:00
Yeni Amasya Spor
Menemen Belediye Spor
21:00
The state of Bay
Eskisehirspor
00:00
Musspor
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng bảng
Terek Grozny
19:00
Rostov FK
Fakel
21:30
Krylya Sovetov
Spartak Moscow
00:30
Zenit St. Petersburg
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng
PFC Neftchi II
18:30
Zaqatala FK
Sabayi II
18:30
Qarabag II
Qaradag Lokbatan
18:30
FK Mughan
Uzbek League
Vòng 20
Qizilqum Zarafshon
21:00
Metallurg Bekobod
VĐQG Costa Rica
Vòng 15
Santos De Guapiles
06:00
Perez Zeledon
Sporting San Jose
09:00
AD San Carlos
Macau FA Cup
Cheng Fung
18:30
Benfica de Macau
Cúp quốc gia Romania
Vòng 4
FC Brasov
20:00
Hermannstadt
Alexandria
20:30
FK Csikszereda Miercurea Ciuc
Concordia Chiajna
22:45
Universitaea Cluj
Luceafarul Oradea
01:30
Dinamo Bucuresti

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá