Kết quả U20 Việt Nam vs U20 Timor Leste: Đại thắng 4 sao, xây chắc ngôi đầu

Kết quả bóng đá U20 Việt Nam vs U20 Timor Leste ngày 16/9 tại vòng loại U20 châu Á 2023. Đoàn quân của HLV Đinh Thế Nam không mấy khó khăn giành chiến thắng đậm trước Timor Leste, qua đó gây áp lực cho Indonesia.

Tỷ số: U20 Việt nam 2-0 U20 Timor Leste

Ghi bàn: Thanh Nhàn 10', Vĩ Hào 14', Xuân Bắc 83', Văn Khang 85'

Dù có tới 5 sự thay đổi trong đội hình xuất phát so với trận thắng U20 Hong Kong nhưng điều này không ảnh hưởng nhiều đến sức mạnh của U20 Việt Nam. Sự chênh lệch về mặt trình độ giúp đoàn quân của HLV Đinh Thế Nam dễ dàng làm chủ thế trận ngay từ khi bóng lăn.

Sau tiếng còi khai cuộc, đội bóng áo trắng lập tức ào lên tấn công và sớm có bàn dẫn trước ở phút thứ 10 do công của Thanh Nhàn. 4 phút sau, Vĩ Hào nhân đôi cách biệt cho U20 Việt Nam bằng cú dứt điểm ở góc hẹp.

Kết quả U20 Việt Nam vs U20 Timor Leste: Đại thắng 4 sao, xây chắc ngôi đầu - Ảnh 1
U20 Việt Nam áp đảo hoàn toàn U20 Timor Leste ngay sau tiếng coi khai cuộc - Ảnh: VFF.

Bị dẫn trước 2 bàn nhưng U20 Timor Leste vẫn tạo ra được vài tình huống sóng gió về phía khung thành thủ môn Huy Hoàng nhờ sự thiếu tập trung của các chàng trai áo trắng. Tuy vậy, chất lượng những pha xử lý cuối cùng không cao khiến Timor Leste chưa thể chọc thủng lưới U20 Việt Nam.

Sau giờ nghỉ, U20 Timor Leste chơi phòng ngự rất tập trung khiến các học trò của HLV Đinh Thế Nam gặp khó khăn trong việc tiếp cận khung thành đối phương. Chỉ đến khi những Văn Khang hay Xuân Bắc vào sân, thế trận tấn công của U20 Việt Nam mới trở nên khởi sắc trở lại.

Kết quả U20 Việt Nam vs U20 Timor Leste: Đại thắng 4 sao, xây chắc ngôi đầu - Ảnh 2
Đoàn quân của HLV Đinh Thế Nam dễ dàng thắng 4-0 để xây chắc ngôi đầu bảng F - Ảnh: VFF.

Sau nhiều cơ hội bị bỏ lỡ, "Những chiến binh sao vàng" cũng có được liên tiếp 2 bàn thắng chỉ trong vòng 2 phút. Văn Bắc nâng tỷ số lên 3-0 cho U20 Việt Nam bằng tình huống đá bồi ở phút 83, trước khi Văn Khang ấn định chiến thắng 4-0 với cú đệm bóng cận thành ở phút 85.

Với kết quả này, U20 Việt Nam tiếp tục dẫn đầu bảng F với 6 điểm tuyệt đối và hiệu số +8. Điều đó sẽ gây áp lực lên U20 Indonesia, buộc đội chủ nhà phải thắng đậm U20 Hong Kong nếu không muốn gặp bất lợi ở trận đấu cuối cùng.

TIN LIÊN QUAN

U20 Việt Nam đề nghị Indonesia xử lý mùi rác gần sân vận động

U19 Việt Nam 16/09/2022

Chính quyền thành phố Surabaya đang cố gắng xử lý mùi rác thải sau khi tuyển U20 Việt Nam phản ánh vấn đề này những ngày qua.

Đội hình xuất phát U20 Việt Nam đấu U20 Timor Leste: Văn Khang dự bị

U19 Việt Nam 16/09/2022

Thông tin về đội hình xuất phát của U20 Việt Nam gặp U20 Timor Leste ở bảng F vòng loại U20 châu Á 2023. Ở trận này, HLV Đinh Thế Nam thực hiện 5 sự thay đổi, trong đó đội trưởng Văn Khang được cất trên ghế dự bị.

Bùi Vĩ Hào là ai, quê ở đâu, đang đá cho CLB nào?

U19 Việt Nam 16/09/2022

Bùi Vĩ Hào là ai, quê ở đâu? Thethao.vn cung cấp thông tin, tiểu sử về ngôi sao của U20 Việt Nam tại vòng loại U20 châu Á 2023 và CLB hiện tại cầu thủ này đang khoác áo.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Bảng xếp hạng vòng loại U17 châu Á 2023: Việt Nam đứng thứ mấy?

Bảng xếp hạng vòng loại U17 châu Á 2023 mới nhất hôm nay. Thethao.vn liên tục cập nhật thứ hạng các đội trên BXH bóng đá trẻ châu Á thay đổi theo từng vòng nhanh chóng, chuẩn xác nhất.

U17 Việt Nam cần kết quả thế nào để vượt qua vòng loại U17 châu Á 2023?

ĐT U17 Việt Nam cần phải đứng nhất bảng hoặc vị trí nhì bảng với kết quả tốt để có thể dự VCK U17 châu Á 2023.

U17 Thái Lan giấu bài trước thềm vòng loại châu Á 2023

ĐT U17 Thái Lan tập kín trước thềm trận đấu đầu tiên của vòng loại châu Á 2023 gặp đối thủ Nepal.

HLV U17 Nepal: Được thi đấu ở giải châu Á là cơ hội cho các cầu thủ học hỏi

HLV Urjian Shre Stha của đội U17 Nepal tỏ ra khiêm tốn khi nằm cùng bảng với Việt Nam, Thái Lan và Đài Bắc Trung Hoa ở vòng loại U17 châu Á 2022.

HLV U17 Thái Lan: Bóng đá trẻ Việt Nam phát triển rất ấn tượng

HLV Pipob Onmo của U17 Thái Lan đánh giá rất cao công tác đào tạo trẻ của bóng đá Việt Nam trước thềm vòng loại U17 châu Á 2023.

HLV U17 Việt Nam: Cơ hội đi tiếp chia đều cho cả 4 đội

HLV Nguyễn Quốc Tuấn cho rằng cơ hội đi tiếp ở vòng loại giải U17 châu Á 2022 được chia đều cho cả 4 đội bóng của bảng F.

U17 Đài Bắc Trung Hoa có nhiều cầu thủ gốc Mỹ, từng thi đấu ở CLB nước ngoài

HLV đội U17 Đài Bắc Trung Hoa thừa nhận đội có sự bổ sung của nhiều cầu thủ gốc Mỹ và Canada trước thềm vòng loại giải U17 châu Á 2022.

HLV Nguyễn Quốc Tuấn: U17 Việt Nam chưa biết nhiều về các đối thủ

HLV của đội U17 Việt Nam Nguyễn Quốc Tuấn thừa nhận không nắm được nhiều thông tin về đội Nepal và Đài Bắc Trung Hoa trước thềm vòng loại U17 châu Á 2023.

Xem trực tiếp U17 Việt Nam thi đấu tại giải U17 châu Á ở đâu, kênh nào?

Thethao.vn cung cấp kênh trực tiếp U17 Việt Nam thi đấu tại giải U17 châu Á. Xem U17 Việt Nam thi đấu tại giải U17 châu Á ở đâu là điều nhiều người quan tâm.

Timor Leste rút lui khỏi giải U17 châu Á vì hết tiền

U17 Timor Leste sẽ không tham dự vòng loại U17 châu Á 2022 vì thiếu kinh phí hoạt động. Đội bỏ giải chỉ 3 ngày trước khi vòng loại bắt đầu.

Cúp C1 châu Âu
Vòng bảng
RB Leipzig
23:45
Celtic FC
Red Bull Salzburg
23:45
Dinamo Zagreb
Real Madrid
02:00
FC Shakhtar Donetsk
Manchester City
02:00
FC Copenhagen
Sevilla
02:00
Borussia Dortmund
Chelsea
02:00
AC Milan
Juventus
02:00
Maccabi Haifa
Benfica
02:00
PSG
Cúp FA
Qual.3 Playoffs
Bury AFC
01:45
Clitheroe
Hạng nhất Anh
Vòng 13
Hull City
01:45
Wigan Athletic
Burnley
01:45
Stoke City
Middlesbrough
01:45
Birmingham City
Rotherham United
01:45
Millwall
Watford
01:45
Swansea City
Preston North End
02:00
West Brom
VĐQG Brazil
Vòng 30
Ceara
05:00
Goias
Atletico Clube Goianiense
05:00
Fluminense RJ
Bragantino
05:00
Cuiaba
Atletico Paranaense
05:30
Fortaleza
Santos
07:30
Atletico Mineiro
Flamengo
07:30
Internacional RS
Scotland
Vòng 7
Kilmarnock
01:45
Saint Johnstone
Cúp Liên đoàn Tây Ba Nha
Vòng 2
UD Marbella
21:30
UD Melilla
VĐQG Argentina
Vòng 23
Colon de Santa Fe
02:30
Patronato Parana
Atletico Tucuman
05:00
CA Platense
Defensa Y Justicia
05:00
Racing Club
Independiente
07:30
Central Cordoba SDE
River Plate
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 2
Deportivo Metropolitano
04:00
Carabobo FC
Zamora Barinas
06:15
Monagas SC
Hạng 2 Mexico
Vòng 16
CD Alacranes de Durango
05:00
Monarcas Morelia
Alebrijes de Oaxaca
07:05
Monterrey B
Correcaminos UAT
09:05
Atletico La Paz
Colombia Copa Cup
finals
Millonarios
03:00
Atletico Junior Barranquilla
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
06:00
Pacific FC
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng 8
Tarsus Idman Yurdu
22:30
Nazillispor
Fethiyespor
22:59
Ankarademirspor
Erzincanspor
22:59
Utkoi
Amedspor
22:59
Batman Petrolspor
Bukaspor
22:59
Sariyer
Balikesirspor
22:59
Kirsehir Koyhizmetleri
Hạng 2 Hungary
Vòng 10
Gyori ETO
22:00
Gyirmot SE
Diosgyor VTK
22:59
Dorogi FC
Szombathelyi Haladas
22:59
Kazincbarcika
Kozarmisleny SE
22:59
Bekescsaba
Bodajk FC Siofok
22:59
Pecsi MFC
Duna-Tisza
22:59
Szegedi AK
Hạng nhất Mỹ
Vòng 10
Louisville City FC
06:30
Detroit City
Memphis 901
07:00
Rio Grande Valley
New Mexico United
08:00
Los Angeles Galaxy II
El Paso Locomotive FC
08:00
Colorado Springs Switchbacks FC
UEFA Youth League U19
Round 1 Domestic Champions
Trencin U19
22:59
FK Zalgiris Vilnius U19
Zaglebie Lubin U19
22:59
Rukh Vynnyky U19
Domzale U19
22:59
Young Boys U19
Racing Union Luxembourg U19
00:00
AIK Solna U19
Hibernian U19
01:00
Molde U19
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 17
Independiente Santa Fe
07:30
Millonarios
Brazil Youth cup
Vòng 2
Nautico PE (Youth)
01:00
Ceara Youth
ABC FC RN (Youth)
01:00
Fluminense PI (Youth)
IAPE (Youth)
01:00
Sao Raimundo-RR Youth
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 32
CD Independiente Juniors
03:00
Libertad FC
CD Puerto Quito
03:00
SC Imbabura
Guayaquil SC
07:00
Chacaritas SC
Phần Lan
Vòng 3
KuPs
22:00
FC Haka
Brazil Rio cup
Portuguesa RJ
01:00
Goncalense
Volta Redonda
01:00
Americano RJ
Bosnia erzegovina 1st League
Vòng
Radnik Bijeljina
22:00
FK Modrica
Sutjeska Foca
22:30
FK Kozara Gradiska
Mexico U20
Vòng
Pumas U20
22:00
Tigres UANL U20
Puebla U20
22:00
Atlas U20
Faroe Islands Cup
Bán kết
HB Torshavn
00:00
Vikingur Gotu
KI Klaksvik
00:30
07 Vestur Sorvagur
USA National Premier Soccer League
Vòng
FC Tucson
09:00
Central Valley Fuego
Burkina Faso League
Vòng
US Forces Armees
22:59
Rahimo FC
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Elche CF Ilicitano
22:59
Orihuela CF
CONCACAF League
Bán kết
CD Motagua
08:00
CD Olimpia
Uruguay Cup
Quarterfinals
Torque
02:00
Club Atletico Progreso
Plaza Colonia
06:30
CA Penarol
Switzerland - 2.Liga
Vòng 8
SV Hongg
01:00
USV Eschen Mauren
Bulle
01:00
Etoile Carouge
CAF U-17 Championship
Groups(West A)
Senegal U17
04:00
Mali U17
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Cliftonville Reserves
01:45
Linfield Reserves
Larne Reserves
02:00
Glenavon Reserves
Brazil Serie B
Vòng 33
Cruzeiro (MG)
07:30
Ituano SP
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 9
AmaZulu
22:00
Richards Bay
Moroka Swallows
00:30
Kaizer Chiefs
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 6
Al Kholood
22:25
Al Sahel
Al-Orubah
22:40
Al-Faisaly Harmah
AL-Rbeea Jeddah
00:15
Al Ahli Jeddah
Guatemala D2
Vòng
Deportivo Sanarate
04:00
San Benito FC
Nữ Euro
Qual.B
Romania (nữ) U17
22:00
Lithuania (nữ) U17
Lithuania cup
Bán kết
Hegelmann Litauen
21:30
Baltija Panevezys
Germany Regionalliga
Vòng 9
FSV Frankfurt
00:00
FSV Mainz 05 (Youth)
Bolivia Primera Division
Vòng 20
Real Tomayapo
05:00
Always Ready
Aurora
06:30
The Strongest
Oriente Petrolero
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Round 1 A
Slovakia (nữ) U19
22:00
Denmark (nữ) U19
Portugal (nữ) U19
22:59
Belgium (nữ) U19
Spain (nữ) U19
00:00
Scotland (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 14
AD Tarma
03:00
FBC Melgar
Inti Gas Deportes
03:30
Sporting Cristal
Universitario De Deportes
08:00
Carlos Manucci
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Derry City (nữ)
01:45
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
Primera Division de El Salvador
Vòng 4
Once Municipal
04:30
A.D. Isidro Metapan
Qatar B
Vòng
Al Khor SC
00:00
Russell City
Hạng 3 Ý
Vòng 1
Montevarchi
22:59
Nuova Monterosi
Pescara
22:59
Vis Pesaro
Piacenza
22:59
Pro Vercelli
Triestina
22:59
Azy based nano Bo
ACD Virtus Entella
22:59
Carrarese
Robur Siena S.S.D.
22:59
Pontedera
Pro Patria
22:59
Albinoleffe
Lecco
22:59
JuventusU23
Olbia
02:00
Sassari Torres
Scottish Highland Football League
Vòng 12
Turriff United
01:45
fraserburgh
Banks o Dee
01:45
Deveronvale
Brechin City
01:45
Huntly
Clachnacuddin
01:45
Buckie Thistle FC
Forres Mechanics
01:45
Wick Academy
Lossiemouth
01:45
Keith
Nairn County
01:45
Inverurie Loco Works
Rothes
01:45
Formartine United
Strathspey Thistle
01:45
Brora Rangers
Cyprus Cup
Vòng 1
Othellos Athienou
22:00
Doxa Katokopias
AE Zakakiou
22:00
AEP Paphos
VĐQG Paraguay
Vòng 15
General Caballero
03:30
Guairena
Cerro Porteno
06:00
Sportivo Ameliano
Olimpia Asuncion
06:00
Tacuary
Cúp Quốc Gia San Marino
Vòng 1
Faetano
01:45
Murata
San Giovanni
01:45
Folgore/Falciano
Tre Penne
01:45
S.S Pennarossa
AC Juvenes
01:45
Cailungo
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 4
Torpedo Vladimir
22:00
Akron Togliatti
Avangard
22:00
FK Makhachkala
Peresvet Podolsk
22:00
Baltika Kaliningrad
Dinamo Briansk
22:00
Arsenal Tula
Tekstilshchik Ivanovo
22:30
Kuban Krasnodar
Chernomorets Novorossiysk
22:30
Yenisey Krasnoyarsk
Dinamo Saint Petersburg
22:59
Alania Vladikavkaz
Zvezda Sint Petersburg
22:59
Veles
Rotor Volgograd
22:59
Shinnik Yaroslavl
Bahraini Premier League
Vòng 2
Sitra
22:30
Al Khaldiya
Al-Budaiya
23:45
East Riffa
AFC Championship U17
preliminaries
Saudi Arabia U17
22:30
Maldives U17
Jordan U17
23:45
Philippines U17
IraqU17
23:45
Lebanon U17
India U17
23:45
Kuwait U17
Nicaragua Apertura league
Vòng 12
UNAN Managua
06:00
Jalapa
Premier League International Cup
Vòng bảng
Wolverhampton U21
01:00
Valencia CF Mestalla
Iceland
Vòng 1
IBV Vestmannaeyjar
22:30
Hafnarfjordur
Vikingur Reykjavik
02:15
Valur Reykjavik
Holland Ligue 3
Vòng 5
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Scheveningen
Katwijk
01:00
OFC Oostzaan
Rijnsburgse Boys
01:00
De Treffers
HHC Hardenberg
01:00
AFC
Kuwait first Division Leagus
Vòng 4
Al-Salibikhaet
22:00
Al-Shabab(KUW)
Khaitan
22:00
Al-Yarmouk
Holland Derde Divisie
Vòng
Urk
01:00
VV DOVO
UNA
01:00
Gemert
SV Oss 20
01:00
HSC 21 Brein
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 5
HSK Zrinjski Mostar
22:59
NK Siroki Brijeg
Hạng nhất Scotland
Vòng 7
Edinburgh City
01:45
Peterhead
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 7
Charlotte FC
06:00
Columbus Crew
Inter Miami
07:00
Orlando City

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá