Kết quả U19 Indonesia vs U19 Việt Nam: Chia điểm với chủ nhà

Hai ứng viên cho ngôi vô địch giải U19 Đông Nam Á là Indonesia và Việt Nam chia điểm trong một trận đấu căng thẳng và hấp dẫn.

Tỷ số U19 Indonesia 0-0 U19 Việt Nam

U19 Indonesia được dẫn dắt bởi HLV Shin Tae Yong, người đồng thời làm nhiệm vụ ở ĐTQG và ĐT U23 nước này. Đội bóng trẻ đến từ đất nước vạn đảo đang chuẩn bị cho U20 World Cup 2023, vốn sẽ được tổ chức tại Indonesia.

Có thể thấy U19 Inonesia nhập cuộc với đội hình mạnh nhất, nổi bật với 2 cái tên Marselino Ferdinan và Ronaldo Kwateh từng góp mặt tại SEA Games 31. Phía U19 Việt Nam không có nhiều cầu thủ nổi bật. Văn Trường, Văn Khang chỉ xuất hiện ở giải U23 châu Á, trong khi Quốc Việt mới có những bước tiến nhất định ở các giải trong nước.

Kết quả U19 Indonesia vs U19 Việt Nam: Chia điểm với chủ nhà - Ảnh 2
Việt Nam và Indonesia thể hiện được tốc độ và sự ăn ý ở trận này

Hai bên thi đấu phóng khoáng ngay sau khi nhập cuộc. Indonesia tận dụng tốc độ và kỹ thuật ở 2 biên, nhưng hàng phòng ngự của Việt Nam thi đấu tốt. Phút 17, U19 Việt Nam có tình huống treo bóng đầy nguy hiểm vào khu vực cấm địa đối phương, khiến thủ môn Cahya phải vất vả cản phá.

Tới phút 25, U19 Indonesia có pha tấn công khá sắc nét bên cánh trái, nhưng Marselino Ferdinan đã không thể dứt điểm thành công. Tới phút 43, Đình Bắc dẫn bóng và dứt điểm đưa bóng chạm xà ngang đi ra ngoài đáng tiếc.

Kết quả U19 Indonesia vs U19 Việt Nam: Chia điểm với chủ nhà - Ảnh 1
Tuy nhiên, cầu thủ hai đội không thể tận dụng cơ hội

Sang hiệp 2, Việt Nam có thế trận tốt hơn số với hiệp 1, và đôi bên vẫn đá đôi công. Phút 56, xà ngang đã cứu thua cho U19 Việt Nam sau cú dứt điểm từ ngoài vòng cấm của Marselino Ferdinan. Tới phút 64, Văn Trường tung ra pha dứt điểm đưa bóng đi chệch cột dọc.

Tới phút 88, U19 Việt Nam để thủng lưới nhưng trước đó trọng tài đã bắt lỗi cao chân của cầu thủ đối phương. Tỷ số cuối cùng của trận đấu là 0-0 và mỗi bên ra về với 1 điểm. Ở lượt 2 vòng bảng, Việt Nam sẽ gặp Philippines, trong khi Indonesia gặp Brunei.

Đội hình ra sân

U19 Indonesia: Cahya, Ahmad Rusadi, Ferrari, Rudianto, Fikri, Marselino Ferdinan, Juliono, Fajri, Nico Saputro, Caraka Bintang, Ronaldo Kwateh.

U19 Việt Nam: Văn Bình, Bảo Long, Hoàng Cảnh, Tuấn Phong, Đình Bắc, Anh Tú, Đức Việt, Hồng Phúc, Văn Trường, Văn Khang, Quốc Việt.

TIN LIÊN QUAN

HLV Shin Tae Yong nổi giận vì lịch thi đấu của U19 Indonesia tại giải Đông Nam Á

U19 Việt Nam 02/07/2022

HLV Shin Tae Yong không hài lòng về lịch thi đấu của ĐT U19 Indonesia tại giải U19 Đông Nam Á 2022. Đội chủ nhà phải ra sân đều đặn với mật độ 2 ngày/trận.

Danh sách cầu thủ ĐT U19 Việt Nam đấu Indonesia: 4 cái tên bị loại

U19 Việt Nam 02/07/2022

HLV Đinh Thế Nam đã công bố danh sách đăng ký của ĐT U19 Việt Nam ở trận đấu với U19 Indonesia. Danh sách này bao gồm 23 cầu thủ, đồng nghĩa với việc 4 cái tên bị loại.

Kết quả U19 Thái Lan vs U19 Philippines: 3 điểm đầu tay

U19 Việt Nam 02/07/2022

Kết quả U19 Thái Lan vs U19 Philippines: Bàn thắng duy nhất của Winai Aimaot giúp U19 Thái Lan giành 3 điểm đầu tiên tại giải U19 Đông Nam Á 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Indonesia cay đắng thừa nhận U19 Việt Nam và U19 Thái Lan không dàn xếp tỷ số

Liên đoàn bóng đá Indonesia (PSSI) cuối cùng cũng thừa nhận U19 Việt Nam và U19 Thái Lan không dàn xếp tỷ số tại giải U19 Đông Nam Á 2022.

HLV U19 Thái Lan: Việt Nam không phải kẻ thù buộc phải thắng bằng mọi giá

HLV Salvador Garcia cho rằng U19 Việt Nam chỉ là một đối thủ đơn thuần, không phải kẻ thù khiến U19 Thái Lan bắt buộc phải thắng.

Văn Trường chấn thương, không thi đấu trận chung kết cùng U19 Việt Nam

Đội trưởng U19 Việt Nam Nguyễn Văn Trường chấn thương, không thể ra sân ở trận chung kết giải U19 Quốc tế 2022 giữa U19 Việt Nam và U19 Thái Lan.

HLV Đinh Thế Nam: Tôi chưa hài lòng về hiệp hai của U19 Việt Nam

Thuyền trưởng U19 Việt Nam cho rằng U19 Việt Nam cần cải thiện thêm về màn trình diễn ở hiệp hai trận đấu với Thái Lan.

Lịch thi đấu chung kết U19 Quốc tế 2022: U19 Việt Nam vs U19 Malaysia đá lúc nào?

Thethao.vn cung cấp lịch thi đấu chung kết U19 Quốc tế 2022. Lịch thi đấu trận U U19 Việt Nam vs U19 Malaysia được nhiều độc giả quan tâm.

Kết quả U19 Việt Nam vs U19 Thái Lan: Voi chiến mất vé vào chung kết

Kết quả U19 Việt Nam vs U19 Thái Lan: U19 Việt Nam giành chiến thắng với tỷ số 1-0, qua đó khiến Thái Lan phải xuống chơi ở trận tranh hạng 3.

Thủ môn U19 Malaysia đi cấp cứu vì chấn thương vùng đầu ở trận gặp Myanmar

Sau một va chạm mạnh với cầu thủ U19 Myanmar, thủ môn Syahmi Adib Haikal của U19 Malaysia đã gặp chấn thương ở đầu và nằm bất động. Anh sau đó được đưa đi cấp cứu ngay lập tức.

Kết quả U19 Malaysia vs U19 Myanmar: Níu kéo hi vọng

Kết quả U19 Malaysia vs U19 Myanmar: U19 Malaysia còn cơ hội nhỏ nhoi lọt vào chung kết giải U19 Đông Nam Á sau chiến thắng 2-0 trước Myanmar.

Thành tích, lịch sử đối đầu U19 Việt Nam vs U19 Thái Lan, 18h30 ngày 9/8

Lịch sử đối đầu U19 Việt Nam vs U19 Thái Lan cập nhật mới nhất. Xem thành tích đối đầu của U19 Việt Nam vs U19 Thái Lan trước trận đấu thuộc giải U19 quốc tế báo Thanh Niên hôm nay lúc 18h30 ngày 9/8.

Tiền vệ U16 Thái Lan: Thiếu đội trưởng ở trận gặp Việt Nam không khiến tôi lo lắng

Tiền vệ Thirawit Kaothan tỏ ra đầy tự tin trước màn so tài với ĐT U16 Việt Nam (bán kết giải U16 Đông Nam Á 2022). Anh cho rằng U16 Thái Lan có thể giành chiến thắng ngay cả khi không có sự phục vụ của đội trưởng Lekkun Pacharaphol.

Hàn Quốc
Vòng 24
Suwon City
17:00
Jeonbuk Hyundai Motors
Gangwon FC
17:30
Daegu FC
Cúp C3
Qual.3
Vitoria Guimaraes
22:59
Hajduk Split
Cúp Liên Đoàn Anh
Vòng 1
Blackburn Rovers
01:45
Hartlepool United
Port Vale
01:45
Rotherham United
Plymouth Argyle
01:45
Peterborough United
Sheffield Wednesday
01:45
Sunderland A.F.C
Middlesbrough
01:45
Barnsley
Coventry City
01:45
Bristol City
Giao hữu quốc tế
Getafe B
14:30
CD Artistico Navalcarnero
MLS All-Stars
07:30
Mexico All Stars
Giao Hữu ĐTQG
U23 Thổ Nhĩ Kỳ
17:30
Cameroon U23
Morocco U23
17:30
Saudi Arabia U23
Iran U19
20:00
Kyrgyzstan U19
Senegal U23
21:00
Algeria U23
Azerbaijan U23
21:00
Iran U23
Romania (nữ) U17
22:00
Bosnia (nữ) U17
Tajikistan U19
22:59
Uzbekistan U19
Thụy Sĩ
Vòng 1
Luzern
00:00
Grasshopper
Copa Libertadores
Quarterfinals
Palmeiras
07:30
Atletico Mineiro
Talleres Cordoba
07:30
Velez Sarsfield
AFC Cup
Last 32
Viettel FC
18:00
Kuala Lumpur
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 5
Resovia Rzeszow
22:59
Arka Gdynia
Zaglebie Sosnowiec
22:59
GKS Tychy
Podbeskidzie Bielsko-Biala
22:59
Skra Czestochowa
LKS Lodz
01:30
Puszcza Niepolomice
Hạng 2 Nga
Vòng 5
Balashikha
16:00
FK Kolomna
Dinamo Vladivostok
17:00
Salyut-Energia Belgorod
Khimki (R)
17:00
Zenit Penza
Strogino Moscow
17:00
SY Sakhalinsk
Chertanovo Moscow
17:00
Dynamo Vologda
Dinamo Barnaul
18:00
Amkar Perm
Baltika-BFU Kaliningrad
18:00
Zorkyi Krasnogorsk
Zvezda Sint Petersburg
18:00
FK Yenisey-2 Krasnoyarsk
Irtysh 1946 Omsk
20:00
FK Zenit Izhevsk
FK Znamya Noginsk
21:00
Saturn Moscow
Peresvet Podolsk
21:00
Arsenal Tula II
FK Spartak Tambov
22:00
Metallurg Lipetsk
Avangard
22:00
Dinamo Briansk
Zenit-2 St.Petersburg
22:00
Yadro St. Petersburg
Luki Energiya
22:00
Dinamo Saint Petersburg
Elektron VN
22:00
Rodina Moskva III
FK Kosmos Dolgoprudny
22:00
Sokol
FC Murom
22:00
FC Tver
Kvant Obninsk
22:00
FK Sakhalinets
Dinamo Moscow B
22:00
Torpedo Moskau II
FK Ryazan
22:30
Rodina Moskva II
Znamya Truda
22:30
Torpedo Vladimir
Tekstilshchik Ivanovo
22:59
Spartak Kostroma
Hạng 3 Đức
Vòng 3
VfL Osnabruck
00:00
Ingolstadt
SV Wehen Wiesbaden
00:00
SpVgg Bayreuth
SV Waldhof Mannheim
00:00
Erzgebirge Aue
Saarbrucken
00:00
Borussia Dortmund (Youth)
Dynamo Dresden
00:00
SC Verl
Hạng 2 Mexico
Vòng 7
Alebrijes de Oaxaca
05:00
Mineros de Zacatecas
Venados FC
07:05
CSyD Dorados de Sinaloa
Cimarrones de Sonora
09:05
Leones Negros
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 17
Tvaakers IF
23:30
Qviding FIF
Vasalunds IF
00:00
Sandvikens IF
Gefle IF
00:00
FC Stockholm Internazionale
IFK Malmo FK
00:00
Lunds BK
FC Trollhattan
00:00
Vanersborgs IF
Sollentuna United
00:00
Tegs SK
IK Oddevold
00:00
GAIS
IF Sylvia
00:00
Taby
Torns IF
00:00
BK Olympic
Pitea IF
00:00
Umea FC
Hạng 2 Ba Lan
Vòng 5
Siarka Tarnobrzeg
22:00
GKS Jastrzebie
Zaglebie Lubin B
22:00
Lech II Poznan
Garbarnia Krakow
22:00
Slask Wroclaw II
Radunia Stezyca
22:59
Hutnik Krakow
Kotwica Kolobrzeg
22:59
Wisla Pulawy
Gornik Polkowice
22:59
Pogon Siedlce
Olimpia Elblag
00:00
OKS Stomil Olsztyn
Motor Lublin
00:00
KP Calisia Kalisz
Malaysia
Vòng 15
Terengganu
19:15
Johor Darul Takzim
Kedah
20:00
Selangor
Terengganu
20:00
Johor Darul Takzim
Kedah
20:00
Selangor
Myanmar Professional League
Vòng 7
Laconi Lian
15:30
Hantharwady United
Hạng nhất Mỹ
Vòng 8
Miami FC
06:00
Tulsa Roughneck
San Antonio
08:00
Loudoun United
San Diego loyalty
09:00
Monterey Bay FC
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 21
CD Puerto Quito
03:00
CD Independiente Juniors
SC Imbabura
07:00
Manta FC
Olmedo Riobamba
07:00
Libertad FC
Catalonia Cup
UE Rapitenca
00:30
Sant Andreu
CE Manresa
01:00
UE Cornella
CP San Cristobal
01:00
Terrassa
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Wigan U21
19:00
Watford U21
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 13
Utsiktens BK U21
22:00
IFK Goteborg U21
Osters U21
22:00
Landskrona BoIS U21
Skowad U21
22:00
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
KA Akureyri
01:00
KFR Aegir
Brazil Campeonato Paulista C
Vòng
Vitoria BA
02:15
Rio Branco-ES
Mexico U20
Vòng 4
Tigres UANL U20
21:00
Atlas U20
USA Women
Vòng 8
Washington Spirit (nữ)
06:30
Portland Thorns FC (nữ)
Scotland Bells Challenge Cup
Vòng 1
Hibernian FC U21
01:45
Brechin City
Spartans
01:45
Glasgow Rangers U21
Hearts U21
02:00
Buckie Thistle FC
Cúp Nữ Thụy Điển
Vòng 2
Gamla Upsala SK (nữ)
23:30
Bollstanas Sk (nữ)
Copa Sudamericana
Quarterfinals
Ceara
05:15
Sao Paulo
NSW Premier W-League
Vòng
Aime Rigi (nữ)
17:00
Maca Searle (nữ)
Liga Nacional de Guatemala
Vòng 4
Malacateco
00:00
Santa Lucia Cotzumalguapa
CD Puerto de Iztapa
02:00
Coban Imperial
Guastatoya
04:00
Deportivo Mixco
Deportivo Xinabajul
05:00
CD Achuapa
C.S.D. Comunicaciones
07:00
Xelaju MC
Antigua GFC
09:00
CSD Municipal
USA National Premier Soccer League
Vòng
North Carolina
06:00
Forward Madison FC
Australian cloth
Vòng 15
Western Spirit
16:30
Pine Hills
WAUS WD1
Vòng
Subiaco AFC (nữ)
18:45
Perth SC (nữ)
Singapore
Vòng 10
Albirex Niigata FC
18:45
Young Lions
Siêu cúp châu Âu
Match
Real Madrid
02:00
Eintracht Frankfurt
Armenia Division 2
Vòng 2
FC West Armenia
20:00
Ararat Yerevan II
BKMA II
20:00
Urartu II
Gandzasar Kapan
20:00
Pyunik B
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Ibrachina Youth
01:00
Sao Caetano (Youth)
RB Bragantino Youth
01:00
Flamengo-SP (Youth)
Corinthians Paulista (Youth)
01:00
Noroeste (Youth)
SKA Brasil Youth
01:00
Botafogo-SP (Youth)
Mirassol FC (Youth)
01:00
XV de Jau (Youth)
Ituano (Youth)
01:00
Osasco Audax Youth
Monte Azul SP (Youth)
01:00
Penapolense (Youth)
Ponte Preta (Youth)
01:00
XV de Piracicaba (Youth)
Capivariano FC SP Youth
01:00
Agua Santa SP Youth
Guarani SP (Youth)
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Palmeiras (Youth)
01:00
Sao Bento SP (Youth)
Aracatuba SP Youth
01:00
Portuguesa (Youth)
Sao Paulo (Youth)
01:00
Inter Bebedouro SP Youth
Ferroviaria SP (Youth)
01:00
Tanabi SP (Youth)
Santos (Youth)
01:00
Sao Jose AP (Youth)
Desportivo Brasil Youth
01:00
Assisense SP U20
India Bangalore Super Division
Vòng
Bangalore Eagles
15:30
Bangalore Dream United FC
Lithuania - 2.Division
Vòng 9
FK Minija
22:00
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
Qatar
Vòng 2
Al-Garrafa
21:30
Al-Wakra
Al-Sailiya
23:40
Al Shamal
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 3
SC ReUnited
22:59
Tallinna JK Legion B
Paide Linnameeskond C
22:59
Johvi FC Lokomotiv
Portugal Torneio de Abertura Liga Revela??o U23
Vòng 2
Estrela FC U23
00:00
Maritimo U23
Sporting Lisbon Sad U23
00:00
CD Mafra U23
Famalicao U23
00:00
Vizela U23
Leixoes U23
00:00
Rio Ave U23
Braga U23
00:00
Gil Vicente U23
Wales FAW nam
Vòng 7
Pontardawe Town
20:30
Llanelli
Ynyshir Albions
20:30
Barry Town United
Afan Lido
20:30
Cambrian Clydach
Llantwit Major
20:30
Ammanford
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 16
Eskilsminne IF
00:30
Ullared
IFK Osterakers Fk
01:00
Skiljebo SK
QLD Division 1
Vòng 18
Brisbane Strikers
16:30
Rochedale Rovers
Primera Division de Honduras
Vòng 3
Marathon
08:00
CD Olimpia
Real Sociedad Tocoa
08:00
Real Espana
CD Victoria
08:00
Lobos UPNFM
Honduras Progreso
08:15
Olancho FC
Schleswig Holstein Liga
Vòng
TSV Bordesholm
00:00
TSB Flensburg
Brazil Serie B
Vòng 23
Chapecoense SC
05:00
Gremio Novorizontin
Nautico (PE)
05:00
CRB AL
Criciuma
07:30
Guarani SP
Hạng 3 Áo
Vòng 4
Admira Dornbirn
23:30
VfB Hohenems
SC Gofis
23:30
Rotenberg
Sc Rothis
23:30
RW Rankweil
FC Wolfurt
23:30
FC Brauerei Egg
SC Bregenz
00:00
Rheindorf Altach B
FC Lauterach
00:00
Dornbirner SV
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 2
AmaZulu
22:00
Supersport United
Chippa United
00:30
Bloemfontein Celtic
Mamelodi Sundowns
00:30
TS Galaxy
Sekhukhune United
00:30
Lamontville Golden Arrows
Stellenbosch FC
00:30
Orlando Pirates
Kazakhstan Division 1
Vòng 15
FK Igilik
17:00
Kaisar Kyzylorda
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 3
Agropecuario de Carlos Casares
07:10
Boca Juniors
Germany Regionalliga
Vòng 2
SV Lippstadt
22:59
SV Rodinghausen
SV Straelen
00:30
FC Kaan-Marienborn
Bolivia Primera Division
Vòng 9
Real Santa Cruz
02:00
The Strongest
Atletico Palmaflor Vinto
05:00
Blooming
Bolivar
07:15
Club Guabira
Hạng 2 Jordan
Vòng
AL-Karmel
21:00
Al Hashemeya
Cúp C1 Châu Đại Dương
Vòng bảng
Hienghene Sport NC
07:00
Rewa FC
(Nikao Sokattak FC
10:00
Auckland City
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 2
Atletico Colegiales
03:00
resistencia SC
Cristobal Colon JAS
05:30
Guarani CA
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
01:45
Cliftonville LFC (nữ)
Linfield (nữ)
01:45
Glentoran (nữ)
Mid Ulster (nữ)
01:45
Sion Swifts (nữ)
Lisburn (nữ)
02:00
Derry City (nữ)
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 6
Shanxi Chang An Athletic FC
15:00
Qingdao Zhongchuang Hengtai
Nantong Zhiyun
15:00
Xinjiang Tianshan Leopard
Kunshan FC
15:00
Shenyang City Public
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 15
FC Vaajakoski
22:30
Jyvaskyla JK
Nữ Estonia
Vòng 13
FC Lootos Polva (nữ)
22:59
JK Tallinna Kalev (nữ)
QLD Premier League
Vòng 16
Brisbane City
16:30
Gold Coast Knights
U16 Đông Nam Á
Bán kết
Thailand U16
15:30
Vietnam U16
Indonesia U16
20:00
Myanmar U16
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Eastern Suburbs U23(AUS)
16:30
Peninsula Power U23
Panama
Vòng 4
Alianza FC (PAN)
04:00
CD Arabe Unido
Sporting San Miguelito
06:15
Tauro FC
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Skjetten Fotball
Vidar
00:00
Sandnes B
FIFA U-20 Women's World Cup
Vòng bảng
Germany (nữ) U20
00:00
Colombia (nữ) U20
New Zealand (nữ) U20
03:00
Mexico (nữ) U20
Spain (nữ) U20
06:00
Brasil (nữ) U20
Costa Rica (nữ) U20
09:00
Australia (nữ) U20
Germany Oberliga NOFV
Vòng
Gundelfingen
23:30
Türkspor Augsburg
FC Memmingen
00:30
TSV 1860 Munchen (Youth)
Gonsenheim
00:30
TSV Schott Mainz
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
Jerv
22:59
Odd Grenland
Northern German state premier league - bayern
Hünfelder SV
00:00
SV Weidenhausen
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 5
Leandro N Alem
01:30
Deportivo Laferrere
Argentine Division 2
Vòng 25
Deportivo Madryn
01:00
Deportivo Moron
Australia FFA Cup
Vòng 2
Modbury Jets
16:30
FC Macarthur
Bentleigh greens
16:30
Sydney FC
Hạng nhất Nga
Vòng 20
Akron Togliatti
22:00
SKA Khabarovsk
BRA SPC
Vòng 1
Sao Caetano
06:00
Oeste
Uzbek League
Vòng 15
OTMK Olmaliq
21:00
Lokomotiv Tashkent
Kuruvchi Bunyodkor
22:00
Qizilqum Zarafshon
VĐQG Costa Rica
Vòng 5
AD San Carlos
07:00
Deportivo Saprissa
Hạng nhất Malaysia
Vòng 14
Kelantan
20:00
Perak
Pahang UiTM FC
20:00
FAM-MSN Project Squad
VĐQG Ai Cập
Vòng 30
El Mokawloon El Arab
23:30
El Gounah
Smouha SC
23:30
Kokakola Cairo
EL Ahly
02:00
EL Masry
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 1
Sarajevo
01:00
FK Tuzla City
England U23 1.Liga
Vòng 8
Wigan U23
19:00
Watford U23
Cúp Liên Đoàn Nhật Bản
Quarterfinals
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
Kawasaki Frontale
17:00
Cerezo Osaka
Avispa Fukuoka
17:00
Vissel Kobe
Urawa Red Diamonds
17:30
Nagoya Grampus

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá