HLV Đinh Thế Nam: Tôi không hài lòng về hàng thủ của U19 Việt Nam

Dù nhẹ nhàng thắng U19 Myanmar với tỷ số 2-0 trong trận ra quân giải U19 Quốc tế 2022, HLV Đinh Thế Nam vẫn không thực sự hài lòng với màn trình diễn của U19 Việt Nam.

Tối ngày 5/8, ĐT U19 Việt Nam có trận ra quân tại giải U19 Quốc tế 2022 gặp U19 Myanmar. Trước 1 đối thủ được đánh giá thấp hơn, đoàn quân của HLV Đinh Thế Nam đã không mấy khó khăn để giành chiến thắng với tỷ số 2-0.

HLV Đinh Thế Nam: Tôi không hài lòng về hàng thủ của U19 Việt Nam - Ảnh 1
U19 Việt Nam dễ dàng đánh bại U19 Myanmar với tỷ số 2-0 - Ảnh: VFF.

Nhận xét về màn trình diễn của các học trò, nhà cầm quân 57 tuổi cho biết: "Tôi chúc mừng các em có 3 điểm đầu tiên. Hiệp 1 toàn đội thi đấu tạm được, nhưng sang 45 phút kế tiếp có nhiều điều tôi chưa thật hài lòng.

Thể lực, trạng thái tâm lý của các cầu thủ mới chưa thực sự ổn định. Đặc biệt ở hàng phòng ngự, khả năng bọc lót, gây áp lực từ xa cho đối thủ cần phải cải thiện hơn nữa. Tôi mong toàn đội thi đấu nhuần nhuyễn hơn ở các trận tới".

HLV Đinh Thế Nam: Tôi không hài lòng về hàng thủ của U19 Việt Nam - Ảnh 2
Màn trình diễn của hàng thủ lại khiến HLV Đinh Thế Nam không thực sự hài lòng - Ảnh: VFF.

Ở trận đấu này, HLV Đinh Thế Nam đã thử nghiệm 5 gương mặt hoàn toàn mới lần đầu lên tuyển. Nhóm này gồm thủ môn Huy Hoàng, trung vệ Đức Anh, tiền vệ trụ Thái  Sơn, tiền vệ Đăng Dương và tiền đạo Ngọc Mỹ. Đây đều là những cái tên không tham dự giải U19 Đông Nam Á 2022 vừa qua.

"Tôi đã tung 5 cầu thủ mới ra sân từ đầu để các em trải nghiệm hơn 30 phút. Tôi giới thiệu Thái Sơn, người đã phần nào đảm bảo nhiệm vụ, trong khi Đăng Dương, sinh năm 2005 cũng thể hiện tốt. Trung vệ Đức Anh, đá lệch trái hay thủ môn Huy Hoàng cũng là vị trí chơi tốt. Những gương mặt mới thi đấu tốt sẽ là động lực khiến các cầu thủ cố gắng hơn nữa. 

Song song với thử nghiệm mới, BHL cũng đã có tính toán phù hợp để đảm bảo chuyên môn của đội hình chính. Nhóm 3 cầu thủ trụ cột Văn Khang, Văn Trường, Quốc Việt thì hôm nay chỉ có Việt cảm giác không thực sự hài lòng vì mấy hôm trước bị cảm", thuyền trưởng U19 Việt Nam chia sẻ thêm.

HLV Đinh Thế Nam: Tôi không hài lòng về hàng thủ của U19 Việt Nam - Ảnh 3
Nhiều gương mặt mới được giới thiệu ở trận đấu này cũng thể hiện tốt như Thái Sơn, Đăng Dương... - Ảnh: VFF.

Đánh giá về các đối thủ kế tiếp, HLV Đinh Thế Nam nói: “Tôi có xem Malaysia thi đấu, họ cũng như Thái Lan, đều là những đối thủ không dễ dàng. Nhưng ở giải này dường như các đội đều chú trọng thử nghiệm nhân sự để hướng tới vòng loại U20 nên về chuyên môn phần nào đó chưa được tốt".

TIN LIÊN QUAN

Kết quả bóng đá U19 quốc tế Thanh Niên 2022 hôm nay

U19 Việt Nam 5 ngày trước

Thethao.vn cung cấp Kết quả bóng đá U19 quốc tế Thanh Niên 2022. Kết quả U19 Việt Nam tại giải bóng đá U19 quốc tế Thanh Niên 2022 sẽ được cập nhật sớm, chính xác nhất.

Kết quả U19 Malaysia vs U19 Thái Lan: Bất phân thắng bại

U19 Việt Nam 4 ngày trước

Kết quả U19 Malaysia vs U19 Thái Lan ngày 5/8. Trong trận đấu mở màn giải U19 Quốc tế 2022, Thái Lan dù tạo ra nhiều cơ hội nhưng lại để Malaysia cầm hòa không bàn thắng.

Kết quả U19 Việt Nam vs U19 Myanmar: Chủ nhà khởi đầu thuận lợi

U19 Việt Nam 4 ngày trước

Kết quả U19 Việt Nam vs U19 Myanmar ngày 5/8. Khuất Văn Khang có ngày thi đấu chói sáng khi kiến tạo cả 2 bàn thắng, giúp U19 Việt Nam dễ dàng giành chiến thắng trong trận ra quân tại giải U19 Quốc tế 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Indonesia cay đắng thừa nhận U19 Việt Nam và U19 Thái Lan không dàn xếp tỷ số

Liên đoàn bóng đá Indonesia (PSSI) cuối cùng cũng thừa nhận U19 Việt Nam và U19 Thái Lan không dàn xếp tỷ số tại giải U19 Đông Nam Á 2022.

HLV U19 Thái Lan: Việt Nam không phải kẻ thù buộc phải thắng bằng mọi giá

HLV Salvador Garcia cho rằng U19 Việt Nam chỉ là một đối thủ đơn thuần, không phải kẻ thù khiến U19 Thái Lan bắt buộc phải thắng.

Văn Trường chấn thương, không thi đấu trận chung kết cùng U19 Việt Nam

Đội trưởng U19 Việt Nam Nguyễn Văn Trường chấn thương, không thể ra sân ở trận chung kết giải U19 Quốc tế 2022 giữa U19 Việt Nam và U19 Thái Lan.

HLV Đinh Thế Nam: Tôi chưa hài lòng về hiệp hai của U19 Việt Nam

Thuyền trưởng U19 Việt Nam cho rằng U19 Việt Nam cần cải thiện thêm về màn trình diễn ở hiệp hai trận đấu với Thái Lan.

Lịch thi đấu chung kết U19 Quốc tế 2022: U19 Việt Nam vs U19 Malaysia đá lúc nào?

Thethao.vn cung cấp lịch thi đấu chung kết U19 Quốc tế 2022. Lịch thi đấu trận U U19 Việt Nam vs U19 Malaysia được nhiều độc giả quan tâm.

Kết quả U19 Việt Nam vs U19 Thái Lan: Voi chiến mất vé vào chung kết

Kết quả U19 Việt Nam vs U19 Thái Lan: U19 Việt Nam giành chiến thắng với tỷ số 1-0, qua đó khiến Thái Lan phải xuống chơi ở trận tranh hạng 3.

Thủ môn U19 Malaysia đi cấp cứu vì chấn thương vùng đầu ở trận gặp Myanmar

Sau một va chạm mạnh với cầu thủ U19 Myanmar, thủ môn Syahmi Adib Haikal của U19 Malaysia đã gặp chấn thương ở đầu và nằm bất động. Anh sau đó được đưa đi cấp cứu ngay lập tức.

Kết quả U19 Malaysia vs U19 Myanmar: Níu kéo hi vọng

Kết quả U19 Malaysia vs U19 Myanmar: U19 Malaysia còn cơ hội nhỏ nhoi lọt vào chung kết giải U19 Đông Nam Á sau chiến thắng 2-0 trước Myanmar.

Thành tích, lịch sử đối đầu U19 Việt Nam vs U19 Thái Lan, 18h30 ngày 9/8

Lịch sử đối đầu U19 Việt Nam vs U19 Thái Lan cập nhật mới nhất. Xem thành tích đối đầu của U19 Việt Nam vs U19 Thái Lan trước trận đấu thuộc giải U19 quốc tế báo Thanh Niên hôm nay lúc 18h30 ngày 9/8.

Tiền vệ U16 Thái Lan: Thiếu đội trưởng ở trận gặp Việt Nam không khiến tôi lo lắng

Tiền vệ Thirawit Kaothan tỏ ra đầy tự tin trước màn so tài với ĐT U16 Việt Nam (bán kết giải U16 Đông Nam Á 2022). Anh cho rằng U16 Thái Lan có thể giành chiến thắng ngay cả khi không có sự phục vụ của đội trưởng Lekkun Pacharaphol.

Hàn Quốc
Vòng 24
Suwon City
17:00
Jeonbuk Hyundai Motors
Gangwon FC
17:30
Daegu FC
Cúp C3
Qual.3
Vitoria Guimaraes
22:59
Hajduk Split
Cúp Liên Đoàn Anh
Vòng 1
Blackburn Rovers
01:45
Hartlepool United
Port Vale
01:45
Rotherham United
Plymouth Argyle
01:45
Peterborough United
Sheffield Wednesday
01:45
Sunderland A.F.C
Middlesbrough
01:45
Barnsley
Coventry City
01:45
Bristol City
Giao hữu quốc tế
MLS All-Stars
07:30
Mexico All Stars
Giao Hữu ĐTQG
U23 Thổ Nhĩ Kỳ
17:30
Cameroon U23
Morocco U23
17:30
Saudi Arabia U23
Iran U19
20:00
Kyrgyzstan U19
Senegal U23
21:00
Algeria U23
Azerbaijan U23
21:00
Iran U23
Romania (nữ) U17
22:00
Bosnia (nữ) U17
Tajikistan U19
22:59
Uzbekistan U19
Thụy Sĩ
Vòng 1
Luzern
00:00
Grasshopper
Copa Libertadores
Quarterfinals
Palmeiras
07:30
Atletico Mineiro
Talleres Cordoba
07:30
Velez Sarsfield
AFC Cup
Bán kết
Viettel FC
18:00
Kuala Lumpur
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 5
Resovia Rzeszow
22:59
Arka Gdynia
Zaglebie Sosnowiec
22:59
GKS Tychy
Podbeskidzie Bielsko-Biala
22:59
Skra Czestochowa
LKS Lodz
01:30
Puszcza Niepolomice
Hạng 2 Nga
Vòng 5
Dinamo Vladivostok
17:00
Salyut-Energia Belgorod
Khimki (R)
17:00
Zenit Penza
Strogino Moscow
17:00
SY Sakhalinsk
Chertanovo Moscow
17:00
Dynamo Vologda
Dinamo Barnaul
18:00
Amkar Perm
Zvezda Sint Petersburg
18:00
FK Yenisey-2 Krasnoyarsk
Irtysh 1946 Omsk
20:00
FK Zenit Izhevsk
FK Znamya Noginsk
21:00
Saturn Moscow
Peresvet Podolsk
21:00
Arsenal Tula II
FK Spartak Tambov
22:00
Metallurg Lipetsk
Avangard
22:00
Dinamo Briansk
Zenit-2 St.Petersburg
22:00
Yadro St. Petersburg
Luki Energiya
22:00
Dinamo Saint Petersburg
Elektron VN
22:00
Rodina Moskva III
FK Kosmos Dolgoprudny
22:00
Sokol
FC Murom
22:00
FC Tver
Kvant Obninsk
22:00
FK Sakhalinets
Dinamo Moscow B
22:00
Torpedo Moskau II
FK Ryazan
22:30
Rodina Moskva II
Znamya Truda
22:30
Torpedo Vladimir
Tekstilshchik Ivanovo
22:59
Spartak Kostroma
Hạng 3 Đức
Vòng 3
VfL Osnabruck
00:00
Ingolstadt
SV Wehen Wiesbaden
00:00
SpVgg Bayreuth
SV Waldhof Mannheim
00:00
Erzgebirge Aue
Saarbrucken
00:00
Borussia Dortmund (Youth)
Dynamo Dresden
00:00
SC Verl
Hạng 2 Mexico
Vòng 7
Alebrijes de Oaxaca
05:00
Mineros de Zacatecas
Venados FC
07:05
CSyD Dorados de Sinaloa
Cimarrones de Sonora
09:05
Leones Negros
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 17
Tvaakers IF
23:30
Qviding FIF
Vasalunds IF
00:00
Sandvikens IF
Gefle IF
00:00
FC Stockholm Internazionale
IFK Malmo FK
00:00
Lunds BK
FC Trollhattan
00:00
Vanersborgs IF
Sollentuna United
00:00
Tegs SK
IK Oddevold
00:00
GAIS
IF Sylvia
00:00
Taby
Torns IF
00:00
BK Olympic
Pitea IF
00:00
Umea FC
Hạng 2 Ba Lan
Vòng 5
Siarka Tarnobrzeg
22:00
GKS Jastrzebie
Zaglebie Lubin B
22:00
Lech II Poznan
Garbarnia Krakow
22:00
Slask Wroclaw II
Radunia Stezyca
22:59
Hutnik Krakow
Kotwica Kolobrzeg
22:59
Wisla Pulawy
Gornik Polkowice
22:59
Pogon Siedlce
Olimpia Elblag
00:00
OKS Stomil Olsztyn
Motor Lublin
00:00
KP Calisia Kalisz
Malaysia
Vòng 15
Terengganu
19:15
Johor Darul Takzim
Kedah
20:00
Selangor
Terengganu
20:00
Johor Darul Takzim
Kedah
20:00
Selangor
Hạng nhất Mỹ
Vòng 8
Miami FC
06:00
Tulsa Roughneck
San Antonio
08:00
Loudoun United
San Diego loyalty
09:00
Monterey Bay FC
India Delhi Senior Division
Vòng
Uttarakhand FC
17:45
Vatika FC
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 21
CD Puerto Quito
03:00
CD Independiente Juniors
SC Imbabura
07:00
Manta FC
Olmedo Riobamba
07:00
Libertad FC
Catalonia Cup
UE Rapitenca
00:30
Sant Andreu
CE Manresa
01:00
UE Cornella
CP San Cristobal
01:00
Terrassa
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Wigan U21
19:00
Watford U21
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 13
Utsiktens BK U21
22:00
IFK Goteborg U21
Osters U21
22:00
Landskrona BoIS U21
Skowad U21
22:00
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
KA Akureyri
01:00
KFR Aegir
India Shillong Premier League
Vòng
Shillong Lajong FC
17:30
Ryntih SC
Brazil Campeonato Paulista C
Vòng
Vitoria BA
02:15
Rio Branco-ES
Mexico U20
Vòng 4
Tigres UANL U20
21:00
Atlas U20
USA Women
Vòng 8
Washington Spirit (nữ)
06:30
Portland Thorns FC (nữ)
Scotland Bells Challenge Cup
Vòng 1
Hibernian FC U21
01:45
Brechin City
Spartans
01:45
Glasgow Rangers U21
Hearts U21
02:00
Buckie Thistle FC
Cúp Nữ Thụy Điển
Vòng 2
Gamla Upsala SK (nữ)
23:30
Bollstanas Sk (nữ)
Copa Sudamericana
Quarterfinals
Ceara
05:15
Sao Paulo
Liga Nacional de Guatemala
Vòng 4
Malacateco
00:00
Santa Lucia Cotzumalguapa
CD Puerto de Iztapa
02:00
Coban Imperial
Guastatoya
04:00
Deportivo Mixco
Deportivo Xinabajul
05:00
CD Achuapa
C.S.D. Comunicaciones
07:00
Xelaju MC
Antigua GFC
09:00
CSD Municipal
USA National Premier Soccer League
Vòng
North Carolina
06:00
Forward Madison FC
Australian cloth
Vòng 15
Western Spirit
16:30
Pine Hills
WAUS WD1
Vòng
Subiaco AFC (nữ)
18:45
Perth SC (nữ)
Singapore
Vòng 10
Albirex Niigata FC
18:45
Young Lions
Siêu cúp châu Âu
Match
Real Madrid
02:00
Eintracht Frankfurt
Armenia Division 2
Vòng 2
FC West Armenia
20:00
Ararat Yerevan II
BKMA II
20:00
Urartu II
Gandzasar Kapan
20:00
Pyunik B
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Ibrachina Youth
01:00
Sao Caetano (Youth)
RB Bragantino Youth
01:00
Flamengo-SP (Youth)
Corinthians Paulista (Youth)
01:00
Noroeste (Youth)
SKA Brasil Youth
01:00
Botafogo-SP (Youth)
Mirassol FC (Youth)
01:00
XV de Jau (Youth)
Ituano (Youth)
01:00
Osasco Audax Youth
Monte Azul SP (Youth)
01:00
Penapolense (Youth)
Ponte Preta (Youth)
01:00
XV de Piracicaba (Youth)
Capivariano FC SP Youth
01:00
Agua Santa SP Youth
Guarani SP (Youth)
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Palmeiras (Youth)
01:00
Sao Bento SP (Youth)
Aracatuba SP Youth
01:00
Portuguesa (Youth)
Sao Paulo (Youth)
01:00
Inter Bebedouro SP Youth
Ferroviaria SP (Youth)
01:00
Tanabi SP (Youth)
Santos (Youth)
01:00
Sao Jose AP (Youth)
Desportivo Brasil Youth
01:00
Assisense SP U20
Lithuania - 2.Division
Vòng 9
FK Minija
22:00
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
Qatar
Vòng 2
Al-Garrafa
21:30
Al-Wakra
Al-Sailiya
23:40
Al Shamal
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 3
SC ReUnited
22:59
Tallinna JK Legion B
Paide Linnameeskond C
22:59
Johvi FC Lokomotiv
Portugal Torneio de Abertura Liga Revela??o U23
Vòng 2
Estrela FC U23
17:00
Maritimo U23
Sporting Lisbon Sad U23
17:00
CD Mafra U23
Famalicao U23
00:00
Vizela U23
Leixoes U23
00:00
Rio Ave U23
Braga U23
00:00
Gil Vicente U23
Wales FAW nam
Vòng 7
Pontardawe Town
20:30
Llanelli
Ynyshir Albions
20:30
Barry Town United
Afan Lido
20:30
Cambrian Clydach
Llantwit Major
20:30
Ammanford
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 16
Eskilsminne IF
00:30
Ullared
IFK Osterakers Fk
01:00
Skiljebo SK
QLD Division 1
Vòng 18
Brisbane Strikers
16:30
Rochedale Rovers
Primera Division de Honduras
Vòng 3
Marathon
08:00
CD Olimpia
Real Sociedad Tocoa
08:00
Real Espana
CD Victoria
08:00
Lobos UPNFM
Honduras Progreso
08:15
Olancho FC
Schleswig Holstein Liga
Vòng
TSV Bordesholm
00:00
TSB Flensburg
Brazil Serie B
Vòng 23
Chapecoense SC
05:00
Gremio Novorizontin
Nautico (PE)
05:00
CRB AL
Criciuma
07:30
Guarani SP
Hạng 3 Áo
Vòng 4
Admira Dornbirn
23:30
VfB Hohenems
SC Gofis
23:30
Rotenberg
Sc Rothis
23:30
RW Rankweil
FC Wolfurt
23:30
FC Brauerei Egg
SC Bregenz
00:00
Rheindorf Altach B
FC Lauterach
00:00
Dornbirner SV
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 2
AmaZulu
22:00
Supersport United
Chippa United
00:30
Bloemfontein Celtic
Mamelodi Sundowns
00:30
TS Galaxy
Sekhukhune United
00:30
Lamontville Golden Arrows
Stellenbosch FC
00:30
Orlando Pirates
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 3
Agropecuario de Carlos Casares
07:10
Boca Juniors
Germany Regionalliga
Vòng 2
SV Lippstadt
22:59
SV Rodinghausen
SV Straelen
00:30
FC Kaan-Marienborn
Bolivia Primera Division
Vòng 9
Real Santa Cruz
02:00
The Strongest
Atletico Palmaflor Vinto
05:00
Blooming
Bolivar
07:15
Club Guabira
Hạng 2 Jordan
Vòng
AL-Karmel
21:00
Al Hashemeya
Cúp C1 Châu Đại Dương
Vòng bảng
Hienghene Sport NC
07:00
Rewa FC
(Nikao Sokattak FC
10:00
Auckland City
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 2
Atletico Colegiales
03:00
resistencia SC
Cristobal Colon JAS
05:30
Guarani CA
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
01:45
Cliftonville LFC (nữ)
Linfield (nữ)
01:45
Glentoran (nữ)
Mid Ulster (nữ)
01:45
Sion Swifts (nữ)
Lisburn (nữ)
02:00
Derry City (nữ)
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 15
FC Vaajakoski
22:30
Jyvaskyla JK
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Benfica U19
17:00
Nacional U19
Nữ Estonia
Vòng 13
FC Lootos Polva (nữ)
22:59
JK Tallinna Kalev (nữ)
QLD Premier League
Vòng 16
Brisbane City
16:50
Gold Coast Knights
U16 Đông Nam Á
Bán kết
Indonesia U16
20:00
Myanmar U16
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Eastern Suburbs U23(AUS)
16:30
Peninsula Power U23
Panama
Vòng 4
Alianza FC (PAN)
04:00
CD Arabe Unido
Sporting San Miguelito
06:15
Tauro FC
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Skjetten Fotball
Vidar
00:00
Sandnes B
FIFA U-20 Women's World Cup
Vòng bảng
Germany (nữ) U20
00:00
Colombia (nữ) U20
New Zealand (nữ) U20
03:00
Mexico (nữ) U20
Spain (nữ) U20
06:00
Brasil (nữ) U20
Costa Rica (nữ) U20
09:00
Australia (nữ) U20
Germany Oberliga NOFV
Vòng
Gundelfingen
23:30
Türkspor Augsburg
FC Memmingen
00:30
TSV 1860 Munchen (Youth)
Gonsenheim
00:30
TSV Schott Mainz
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
Jerv
22:59
Odd Grenland
Northern German state premier league - bayern
Hünfelder SV
00:00
SV Weidenhausen
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 5
Leandro N Alem
01:30
Deportivo Laferrere
Argentine Division 2
Vòng 25
Deportivo Madryn
01:00
Deportivo Moron
Australia FFA Cup
Vòng 2
Modbury Jets
16:30
FC Macarthur
Bentleigh greens
16:30
Sydney FC
Hạng nhất Nga
Vòng 20
Akron Togliatti
22:00
SKA Khabarovsk
BRA SPC
Vòng 1
Sao Caetano
06:00
Oeste
Uzbek League
Vòng 15
OTMK Olmaliq
21:00
Lokomotiv Tashkent
Kuruvchi Bunyodkor
22:00
Qizilqum Zarafshon
VĐQG Costa Rica
Vòng 5
AD San Carlos
07:00
Deportivo Saprissa
Hạng nhất Malaysia
Vòng 14
Pahang UiTM FC
20:00
FAM-MSN Project Squad
VĐQG Ai Cập
Vòng 30
El Mokawloon El Arab
23:30
El Gounah
Smouha SC
23:30
Kokakola Cairo
EL Ahly
02:00
EL Masry
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 1
Sarajevo
01:00
FK Tuzla City
England U23 1.Liga
Vòng 8
Wigan U23
19:00
Watford U23
Cúp Liên Đoàn Nhật Bản
Quarterfinals
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
Kawasaki Frontale
17:00
Cerezo Osaka
Avispa Fukuoka
17:00
Vissel Kobe
Urawa Red Diamonds
17:30
Nagoya Grampus

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá