BXH các đội nhì bảng vòng loại U20 châu Á 2023 mới nhất

Thethao.vn cung cấp bảng xếp hạng các đội nhì bảng vòng loại U20 châu Á 2023 mới nhất. U20 Việt Nam hiện đứng hạng bao nhiêu trong nhóm này?

BXH các đội nhì bảng vòng loại U20 châu Á 2023

 

Bảng xếp hạng các đội nhì bảng vòng loại U20 châu Á 2023  
Vị trí Bảng Đội Số trận Thắng Hòa Thua Bàn thắng Bàn thua Hiệu số Điểm
1 F Việt Nam 2 2 0 0 9 1 8 6
2 A Trung Quốc 2 2 0 0 8 1 7 6
3 E Malaysia 2 1 1 0 4 1 3 4
4 C Yemen 2 1 1 0 4 3 1 4
5 B Bahrain 2 1 1 0 2 1 1 4
6 J Kyrgyzstan 2 1 0 1 2 1 1 3
7 D Syria 2 1 0 1 2 2 0 3
8 G Afghanistan 2 1 0 1 1 3 −2 3
9 I Lebanon 2 1 0 1 1 4 −3 3
10 H - 0 0 0 0 0 0 0 0

 

*Lưu ý: các bảng 5 đội không tính kết quả với đội cuối bảng

Vì sao có Bảng xếp hạng các đội nhì bảng vòng loại U20 châu Á 2023?

Có tổng cộng 44 đội bóng tham dự vòng loại U20 châu Á 2023 được chia vào 10 bảng. Các đội thi đấu để tìm ra 15 suất có mặt ở vòng chung kết U20 châu Á 2023 cùng chủ nhà Uzbekistan.

Do đó, 10 đội nhất bảng và 5 đội nhì bảng xuất sắc nhất sẽ đi tiếp. Đội nhì bảng các bảng 5 đội sẽ không tính kết quả khi đối đầu với đội cuối bảng.

Chính vì thế, bảng xếp hạng các đội nhì bảng vòng loại U20 châu Á 2023 được lập ra để xác định 5 đội nhì bảng xuất sắc hơn 5 đội nhì bảng còn lại.

BXH các đội nhì bảng vòng loại U20 châu Á 2023 mới nhất - Ảnh 1
BXH các đội nhì bảng vòng loại U20 châu Á 2023 mới nhất 

Bảng xếp hạng các đội nhì bảng vòng loại U20 châu Á 2023 được tính như thế nào?

Các đội xếp theo thứ tự phân định: điểm, hiệu số, số bàn thắng, điểm kỷ luật (thẻ phạt).

Để công bằng các cho các đội, đội nhì bảng các bảng 5 đội không tính kết quả với đội cuối bảng.

Bảng A có chủ nhà vòng chung kết Uzbekistan nên không tính đội này. Cơ bản, bảng A chỉ có 4 đội, các trận của U20 Uzbekistan chỉ tính là giao hữu. Điều này được quy định để tránh việc Uzbekistan ảnh hưởng đến kết quả vòng loại. Như ở vòng loại U23 châu Á 2020, chủ nhà vòng chung kết là Thái Lan vẫn dự vòng loại, gây ảnh hưởng tới các đội bảng này (nếu Việt Nam thua Thái Lan ở trận cuối thì bị loại).

Ở bảng H, ban đầu giải được tổ chức tại Iraq. Điều này khiến Australia bỏ giải vì lý do an ninh. Do đó bảng H còn 3 đội là Iraq, Ấn Độ và Kuwait. Tuy nhiên, bảng này đã chuyển sang Kuwait và Australia đồng ý dự giải. Hệ quả là bảng này diễn ra vào tháng 10, muộn 1 tháng so với các bảng khác.

TIN LIÊN QUAN

Cục diện bảng F vòng loại U20 châu Á 2023: Việt Nam thua vẫn sáng cửa đi tiếp

U19 Việt Nam 17/09/2022

Cục diện bảng F vòng loại U20 châu Á 2023 trước lượt trận cuối đang khá có lợi cho cả U20 Việt Nam và U20 Indonesia. Cơ hội đi tiếp vẫn rộng mở với 2 đội kể cả khi 1 đội thua ở trận đấu cuối cùng.

HLV Đinh Thế Nam dè chừng 4 cầu thủ U20 Indonesia trước trận 'chung kết bảng'

U19 Việt Nam 17/09/2022

Trước thềm màn so tài giữa U20 Việt Nam và U20 Indonesia ở lượt cuối vòng loại U20 châu Á 2023, HLV Đinh Thế Nam đã chỉ ra 4 cái tên nguy hiểm của đội chủ nhà mà các học trò của ông cần dè chừng.

HLV Shin Tae Yong: Đẳng cấp của U20 Việt Nam hoàn toàn khác so với 2 đội còn lại

U19 Việt Nam 17/09/2022

HLV Shin Tae Yong đã tiết lộ về 2 điểm mạnh của U20 Việt Nam mà U20 Indonesia cần phải đề phòng trước trận đại chiến sắp tới của bảng F.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Bảng xếp hạng vòng loại U17 châu Á 2023: Việt Nam đứng thứ mấy?

Bảng xếp hạng vòng loại U17 châu Á 2023 mới nhất hôm nay. Thethao.vn liên tục cập nhật thứ hạng các đội trên BXH bóng đá trẻ châu Á thay đổi theo từng vòng nhanh chóng, chuẩn xác nhất.

U17 Việt Nam cần kết quả thế nào để vượt qua vòng loại U17 châu Á 2023?

ĐT U17 Việt Nam cần phải đứng nhất bảng hoặc vị trí nhì bảng với kết quả tốt để có thể dự VCK U17 châu Á 2023.

U17 Thái Lan giấu bài trước thềm vòng loại châu Á 2023

ĐT U17 Thái Lan tập kín trước thềm trận đấu đầu tiên của vòng loại châu Á 2023 gặp đối thủ Nepal.

HLV U17 Nepal: Được thi đấu ở giải châu Á là cơ hội cho các cầu thủ học hỏi

HLV Urjian Shre Stha của đội U17 Nepal tỏ ra khiêm tốn khi nằm cùng bảng với Việt Nam, Thái Lan và Đài Bắc Trung Hoa ở vòng loại U17 châu Á 2022.

HLV U17 Thái Lan: Bóng đá trẻ Việt Nam phát triển rất ấn tượng

HLV Pipob Onmo của U17 Thái Lan đánh giá rất cao công tác đào tạo trẻ của bóng đá Việt Nam trước thềm vòng loại U17 châu Á 2023.

HLV U17 Việt Nam: Cơ hội đi tiếp chia đều cho cả 4 đội

HLV Nguyễn Quốc Tuấn cho rằng cơ hội đi tiếp ở vòng loại giải U17 châu Á 2022 được chia đều cho cả 4 đội bóng của bảng F.

U17 Đài Bắc Trung Hoa có nhiều cầu thủ gốc Mỹ, từng thi đấu ở CLB nước ngoài

HLV đội U17 Đài Bắc Trung Hoa thừa nhận đội có sự bổ sung của nhiều cầu thủ gốc Mỹ và Canada trước thềm vòng loại giải U17 châu Á 2022.

HLV Nguyễn Quốc Tuấn: U17 Việt Nam chưa biết nhiều về các đối thủ

HLV của đội U17 Việt Nam Nguyễn Quốc Tuấn thừa nhận không nắm được nhiều thông tin về đội Nepal và Đài Bắc Trung Hoa trước thềm vòng loại U17 châu Á 2023.

Xem trực tiếp U17 Việt Nam thi đấu tại giải U17 châu Á ở đâu, kênh nào?

Thethao.vn cung cấp kênh trực tiếp U17 Việt Nam thi đấu tại giải U17 châu Á. Xem U17 Việt Nam thi đấu tại giải U17 châu Á ở đâu là điều nhiều người quan tâm.

Timor Leste rút lui khỏi giải U17 châu Á vì hết tiền

U17 Timor Leste sẽ không tham dự vòng loại U17 châu Á 2022 vì thiếu kinh phí hoạt động. Đội bỏ giải chỉ 3 ngày trước khi vòng loại bắt đầu.

Cúp C1 châu Âu
Vòng bảng
RB Leipzig
23:45
Celtic FC
Red Bull Salzburg
23:45
Dinamo Zagreb
Real Madrid
02:00
FC Shakhtar Donetsk
Manchester City
02:00
FC Copenhagen
Sevilla
02:00
Borussia Dortmund
Chelsea
02:00
AC Milan
Juventus
02:00
Maccabi Haifa
Benfica
02:00
PSG
Cúp FA
Qual.3 Playoffs
Bury AFC
01:45
Clitheroe
Hạng nhất Anh
Vòng 13
Hull City
01:45
Wigan Athletic
Burnley
01:45
Stoke City
Middlesbrough
01:45
Birmingham City
Rotherham United
01:45
Millwall
Watford
01:45
Swansea City
Preston North End
02:00
West Brom
VĐQG Brazil
Vòng 30
Ceara
05:00
Goias
Atletico Clube Goianiense
05:00
Fluminense RJ
Bragantino
05:00
Cuiaba
Atletico Paranaense
05:30
Fortaleza
Santos
07:30
Atletico Mineiro
Flamengo
07:30
Internacional RS
Giao hữu quốc tế
NK Opatija
20:30
Jadran Porec
Scotland
Vòng 7
Kilmarnock
01:45
Saint Johnstone
Cúp Liên đoàn Tây Ba Nha
Vòng 2
UD Marbella
21:30
UD Melilla
Cúp Quốc Gia Đan Mạch
Vòng 3
Saedding GIF
20:45
Middelfart G og
AFC Cup
Chung kết
Sogdiana Jizak
20:00
Kuala Lumpur
VĐQG Argentina
Vòng 23
Colon de Santa Fe
02:30
Patronato Parana
Atletico Tucuman
05:00
CA Platense
Defensa Y Justicia
05:00
Racing Club
Independiente
07:30
Central Cordoba SDE
River Plate
07:30
Estudiantes La Plata
Hạng 2 Nga
Vòng 20
FK Yenisey-2 Krasnoyarsk
21:00
Yadro St. Petersburg
VĐQG Venezuela
Vòng 2
Deportivo Metropolitano
04:00
Carabobo FC
Zamora Barinas
06:15
Monagas SC
Hạng 2 Mexico
Vòng 16
CD Alacranes de Durango
05:00
Monarcas Morelia
Alebrijes de Oaxaca
07:05
Monterrey B
Correcaminos UAT
09:05
Atletico La Paz
Hạng 2 Slovenia
Vòng 8
Roltek Dob
20:30
Krka
Colombia Copa Cup
finals
Millonarios
03:00
Atletico Junior Barranquilla
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
06:00
Pacific FC
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng 8
Tarsus Idman Yurdu
22:30
Nazillispor
Fethiyespor
22:59
Ankarademirspor
Erzincanspor
22:59
Utkoi
Amedspor
22:59
Batman Petrolspor
Bukaspor
22:59
Sariyer
Balikesirspor
22:59
Kirsehir Koyhizmetleri
Hạng 2 Hungary
Vòng 10
Gyori ETO
22:00
Gyirmot SE
Diosgyor VTK
22:59
Dorogi FC
Szombathelyi Haladas
22:59
Kazincbarcika
Kozarmisleny SE
22:59
Bekescsaba
Bodajk FC Siofok
22:59
Pecsi MFC
Duna-Tisza
22:59
Szegedi AK
Hạng nhất Mỹ
Vòng 10
Louisville City FC
06:30
Detroit City
Memphis 901
07:00
Rio Grande Valley
New Mexico United
08:00
Los Angeles Galaxy II
El Paso Locomotive FC
08:00
Colorado Springs Switchbacks FC
UEFA Youth League U19
Vòng bảng
Chelsea FC U19
21:00
AC Milan U19
Sevilla U19
21:00
Borussia Dortmund U19
Manchester City U19
21:00
FC Kobenhavn U19
Omonia Nicosia U19
21:00
Crvena Zvezda Youth
Benfica U19
21:00
U19 PSG
Slavia Sofia U19
21:00
Panathinaikos U19
Trencin U19
22:59
FK Zalgiris Vilnius U19
Zaglebie Lubin U19
22:59
Rukh Vynnyky U19
Domzale U19
22:59
Young Boys U19
Racing Union Luxembourg U19
00:00
AIK Solna U19
Hibernian U19
01:00
Molde U19
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 17
Independiente Santa Fe
07:30
Millonarios
Brazil Youth cup
Vòng 2
Nautico PE (Youth)
01:00
Ceara Youth
ABC FC RN (Youth)
01:00
Fluminense PI (Youth)
IAPE (Youth)
01:00
Sao Raimundo-RR Youth
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 32
CD Independiente Juniors
03:00
Libertad FC
CD Puerto Quito
03:00
SC Imbabura
Guayaquil SC
07:00
Chacaritas SC
Phần Lan
Vòng 3
KuPs
22:00
FC Haka
Cúp Quốc Gia Hy Lạp
Vòng 3
Makedonikos
20:00
Anagenisi Karditsa
Diagoras
20:00
Apollon Kalamarias
Egaleo Athens
20:00
Panserraikos
Brazil Rio cup
Portuguesa RJ
01:00
Goncalense
Volta Redonda
01:00
Americano RJ
Bosnia erzegovina 1st League
Vòng
Sutjeska Foca
20:00
FK Kozara Gradiska
Drina Zvornik
20:00
FK Podrinje
Radnik Bijeljina
22:00
FK Modrica
Mexico U20
Vòng
Puebla U20
21:00
Atlas U20
Lithuania II Lyga
Vòng
FK Jonava II
20:30
DFK Dainava Alytus B
Faroe Islands Cup
Bán kết
HB Torshavn
00:00
Vikingur Gotu
KI Klaksvik
00:30
07 Vestur Sorvagur
USA National Premier Soccer League
Vòng
FC Tucson
09:00
Central Valley Fuego
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Elche CF Ilicitano
22:59
Orihuela CF
CONCACAF League
Bán kết
CD Motagua
08:00
CD Olimpia
Uruguay Cup
Quarterfinals
Torque
02:00
Club Atletico Progreso
Plaza Colonia
06:30
CA Penarol
Switzerland - 2.Liga
Vòng 8
SV Hongg
01:00
USV Eschen Mauren
Bulle
01:00
Etoile Carouge
CAF U-17 Championship
Groups(West A)
Senegal U17
04:00
Mali U17
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Cliftonville Reserves
01:45
Linfield Reserves
Larne Reserves
02:00
Glenavon Reserves
Brazil Serie B
Vòng 33
Cruzeiro (MG)
07:30
Ituano SP
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 9
AmaZulu
22:00
Richards Bay
Moroka Swallows
00:30
Kaizer Chiefs
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 6
Al Kholood
22:25
Al Sahel
Al-Orubah
22:40
Al-Faisaly Harmah
AL-Rbeea Jeddah
00:15
Al Ahli Jeddah
Guatemala D2
Vòng
Deportivo Sanarate
04:00
San Benito FC
Nữ Euro
Qual.B
Romania (nữ) U17
22:00
Lithuania (nữ) U17
Lithuania cup
Bán kết
Hegelmann Litauen
21:30
Baltija Panevezys
Germany Regionalliga
Vòng 9
FSV Frankfurt
00:00
FSV Mainz 05 (Youth)
Bolivia Primera Division
Vòng 20
Real Tomayapo
05:00
Always Ready
Aurora
06:30
The Strongest
Oriente Petrolero
07:30
Real Santa Cruz
VCK U17 Châu Âu
Qualifi
Italy U17
21:00
Kosovo U17
European Women
Round 1 A
Slovakia (nữ) U19
22:00
Denmark (nữ) U19
Portugal (nữ) U19
22:59
Belgium (nữ) U19
Spain (nữ) U19
00:00
Scotland (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 14
AD Tarma
03:00
FBC Melgar
Inti Gas Deportes
03:30
Sporting Cristal
Universitario De Deportes
08:00
Carlos Manucci
Italy Serie D
Vòng 67
FC Lamezia Terme
20:00
ASD Sancataldese
AC Locri
20:00
ASD San Luca
Prato
20:00
Pistoiese
Sanremese
21:00
Asti
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Derry City (nữ)
01:45
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
Primera Division de El Salvador
Vòng 4
Once Municipal
04:30
A.D. Isidro Metapan
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Sacavenense U19
21:00
Loures U19
Qatar B
Vòng
Al Khor SC
00:00
Russell City
Hạng 3 Ý
Vòng 1
Pordenone Calcio SSD
20:30
Imolese
Montevarchi
22:59
Nuova Monterosi
Pescara
22:59
Vis Pesaro
Piacenza
22:59
Pro Vercelli
Triestina
22:59
Azy based nano Bo
ACD Virtus Entella
22:59
Carrarese
Robur Siena S.S.D.
22:59
Pontedera
Pro Patria
22:59
Albinoleffe
Lecco
22:59
JuventusU23
Olbia
02:00
Sassari Torres
Scottish Highland Football League
Vòng 12
Turriff United
01:45
fraserburgh
Banks o Dee
01:45
Deveronvale
Brechin City
01:45
Huntly
Clachnacuddin
01:45
Buckie Thistle FC
Forres Mechanics
01:45
Wick Academy
Lossiemouth
01:45
Keith
Nairn County
01:45
Inverurie Loco Works
Rothes
01:45
Formartine United
Strathspey Thistle
01:45
Brora Rangers
Cyprus Cup
Vòng 1
Othellos Athienou
22:00
Doxa Katokopias
AE Zakakiou
22:00
AEP Paphos
VĐQG Paraguay
Vòng 15
General Caballero
03:30
Guairena
Cerro Porteno
06:00
Sportivo Ameliano
Olimpia Asuncion
06:00
Tacuary
Cúp Quốc Gia San Marino
Vòng 1
Faetano
01:45
Murata
San Giovanni
01:45
Folgore/Falciano
Tre Penne
01:45
S.S Pennarossa
AC Juvenes
01:45
Cailungo
Czech Republic Ceska Fotbalova Liga
Vòng 4
Slovan Velvary
21:00
Most Mus
Women's football South American Games
Vòng bảng
Argentina (nữ) U20
21:15
Uruguay (nữ) U20
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 4
Tyumen
21:00
Volgar-Gazprom Astrachan
Dinamo Saint Petersburg
22:59
Alania Vladikavkaz
Torpedo Vladimir
22:59
Akron Togliatti
Zvezda Sint Petersburg
22:59
Veles
Avangard
22:59
FK Makhachkala
Peresvet Podolsk
22:59
Baltika Kaliningrad
Rotor Volgograd
22:59
Shinnik Yaroslavl
Tekstilshchik Ivanovo
22:59
Kuban Krasnodar
Chernomorets Novorossiysk
22:59
Yenisey Krasnoyarsk
Dinamo Briansk
22:59
Arsenal Tula
Bahraini Premier League
Vòng 2
Al-Shabbab
20:45
Bahrain SC
Sitra
22:30
Al Khaldiya
Al-Budaiya
23:45
East Riffa
AFC Championship U17
preliminaries
BangladeshU17
20:00
Singapore U17
Hong Kong U17
20:30
Kyrgyzstan U17
Japan U17
20:30
Turkmenistan U17
Mongolia U17
22:00
Tajikistan U17
Jordan U17
23:45
Philippines U17
IraqU17
23:45
Lebanon U17
India U17
23:45
Kuwait U17
Saudi Arabia U17
23:45
Maldives U17
Nicaragua Apertura league
Vòng 12
UNAN Managua
06:00
Jalapa
Premier League International Cup
Vòng bảng
Wolverhampton U21
01:00
Valencia CF Mestalla
Iceland
Vòng 1
IBV Vestmannaeyjar
22:30
Hafnarfjordur
Vikingur Reykjavik
02:15
Valur Reykjavik
Holland Ligue 3
Vòng 5
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Scheveningen
Katwijk
01:00
OFC Oostzaan
Rijnsburgse Boys
01:00
De Treffers
HHC Hardenberg
01:00
AFC
Kuwait first Division Leagus
Vòng 4
Al-Salibikhaet
22:00
Al-Shabab(KUW)
Khaitan
00:20
Al-Yarmouk
Holland Derde Divisie
Vòng
Urk
01:00
VV DOVO
UNA
01:00
Gemert
SV Oss 20
01:00
HSC 21 Brein
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 5
HSK Zrinjski Mostar
22:59
NK Siroki Brijeg
Hạng nhất Scotland
Vòng 7
Edinburgh City
01:45
Peterhead
Argentina Reserve League
Vòng
Atletico Fenix Reserves
20:00
JJ Urquiza Reserves
Deportivo Camioneros Reserves
21:00
Nueva Chicago Reserves
Deportivo Moron Reserves
21:00
Almirante Brown Reserves
Banfield Reserves
21:00
Velez Sarsfield Reserves
Sacachispas Reserves
21:00
CSD Flandria Reserves
Central Cordoba SdE Reserves
21:00
CA Independiente Reserves
Tigre Reserves
21:00
Sarmiento Junin Reserve
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 7
Charlotte FC
06:00
Columbus Crew
Inter Miami
07:00
Orlando City

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá