Nhận định, dự đoán PSG vs Metz, 02h00 ngày 22/5: Chờ mưa bàn thắng

Nguyên Khang

Thứ bảy, 21/05/2022 07:00 (GMT+7)

Nhận định PSG vs Metz, 02h00 ngày 22/5 thuộc giải VĐQG Pháp 2021-22. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo PSG vs Metz chính xác nhất trên thethao.vn.

Nhận định PSG vs Metz

PSG đã vô địch Ligue 1 mùa này từ sớm nên ở các vòng đấu hạ màn, đội bóng thủ đô Paris thi đấu không thuyết phục. Tuy nhiên, ở trận hạ màn đêm nay, các ngôi sao của HLV Pochettino được dự báo sẽ chơi bùng nổ để tri ân CĐV nhà. Đối thủ của PSG chỉ là Metz, đội bóng đang đứng thứ 3 từ dưới lên trên BXH với 31 điểm. Họ cần giữ vị trí này trong cuộc đua với St Etienne (31 điểm) để dự trận play-off trụ hạng.

Nhận định, dự đoán PSG vs Metz, 02h00 ngày 22/5: Chờ mưa bàn thắng - Ảnh 2

Về lý thuyết, Metz có động lực lớn ở trận đấu đêm nay. Nhưng đặt bên cạnh gã khổng lồ PSG, Metz quá nhỏ bé. Thực tế, Metz đã thể hiện tinh thần rất cao ở 3 vòng đấu gần nhất (thắng 2, hòa 1). Nhưng bên kia chiến tuyến, PSG cũng vừa hủy diệt Montpellier 4-0. Nhìn lại quá khứ, đội bóng thủ đô Paris đã ca khúc khải hoàn trong cả 11 màn đụng độ gần nhất tại Ligue 1.

Soi kèo PSG vs Metz

Nhận định, dự đoán PSG vs Metz, 02h00 ngày 22/5: Chờ mưa bàn thắng - Ảnh 3

So với Metz, PSG không được đánh giá cao về động lực ở trận hạ màn Ligue 1 đêm nay. Nhưng trên sàn giao dịch, đội bóng thủ đô vẫn được xếp  ở cửa trên với tỷ lệ 0:2 1/4. Với cách định giá của nhà cái, giới chuyên môn đánh giá cao cơ hội thắng kèo của thầy trò Pochettino. Với tính chất của trận hạ màn, PSG có thể sẽ chơi bùng nổ để tri ân CĐV nhà.

Thực tế, ở vòng đấu trước, với lối chơi tấn công cống hiến, PSG đã dễ dàng ghi 4 bàn thắng vào lưới Montpellier. Thứ nữa, trong 18 trận sân nhà đã đấu, đoàn quân của Pochettino đã thắng 15 trận, ghi 44 bàn thắng. Về phần mình, Metz lại chơi khá tệ trên sân khách. Họ đã thua 4/5 trận xa nhà gần nhất ở Ligue 1, trong đó có 3 trận thua kèo châu Á. Chưa kể, ở 11 trận gặp PSG gần đây ở giải đấu số 1 nước Pháp, đội bóng này đều tay trắng.

Lựa chọn: PSG - 2 1/4

Soi kèo, dự đoán hiệp 1 PSG vs Metz

Ở 6 trận sân nhà gần nhất thuộc Ligue 1, PSG đã có 5 trận nổ súng trong hiệp 1, trong đó có 4 trận tạo ra thế dẫn bàn trước  giờ nghỉ. Với hàng công bùng nổ và ưu thế sân nhà, đoàn quân của Pochettino hoàn toàn có thể tạo ra lợi thế lớn ngay trong 45 phút đầu tiên.

Lựa chọn: PSG - 1 1/4

Phong độ, thành tích đối đầu của PSG vs Metz

Nhận định, dự đoán PSG vs Metz, 02h00 ngày 22/5: Chờ mưa bàn thắng - Ảnh 1

Đội hình dự kiến PSG vs Metz

PSG: Navas; Hakimi, Marquinhos, Kimpembe, Mendes; Simons, Verratti; Di Maria, Messi, Neymar; Mbappe.

Metz: Caillard; Niakate, Bronn, Kouyate; Mikelbrencis, Sarr, Traore, Cande; Boulaya; Mafouta, Lamkel Ze.

DỰ ĐOÁN TỶ SỐ: PSG 5-1 Metz

TIN LIÊN QUAN

Nhận định, dự đoán Nashville vs Atlanta, 6h30 ngày 22/5: Nợ cũ khó đòi

Nhận định Nashville vs Atlanta, 6h30 ngày 22/5, giải Nhà nghề Mỹ. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Nashville vs Atlanta chính xác nhất trên thethao.vn.

Nhận định, dự đoán Tigres UANL vs Atlas, 8h00 ngày 22/5: Khách lấn lướt

Nhận định Tigres UANL vs Atlas, 8h00 ngày 22/5 thuộc VĐQG Mexico. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Tigres UANL vs Atlas chính xác nhất trên thethao.vn.

Nhận định, dự đoán Melbourne City vs Adelaide, 11h05 ngày 22/5: Điểm tựa sân nhà

Nhận định Melbourne City vs Adelaide, 11h05 ngày 22/5, giải VĐQG Australia. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Melbourne City vs Adelaide chính xác nhất trên thethao.vn.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Nhận định, dự đoán Saint-Etienne vs Auxerre, 0h00 ngày 30/5: Cửa trên sáng nước

Nhận định Saint-Etienne vs Auxerre, 0h00 ngày 30/5 thuộc Play-off Hạng 2 Pháp. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Saint-Etienne vs Auxerre chính xác nhất trên thethao.vn.

Nhận định, dự đoán Auxerre vs St Etienne, 00h00 ngày 27/5: Tận dụng ưu thế

Nhận định Auxerre vs St Etienne, 00h00 ngày 27/5 thuộc play-off trụ hạng giải VĐQG Pháp 2021-22. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Auxerre vs HIFK chính xác nhất trên thethao.vn.

Nhận định, dự đoán Auxerre vs Sochaux, 1h30 ngày 21/5: Khan hiếm bàn thắng

Nhận định Auxerre vs Sochaux, 1h30 ngày 21/5 thuộc Hạng 2 Pháp. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Auxerre vs Sochaux chính xác nhất trên thethao.vn.

Nhận định, dự đoán Montpellier vs PSG, 2h00 ngày 15/5: Chủ nhà khủng hoảng

Nhận định Montpellier vs PSG, 2h00 ngày 15/5 thuộc Ligue 1. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Montpellier vs PSG chính xác nhất trên thethao.vn.

Nhận định, dự đoán Nice vs Saint-Etienne, 0h00 ngày 12/5: Điểm tựa sân nhà

Nhận định Nice vs Saint-Etienne, 0h00 ngày 12/5 thuộc Ligue 1. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Nice vs Saint-Etienne chính xác nhất trên thethao.vn.

Nhận định, dự đoán Nantes vs Rennes, 02h00 ngày 12/5: Hơn ở động lực

Nhận định Nantes vs Rennes, 02h00 ngày 12/5 thuộc giải VĐQG Pháp 2021-22. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Nantes vs Rennes chính xác nhất trên thethao.vn.

Nhận định, dự đoán Metz vs Lyon, 18h00 ngày 8/5: Không có cửa bật

Nhận định Metz vs Lyon, 18h00 ngày 8/5 giải VĐQG Pháp. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Metz vs Lyon chính xác nhất trên thethao.vn.

Nhận định, dự đoán PSG vs Troyes, 01h45 ngày 9/5: Cửa trên đáng ngờ

Nhận định PSG vs Troyes, 01h45 ngày 9/5 thuộc giải VĐQG Pháp 2021-22. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo PSG vs Troyes chính xác nhất trên thethao.vn.

Nhận định, dự đoán Lille vs Monaco, 2h00 ngày 7/5: Khó cho cựu vương

Nhận định Lille vs Monaco, 2h00 ngày 7/5 thuộc Ligue 1. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Lille vs Monaco chính xác nhất trên thethao.vn.

Nhận định, dự đoán Rodez vs Toulouse, 01h45 ngày 3/5: Tưng bừng ngày đăng quang

Nhận định Rodez vs Toulouse, 01h45 ngày 3/5 thuộc giải hạng 2 Pháp 2021-22. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Rodez vs Toulouse chính xác nhất trên thethao.vn.

Giao hữu quốc tế
Cherno More Varna
21:00
FC Sozopol
MSK Puchov
21:00
Trinec
Spartak Moscow
21:00
Baltika Kaliningrad
CSKA 1948 Sofia
21:00
Academy Pandev
Dynamo Dresden
21:00
Heidenheimer
Sport Podbrezova
21:10
KFC Komarno
Queen's Park
21:30
NK Lokomotiva Zagreb
Urozhay Krasnodar
22:00
Druzhba Maykop
Slavoj Trebisov
22:00
Tatran Presov
Levski Sofia
22:00
Lokomotiv Sofia
Botev Vratsa
22:00
Spartak Pleven
GKS Jastrzebie
22:00
Ruch Chorzow
FC Steaua Bucuresti
22:00
FC Sfintul Gheorghe
Banik Ostrava
22:00
Tescoma Zlin
Cukaricki Stankom
22:00
Slask Wroclaw
Farul Constanta
22:00
CS Mioveni
Lisen
22:00
Slovan Bratislava B
Pardubice
22:00
Marila Pribram
Dafuji cloth MTE
22:00
Dukla Banska Bystrica
Gornik Leczna
22:00
Puszcza Niepolomice
Mezokovesd Zsory
22:00
MTK Hungaria
Petrolul Ploiesti
22:00
Al Markhiya
Vasas
22:00
Michalovce
Rapid Wien
22:00
Lafnitz
TSV Hartberg
22:30
Universitaea Cluj
St.Polten
22:30
Rapid Bucuresti
Hamburger SV
22:30
Hajduk Split
Chernomorets Novorossiysk
22:30
FK Chayka K-SR
Stade Ouchy
22:30
Servette
HSK Zrinjski Mostar
22:30
FK Igman Konjic
LKS Nieciecza
22:59
MFK Karvina
TuS Makkabi Berlin
22:59
Hertha Berlin
Slavia Praha
22:59
Olympiakos Piraeus
TSV Aubstadt
22:59
Eintracht Bamberg
SV Waldhof Mannheim
22:59
Aarau
BFC Viktoria 1889
22:59
Union Berlin
ND Gorica
22:59
Tabor Sezana
Havelse
22:59
VfL Osnabruck
Monaco
22:59
St. Gallen
Zulte-Waregem
22:59
Charleroi
Maribor
22:59
Partizani Tirana
FK Shkupi
22:59
Gjilani
GKS Tychy
22:59
Garbarnia Krakow
FC Monheim
23:30
VfL Bochum
FC Blau Weiss Linz
23:30
Sparta Praha B
Mladost Novi Sad
23:30
FK Sutjeska Niksic
Cherno More Varna
23:30
Etar
Qarabag
23:30
CS Universitatea Craiova
Yverdon
23:45
FC Sion
Schalke 04 (Youth)
00:00
SpVg Schonnebeck
TuS Bersenbruck
00:00
TuS Blau-Weiss Lohne
TSV Buchbach
00:00
VFB Hallbergmoos
Wuppertaler
00:00
TUS Bovinghausen 04
CSKA Moscow
00:00
Zenit St. Petersburg
FC Deisenhofen
00:00
FC Pipinsried
Go Ahead Eagles
00:00
PAOK Saloniki
Fc Remscheid
00:00
Viktoria koln
Germania Halberstadt
00:00
MTV Wolfenbuttel
Svelta Melsele
00:30
Red Star Waasland
Lausanne Sports
01:00
Dynamo Kyiv
Clachnacuddin
01:30
Inverness
Raith Rovers
01:45
Queen of South
Giao Hữu ĐTQG
Finland U17
21:30
Latvia U17
Denmark (nữ)
22:59
Norway (nữ)
Botswana (nữ)
01:00
Togo(w)
Copa Libertadores
1/8 Final
Talleres Cordoba
05:15
Colon de Santa Fe
Cerro Porteno
05:15
Palmeiras
Deportes Tolima
07:30
Flamengo
Velez Sarsfield
07:30
River Plate
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Club Chivas Tapatio
05:00
CD Alacranes de Durango
Tlaxcala FC
07:05
Cimarrones de Sonora
Monterrey B
09:05
Monarcas Morelia
Hạng 2 Iceland
Vòng 9
UMF Njardvik
01:00
KF Fjallabyggdar
Volsungur husavik
01:30
IR Reykjavik
Haukar Hafnarfjordur
02:15
Throttur Reykjavik
Reynir Sandgerdi
02:15
Vikingur Olafsvik
KFR Aegir
02:15
HotturHuginn
Fjardabyggd Leiknir
02:15
Magni
Kazakhstan Premier League
Vòng 12
Ordabasy
21:00
FK Aksu
Canadian Premier League
Vòng 6
Forge FC
06:00
Valour
Hạng nhất Mỹ
Vòng 6
Charleston Battery
06:30
Atlanta United FC II
Rio Grande Valley
07:30
El Paso Locomotive FC
San Diego loyalty
09:00
Orange County Blues FC
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 9
Fjolnir (nữ)
01:30
Vikingur Reykjavik (nữ)
Hafnarfjordur (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Grindavik (nữ)
02:15
Fylkir (nữ)
Cúp Mỹ
Quarterfinals
Orlando City
06:00
Nashville
Brazil U20 Cup
Concordia U20
01:00
Criciuma SC (Youth)
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 8
Halmstads U21
22:00
Trelleborg U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
The Strongest
05:15
Ceara
Deportivo Tachira
07:30
Santos
Deportivo Cali
07:30
FBC Melgar
USA National Premier Soccer League
Vòng
Greenville Triumph
06:00
North Carolina
FC Tucson
09:00
Richmond Kickers
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Palmeiras (Youth)
01:00
Uniao Mogi Youth
Sao Paulo (Youth)
01:00
Gremio Osasco Youth
Corinthians Paulista (Youth)
01:00
EC Sao Bernardo U20
GD Saocarlense Youth
01:00
CA Taquaritinga SP U20
Penapolense (Youth)
01:00
Assisense SP U20
Tanabi SP (Youth)
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Ponte Preta (Youth)
01:00
CA Guacuano U20
Taubate (Youth)
01:00
Joseense SP Youth
Portuguesa (Youth)
01:00
Paulista (Youth)
Olimpia SP U20
01:00
Comercial FC U20
Guarani SP (Youth)
01:00
CA Metropolitano U20
Ibrachina Youth
01:00
Colorado Caieiras SP Youth
Vocem SP Youth
01:00
Aracatuba SP Youth
Independente SP Youth
01:00
XV de Piracicaba (Youth)
RB Bragantino Youth
01:00
Itapirense Youth
XV de Jau (Youth)
01:00
Sao Carlos (Youth)
Ituano (Youth)
01:00
Salto SP Youth
Santacruzense U20
01:00
Andradina SP Youth
Juventus-AC (Youth)
01:00
Nacional AC SP (Youth)
Santos (Youth)
01:00
Jabaquara SP U20
America SP (Youth)
01:00
Votuporanguense (Youth)
Capivariano FC SP Youth
01:00
Inter de Limeira (Youth)
Maua SP Youth
01:00
Agua Santa SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
Osasco Audax Youth
01:00
SERC Brasil U20
Desportivo Brasil Youth
01:00
Comercial Tiete SP Youth
Mirassol FC (Youth)
01:00
Catanduva/SP Youth
Sao Caetano (Youth)
01:00
Uniao Suzano Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
Francana Youth
EC Uniao Suzano SP Youth
01:00
Santo Andre (Youth)
Monte Azul SP (Youth)
01:00
Inter Bebedouro SP Youth
Portuguesa Santista U20
01:00
Mauaense SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Flamengo-SP (Youth)
Brasilis FC U20
01:00
Mogi Mirim (Youth)
Ferroviaria SP (Youth)
01:00
Noroeste (Youth)
OSTO youth team
01:00
Sharjah SP Youth
USA USL League Two
Vòng
Chicago Fire Premier
04:00
Saint Louis U23
New Jersey Copa
04:00
Hudson Valley Hammers
Cedar star
06:00
Westchester Flames
Christos FC
06:00
Lionsbridge FC
NONA FC
06:00
Florida U23
North Carolina Fusion U23
06:00
West Virginia Alliance FC
South Bend Lions
06:00
Toledo Villa FC
Tampa Bay United
06:00
Florida Elite
Tobacco Road
06:00
Charlotte Independ B
FC Motown
06:00
Morris Elite
Real Central NJ
06:05
Reading United
AFC Ann Arbor
06:30
Flint City Bucks
Boston
06:30
AC Connecticut
South Georgia Tormenta B
06:30
Southern Soccer Academy Kings
West Chester United
06:30
Ocean City Noreasters
FA Euro
07:00
Long Island Rough Riders
Minneapolis City SC
07:00
Manitoba
Louisiana Krewe FC
07:00
Texas United
AHFC Royals
07:00
Corpus Christi FC
Chicago Dutch Lions
07:00
Chicago City SC
San Francisco City
09:00
Marin FC Legends
VĐQG Belarus
Vòng 9
BATE Borisov
22:00
Slutsksakhar Slutsk
FC Gomel
00:00
FC Torpedo Zhodino
Georgia Primera Division
Vòng 20
FC Gagra
21:00
FC Saburtalo Tbilisi
Dinamo Batumi
00:00
Dinamo Tbilisi
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 15
Sifhalla
00:30
Lidkopings FK
Huddinge IF
01:00
Syrianska Eskilstuna IF
Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Vòng 1
FC Trollhattan
00:00
Vanersborg FK
Husqvarna
00:00
Motala AIF FK
Ullared
00:30
Onsala BK
Jarfalla
01:00
IFK Stocksund
Finland Suomen Cup
Quarterfinals
Inter Turku
22:00
HJK Helsinki
FC Haka
22:30
KuPs
PK-35 Vantaa
22:59
HIFK
CONCACAF Championship U20
Quarterfinals
Dominican Republic U20
06:00
Jamaica U20
Guatemala U20
09:00
Mexico U20
Brazil Serie B
Vòng 15
Nautico (PE)
05:00
Criciuma
CRB AL
07:30
Tombense
Gremio Novorizontin
07:30
Vasco da Gama
Iraqi Premier League
Vòng 38
Al Qasim Sport Club
21:00
Naft Alwasat
Al Sinaah
21:00
Al Quwa Al Jawiya
Al Talaba
21:00
Baghdad
Al Diwaniya
21:00
Al Shorta
Naft Al Junoob
23:40
Newroz SC(IRQ)
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Tervarit-j
22:30
HauPa
Faroe Islands Formuladeildin
Vòng 15
KI Klaksvik
00:30
NSI Runavik
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Lanus
02:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Deportivo Madryn
02:00
Club Atletico Tigre
Aldosivi Mar del Plata
04:05
Newells Old Boys
Gimnasia La Plata
07:30
Flandria
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Obreros Unidos
00:30
2 de Mayo PJC
Sport Colonial
03:00
Sol de America Pastoreo
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 6
EPS Espoo
22:30
SalPa
Vantaa
22:30
HJS Akatemia
FC Ilves-Kissat
22:59
GrIFK Kauniainen
Poland Division 4
Vòng
Unia Solec Kujawski
22:00
WKP Wloclavia Wloclawek
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
Gjovik Lyn
22:59
Stabaek
Byasen Toppfot
22:59
Sandefjord
Kjelsas
22:59
Skeid Oslo
Moss
22:59
Start Kristiansand
Jerv
22:59
Odd Grenland
Sotra
22:59
Haugesund
Viking
22:59
Kristiansund BK
Eidsvold Turn
22:59
Molde
Lillestrom
22:59
Aalesund FK
Valerenga
01:15
Bodo Glimt
Ivory Coast Premier Division
Vòng
WAC d'Adjame
22:30
ASI Abengourou
Sporting Gagnoa
22:30
USC Bassam
Mongolia Premier League
Vòng 17
FC Ulaanbaatar
12:00
Erchim
Jamaica Premier League
Vòng 30
Waterhouse FC
05:00
Harbour View FC
Dunbeholden FC
07:30
Cavalier FC
Estonia Champions League
Vòng 18
Tartu JK Maag Tammeka
21:30
Trans Narva
FC Flora Tallinn
22:00
Vaprus Parnu
Tallinna JK Legion
23:30
Flora Paide
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Volta Redonda
01:00
Macae
Botola Pro 1
Vòng 29
MCO Mouloudia Oujda
00:00
Wydad Casablanca
Renaissance Sportive de Berkane
00:00
SCCM Chabab Mohamedia
Club Salmi
00:00
Hassania Agadir
Union Touarga Sport Rabat
00:00
RCOZ Oued Zem
IRT Itihad de Tanger
00:00
Maghreb Fez
DHJ Difaa Hassani Jadidi
00:00
CAYB Club Athletic Youssoufia
OCK Olympique de Khouribga
00:00
Olympique de Safi
Raja Casablanca Atlhletic
00:00
FAR Forces Armee Royales
Uzbek League
Vòng 13
Termez Surkhon
21:00
Neftchi Fargona
Pakhtakor
22:00
Kuruvchi Bunyodkor
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
Pyramids FC
00:00
Enppi
Smouha SC
02:30
EL Ahly
Argentina Reserve League
Vòng
Temperley Reserves
21:00
Defensores de Belgrano Reserves
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 6
Toronto FC
06:30
Columbus Crew
FC Cincinnati
06:30
New York City FC
Chicago Fire
07:00
Philadelphia Union
Seattle Sounders
09:00
Montreal Impact
Los Angeles FC
09:30
FC Dallas
LA Galaxy
09:30
Minnesota United FC
Portland Timbers
09:30
Houston Dynamo

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá