Ngoại hạng Anh 2022/23 dùng quả bóng gì, của hãng nào?

Hữu Vượng

Thứ năm, 16/06/2022 14:52 (GMT+7)

Thông tin về bóng thi đấu của Ngoại hạng Anh 2022/23 sẽ được Thethao.vn cung cấp chi tiết tới độc giả.

Ngoại hạng Anh 2022/23 dùng quả bóng gì, của hãng nào?

Cụ thể, Ngoại hạng Anh 2022/23 dùng bóng Flight của hãng Nike. Quả bóng được thi đấu tại Ngoại hạng Anh có tên đặc biệt là Nike Flight PL Ball, trong đó PL là viết tắt của Premier League, tên tiếng Anh của giải Ngoại hạng Anh.

Tất cả các giải đấu đồng hành cùng Nike trong mùa giải bao gồm cả Ngoại Hạng Anh và World Cup 2022 sẽ sử dụng trái bóng ‘Flight’ với công nghệ mới tăng cường độ chính xác của Nike.

Ngoại hạng Anh 2022/23 dùng quả bóng gì, của hãng nào? - Ảnh 1
Bóng Nike Flight của giải Ngoại hạng Anh

Bóng Nike Flight được quảng cáo là sản phẩm của URGENT, có công nghệ AerowSculpt nổi bật với các rãnh sâu trên bề mặt sẽ giúp trái bóng có quỹ đạo bay ổn định hơn. Để tăng thêm tính hiệu quả trong thi đấu, công nghệ mực in và lớp phủ ngoài của bóng cũng được tăng cường nhằm giúp giảm thêm tác động của môi trường đến trái bóng.

Với công nghệ này, các cầu thủ sẽ đi bóng chuẩn xác hơn, dứt điểm tốt hơn, đặc biệt là các cú sút xa.

Ngoại hạng Anh 2022/23 dùng quả bóng gì, của hãng nào? - Ảnh 2
Bóng Nike Flight cũng được sử dụng ở World Cup 2022

Bóng Nike Flight đã được áp dụng tại các mùa giải trước đây tại Ngoại hạng Anh và các giải khác. Nike Flight rất được các cầu thủ ưa thích, đặc biệt là trong thời điểm khả năng kiểm soát bóng đang được đánh giá rất cao.

Ngoài Nike Flight PL Ball, Nike Flight còn có loại Elite Ball và các loại khác dùng trong các giải đấu khác nhau. Nike Flight Elite Ball được dùng tại World Cup 2022.

TIN LIÊN QUAN

Arsenal công bố tân binh đầu tiên ở phiên chợ hè 2022

Arsenal ký hợp đồng với tiền đạo 19 tuổi Marquinhos từ CLB Sao Paolo (Brazil) với giá 3 triệu bảng.

Giá trị CLB MU giảm hơn 1 tỷ bảng khi Mỹ sập sàn chứng khoán

Cổ phiếu của MU giảm xuống mức thấp kỷ lục sau ngày 13/6 khi sàn chứng khoán New York tiếp tục lao dốc. Điều này cũng kéo theo giá trị của "Quỷ đỏ" giảm mạnh tới hơn 1,3 tỷ bảng.

Lịch thi đấu bóng đá Ngoại hạng Anh 2022/23 chính thức: MU gặp khó

Lịch thi đấu bóng đá Ngoại hạng Anh 2022/23 mới nhất hôm nay. Ngày 16/6 BTC giải Ngoại hạng Anh đã công bố lịch thi đấu chính thức trong mùa giải mới 2022/23.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Maguire bấm like bài viết chê bai Ronaldo

Việc MU không được dự cúp C1 châu Âu mùa tới đã khiến Ronaldo "thiệt đơn thiệt kép", và điều này dường như khiến đội trưởng Maguire tỏ ra thích thú.

Ronaldo vắng mặt ở buổi tập thứ 3 liên tiếp, có thể bỏ chuyến du đấu của MU

Tiền đạo Cristiano Ronaldo không luyện tập ở Carrington cùng các đồng đội ở MU trong ngày 6/7, ngày thứ ba liên tiếp kể từ khi các đội Ngoại hạng Anh bắt đầu trở lại tập luyện.

Malacia đến MU sau khi nghe lời khuyên từ Van Persie

Trong ngày chính thức đầu quân cho Manchester United, hậu vệ trẻ Tyrell Malacia cho biết anh quyết định đến Quỷ Đỏ sau khi nghe lời khuyên từ người đàn anh Robin van Persie.

Hai nạn nhân nữ 'hợp tác' tố cáo ngôi sao Ngoại hạng Anh hiếp dâm

Một ngôi sao có tiếng ở Ngoại hạng Anh vừa bị bắt giữ vì cáo buộc hiếp dâm tới 2 phụ nữ. Được biết, 2 nạn nhân đã liên lạc với nhau trước khi trình báo sự việc cho cảnh sát.

Sao Ngoại hạng Anh dính thêm 2 cáo buộc hiếp dâm khác sau khi bị bắt

Mới đây, cầu thủ đang chơi bóng tại Ngoại hạng Anh vừa bị bắt vì nghi ngờ hiếp dâm đã bị thẩm vấn về hai cáo buộc hiếp dâm khác diễn ra trong năm ngoái.

Ronaldo tiếp tục vắng mặt ở buổi tập của MU giữa tin đồn đòi ra đi

Tiền đạo Cristiano Ronaldo sẽ không luyện tập ở Carrington cùng các đồng đội ở MU trong bối cảnh anh đang có tin đồn đòi ra đi.

Sao Ngoại hạng Anh vướng cáo buộc hiếp dâm bị cảnh sát tóm khi đang ngủ

Truyền thông Anh đưa tin một tuyển thủ hàng đầu đang chơi bóng tại giải Ngoại hạng Anh đã bị tạm giữ vì cáo buộc hiếp dâm. Người này bị cảnh sát vây bắt khi đang ngủ, không hề hay biết mình vướng vòng lao lý.

Thêm một ngôi sao Ngoại hạng Anh bị bắt vì nghi hiếp dâm

Truyền thông Anh đưa tin một cầu thủ nước ngoài đang thi đấu ở xứ sở sương mù vừa bị cảnh sát bắt giữ, nhằm điều tra về cáo buộc hiếp dâm diễn ra hồi tháng trước.

Ronaldo vắng mặt 'bất thường' ở buổi tập của MU sau khi đệ đơn đòi đi

Cristiano Ronaldo sẽ không trở lại Carrington trong hôm nay (4/7) để tập luyện cùng MU trong bối cảnh anh vừa gửi yêu cầu muốn chuyển đến CLB mới.

Những bến đỗ tiềm năng của Ronaldo nếu chia tay MU

Với việc Ronaldo yêu cầu rời MU ngay trong mùa hè năm nay, không ít đội bóng lớn ở châu Âu đã "xếp hàng" sẵn để chiêu mộ siêu sao người Bồ Đào Nha.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Giao hữu quốc tế
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Malaysia FA Cup
Vòng 2
Terengganu
20:00
Kedah
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Brazil Campeonato Mineiro U20
Vòng
Minas Boca/MG Youth
19:00
America MG Youth
EC Futgol U20
20:30
Cruzeiro (Youth)
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Brazil national youth (U20) Football Championship
CR Flamengo (RJ) (Youth)
20:00
Bangu U20
Vasco da Gama U20
20:00
Botafogo RJ (Youth)
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá