Lịch thi đấu Liverpool tại Ngoại hạng Anh 2022/2023: Khởi đầu suôn sẻ

Hữu Vượng

Thứ năm, 16/06/2022 19:05 (GMT+7)

Thethao.vn cung cấp Lịch thi đấu Liverpool tại Ngoại hạng Anh 2022/2023. Lịch thi đấu của Man Utd tại mùa giải Ngoại hạng Anh Ngoại hạng Anh 2022/2023 được rất nhiều người quan tâm.

Liverpool kết thúc mùa giải 2021/22 không vui khi giành FA Cup và League Cup, nhưng về nhì tại Ngoại hạng Anh và Cúp C1 châu Âu. Liverpool đặt tham vọng giành mục tiêu cao hơn trong năm nay. Họ dã mua Nunez và dự kiến còn chi đậm tại thị trường chuyển nhượng.

Ngoại hạng Anh 2022/2023 sẽ bắt đầu từ tháng 8. Năm nay, Ngoại hạng Anh sẽ diễn ra sớm hơn thông lệ 1 tuần. Vòng bảng Cúp C2 châu Âu sẽ bắt đầu từ tháng 9 còn League Cup vòng 3 cũng diễn ra vào thời điểm đó. Năm 2023 mới bắt đầu diễn ra các trận FA Cup.

Lịch thi đấu Liverpool tại Ngoại hạng Anh 2022/2023 - Ảnh 1
Lịch thi đấu Liverpool tại Ngoại hạng Anh 2022/2023

Tại Ngoại hạng Anh, Liverpool sẽ đặt mục tiêu vô địch. Họ đặt mục tiêu giành ngôi vi cao nhất trong mọi giải đấu của mình, với lực lượng mạnh và đầy đặn.

Liverpool gặp Fulham ở vòng 1 Ngoại hạng Anh 2022/2023. Trận đấu này sẽ diễn ra lúc 12h30 ngày 6/8 (giờ địa phương) trên sân Craven Cottage, sân nhà của Fulham.

Ngoài ra, Liverpool có 4 trận khác diễn ra vào tháng 8. Đáng chú ý, Quỷ đỏ gặp Liverpool ở ngay vòng 3, diễn ra ngày 20/8. Đây là trận đấu diễn ra trên sân Old Trafford. 

Ở lượt đi, Liverpool gặp Chelsea trong tháng 9, Arsenal và Liverpool trong tháng 10, Tottenham trong tháng 11. HLV Klopp được kỳ vọng sẽ giữ nguyên lối chơi pressing tầm cao. Họ có thể nhắm tới 1 tiền vệ và 1 tiền đạo trong thời gian tới.

LỊCH THI ĐẤU NGOẠI HẠNG ANH CỦA LIVERPOOL MÙA 2022/23
NGÀY GIỜ TRẬN ĐẤU
6/8 12:30 Fulham v Liverpool
13/8 15:00 Liverpool v Crystal Palace
20/8 15:00 Manchester United v Liverpool
27/8 15:00 Liverpool v A.F.C. Bournemouth
31/8 20:00 Liverpool v Newcastle United
3/9 15:00 Everton v Liverpool
10/9 15:00 Liverpool v Wolverhampton
17/9 15:00 Chelsea v Liverpool
1/10 15:00 Liverpool v Brighton
8/10 15:00 Arsenal v Liverpool
15/10 15:00 Liverpool v Manchester City
19/10 20:00 Liverpool v West Ham United
22/10 15:00 Nottingham Forest v Liverpool
29/10 15:00 Liverpool v Leeds United
5/11 15:00 Tottenham Hotspur v Liverpool
12/11 15:00 Liverpool v Southampton
26/12 15:00 Aston Villa v Liverpool
31/12 15:00 Liverpool v Leicester City
2/1 15:00 Brentford v Liverpool
14/1 15:00 Brighton v Liverpool
21/1 15:00 Liverpool v Chelsea
4/2 15:00 Wolverhampton v Liverpool
11/2 15:00 Liverpool v Everton
18/2 15:00 Newcastle United v Liverpool
25/2 15:00 Crystal Palace v Liverpool
4/3 15:00 Liverpool v Manchester United
11/3 15:00 A.F.C. Bournemouth v Liverpool
18/3 15:00 Liverpool v Fulham
1/4 15:00 Manchester City v Liverpool
8/4 15:00 Liverpool v Arsenal
15/4 15:00 Leeds United v Liverpool
22/4 15:00 Liverpool v Nottingham Forest
25/4 19:45 West Ham United v Liverpool
29/4 15:00 Liverpool v Tottenham Hotspur
6/5 15:00 Liverpool v Brentford
13/5 15:00 Leicester City v Liverpool
20/5 15:00 Liverpool v Aston Villa
28/5 16:00 Southampton v Liverpool
18/12 17:30 Việt Nam
TIN LIÊN QUAN

Arsenal gặp đội nào ở vòng 1 Ngoại hạng Anh 2022/2023?

Lịch thi đấu Ngoại hạng Anh 2022/2023 đã chính thức được công bố. Arsenal sẽ gặp đội bóng nào tại vòng 1 giải Ngoại hạng Anh 2022/2023?

Liverpool gặp đội nào ở vòng 1 Ngoại hạng Anh 2022/23?

Lịch thi đấu Ngoại hạng Anh 2022/23 đã chính thức được công bố. Liverpool sẽ gặp đội bóng nào tại vòng 1 giải Ngoại hạng Anh 2022/23?

Lịch thi đấu MU tại Ngoại hạng Anh 2022/2023: Gặp khó tháng 10

Thethao.vn cung cấp Lịch thi đấu MU tại Ngoại hạng Anh 2022/2023. Lịch thi đấu của Man Utd tại mùa giải Ngoại hạng Anh Ngoại hạng Anh 2022/2023 được rất nhiều người quan tâm.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

CHÍNH THỨC: Salah gia hạn với Liverpool đến năm 2025

Mohamed Salah vừa cam kết tương lai với Liverpool bằng một bản hợp đồng mới kéo dài đến năm 2025. Thỏa thuận này cũng sẽ giúp anh trở thành cầu thủ hưởng lương cao nhất lịch sử CLB.

Cầu thủ MU ấn tượng mạnh với phong cách huấn luyện của HLV Ten Hag

Tân HLV trưởng Erik ten Hag đã khiến nhiều cầu thủ đội 1 của MU rất "hài lòng" với những phương pháp huấn luyện của ông ở các buổi tập đã qua.

HLV Ten Hag thiết quân luật MU như thời Sir Alex Ferguson

Trong buổi tập đầu tiên của MU dưới triều đại mới, HLV Erik Ten Hag đã ban hành những quy định chỉ được thấy từ thời Sir Alex Ferguson nhằm thắt chặt kỷ luật đội bóng.

Tyrell Malacia, tân binh chuẩn bị gia nhập MU là ai?

Hậu vệ trái của Feyenoord Tyrell Malacia chuẩn bị gia nhập MU trong mùa giải 2022/23 sau khi đôi bên đạt được thỏa thuận.

Petr Cech rời vai trò Cố vấn kỹ thuật tại Chelsea

Petr Cech sẽ không đảm nhiệm vai trò Cố vấn kỹ thuật và hiệu suất thi đấu tại CLB Chelsea kể từ ngày 30/6 tới đây. Ông trở thành nhân vật quan trọng thứ 3 nói lời tạm biệt với sân Stamford Bridge kể từ khi The Blues đổi chủ.

Arsenal hoàn tất thương vụ mua Jesus từ Man City

Nhà báo thể thao Fabrizio Romano khẳng định thương vụ Arsenal mua Gabriel Jesus từ Man City đã hoàn tất.

Maguire cưới bạn thời thơ ấu, tổ chức tiệc xa hoa tại lâu đài Pháp

Ngôi sao của MU và ĐT Anh Harry Maguire tổ chức tiệc mừng đám cưới với Fern Hawkins tại một lâu đài tại Pháp ngày 25/6.

Dấu hiệu MU chuẩn bị đón tân binh đầu tiên dưới thời HLV Erik ten Hag?

Tiền vệ Antony được cho là sẽ rời Ajax gia nhập MU trong thời gian tới để tái hợp HLV Erik ten Hag.

MU gặp đội nào trong lần gần nhất du đấu Thái Lan, kết quả ra sao?

Thái Lan là 1 trong những điểm đến trong chuyến du đấu mùa hè 2022 của MU. Đây sẽ là lần đầu tiên Quỷ đỏ trở lại Xứ Chùa Vàng đá giao hữu sau 9 năm.

Man City đạt thỏa thuận chiêu mộ mục tiêu của MU Kalvin Phillips

CLB Man City đã có thỏa thuận chiêu mộ Kalvin Phillips từ Leeds với giá 45 triệu bảng. Tiền vệ 26 tuổi được cho là sẽ ký hợp đồng ít nhất 4 năm với CLB mới.

Giao hữu quốc tế
Istanbul BB
21:45
Metalist Kharkiv
Young Boys
22:00
Stade Ouchy
Kecskemeti TE
22:00
Bekescsaba
Guingamp
22:00
Chamois Niortais
Legia Warszawa
22:00
Motor Lublin
Csakvari TK
22:00
Ivancsa
Trenkwalder Admira Wacker
22:00
CS Universitatea Craiova
Universitaea Cluj
22:30
ZNK Osijek
Hamburger SV
22:30
Aris Thessaloniki
FK Kosice
22:30
Resovia Rzeszow
Eintracht Braunschweig
22:30
Swift Hesperange
Valenciennes
22:59
UNFP
Stade Lavallois MFC
22:59
Concarneau
Hamburger SV (Youth)
22:59
VFB Lubeck
ASK Bravo Publikum
22:59
Rijeka
FAC Team Fur Wien
22:59
NK Mura 05
Dinamo Zagreb
22:59
Spartak Trnava
MSV Duisburg
22:59
Preuben Munster
Schweinfurt 05 FC
22:59
FSV Frankfurt
Slavia Sofia
23:00
Sportist Svoge
Domzale
23:30
Jadran Dekani
NK Publikum Celje
23:30
HNK Gorica
SC Kalsdorf
23:30
Grazer AK
TSV Rain Am Lech
23:30
FC Augsburg II
Tus Dassendorf
00:00
Holstein Kiel II
SC Cambuur
00:00
SV Meppen
Sturm Graz (Youth)
00:00
Deutschlandsberger SC
Eckernforder SV
00:00
Phonix Lubeck
SC Gleisdorf
00:00
SC Furstenfeld
FK Nizhny Novgorod
00:00
FK Sochi
Rot-Weiss Essen
00:00
Monchengladbach
SV Frisia 03
00:30
ETSV Weiche Flensburg
Undy Athletic
01:00
Newport County
Haringey Borough
01:00
Leyton Orient
Hitchin Town
01:00
Luton Town
Penrith AFC
01:00
Carlisle United
Tiverton Town
01:00
Exeter City
Rotherham United
01:00
Parkgate
Dereham
01:00
Norwich City
Irvine Meadow
01:30
Stranraer
Bradford City
01:30
Bradford Park Avenue
Forres Mechanics
02:00
Elgin City
Giao Hữu ĐTQG
Estonia U17
21:30
Latvia U17
Italy (nữ)
22:00
Spain (nữ)
Norway (nữ)U16
22:59
Iceland (nữ) U16
France (nữ)
02:10
Vietnam (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 12
GIF Sundsvall
00:00
Malmo FF
VĐQG Mexico
Vòng 1
Necaxa
07:00
Toluca
Mazatlan FC
09:05
Puebla
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 24
Blaublitz Akita
12:00
Renofa Yamaguchi
VĐQG Ireland
Vòng 22
Bohemians
01:45
Derry City
Dundalk
01:45
UC Dublin
St. Patricks Athletic
01:45
Drogheda United
Finn Harps
02:00
Shamrock Rovers
VĐQG Chile
Vòng 16
Everton CD
05:00
Colo Colo
VĐQG Argentina
Vòng 6
Central Cordoba SDE
05:00
Argentinos juniors
Boca Juniors
07:30
Banfield
Korea League 4
Vòng 21
Goyang FC
12:00
Yeoju Sejong
Kazakhstan Premier League
Vòng 16
FK Arys
22:00
Tobol Kostanai
Canadian Premier League
Vòng 7
FC Edmonton
05:00
York 9 FC
FFSA Premier League
Vòng 17
West Torrens Birkalla
12:00
Croydon Kings
Australia U20
Vòng 15
Perth Glory FC U20
10:00
Stirling Macedonia U20
Gwelup Croatia U20
12:00
Bayswater U20
Cockburn City U20
12:00
Inglewood United U20
Perth RedStar FC U20
12:00
FloreatAthena U20
Balcatta U20
12:00
Armadale SC U20
Sorrento F.C. U20
12:00
Pires U20
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
New York Red Bulls B
06:00
Pittsburgh Riverhounds
Colorado Springs Switchbacks FC
08:00
Sacramento Republic FC
Los Angeles Galaxy II
09:30
Oakland Roots
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
El Mokawloon El Arab
01:00
El Gounah
Faroe Islands Division 1
Vòng
HBTorshavn II
22:00
TB/FCS/Royn
VCK U19 Châu Âu
Chung kết
U19 Anh
01:00
Israel U19
Kyrgyzstan Top Liga
Vòng
FC Ilbirs
21:30
Nur Batken
NSW Premier League
Vòng 18
Northbridge Bulls
12:00
Ted Reiter Mountain City Rovers
Northern NSW U20 League
Vòng
Sutherland Sharks U20
10:30
APIA Leichhardt Tigers U20
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 4
Club Atletico Acassuso
01:30
Argentino de Quilmes
Latvian Higher League
Vòng 20
FK Liepaja
22:00
Riga FC
USA Women
Vòng 7
Houston Dash (nữ)
07:30
Kansas City NWSL (nữ)
OL Reign Reign (nữ)
09:00
North Carolina (nữ)
Angel City FC (nữ)
09:30
Portland Thorns FC (nữ)
Victorian State League Division 1
Vòng 16
FC Bulleen Lions
12:00
Goulburn Valley Suns
Moreland City
12:00
Langwarrin
North Geelong Warriors
12:00
Brunswick City
Hạng nhất Iceland
Vòng 9
Kordrengir
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Fylkir
02:15
Afturelding
Grindavik
02:15
UMF Selfoss
Vestri
03:00
KV Vesturbaer
ACT Premier League
Vòng 12
West Canberra Wanderers
11:15
Monaro Panthers
Canberra Olympic
12:00
Cooma Tigers
USA USL League Two
Vòng
FC Motown
06:00
Cedar star
Patuxent FA
06:00
Virginia Beach City
Kings Hammer FC
06:00
Toledo Villa FC
Ocean City Noreasters
06:00
Real Central NJ
West Mass Pioneers
06:30
Seacoast Utd Phantoms
Lithuania - 2.Division
Vòng 14
FK Trakai II
22:00
Siauliai B
FK Neptunas Klaipeda
22:59
Babrungas
Alytis Alytus Dainava
22:59
Nevezis Kedainiai
Alytis Alytus Dainava
22:59
Nevezis Kedainiai
FK Neptunas Klaipeda
22:59
Babrungas
Jordan
Vòng 9
Shabab AlOrdon
22:00
Sahab SC
Ramtha Club
00:30
Maan
Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Vòng 1
Nordvarmland FF
00:00
Karlstad BK
Hạng 3 Iceland
Vòng
IH Hafnarfjordur
02:15
UMF Vidir
Augnablik Kopavogur
02:15
KFS Vestmannaeyjar
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 12
Gnistan Helsinki
22:30
KPV
JaPS
22:30
TPS Turku
KTP Kotka
22:30
MP MIKELI
Hạng 2 Paraguay
Vòng 15
3 De Febrero
04:00
Deportivo Santani
Rubio nu
06:15
Atyra FC
Brazil Serie B
Vòng 16
Chapecoense SC
05:00
Sampaio Correa
Brusque FC
07:30
Operario Ferroviario PR
Cruzeiro (MG)
07:30
Vila Nova
Giải trẻ Peru
Vòng
Universidad San Martin Reserves
22:59
Deportivo Municipal Reserves
Ireland First Division
Vòng 23
Salthill Devon Galway
01:45
Waterford United
Cobh Ramblers
01:45
Treaty United
Wexford (Youth)
01:45
Athlone Town
Bray Wanderers
01:45
Cork City
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
EIF Academy
22:00
LePa
JJK/2
22:59
LehPa Kontiolahti
TiPS
22:59
Malmin Palloseura Helsinki
HPS
22:59
PKKU II
Ponnistajat
23:15
Puiu
AC Barca
23:30
JPS
Kings
00:00
SaPa Pieksamaki
Valtti
00:15
Atlantis II
Nhật Bản Football League
Vòng 14
Verspah Oita
11:00
Yokogawa Musashino
Osaka FC
12:00
Run Mel Aomori
Bolivia Primera Division
Vòng 1
Real Santa Cruz
02:00
Universitario de Sucre
Independiente Petrolero
06:30
Universitario De Vinto
Ngoại hạng Sudan
Vòng 23
Hay Al-Arab
00:15
Tuti SC Khartoum
Ahli Al Khartoum
00:15
Al-Hilal Omdurman
Wad Nobawi
00:15
Hilal Alsahel
Al Ahly Shendi
00:15
Amal Atbara
VĐQG Peru
Vòng 19
Inti Gas Deportes
03:30
Academia Deportiva Cantolao
Australia Victoria State League
Vòng
Melbourne City NPL
12:00
North Sunshine Eagles
Box Hill United SC
12:00
Ballarat City FC
Whittlesea Ranges
12:00
Geelong Sc
BRA D4
Santa Cruz PE
02:00
Juazeirense
Cianorte PR
02:00
Oeste
EC Jacuipense
02:00
Alagoinhas Atletico BA
CEO Varzeagrandense
02:00
Ceilandia DF
Real Noroeste
02:00
Ferroviario CE
Humaita AC
02:00
Rio Branco AC
Afogados da Ingazeira FC
02:00
America FC Natal RN
Costa Rica MS
02:00
Ipora EC
Anapolis FC
02:00
Gremio Anapolis
EC Prospera
02:00
Juventus SC
Sousa PB
02:00
Sao Paulo Crystal FC
Marcilio Dias SC
02:00
Azuriz FC
Icasa CE
02:00
Crato CE
Pouso Alegre
02:00
Uniao Recreativa dos Trabalhadores MG/URT
Aimore RS
02:00
Caxias RS
CS Sergipe
02:00
ASA AL
Portuguesa RJ
02:00
Perolas Negras
Pacajus
06:00
Tocantinopolis
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 7
Kiffen Helsinki
22:59
Lahden Reipas
Brazil Youth
Vòng bảng
Cruzeiro (Youth)
05:00
Bahia (Youth)
Libyan Premier League
Vòng
Dhahra Tripoli
22:00
Al Khmes
Chile Primera B
Vòng 18
Municipal Iquique
07:30
Santiago Wanderers
Deportes Recoleta
07:30
Union San Felipe
Hạng 4 Nauy
Vòng
Elverum
00:00
Raufoss IL B
Djerv 1919
01:00
Vidar
J-League Division 2
Vòng 14
Yamato Sylphid (nữ)
11:00
Okayama Yunogo Belle (nữ)
Veertien Mie (nữ)
11:00
Diavorosso Hiroshima (nữ)
Kibi International University (nữ)
11:00
JFA Academy Fukushima (nữ)
VĐQG Uruguay
Vòng 4
Nacional Montevideo
06:00
Plaza Colonia
Columbia U19 League
Vòng
Boca Juniors De Cali U19
22:00
America de Cali U19
Argentine Division 2
Vòng 22
Belgrano
05:10
Almagro
TAS Premier League
Vòng 12
South Hobart
11:00
Devonport City
Riverside Olympic
11:30
Hobart Zebras
Maldives Premier League
Vòng
Club Eagles
22:59
Da Grande SC
VĐQG Paraguay
Vòng 22
Guairena
04:00
FC Nacional Asuncion
Sol de America
06:15
Sportivo Ameliano
Australia Capital Territory Premier League Women
Vòng
Belconnen United (nữ)
12:00
Canberra FC (nữ)
Gambia GFA League
Vòng
WAA Banjul
22:59
Wallidan
VIC Premier League
Vòng 20
Eastern Lions SC
12:00
South Melbourne
Avondale FC
12:00
Dandenong Thunder
Estonia Champions League
Vòng 19
Levadia Tallinn
22:00
JK Tallinna Kalev
Australia Victorian Premier League U20
Vòng 20
Avondale FC U20
09:15
Dandenong Thunder U20
Eastern Lions U20
09:15
South Melbourne U20
Green Gully Cavaliers U20
12:00
Bentleigh greens U20
Lithuania - 1.Division
Vòng 18
FK Zalgiris Vilnius
22:59
Hegelmann Litauen
Iceland
Vòng 11
KR Reykjavik
02:15
Vikingur Reykjavik
BRA SPC
Vòng 1
XV de Piracicaba
06:00
Lemense SP
VIC Women’s Premier League
Vòng 14
Alamein (nữ)
12:00
Calder United SC (nữ)
Heidelberg United (nữ)
12:00
FC Bulleen Lions (nữ)
Uzbek League
Vòng 13
OTMK Olmaliq
22:00
Navbahor Namangan
VĐQG Ai Cập
Vòng 18
EL Ahly
02:00
Ismaily
Cameroon Elite One
Vòng
Yafoot FC
00:30
Panthere Sportive du Nde
NSW-N Premier League
Vòng 17
Adamstown Rosebuds FC
11:00
Broadmeadow Magic
Lambton Jarvis
11:00
Lake Macquarie
Maitland
12:00
Weston Workers FC
Australia Capital Territory U23 League
Vòng
Canberra Olympic U23
09:30
Cooma Tigers U23

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá