Kết quả bóng đá MU vs Brighton: Thua đau ngày mở màn

Kết quả bóng đá vòng 1 Ngoại hạng Anh mùa giải 2022/23, Manchester United vs Brighton & Hove Albion. Chơi trên sân nhà, nhưng MU đã bất ngờ để thua đối thủ dưới cơ trong ngày mở màn mùa giải mới.

Bước vào trận đấu đầu tiên của mùa giải 2022/23, HLV Erik ten Hag đã "nói sao làm vậy" bằng việc cất Ronaldo trên ghế dự bị. CR7 phải nhường chỗ cho 2 người đàn em Sancho và Rashford trên hàng công. Dù vậy, diễn biến nửa đầu trận đấu sau đó cho thấy Ten Hag dường như đã tính toán sai.

Kết quả bóng đá MU vs Brighton: Thua đau ngày mở màn - Ảnh 2
Ronaldo chỉ được tung vào sân ở hiệp 2

Được chơi trên sân nhà và mạnh hơn hẳn so với đối thủ, nhưng MU lại gặp khó trong triển khai bóng. Họ tấn công bế tắc, đồng thời mắc nhiều sai lầm ở hàng thủ. Tận dụng điều đó, đội khách Brighton đã khi 2 bàn thắng trong hiệp 1 đều do công của Pascal Gross, qua đó tạm dẫn trước với tỷ số 2-0.

Để phá vỡ thế bế tắc, Ten Hag tăng cường hàng công trong hiệp 2 bằng việc tung Ronaldo vào sân thay Fred. Bên cạnh Sancho và Rashford ở 2 bên cánh, hỗ trợ cho CR7 ghi bàn còn có Bruno Fernandes và Eriksen. Dù vật, người giúp MU rút ngắn cách biệt lại là một cầu thủ của đội khách.

Kết quả bóng đá MU vs Brighton: Thua đau ngày mở màn - Ảnh 1
Gross lập cú đúp cho đội khách

Phút 68, từ quả đá phạt góc bên cánh trái của Bruno Fernandes, hàng thủ Brighton có một phen rối loạn. Thủ môn Robert Sanchez đón sai điểm rơi khiến bóng đập vào vai Dalot rồi bay về phía khung thành. Trong nỗ lực lùi về cứu bóng, tiền vệ Alexis MacAllister vô tình đá phản lưới nhà.

Sau khi kiểm tra bằng công nghệ VAR, trọng tài công nhận bàn thắng cho MU. Có bàn gỡ, các cầu thủ đội chủ nhà liên tục tràn lên nhằm tìm kiếm cơ hội gỡ hòa. Van de Beek được tung vào sân để thay McTominay nhằm tăng cường hàng công, nhưng đến phút thi đấu chính thức cuối cùng, tỷ số vẫn là 2-1 nghiêng về đội khách.

Kết quả bóng đá MU vs Brighton: Thua đau ngày mở màn - Ảnh 3
Thông số trận MU vs Brighton

Bước vào thời gian bù giờ, HLV Ten Hag chơi canh bạc tất tay. Malacia, Elanga và Garnacho vào sân thay Shaw, Sancho và Bruno. Tuy nhiên, không có gì thay đổi ở tỷ số trận đấu. MU nhận thất bại chung cuộc với tỷ số 1-2, qua đó áp lực sớm đè nặng lên vai Ten Hag.

TIN LIÊN QUAN

PSG vượt Real Madrid và MU, tiến sát tân binh thứ 5 trong hè 2022

Tiền vệ người Tây Ban Nha, Fabian Ruiz đang ở rất gần PSG sau thời gian dài được đồn đoán với Real Madrid cũng như MU.

Wayne Rooney khuyên MU bán Cristiano Ronaldo ngay hè này

Cựu danh thủ của MU Wayne Rooney cho rằng đội bóng cũ nên bán Ronaldo để HLV Erik ten Hag có thể xây dựng một đội bóng cạnh tranh cho ngôi vô địch.

Đội hình MU vs Brighton, vòng 1 Ngoại hạng Anh: Ronaldo 'ra rìa'

Đội hình Manchester United vs Brighton & Hove Albion, vòng 1 Ngoại hạng Anh mùa giải 2022/23. Ngay trong trận khai màn mùa giải mới, HLV Erik ten Hag đã sử dụng Christian Eriksen trong đội hình xuất phát của MU, còn Ronaldo phải ngồi ngoài.

Ronaldo ngồi bĩu môi trên ghế dự bị khi thấy MU thủng lưới

Phải ngồi dự bị trong trận đấu đầu mùa giải giữa Manchester United và Brighton & Hove Albion, tiền đạo Cristiano Ronaldo đã có 'hành động lạ' khi chứng kiến đội nhà nhận bàn thua.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Rashford sẵn sàng đá derby Manchester, tiếp thêm tự tin cho MU

Tiền đạo Marcus Rashford đã bình phục chấn thương và đủ khả năng góp mặt ở trận derby Manchester chủ nhật tuần này.

Chelsea đón 3 ngôi sao trở lại trước trận đầu của HLV Potter ở Ngoại hạng Anh

Tiền vệ N’Golo Kante đã trở lại tập luyện sau khoảng 1 tháng rưỡi vắng mặt vì chấn thương trong khi Christian Pulisic và Edouard Mendy đều sẵn sàng cho trận đấu giữa Chelsea với Crystal Palace.

Cựu sao Chelsea John Obi Mikel thông báo giải nghệ ở tuổi 35

John Obi Mikel, tiền vệ người Nigeria từng có hơn 1 thập kỷ khoác áo Chelsea đã chính thức giải nghệ ở tuổi 35.

Man City chịu tổn thất lớn trước thềm derby Manchester

Trung vệ John Stones đã dính chấn thương ở trận Anh vs Đức rạng sáng nay và có thể vắng mặt khi Man City tiếp đón MU vào cuối tuần.

Eric Cantona bị từ chối thẳng thừng khi đề xuất vai trò mới tại MU

Trong buổi trò chuyện mới đây cùng The Athletic, huyền thoại MU Eric Cantona chia sẻ việc ông từng bị Ed Woodward thẳng thừng từ chối khi đề xuất vai trò mới trong ban lãnh đạo MU.

Salah được ĐT Ai Cập ‘đặc cách’, tiếp sức cho Liverpool vượt khủng hoảng

Ngôi sao Mohamed Salah đã được đội tuyển Ai Cập cho phép trở lại Liverpool sớm thay vì tham gia thêm 1 trận giao hữu.

Bạn gái Ronaldo: Mất đi con trai là khoảnh khắc tồi tệ nhất đời tôi

Georgina Rodriguez, bạn gái của Cristiano Ronaldo sẽ chia sẻ về tình trạng của cô sau sự ra đi đầy thương tiếc của bé trai chưa kịp chào đời trong mùa 2 phim tài liệu về chính mình.

Ronaldo bị LĐBĐ Anh buộc tội sau vụ việc đập điện thoại CĐV Everton

Cristiano Ronaldo vừa bị phía LĐBĐ Anh (FA) buộc tội vì hành vi không đúng mực sau trận đấu với Everton vào hồi tháng 4 năm ngoái.

HLV Ten Hag và Rashford lọt đề cử cho giải thưởng tháng của Ngoại hạng Anh

Với việc giúp MU giành 2 chiến thắng, HLV Erik ten Hag cùng tiền đạo Marcus Rashford đã xuất hiện ở danh sách đề cử cho giải thưởng tháng 9 của Ngoại hạng Anh.

Chelsea chính thức… vồ hụt giám đốc từng phát hiện ra Haaland

Giám đốc thể thao Christoph Freund đã chính thức ở lại CLB Áo Red Bull Salzburg thay vì nhận lời đảm nhận vai trò tương tự tại Chelsea.

Trung Quốc
Vòng 18
Shanghai Port
16:30
Chengdu Better City FC
Wuhan FC
18:30
Cangzhou Mighty Lions
Dalian Pro
18:30
Shanghai Shenhua
VĐQG Brazil
Vòng 28
Coritiba PR
05:00
Ceara
Fortaleza
05:00
Flamengo
Fluminense RJ
05:00
Juventude
Corinthians Paulista (SP)
05:00
Atletico Clube Goianiense
Cuiaba
07:00
America MG
Internacional RS
07:45
Bragantino
Goias
07:45
Botafogo RJ
Atletico Mineiro
07:45
Palmeiras
Giao Hữu ĐTQG
Mexico (nữ) U17
16:30
Sweden (nữ) U17
Costa Rica U17
22:59
Nicaragua U17
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
Arda
00:15
FC Hebar Pazardzhik
VĐQG Argentina
Vòng 22
Barracas Central
01:30
Gimnasia La Plata
Hạng 2 Nga
Vòng 13
Balashikha
18:00
SKA Khabarovsk II
Saturn Moscow
22:59
Dinamo Vladivostok
Hạng 2 Mexico
Vòng 15
Celaya FC
05:00
CF Atlante
Cancun FC
07:05
CD Alacranes de Durango
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Leones Negros
Monarcas Morelia
05:00
Tepatitlan de Morelos
Club Chivas Tapatio
07:05
Venados FC
Atletico La Paz
09:05
Alebrijes de Oaxaca
Hạng 2 Serbia
Vòng 11
FK Graficar Beograd
20:00
Sevojno Uzice
Bulgaria B PFG
Vòng 11
FC Maritsa 1921
21:00
PFK Montana
Tanzania Ligue 1
Vòng 5
Dodoma Jiji FC
18:00
Geita Gold
Ruvu Shooting
20:00
Coastal Union
Ihefu SC
20:00
Young Africans
Colombia Copa Cup
finals
Atletico Junior Barranquilla
08:00
Millonarios
Indonesia Super League
Vòng 11
Barito Putera
16:00
Persik Kediri
Persis Solo FC
16:00
PSM Makassar
PSS Sleman
20:30
Persita Tangerang
Hạng nhất Mỹ
Vòng 9
Atlanta United FC II
06:30
Indy Eleven
Tampa Bay Rowdies
07:00
El Paso Locomotive FC
Sacramento Republic FC
09:00
Phoenix Rising FC
Cúp nữ Châu Âu
Qual.2
Roma CF (nữ)
19:30
Sparta Praha (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
00:00
Real Sociedad (nữ)
Brazil Paulista Women's League
Ferroviaria SP (nữ)
05:00
Sao Bernardo/SP(nữ)
Realidade Jovem/SP (nữ)
01:00
Pinda SC (nữ)
Palmeiras SP (nữ)
05:30
Portuguesa Desportos (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 14
Deportes Quindio
03:00
Atletico Huila
India Delhi Senior Division
Vòng
Indian Air Force
14:45
Garhwal FC
Sudeva Moonlight FC
17:30
Delhi FC
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 13
Independiente Santa Fe
08:00
Atletico Nacional Medellin
Brazil Youth cup
Vòng 1
Sao Raimundo-RR Youth
03:00
Andira AC Youth
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 30
Guayaquil SC
03:00
Libertad FC
CD Puerto Quito
03:00
CD El Nacional
Sociedad Deportivo Quito
07:00
SC Imbabura
England FA Women Super League
Vòng 1
Everton FC (nữ)
00:30
Leicester City (nữ)
Phần Lan
Vòng 1
Honka Espoo
22:00
HJK Helsinki
Israel C League
Vòng
Ahi Acre
23:30
Hapoel Ironi Sefad
AC Hamachtesh Givataim
00:30
Hapoel Mahane Yehuda
Hapoel Sandala Gilboa
05:00
Maccabi Neve Shaanan Eldad
Nicaragua Liga de Ascenso
Vòng
FC Esteli
04:00
Las Sabanas FC
Deportivo Masaya
04:00
San Judas
CD Junior Managua
04:00
Bravos Primavera
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 11
Hobro
00:00
Fremad Amager
Cúp Liên Đoàn Oman
Vòng bảng
al bashaer
19:50
Al Oruba Sur
Uruguay Cup
Vòng 4
CA Penarol
06:30
Boston River
Defensor Sporting Montevideo
06:30
CA River Plate
CS Cerrito
07:00
Torque
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 24
Kvarnsvedens IK
00:00
Korsnas IF FK
Jordan
Vòng 18
Sahab SC
22:00
Shabab AlOrdon
Maan
00:30
Al-Jazeera
Chile Cup
Quarterfinals
Cobreloa
03:30
CD Magallanes
Israel Women First National
Vòng 2
Hapoel Petah Tikva (nữ)
18:00
Hapoel Jerusalem (nữ)
AS Tel Aviv University (nữ)
18:00
Maccabi Hadera (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:30
Maccabi Emekheifer (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
22:59
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Brazil Serie B
Vòng 32
Ponte Preta
05:00
Cruzeiro (MG)
Sport Club Recife PE
07:45
Nautico (PE)
Tombense
05:00
Gremio Novorizontin
Vasco da Gama
07:30
Londrina PR
Denmark 2 Division Women
Vòng
Olstykke (nữ)
23:30
Solrod (nữ)
Algeria U20 Youth League
Vòng
RC Arba U21
22:00
MC El Bayadh U21
Paradou AC U21
22:00
USM Khenchela U21
ES Setif U21
22:00
CS Constantine U21
US Biskra U21
22:00
NC Magra U21
Honduras Liga de Ascenso
Vòng
Villanueva FC
04:30
CA Independiente Siguatepeque
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
FC Inter II
22:30
PIF Parainen II
FC Melody
00:00
TPV Tampere
TP-T
00:00
NOPS
LePa
00:05
EIF Academy
Toolon Taisto
00:15
MPS
Atlantis II
00:15
Valtti
Cúp Quốc Gia Argentina
Quarterfinals
Patronato Parana
05:00
River Plate
Boca Juniors
08:00
Quilmes
Ecuador Cup
Independiente Jose Teran
07:00
Mushuc Runa
Turkmenistan
Vòng 11
HTTU Asgabat
20:00
Energetik Mary
FC MERW
20:00
Nebitchi
VĐQG Peru
Vòng 13
Sport Huancayo
03:30
Deportivo Municipal
Carlos Manucci
07:00
Inti Gas Deportes
Atletico Grau
01:00
Sport Boys
Sporting Cristal
01:00
AD Tarma
FBC Melgar
03:30
EM Deportivo Binacional
Cúp Quốc Gia Paraguay
Quarterfinals
FC Nacional Asuncion
03:30
Tacuary
Libertad
06:00
Guarani CA
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Sichuan Jiuniu
14:30
Nantong Zhiyun
Nanjing City
14:30
Xinjiang Tianshan Leopard
Shenyang City Public
14:30
Suzhou Dongwu
Shijiazhuang Kungfu
14:30
Bei Li Gong
U21 Ukraina
Vòng 5
Veres Rivne U21
17:00
Rukh Vynnyky U21
Metalist 1925 Kharkiv(U21)
17:00
Kolos Kovalivka U21
Primera Division de El Salvador
Vòng 4
Atletico Marte
03:00
CD FAS
Santa Tecla
03:00
Alianza San Salvador
Jocoro FC
04:00
Luis Angel Firpo
CD Platense Municipal Zacatecoluca
04:15
CD Dragon
Aguila
04:30
CD Chalatenango
Hạng 3 Mexico
Faraones Texcoco
04:00
Deportivo Tulancingo II
Atletico Pachuca
04:00
Club Hidalguense
Mexico Liga TDP
Vòng
Deportiva Venados
04:00
Leviatan FC
Ciervos FC
04:00
Club Atletico Angelopolis
U.A. Zacatecas
04:00
Mineros de Fresnillo
Tritones Vallarta MFC
04:00
Los Cabos United
Aguacateros CDU
04:00
CD Inter Queretaro
Escorpiones FC
04:00
Sporting Canamy
Deportivo Tulancingo
00:00
Tampico Madero
Yalmakan FC
04:00
Cafetaleros de Tapachula
Montaneses FC
04:00
Pachuca II
Lobos ULM
04:00
Gavilanes FC Matamoros
Catedraticos Elite
04:30
Reboceros de La Piedad
Panama
Vòng 12
Veraguas FC
04:00
CA Independente
El Salvador Reserves League
Jocoro FC Reserves
03:00
CD Luis Angel Firpo Reserves
Santa Tecla U20
04:00
Alianza FC Reserves
Germany Oberliga NOFV
Vòng
FC Giessen
00:00
TuS Dietkirchen
VfL Oldenburg
00:30
FC Hansa Luneburg
TuS Bersenbruck
01:00
SC Spelle-Venhaus
Hạng 2 Venezuela
Vòng
Atletico La Cruz
04:30
Angostura FC
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
22:59
Societe Omnisports De L'Armee
El Salvador Segunda Division
Vòng
CD Titan
04:00
Once Lobos Chalchuapa
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 2
Diyarbakirspor
18:00
Karsspor
Dai Lin Jissbon
19:00
Yeni Amasya Spor
Menemen Belediye Spor
21:00
The state of Bay
Eskisehirspor
00:00
Musspor
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng bảng
Terek Grozny
19:00
Rostov FK
Fakel
21:30
Krylya Sovetov
Spartak Moscow
00:30
Zenit St. Petersburg
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng
PFC Neftchi II
18:30
Zaqatala FK
Sabayi II
18:30
Qarabag II
Qaradag Lokbatan
18:30
FK Mughan
Panama Liga Prom
Vòng
UMECIT
04:00
Sporting San Miguelito Reserves
Uzbek League
Vòng 20
Lokomotiv Tashkent
21:00
Neftchi Fargona
Qizilqum Zarafshon
21:00
Metallurg Bekobod
VĐQG Costa Rica
Vòng 15
Puntarenas
08:00
Guadalupe FC
Deportivo Saprissa
09:00
AD Guanacasteca
Santos De Guapiles
06:00
Perez Zeledon
Cartagines Deportiva SA
09:00
Alajuelense
Sporting San Jose
09:00
AD San Carlos
Macau FA Cup
Cheng Fung
18:30
Benfica de Macau
Cúp quốc gia Romania
Vòng 4
FC Brasov
20:00
Hermannstadt
Alexandria
20:30
FK Csikszereda Miercurea Ciuc
Concordia Chiajna
22:45
Universitaea Cluj
Luceafarul Oradea
01:30
Dinamo Bucuresti

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá