Lịch thi đấu vòng loại U23 Châu Á 2022, Lịch U23 Việt Nam hôm nay

Tiểu Áp

Thứ hai, 18/10/2021 16:50 (GMT+7)

Lịch thi đấu vòng loại U23 Châu Á 2022 hôm nay. Xem lịch trực tiếp U23 Việt Nam tại vòng loại U23 châu Á năm 2022 mới nhất.

Chủ Đề: ĐT U23 Việt Nam tại vòng loại U23 Châu Á 2022

Vòng loại U23 châu Á 2022 là giải đấu hấp dẫn, quy tụ tất cả các đội bóng của khu vực châu Á tranh tài để tìm ra lứa trẻ xuất sắc nhất châu lục. ĐT U23 Việt Nam từng giành ngôi Á quân năm 2018 và chúng ta được đánh giá là một trong những đội có thành tích tốt nhất giải.

U23 Việt Nam nằm ở bảng I có Myanmar và Đài Bắc Trung Hoa. Địa điểm tổ chức các trận đấu tại bảng I đều diễn ra trên SVĐ Dolon Omurzakov, Bishkek, Kyrgyzstan.

Lịch trực tiếp U23 Việt Nam

Ngày Giờ Trận đấu
27/10 17h00 U23 Đài Loan (Trung Quốc) 0-1 U23 Việt Nam
02/11 17h00 U23 Việt Nam - U23 Myanmar

 

Lịch thi đấu vòng loại U23 Châu Á 2022

Ngày Giờ Trận đấu
Lượt trận thứ nhất
23/10 11:00 U23 Campuchia   U23 Hong Kong (Trung Quốc)
25/10 - U23 Iraq   U23 Maldives
25/10 - U23 Bahrain   U23 Afghanistan
25/10 10:00 U23 Thái Lan   U23 Mông Cổ
25/10 14:00 U23 Malaysia   U23 Lào
25/10 16:00 U23 Hàn Quốc   U23 Philippines
25/10 18:00 U23 Iran   U23 Nepal
25/10 19:00 U23 Singapore   U23 Timor-Leste
25/10 19:50 U23 UAE   U23 Kyrgyz Republic
25/10 21:00 U23 Tajikistan   U23 Lebanon
25/10 21:35 U23 Saudi Arabia   U23 Uzbekistan
25/10 22:00 U23 Qatar   U23 Yemen
25/10 23:00 U23 Turkmenistan   U23 Jordan
25/10 23:30 U23 Oman   U23 Ấn Độ
26/10 00:00 U23 Syria   U23 Sri Lanka
26/10 00:35 U23 Bangladesh   U23 Kuwait
27/10 - U23 Australia   U23 Brunei
27/10 - U23 Đài Loan (Trung Quốc)   U23 Việt Nam
27/10 19:00 U23 Indonesia   U23 Australia
Lượt trận thứ hai
26/10 11:00 U23 Nhật Bản   U23 Campuchia
28/10 - U23 Maldives   U23 Bahrain
28/10 - U23 Afghanistan   U23 Iraq
28/10 10:00 U23 Mông Cổ   U23 Malaysia
28/10 14:00 U23 Lào   U23 Thái Lan
28/10 16:00 U23 Timor-Leste   U23 Hàn Quốc
28/10 18:00 U23 Lebanon   U23 Iran
28/10 19:00 U23 Philippines   U23 Singapore
28/10 19:50 U23 Kyrgyz Republic   U23 Oman
28/10 21:00 U23 Nepal   U23 Tajikistan
28/10 21:35 U23 Uzbekistan   U23 Bangladesh
28/10 22:00 U23 Sri Lanka   U23 Qatar
28/10 23:00 U23 Palestine   U23 Turkmenistan
28/10 23:30 U23 Ấn Độ   U23 UAE
29/10 00:00 U23 Yemen   U23 Syria
29/10 00:35 U23 Kuwait   U23 Saudi Arabia
29/10 - U23 Brunei   U23 Trung Quốc
30/10 - U23 Myanmar   U23 Đài Loan (Trung Quốc)
30/10 19:00 U23 Trung Quốc   U23 Indonesia
Lượt trận cuối
28/10 11:00 U23 Hong Kong (Trung Quốc)   U23 Nhật Bản
31/10 05:00 U23 Iraq   U23 Bahrain
31/10 05:00 U23 Afghanistan   U23 Maldives
31/10 05:00 U23 Indonesia   U23 Brunei
31/10 10:00 U23 Thái Lan   U23 Malaysia
31/10 14:00 U23 Lào   U23 Mông Cổ
31/10 16:00 U23 Timor-Leste   U23 Philippines
31/10 18:00 U23 Lebanon   U23 Nepal
31/10 19:00 U23 Hàn Quốc   U23 Singapore
31/10 19:50 U23 UAE   U23 Oman
31/10 21:00 U23 Iran   U23 Tajikistan
31/10 21:00 U23 Saudi Arabia   U23 Bangladesh
31/10 22:00 U23 Syria   U23 Qatar
31/10 22:00 U23 Yemen   U23 Sri Lanka
31/10 23:00 U23 Jordan   U23 Palestine
31/10 23:30 U23 Ấn Độ   U23 Kyrgyz Republic
01/11 00:00 U23 Kuwait   U23 Uzbekistan
02/11 - U23 Việt Nam   U23 Myanmar
02/11 19:00 U23 Australia   U23 Trung Quốc

 

Danh sách các bảng đấu tại vòng loại U23 Châu Á 2022

Bảng A:  Syria, Qatar, Yemen, Sri Lanka

Bảng B: Iran, Tajkistan, Liban, Nepal

Bảng C:  Iraq, Bahrain, Afganistan, Maldives

Bảng D: Ả Rập Xê Út, Bangladesh, Kuwait, Uzbekistan

Bảng E: UAE, Oman, Ấn Độ, Kyrgyzstan

Bảng F: Jordan, Palestine, Turkmenistan

Bảng G: Úc, Indonesia, Trung Quốc, Brunei

Bảng H: Hàn Quốc, Singapore, Đông Timor, Philipines

Bảng I: Việt Nam, Myanmar, Đài Bắc Trung Hoa

Bảng J: Thái Lan, Malaysia, Lào, Mông Cổ

Danh sách cầu thủ U23 Việt Nam tham dự vòng loại U23 Châu Á năm 2022

HLV Park Hang Seo triệu tập danh sách sơ bộ gồm 30 cầu thủ lên tuyển U23 Việt Nam để chuẩn bị cho giải đấu, nhưng số lượng này thay đổi theo thời gian. Bản thân vị chiến lược gia 62 tuổi cũng không trực tiếp chỉ đạo các cầu thủ U23 mà giao lại toàn quyền cho HLV Kim Han Yoon.

Ngày 7/10, ban huấn luyện đội tuyển U23 Việt Nam chốt lại danh sách 21 cầu thủ lên đường tập huấn tại UAE.

Thủ môn (2): Quan Văn Chuẩn (Phú Thọ), Trịnh Xuân Hoàng (Thanh Hóa).

Hậu vệ (7): Đặng Văn Tới (Hà Nội FC), Nguyễn Văn Minh (Hải Phòng), Trần Văn Công (Hồng Lĩnh Hà Tĩnh), Liễu Quang Vinh (SHB Đà Nẵng), Mai Sỹ Hoàng (Sông Lam Nghệ An), Đoàn Anh Việt (Than Quảng Ninh), Cao Trần Hoàng Hùng (Viettel).

Tiền vệ (7): Lê Văn Đô (SHB Đà Nẵng), Trần Bảo Toàn (Hoàng Anh Gia Lai), Mai Xuân Quyết (Nam Định), Nguyễn Văn Việt (Sông Lam Nghệ An), Nguyễn Hai Long (Hà Nội), Nguyễn Trọng Long (TP.Hồ Chí Minh), Nguyễn Hữu Thắng (Viettel).

Tiền đạo (5): Nguyễn Trần Việt Cường (Bình Dương), Trần Văn Đạt (Công An Nhân dân), Lê Xuân Tú (Hà Nội FC), Hồ Thanh Minh (Huế), Nhâm Mạnh Dũng (Viettel).

Thông tin chung 

Giải vô địch U23 châu Á có tên chính thức là AFC U-23 Championship. Giải đấu này chính thức ra đời từ năm 2012, với tiền thân là giải U22 châu Á. Vòng chung kết U23 châu Á được tổ chức 2 năm một lần, với 16 đội tuyển có suất tham dự.

Trong những năm giải đấu trùng với Olympic như 2016 hoặc 2020, hai giải đấu sẽ sử dụng chung kết quả vòng loại. Từ năm 2021, giải đấu này một lần nữa đổi tên thành AFC U-23 Asian Cup. 

AFC U23 Asian Cup 2022 là vòng chung kết thứ 5 trong lịch sử. Trong 4 giải đấu trước đó, 4 đội tuyển khác nhau đã giành chức vô địch, bao gồm Iraq (2013), Nhật Bản (2016), Uzebekistan (2018) và Hàn Quốc (2020).

U23 Việt Nam đã tham dự vòng chung kết U23 Asian Cup 2022 3 lần liên tiếp gần nhất, trong đó năm 2018, chúng ta lọt vào trận đấu cuối cùng. Ở các giải đấu năm 2016 và 2020, U23 Việt Nam đều bị loại từ vòng bảng.

TIN LIÊN QUAN

ĐT U22 Việt Nam sàng lọc đội hình, hướng tới vòng loại U23 châu Á 2022

U23 Việt Nam 17/09/2021

Nhiều thành viên của ĐT U22 Việt Nam đã bị loại, do đó các cầu thủ đang tập trung hết sức chuẩn bị cho vòng loại châu Á 2022.

ĐT U22 Việt Nam thay đổi địa điểm thi đấu vòng loại U23 châu Á 2022

U23 Việt Nam 24/09/2021

Kyrgyzstan sẽ thay thế Đài Bắc Trung Hoa đăng cai bảng đấu của U22 Việt Nam tại vòng loại U23 châu Á 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 7/12: Đại chiến Real Madrid vs Inter Milan

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 7/12. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn.

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 6/12: ĐT Việt Nam thi đấu

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 6/12. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn.

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 5/12: AFF Cup khởi tranh, MU thi đấu

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 5/12. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn.

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 4/12: Đại chiến Dortmund vs Bayern Munich

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 4/12. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu VĐQG Mexico 2021/2022, LTĐ bóng đá Liga Mexico

Lịch thi đấu VĐQG Mexico 2021/2022 hôm nay. Thethao.vn cập nhật lịch phát sóng trực tiếp Liga Mexico khu vực CONCACAF (Bắc, Trung Mỹ và Caribe) nhanh chóng, chính xác nhất

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 3/12: Granada gặp Alaves

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 3/12. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu giải VĐQG Hàn Quốc, ltđ K-League 2021 hôm nay

Lịch thi đấu VĐQG Hàn Quốc 2021 hôm nay. Thethao.vn liên tục cập nhật lịch phát sóng trực tiếp bóng đá giải K-League mùa giải 2021/2022 mới nhất hôm nay.

Lịch thi đấu vòng loại U21 Quốc gia 2021 hôm nay

Lịch thi đấu vòng loại U21 Quốc gia 2021 hôm nay. Xem chi tiết LTĐ, lịch phát sóng trực tiếp giải U21 VĐQG 2021 tại Hà Nội và Hưng Yên được liên tục cập nhật trên thethao.vn

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 1/12: Đại chiến Everton vs Liverpool

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 1/12. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn.

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 30/11: Ngoại hạng Anh, Serie A thi đấu

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 30/11. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng bảng
PSG
00:45
Club Brugge
RB Leipzig
00:45
Manchester City
AFC Ajax
03:00
Sporting CP
Borussia Dortmund
03:00
Besiktas JK
AC Milan
03:00
Liverpool
FC Porto
03:00
Atletico Madrid
Real Madrid
03:00
Inter Milan
FC Shakhtar Donetsk
03:00
Sheriff Tiraspol
Giao Hữu ĐTQG
Italy U17
20:30
France U17
VĐQG Slovenia
Vòng 19
ASK Bravo Publikum
21:00
Radomlje
Hạng 4 Anh
Vòng 20
Bristol Rovers
02:45
Port Vale
Exeter City
02:45
Northampton Town
Harrogate Town
02:45
Forest Green Rovers
Leyton Orient
02:45
Swindon Town
Mansfield Town
02:45
Carlisle United
Newport County
02:45
Sutton United
Oldham Athletic
02:45
Tranmere Rovers
Stevenage Borough
02:45
Scunthorpe United
Walsall
02:45
Crawley Town
Hạng 2 Romania
Vòng 16
Petrolul Ploiesti
22:00
Universitaea Cluj
Indonesia Super League
Vòng 16
PSS Sleman
15:15
Persipura Jayapura
Persita Tangerang
18:15
PSIS Semarang
PSM Makassar
20:45
Persija Jakarta
England Conference North Division
Vòng 13
Gateshead
02:45
York City
Guiseley
02:45
Southport FC
AFC Telford United
02:45
Guiseley
Serbia
Vòng 19
FK Vozdovac Beograd
20:00
Vojvodina Novi Sad
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 10
Potters Bar Town
02:45
Kingstonian
Folkestone
02:45
Bishop's Stortford
Bognor Regis Town
02:45
Corinthian Casuals
Haringey Borough
02:45
Worthing
Enfield Town
02:45
Bowers Pitsea
Portugal Liga 3
Vòng
Oliveira Hospital
21:00
Real Sport Clube Queluz
UEFA Youth League U19
Vòng bảng
Shakhtar Donetsk U19
17:00
FC Sheriff U19
RB LeipzigU19
19:00
Manchester City U19
Borussia Dortmund U19
20:00
Besiktas JK U19
U19 PSG
20:00
Club Brugge U19
Ajax U19
20:30
Sporting Lisbon U19
AC Milan U19
20:30
Liverpool U19
FC Porto U19
21:30
Atletico de Madrid U19
Real Madrid U19
22:00
Inter Milan U19
Glasgow Rangers U19
02:30
Septemvri Sofia U19
Arab Nations Cup
Vòng bảng
Jordan
22:00
Palestine
Morocco
22:00
Saudi Arabia
Algeria
02:00
Egypt
Lebanon
02:00
Sudan
England Conference
Vòng 17
Southend United
02:45
Maidenhead United
Albania Super league
Vòng 12
KS Dinamo Tirana
22:45
Teuta Durres
KF Tirana
22:45
Kastrioti Kruje
Israel B League
Vòng 13
Hapoel Iksal
19:00
Maccabi Tamra
Hapoel Bnei Zalfa
20:00
Hapoel Kaukab
Northern Ireland shield cup
Larne FC
02:45
Ballyclare Comrades
FYR Macedonia Vtora Fudbalska Liga
Vòng 14
Sileks
19:00
FK Teteks Tetovo
KF Veleshta
19:00
Voska Sport
Bratstvo 07
19:00
FK Lokomotiva Gradsko
FK Kozuv
19:00
Pehchevo
FK Osogovo
19:00
Pobeda Prilep
Kamenica-Sasa
19:00
Belasica Strumica
FK Sloga 1934 Vinica
19:00
Detonit Junior
KF Besa Doberdoll
19:00
FC Vardar Skopje
FK Kadino
19:00
Korab Debar
FK Ohrid 2004
19:00
FK Rinija Gostivar
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng
FC Nordsjaelland Reserve
19:00
Lyngby Reserve
India Bangalore Super Division
Vòng
FC Bengaluru United
13:15
BUFC
Scotland FA Cup
Round 3 Playoff
Greenock Morton
02:45
Inverness
Queen of South
02:45
Cove Rangers
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 14
TS Galaxy
22:30
Chippa United
Cape Town City
00:30
Maritzburg United
VĐQG Đài Loan nữ
Vòng 9
Taipei Xiongzan (nữ)
15:00
Hualien (nữ)
Hang Yuan FC (nữ)
15:00
Taichung Blue Whale (nữ)
Kaohsiung Sunny Bank (nữ)
16:00
Inter Taoyuan FC (nữ)
U16 Tây Á
Vòng bảng
Palestine U16
19:00
United Arab Emirates U16
Iraq U16
21:00
Lebanon U16
Yemen U16
22:45
Jordan U16
Bắc Anh
Vòng 7
Buxton FC
02:45
Scarborough
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 14
Al-Jabalain
19:20
Al-Qadasiya
Al Khaleej Club
21:25
Bisha FC
Hajer
21:30
Al Wehda Mecca
AL-Rbeea Jeddah
22:15
Al-Akhdoud
Israel Leumit League
Vòng 14
Ironi Nir Ramat HaSharon
00:00
Bnei Yehuda Tel Aviv
Hapoel Akko
00:00
Maccabi Bnei Raina
Hapoel Umm Al Fahm
00:00
AS Ashdod
Hapoel Ramat Gan
00:00
Beitar Tel Aviv Ramla
Maccabi Ahi Nazareth
00:00
Hapoel Kfar Saba
Kafr Qasim
00:00
Hapoel Raanana
Sectzya Nes Ziona
00:00
Hapoel Afula
U18 Anh FA Cup
Vòng 3
Burnley U18
02:00
Luton Town U18
Coventry U18
02:00
Leeds United U18
Nottingham Forest U18
02:00
Bristol City U18
Aston Villa U18
02:00
Leicester City U18
Hạng 3 Anh
Vòng 21
Portsmouth
02:45
Sheffield Wednesday
Sunderland A.F.C
02:45
Morecambe
Charlton Athletic
02:45
Ipswich Town
Crewe Alexandra
02:45
Lincoln City
Fleetwood Town
02:45
Bolton Wanderers
Rotherham United
02:45
Gillingham
Accrington Stanley
02:45
AFC Wimbledon
Doncaster Rovers
02:45
Oxford United
Cheltenham Town
02:45
Cambridge United
Wycombe Wanderers
02:45
Burton Albion
Italy Serie D
Vòng
FBC Gravina
20:30
AS Sorrento Calcio
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Heilongjiang Lava Spring
14:00
Jiangxi Liansheng FC
Shenyang City Public
18:30
Beijing BeiKong
Sichuan Jiuniu
18:30
Suzhou Dongwu
Nanjing City
18:30
Xinjiang Tianshan Leopard
Libyan Premier League
Vòng
Altai Phoenix
20:00
Al-Nasr Benghazi
Shah Bob Chyba
20:00
Darnes
Al Zawi A
20:30
Al-Shat
Al Mahalla
20:30
Abu Salim
Al-Tahaddi
22:59
Khaleej Sart
Malta Cup
Vòng 3
Victoria Hotspurs
00:30
Zebbug Rangers
Mgarr United FC
02:30
St Georges
Malta Women Division 1
Vòng 7
Birkirkara (nữ)
02:30
Swieqi United (nữ)
Mgarr (nữ)
02:30
San Gwann FC (nữ)
Indonesia Liga 3
Vòng
Persigubin Pegunungan Bintan
13:00
Persitoli Tolikara
Persatu Tuban
13:00
Persewangi B.
U21 Quốc gia Việt Nam
Vòng bảng
TP Ho Chi Minh U21
14:30
Huda Hue U21
SHB Da Nang U21
14:30
PVF Vietnam U21
T T Hanoi U21
15:00
Hoang Anh Gia Lai U21
Song Lan - yi U21
15:00
Viettel FC U21
Nam Dinh U21
17:00
Dong Thap U21
Thanh Hoa U19
17:00
Gia Dinh U21
England Southern League Central Division
Vòng 14
Alvechurch
02:45
Tamworth
Banbury United
02:45
Biggleswade Town
Nuneaton Borough
02:45
St Ives Town
Stratford Town
02:45
Needham Market
Ấn Độ Super League
Vòng 5
East Bengal
21:00
FC Goa
Australia FFA Cup
Vòng 1
Western United FC
15:30
Wellington Phoenix
A.P.I.A. Leichhardt Tigers
15:30
Western Sydney
England Southern Premier League
Vòng 17
Walton Casuals
02:45
Hayes Yeading United
Truro City
02:45
Tiverton Town
Taunton Town
02:45
Yate Town
Chesham United
02:45
Harrow Borough
Holland Reserve League
Almere City Reserves
00:30
FC Emmen Reserves
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng
Sabah II
17:00
Qarabag II
Zira FK II
17:00
PFC Neftchi II
Sabayi II
17:30
Keshla FK II
Hạng 3 Scotland
Vòng 15
Elgin City
02:45
Kelty Hearts
England Conference South Division
Vòng 12
Ebbsfleet United
02:45
Bath City
Hampton Richmond Borough
02:45
Braintree Town
England U23 1.Liga
Vòng 12
Coventry City U23
20:00
Peterborough United U23
Queens Park Rangers U23
20:30
Swansea City U23
Sheffield Utd U23
02:00
Crewe Alexandra U23
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 8
Dungannon Swifts
02:45
Warrenpoint Town
Cliftonville
02:45
Linfield FC
Hạng nhất Scotland
Vòng 16
Montrose
02:45
Airdrie United
Uganda Premier League
Vòng
BUL FC
19:00
Busoga United
SC Villa
19:00
URA Kampala
Express FC
19:00
Mbarara City
Onduparaka FC
19:00
Wakiso Giants FC
Uganda Police FC
19:00
Gaddafi FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá