Lịch thi đấu bóng đá Siêu cúp Tây Ban Nha 2022 hôm nay

Lịch thi đấu bóng đá Siêu cúp Tây Ban Nha 2022 hôm nay. Thethao.vn liên tục cập nhật lịch phát sóng trực tiếp bán kết Siêu cúp TBN nhanh chóng chính xác nhất

Tổng quan Siêu cúp bóng đá Tây Ban Nha 2022

Siêu cúp bóng đá Tây Ban Nha có tên chính thức là Supercopa de Espana, là giải đấu thành lập vào năm 1982. Ban đầu, Siêu cúp TBN cũng giống các Siêu cúp khác, là trận tranh cúp giữa hai đội vô địch La Liga và vô địch Copa del Rey. Tuy nhiên, giải đấu này đã thay đổi thể thức cũng như địa điểm thi đấu từ mùa giải 2019/2020.

Lịch thi đấu bóng đá Siêu cúp Tây Ban Nha 2022 mới nhất hôm nay - Ảnh 1
Siêu cúp Tây Ban Nha 2022 diễn ra tại Saudi Arabia

Cụ thể, Siêu cúp TBN hiện tại sẽ có 4 đội tham dự tranh tài, bao gồm đội chiến thắng và á quân La Liga và đội chiến thắng và á quân Copa del Rey. Các đội đủ điều kiện sẽ bay sang Saudi Arabia đã bán kết và chung kết vào tháng 1 hàng năm. 

Theo truyền thông Tây Ban Nha, giải đấu kiếm được hợp đồng tài trợ 120 triệu euro trong 3 năm tổ chức giải tại Saudi Arabia (2020 đến 2022). Với thành công của 2 phiên bản trước, giải đấu này hứa hẹn sẽ tiếp tục duy trì thể thức 4 đội trong nhiều năm tới.

Năm nay, 4 đại diện tham gia Siêu cúp Tây Ban Nha bao gồm Atletico Madrid, Real Madrid, Barcelona và Athletic Bilbao.

Cách chia cặp bán kết cũng được định trước, đội vô địch La Liga sẽ gặp đội á quân Copa del Rey và ngược lại. Vì vậy, người hâm mộ sẽ được chứng kiến trận “Siêu kinh điển” ngay từ vòng bán kết. Trong khi đó, Atletico phải gặp Bilbao, đội đang là đương kim vô địch của giải đấu này.

TIN LIÊN QUAN

Chủ tịch Laporta: Barca đã trở lại vị thế ông lớn trên TTCN

Chủ tịch Joan Laporta mới đây đã tuyên bố đầy hùng hồn về khả năng chiêu mộ bom tấn của Barcelona, mặc cho đội bóng xứ Catalan vẫn đang gánh khoản nợ kếch xù hơn 1 tỷ euro.

Kết quả bốc thăm vòng 1/8 cúp Nhà vua TBN 2021-22: Barca tái ngộ Bilbao, Real dễ thở

Theo kết quả bốc thăm, Barcelona sẽ chạm trán Athletic Bilbao ở vòng 1/8 cúp nhà Vua Tây Ban Nha 2021-22. Hai đội sẽ tái hiện trận chung kết mùa giải trước.

Pique cà khịa HLV Emery 'lắm mồm, liên tục phàn nàn trọng tài' về trận Barca 6-1 PSG

La Liga 10/01/2022

HLV Emery đá xoáy Pique trong khi chỉ trích trọng tài ở trận hòa giữa Villarreal và Atletico. Đáp lại, trung vệ 34 tuổi khơi lại trận thắng 6-1 trước PSG của Emery 5 năm trước để cà khịa.

Umtiti ký hợp đồng đặc biệt giúp Barca được phép sử dụng Torres

Trung vệ Samuel Umtiti đã đồng ý ký hợp đồng mới kéo dài với Barca đến năm 2026, nhưng để… giảm lương, qua đó giúp CLB này có thể đăng ký tân binh Ferran Torres với ban tổ chức La Liga.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 6/10: MU, Arsenal thi đấu

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 6/10. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn.

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 5/10: U17 Việt Nam ra quân

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 5/10. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn.

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 4/10: Futsal Việt Nam thi đấu

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 4/10. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn.

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 3/10: Hấp dẫn Ngoại hạng Anh

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 3/10. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn.

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 2/10: Hấp dẫn Futsal Việt Nam vs Nhật Bản, Man City vs MU

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 2/10. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn.

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 1/10: Hấp dẫn Arsenal vs Tottenham

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 1/10. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn.

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 30/9: ĐT Futsal Việt Nam, HAGL thi đấu

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 30/9. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn.

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 28/9: ĐT Futsal Việt Nam thi đấu

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 28/9. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn.

Trận Ngôi sao Việt Nam vs Huyền thoại Dortmund diễn ra lúc mấy giờ hôm nay?

Trận Ngôi sao Việt Nam vs Huyền thoại Dortmund diễn ra lúc mấy giờ hôm nay (28/9)? Thethao.vn thông tin về thời gian và địa điểm diễn ra trận giao hữu giữa Ngôi sao Việt Nam và Huyền thoại Dortmund chính xác.

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 27/9: Việt Nam vs Ấn Độ

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 27/9. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn.

Cúp C2 Châu âu
Vòng bảng
Sheriff Tiraspol
23:45
Sociedad
Sturm Graz
23:45
Lazio
FC Zurich
23:45
PSV Eindhoven
Crvena Zvezda
23:45
Ferencvarosi TC
Omonia Nicosia FC
23:45
Manchester United
HJK Helsinki
23:45
Ludogorets Razgrad
Monaco
23:45
Trabzonspor
Malmo FF
23:45
Union Berlin
Midtjylland
02:00
Feyenoord
Arsenal
02:00
Bodo Glimt
SC Freiburg
02:00
Nantes
Fenerbahce
02:00
AEK Larnaca
Olympiakos Piraeus
02:00
Qarabag
Rennes
02:00
Dynamo Kyiv
AS Roma
02:00
Betis
Sporting Braga
02:00
Saint Gilloise
Cúp C3
Vòng bảng
FC Pyunik
23:45
FK Zalgiris Vilnius
Synot Slovacko
23:45
Nice
Dnipro-1
23:45
Vaduz
Molde
23:45
Shamrock Rovers
Sivasspor
23:45
KF Ballkani
Anderlecht
23:45
West Ham United
Lech Poznan
23:45
Hapoel Beer Sheva
Silkeborg
23:45
FC Steaua Bucuresti
Villarreal
02:00
Austria Wien
Basel
02:00
Slovan Bratislava
FC Koln
02:00
Partizan Belgrade
AZ Alkmaar
02:00
Apollon Limassol FC
KAA Gent
02:00
Djurgardens
Heart of Midlothian
02:00
Fiorentina
Slavia Praha
02:00
CFR Cluj
Rigas Futbola skola
02:00
Istanbul BB
VĐQG Brazil
Vòng 30
Avai FC SC
05:00
Botafogo RJ
Palmeiras
05:00
Coritiba PR
America MG
06:00
Sao Paulo
Giao Hữu ĐTQG
Qatar
11:00
Bolivia
Ba Lan
Vòng 2
Piast Gliwice
01:45
Rakow Czestochowa
VĐQG Argentina
Vòng 23
CA Huracan
05:00
Talleres Cordoba
Lanus
05:00
Argentinos juniors
Gimnasia La Plata
07:30
Boca Juniors
VĐQG Venezuela
Vòng 2
Deportivo Tachira
04:00
Portuguesa FC
Academia Puerto Cabello
06:15
Deportivo Lara
Hạng 2 Mexico
Vòng 16
Tepatitlan de Morelos
07:00
Cimarrones de Sonora
Ethiopia Premier League
Vòng
Ethio Electric FC
17:00
Kedus Giorgis
Legetafo Legedadi
20:00
Dire Dawa
Myanmar Professional League
Vòng 14
Mawyawadi
16:00
Chinland
VĐQG Iran
Vòng 8
Peykan
20:30
Shahrdary Arak
Nassaji Mazandaran
21:30
Zob Ahan
Kyrgyzstan Top Liga
Vòng
FC Ilbirs
17:00
FK Alga Bishkek
Giải trẻ Ả Rập Xê Út
Vòng 3
Al-Hilal (Youth)
19:10
Al-Ettifaq (Youth)
Al-Nasr (Youth)
19:10
Hajer (Youth)
Al-Faisaly Harmah Youth
19:10
Al Ahli Jeddah (Youth)
Al Raed U20
19:10
Al-Taawon Youths
Ohud Medina Youths
19:10
Al-Shabab (Youth)
Al-Ansar Youths
19:10
Al-Fath (Youth)
Al Wehda (Youth)
19:10
Al-Ittihad (Youth)
Al-Qadasiya (Youth)
19:10
Arar (Youth)
Al Khaleej Youths
19:10
Jeddah Youth
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Atletico Bucaramanga
05:30
Aguilas Doradas
Atletico Nacional Medellin
08:00
Dep.Independiente Medellin
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 32
Sociedad Deportivo Quito
07:00
Olmedo Riobamba
Phần Lan
Vòng 3
Honka Espoo
21:45
Inter Turku
Israel C League
Vòng
MS Hapoel Lod
23:30
AC Hamachtesh Givataim
Shafaram
00:30
Maccabi Ahva Shaab
FC Hapoel Bnei Ashdod
01:00
Hapoel Segev Shalom
Ghana Premier
Vòng 5
Asante Kotoko FC
22:00
Samartex
Azadegan League
Vòng 7
Shahr Khodrou
20:00
Esteghlal Mollasani
Arman Gohar Sirjan
20:15
Fajr Sepasi
Chadormalou Ardakan
20:15
Shahrdari Hamedan
Khooshe Talaee Sana Saveh
20:30
Darya Babol
Baderan Tehran FC
20:45
Shahrdari Astara
Van Pars Isfahan
20:45
Mes Shahr-e Babak
Chooka Talesh
20:45
Kheybar Khorramabad
Esteghlal Khozestan
21:00
Saipa
Khalij Fars Mahshahr
21:00
Pars Jonoubi Jam
India Delhi League Women
Vòng
Garhwal (nữ)
17:30
Hans WFC (nữ)
India Bangalore Super Division
Vòng
Kodagu FC
17:30
Young Challengers
Jordan
Vòng 19
Shabab AlOrdon
22:00
Moghayer Al Sarhan
Al Aqaba SC
00:30
Maan
U19 Na uy
Vòng
Baerum U19
23:30
Fredrikstad U19
Nordstrand U19
23:30
Sarpsborg 08 U19
Stabaek U19
01:00
Kongsvinger U19
Follo U19
01:15
Gran IL U19
Valerenga U19
01:15
Eidsvold TF U19
Ham-Kam U19
01:15
Lillestrom U19
Asker U19
01:15
FF Lillehammer U19
Lyn Oslo U19
01:15
Skeid Oslo U19
Oppsal U19
01:15
KFUM U19
CAF U-17 Championship
Groups(CE)
Somalia U17
17:00
Ethiopia U17
South Sudan U17
17:00
Tanzania U17
Algeria U20 Youth League
Vòng
CS Constantine U21
21:30
MC Alger U21
NC Magra U21
21:30
RC Arba U21
JS Kabylie U21
21:30
Paradou AC U21
CR Belouizdad U21
21:30
US Biskra U21
USM Alger U21
22:00
ES Setif U21
Ả Rập Xê Út
Vòng 6
Al-Taawon
22:30
Al Wehda Mecca
Al-Tai
22:30
Al Khaleej Club
Al-Ettifaq
01:00
Al Hilal
Al-Baten
01:00
Dhamk
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Raed
SAG
Vòng bảng
Chile U19
19:00
Ecuador U19
Colombia U19
21:15
Argentina U19
Peru U19
01:00
Venezuela U19
Paraguay U19
02:00
Uruguay U19
Bolivia Primera Division
Vòng 20
Blooming
05:15
Universitario De Vinto
Universitario de Sucre
07:30
Independiente Petrolero
Armenia Cup
Vòng 1
Lernayin Artsakh
18:00
FK Van Charentsavan
BKMA
19:00
FC Noah
VĐQG Peru
Vòng 14
Sport Boys
01:00
Alianza Atletico Sullana
Norway 2.Liga
Vòng 22
Valerenga B
22:59
Baerum SK
U21 Ukraina
Vòng 6
Kolos Kovalivka U21
16:00
Inhulets Petrove U21
Veres Rivne U21
17:00
Metalist Kharkiv U21
WBCUP
Latvia (nữ)
17:00
Faroe Islands (nữ)
Qatar B
Vòng
Al Nasa(QAT)
00:00
Al Mesaimeer Club
Women World Cup Europe Qualifying
Playoff
Portugal (nữ)
00:00
Belgium (nữ)
Wales (nữ)
00:00
Bosnia and Herzegovina (nữ)
Scotland (nữ)
00:00
Austria (nữ)
Indonesia Division 1
Vòng
Semen Padang
18:30
PSKC Cimahi
Cyprus Cup
Vòng 1
AEL Limassol
21:00
Ermis Aradippou
VĐQG Paraguay
Vòng 15
resistencia SC
03:30
Libertad
Sol de America
03:30
FC Nacional Asuncion
12 de Octubre
06:00
Guarani CA
VĐQG Kuwait
Vòng 6
Al-Sahel
23:15
Al-Arabi Club (KUW)
Bahraini Premier League
Vòng 2
Al-Hala
20:45
Al-Muharraq
Al-Hadd
23:45
Manama Club
AFC Championship U17
preliminaries
Northern Mariana Island U17
11:00
China PR U17
Brazil Serie D
Figueirense
01:00
Hercilio Luz SC
Cup nữ Đan Mạch
Vòng 3
Skjold (nữ)
23:30
HB Koge (nữ)
Uzbek League
Vòng 21
Navbahor Namangan
21:00
Dinamo Samarqand
Termez Surkhon
21:00
Pakhtakor
India Mumbai Elite League
Vòng
Young Physiques Union
16:15
Manipur Police SC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá