Kết quả bốc thăm bán kết Cúp FA 2021/22: Đại chiến Man City vs Liverpool

Nam Phong

Thứ hai, 21/03/2022 07:20 (GMT+7)

Man City vs Liverpool tạo nên cặp đấu thực sự đáng chú ý của bán kết Cúp FA mùa 2021/22. Chelsea có vẻ ‘dễ thở’ hơn ở trận còn lại của vòng đấu dành cho 4 đội cuối cùng.

Ngay sau khi tứ kết khép lại, Ban tổ chức tiến hành bốc thăm các trận đấu của vòng bán kết Cúp FA 2021/22. Kết quả: Man City và Liverpool buộc phải loại nhau trên hành trình vào chơi trận chung kết.

Kết quả bốc thăm bán kết Cúp FA 2021/22: Đại chiến Man City vs Liverpool - Ảnh 2
Man City vs Liverpool là trận đấu đáng chú ý hơn của vòng bán kết Cúp FA 2021/22

Man City đánh bại Southampton với tỷ số 4-1 ngay trên sân khách ở vòng tứ kết. Raheem Sterling, Kevin Bruyne, Phil Foden và Riyah Mahrez là 4 cầu thủ đã lập công cho nửa Xanh thành Manchester.

Southampton mùa này từng 2 lần khiến Man City phải chia điểm ở giải Ngoại hạng Anh. The Saints trên thực tế cũng tạo ra khó khăn đáng kể cho The Citizens ở màn tái đấu diễn ra vào sạng sáng nay (21/3). Hai đội hòa nhau với tỷ số 1-1 sau hiệp đấu đầu tiên và các cầu thủ do HLV Pep Guardiola dẫn dắt chỉ thực sự vượt trội ở hiệp còn lại.

Trong khi Man City tạo ra chiến thắng với cách biệt 3 bàn trước Southampton thì Liverpool thực sự ‘vất vả’ trước Nottingham Forest. The Reds chỉ có thể đánh bại đối thủ tới từ Championship với tỷ số 1-0 nhờ pha lập công của Diogo Jota (78’).

Kết quả bốc thăm bán kết Cúp FA 2021/22: Đại chiến Man City vs Liverpool - Ảnh 1
Liverpool vượt qua Nottingham Forrest ở vòng tứ kết nhờ bàn thắng duy nhất của Diogo Jota

Trước đó, Chelsea đã ‘giải mã’ thành công ‘hiện tượng’ mang tên Middlesbrough. The Blues thắng đội đã loại MU, Tottenham khỏi Cúp FA mùa này với tỷ số 2-0 nhờ sự tỏa sáng của Romelu Lukaku và Hakim Ziyech.

Trận bán kết đầu tiên giữa Chelsea vs Crystal Palace sẽ diễn ra vào ngày 16/4 tại Wembley. Trận bán kết còn lại giữa Man City vs Liverpool khởi tranh sau đó 1 ngày cũng tại sân đấu được mệnh danh là ‘Thánh đường của bóng đá’ này.

Kết quả bốc thăm vòng bán kết Cúp FA 2021/22

Chelsea vs Crystal Palace

Man City vs Liverpool

Kết quả vòng tứ kết Cúp FA 2021/22

Middlesbrough 0-2 Chelsea

Crystal Palace 4-0 Everton

Southampton 1-4 Man City

Nottingham Forest 0-1 Liverpool

TIN LIÊN QUAN

Jota đưa Liverpool vào bán kết FA Cup gặp Man City

FA Cúp 21/03/2022

Bàn thắng của Jota ở nửa cuối hiệp 2 đã giúp Liverpool giành chiến thắng tối thiểu trước Nottingham Forest tại tứ kết cúp FA. The Kop sẽ có trận đại chiến với Man City ở vòng sau.

Man City hủy diệt Southampton, lọt vào bán kết FA Cup

FA Cúp 21/03/2022

Sterling, De Bruyne và các đồng đội thi nhau lập công để giúp Man City dễ dàng đánh bại Southampton với tỷ số 4-1, qua đó giành vé vào bán kết FA Cup 2021/22.

Son Heung Min lập cú đúp, Tottenham vượt mặt MU trên BXH Ngoại hạng Anh

Bộ đôi Kane, Son tỏa sáng đúng lúc để giúp Tottenham giành chiến thắng với tỷ số 3-1 trước West Ham để đưa đội nhà bay cao trên bảng xếp hạng Ngoại hạng Anh.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

CĐV Chelsea ‘đuổi’ Lukaku sau pha bỏ lỡ khó tin ở bán kết Cúp FA

Các cổ động viên của Chelsea kêu gọi Ban lãnh đạo CLB điền tên Romelu Lukaku vào danh sách chuyển nhượng trong phiên chợ Hè sắp tới.

Chelsea đấu Liverpool ở chung kết FA Cup

Sau khi Liverpool lọt vào chung kết FA Cup bằng trận thắng Man City, tấm vé thi đấu trận còn lại cũng có chủ khi Chelsea tiếp đón Crystal Palace.

Xem trực tiếp Chelsea vs Crystal Palace trên kênh nào, ở đâu?

Xem trực tiếp Chelsea vs Crystal Palace đá trên kênh nào, mấy giờ? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến trận Chelsea vs Crystal Palace thuộc giải Cúp FA hôm nay lúc 22h30 ngày 17/4.

HLV Guardiola bảo vệ 'tội đồ' Steffen sau trận thua Liverpool

HLV Guardiola tiếng bảo vệ thủ môn dự bị Zack Steffen sau sai lầm ở hiệp 1 trong cuộc đối đầu giữa Man City và Liverpool ở cúp FA.

Liverpool loại Man City khỏi FA Cup, duy trì giấc mơ ăn 4 nhờ cú đúp của Mane

Màn trình diễn bùng nổ của Mane và Liverpool trong hiệp 1 đã làm nên chiến thắng ấn tượng 3-2 trước Man City. Kết quả này giúp Lữ đoàn đỏ lần đầu góp mặt ở chung kết cúp FA kể từ năm 2012.

Man City và Liverpool không đá bán kết Cúp FA ở Wembley vì CĐV?

Người hâm mộ Liverpool và Man City đã cùng nhau đứng lên kêu gọi ban tổ chức rời trận bán kết Cúp FA mùa này khỏi sân Wembley.

Man City hủy diệt Southampton, lọt vào bán kết FA Cup

Sterling, De Bruyne và các đồng đội thi nhau lập công để giúp Man City dễ dàng đánh bại Southampton với tỷ số 4-1, qua đó giành vé vào bán kết FA Cup 2021/22.

Jota đưa Liverpool vào bán kết FA Cup gặp Man City

Bàn thắng của Jota ở nửa cuối hiệp 2 đã giúp Liverpool giành chiến thắng tối thiểu trước Nottingham Forest tại tứ kết cúp FA. The Kop sẽ có trận đại chiến với Man City ở vòng sau.

Lukaku ghi bàn mở tỉ số, Chelsea nhẹ nhàng tiến vào bán kết FA Cup

Trước đối thủ hạng dưới là Middlesbrough, Chelsea không gặp mấy khó khăn để có được chiến thắng 2-0 và tiến vào bán kết FA Cup, trong đó Romelu Lukaku đóng góp pha lập công mở tỉ số.

Xem tứ kết FA Cup 2022 trực tiếp trên kênh nào, ở đâu?

Xem tứ kết FA Cup 2022 đá trên kênh nào, mấy giờ? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến tứ kết FA Cup 2022 hôm nay.

Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Giao hữu quốc tế
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Oud Heverlee
22:00
KFCO Wilrijk
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
FC Sozopol
22:00
Chernomorets Burgas
Wisla Krakow
22:00
Hapoel Beer Sheva
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Sparta Praha
22:00
Rijeka
Podbeskidzie Bielsko-Biala
22:00
GKS Pniowek Pawlowice Slaskie
FC Utrecht
22:15
Racing Genk
Urozhay Krasnodar
22:15
SKA Rostov
Greuther Furth
22:30
Ingolstadt
Spartak Pleven
22:30
FC Dunav Ruse
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Slaven Koprivnica
22:30
Aris Limassol
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Latvian Higher League
Vòng 9
FK Auda Riga
22:00
BFC Daugavpils
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Romania Regional Cup
AS Victoria Letcani
22:00
AS Victoria Horia
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
PonPa
22:30
Tervarit-j
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 7
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
Argentina Reserve League
Vòng
Quilmes Reserves
21:00
Almirante Brown Reserves
CA Aldosivi Reserves
21:00
Defensa y Justicia Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá