Thành tích, lịch sử đối đầu Arsenal vs Leeds Utd, 01h45 ngày 27/10

Nguyên Khang

Thứ ba, 26/10/2021 10:53 (GMT+7)

Lịch sử đối đầu Arsenal vs Leeds Utd cập nhật mới nhất. Xem thành tích đối đầu của Arsenal vs Leeds Utd thuộc vòng 4 cúp Liên đoàn Anh 2021-22 lúc 01h45 ngày 27/10.

Thành tích đối đầu Arsenal vs Leeds Utd

Trận đấu Arsenal vs Leeds Utd thuộc vòng 4 cúp Liên đoàn Anh 2021-22 sẽ diễn ra vào lúc 01h45 ngày 27/10 hôm nay tại sân Emirates. Không chỉ có ưu thế sân nhà, Arsenal còn nhỉnh hơn về thành tích đối đầu so với Leeds Utd.

Thành tích, lịch sử đối đầu Arsenal vs Leeds Utd, 01h45 ngày 27/10 - Ảnh 1

Trong suốt chiều dài lịch sử, 2 đội đã có tổng cộng 122 màn đụng độ trên mọi đấu trường. Kết quả, Pháo thủ có 48 chiến thắng, Leeds Utd thắng 41 trận, 33 trận còn lại kết thúc với tỷ số hòa. Tính riêng ở sân chơi cúp Liên đoàn Anh (Carabao Cup), 2 đội có 3 màn đụng độ với kết quả cân bằng (thắng 1, hòa 1, thua 1).

Ở Ngoại hạng Anh mùa trước, Arsenal bất bại trong cả 2 màn đụng độ Leeds Utd. Ở lượt đi tại Elland Road, Pháo thủ giành kết quả 0-0. Còn ở trận lượt về tại sân nhà Emirates, thầy trò Arteta đã đánh bại Leeds Utd với tỷ số 4-2.

Tính ra, trong 8 màn đụng độ Leeds Utd trên mọi đấu trường từ năm 2004 tới nay, Arsenal đều bất bại (thắng 6, hòa 2). Với kết quả này, thầy trò Mikel Arteta có thể tự tin tiếp đón Leeds Utd ở trận đấu đêm nay, nhất là khi họ đang có sự hưng phấn về tinh thần sau hàng loạt kết quả tích cực.

Sở dĩ nói vậy bởi sau màn khởi đầu thất vọng, Arsenal đã hồi sinh mạnh mẽ với 7 trận bất bại trên mọi đấu trường (thắng 5, hòa 2), trong đó có trận thắng Aston Villa 3-1 cách đây ít ngày ở vòng 9 Ngoại hạng Anh. Tại sân nhà Emirates, thầy trò Arteta cũng đang duy trì mạch 5 trận bất bại (thắng 4, hòa 1).

Trái ngược với đó, Leeds Utd lại khởi đầu khá thất vọng. Qua 11 trận đấu trên mọi đấu trường mùa này, thầy trò Bielsa chỉ 2 lần ca khúc khải hoàn (thắng 2, hòa 5, thua 4). Ở Ngoại hạng Anh, Leeds Utd đang đứng ngay phía trên nhóm cầm đèn đỏ. Ở tình thế khó khăn như vậy, khó có thể kì vọng kết quả tốt cho thầy trò Bielsa trong chuyến viếng thăm Emirates đêm nay. 

Lịch sử đối đầu Arsenal vs Leeds Utd

Thành tích, lịch sử đối đầu Arsenal vs Leeds Utd, 01h45 ngày 27/10 - Ảnh 2
TIN LIÊN QUAN

Nhận định, dự đoán Arsenal vs Leeds Utd, 01h45 ngày 27/10: Vé cho Pháo thủ

Nhận định Arsenal vs Leeds Utd, 01h45 ngày 27/10 thuộc cúp liên đoàn Anh 2021-22. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Arsenal vs Leeds Utd chính xác nhất trên thethao.vn.

Nhận định, dự đoán Los Angeles FC vs Seattle Sounders, 09h30 ngày 27/10: Sân nhà thất vọng

Nhận định Los Angeles FC vs Seattle Sounders, 09h30 ngày 27/10 thuộc giải nhà nghề Mỹ 2021-22. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Los Angeles FC vs Seattle Sounders chính xác nhất trên thethao.vn.

Nhận định, dự đoán Orenburg vs Dinamo Moscow, 19h00 ngày 26/10: Cơ hội trả nợ

Nhận định Orenburg vs Dinamo Moscow, 19h00 ngày 26/10 thuộc Cúp QG Nga. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Orenburg vs Dinamo Moscow chính xác nhất trên thethao.vn.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

CĐV Chelsea chỉ trích Lukaku sau thất bại trước Liverpool ở chung kết Cúp Liên đoàn

Romelu Lukaku đã phải hứng chịu những cơn giận dữ của CĐV Chelsea sau thất bại trước Liverpool ở trận chung kết Cúp Liên đoàn Anh vào đêm qua.

Kepa hóa 'tội đồ', Chelsea ngậm ngùi nhìn Liverpool vô địch cúp Liên đoàn Anh

Liverpool đã chính thức đăng quang tại cúp Liên đoàn Anh mùa này sau khi đánh bại Chelsea trên loạt sút luân lưu vô cùng căng thẳng.

Diogo Jota giúp Liverpool hạ Arsenal ở bán kết Cúp Liên đoàn Anh

Cầu thủ người Bồ Đào Nha, Diogo Jota ghi cả 2 bàn thắng giúp Liverpool đánh bại Arsenal ngay trên sân Emirates, ở trận bán kết lượt về Cúp Liên đoàn Anh vào rạng sáng nay.

Xhaka xin lỗi CĐV sau khi nhận thẻ đỏ thứ 5 trong màu áo Arsenal

Tiền vệ người Thụy Sĩ bị đuổi khỏi sân ở phút 24 trong trận đấu giữa Arsenal và Liverpool ở Cúp Liên đoàn Anh 2021/22. Granit Xhaka xin lỗi CĐV và bày tỏ sự tự hào khi Pháo thủ đã chiến đấu rất kiên cường.

Minamino bỏ lỡ cơ hội mười mươi trước Arsenal khiến CĐV Liverpool 'phát khóc'

Takumi Minamino đã bị chỉ trích bởi CĐV Liverpool trên MXH sau pha bỏ lỡ cơ hội không tưởng ở phút cuối trận hòa Arsenal tại bán kết Carabao Cup.

Arsenal cầm hòa Liverpool dù chơi thiếu người trong 66 phút

Pháo thủ kiên cường chống trả những đợt tấn công của các cầu thủ Liverpool trong cả trận bán kết lượt đi Cúp Liên đoàn Anh. Trước đó, Xhaka nhận thẻ đỏ ở phút 24 khiến Arsenal mất người.

Vì sao VAR xác định Kane việt vị dù đứng dưới thủ môn Chelsea?

Phút 64 ở trận đấu bán kết Cúp Liên đoàn Anh, Harry Kane đứng dưới cả thủ môn Kepa của Chelsea trước khi dứt điểm vào lưới. Tuy nhiên, trọng tài xác định tiền đạo của Tottenham đã việt vị.

Chelsea 3 lần được VAR 'trợ giúp', thắng nhẹ Tottenham để vào chung kết Carabao Cup

Với 3 lần VAR can thiệp chính xác, Chelsea đã bảo toàn chiến thắng 1-0 trước Tottenham ở bán kết lượt về, qua đó giành quyền vào chung kết Carabao Cup.

Liverpool không bị điều tra về cáo buộc dương tính COVID-19 'giả'

Nhiều CLB ở Anh đã yêu cầu điều tra việc Liverpool cố tình gian lận kết quả xét nghiệm COVID-19 để hoãn trận đấu với Arsenal. Song, ELF sẽ không mở cuộc điều tra về những cáo buộc này.

Liverpool bị hàng loạt CLB tố gian lận sau phát biểu của Jurgen Klopp

Mới đây, HLV Jurgen Klopp xác nhận nhiều trường hợp dương tính COVID-19 của Liverpool là giả. Điều này khiến nhiều CLB bất bình do The Kop đã được hoãn trận bán kết Carabao Cup vì lý do này.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Philippines U19
15:00
Myanmar U19
Brunei Darussalam U19
17:00
Vietnam U19
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Hàn Quốc
Vòng 20
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Daegu FC
Incheon United
17:00
Suwon City
FC Seoul
17:30
Jeonbuk Hyundai Motors
J-League 1
Vòng 20
Kashiwa Reysol
17:00
Nagoya Grampus
Kawasaki Frontale
17:00
Sagan Tosu
Shonan Bellmare
17:00
Gamba Osaka
Vissel Kobe
17:00
Shimizu S-Pulse
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
FC Tokyo
17:00
Consadole Sapporo
Jubilo Iwata
17:00
Avispa Fukuoka
Kashima Antlers
17:00
Cerezo Osaka
Urawa Red Diamonds
17:30
Kyoto Sanga
Giao hữu quốc tế
Farul Constanta
14:30
Petrolul Ploiesti
Vasas
15:30
KFC Komarno
SK Prostejov
15:30
SC Znojmo
Slovan Liberec
16:00
Dukla Prague
Sigma Olomouc
16:00
Vysocina jihlava
ZalaegerzsegTE
16:00
Slask Wroclaw
SK Slovan Varnsdorf
16:00
Viktoria Zizkov
GKS Jastrzebie
16:00
Opava
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Zhejiang Greentown
17:30
Dalian Pro
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 25
Grulla Morioka
16:00
FC Ryukyu
Vegalta Sendai
17:00
Ventforet Kofu
V-Varen Nagasaki
17:00
Montedio Yamagata
Yokohama FC
17:00
Blaublitz Akita
Albirex Niigata
17:00
JEF United Ichihara Chiba
Zweigen Kanazawa FC
17:00
Thespa Kusatsu
Roasso Kumamoto
17:00
Tokushima Vortis
Machida Zelvia
17:00
Mito Hollyhock
Fagiano Okayama
17:00
Omiya Ardija
Renofa Yamaguchi
17:00
Oita Trinita
Tochigi SC
17:00
Tokyo Verdy
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
Jeonnam Dragons
17:00
Gyeongnam FC
FC Anyang
17:30
Chungnam Asan
Busan I Park
17:30
Gimpo FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Virginia United SC (nữ)
16:30
Weston Pud(nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 2
Shan United
15:30
Chinland
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Kazlu Ruda FK Silas
16:00
Atletas Kaunas
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
AUS NSWC
Bán kết
Bonnyrigg White Eagles
16:00
Sydney United
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
QLD Division 1
Vòng 12
Rochedale Rovers
16:30
Mitchelton FC
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U17
16:00
Estonia (nữ) U17
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
QLD Premier League
Vòng 8
Logan Lightning
16:30
Brisbane City
Moreton Bay United
17:30
Eastern Suburbs Brisbane
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Eastern Suburbs U23(AUS)
15:30
Moreton Bay United U23
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Indonesia (nữ)
15:00
Malaysia (nữ)
Philippines (nữ)
18:00
Singapore (nữ)
Thái Lan (nữ)
18:00
Australia (nữ)
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
ShangYu Pterosaur FC
14:30
Dantong Tengyue
Qinao FC
14:30
Dongguan Guanlian
Haimen Codion
14:30
Hunan Billows
Inner Mongolia Caoshangfei F.C
14:30
Jiangxi Dark Horse
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding
NSW-N Premier League
Vòng 14
Maitland
15:00
Edgeworth Eagles FC
Weston Workers FC
16:00
Cooks Hill United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá