Top ghi bàn Copa America 2021, Danh sách vua phá lưới cúp bóng đá Nam Mỹ

Top ghi bàn Copa America 2021, BXH bàn thắng cập nhật mới nhất. Thethao.vn tổng hợp danh sách vua phá lưới Cúp bóng đá Nam Mỹ năm 2021 hôm nay chính xác nhất.

Copa America 2021 là giải đấu bóng đá được mong chờ bậc nhất của bóng đá Nam Mỹ nói riêng và bóng đá thế giới nói chung trong năm 2021. Sau một mùa hè bị hoãn lại bởi dịch bệnh, các giải đấu bóng đá lớn diễn ra đồng loại giúp chúng ta có một bữa tiệc bóng đá no nê và đầy màu sắc.

Top ghi bàn Copa America 2021, Danh sách vua phá lưới cúp Nam Mỹ - Ảnh 2

Danh sách vua phá lưới cúp Nam Mỹ Copa America 2021 chính là một trong những điều được người hâm mộ quan tâm nhiều nhất ở giải lần này. Bóng đá Nam Mỹ chưa bao giờ thiếu tiền đạo giỏi. Thậm chí, họ luôn sở hữu những chân sút tốt nhất thế giới và với thứ bóng đá hoa mỹ mà các ĐT mang lại, rất nhiều bàn thắng sẽ được ghi trên đất Brazil mùa hè này.

>>>Link xem trực tiếp chung kết Copa America 2021 Brazil vs Argentina 07h00 sáng nay

Có rất nhiều ứng viên sáng giá cho người đứng đầu danh sách vua phá lưới cúp Nam Mỹ. Ở ĐT Brazil có chân sút Neymar, bên cạnh những cái tên khác như Richarlison hay Gabriel Jesus, Roberto Firmino. Phía Argentina có nhiều cái tên ấn tượng như Sergio Aguero, Lionel Messi, Lautaro Martinez…

Top ghi bàn Copa America 2021, Danh sách vua phá lưới cúp Nam Mỹ - Ảnh 1

Ngoài ra, không thể không kể đến Luis Suarez và Edison Cavani của ĐT Uruguay, rồi cả Luis Muriel của ĐT Colombia. Một số cái tên khác đáng được chú ý là Zapata, Vargas, Alexis Sanchez, Guerrero… Đó đều là những tiền đạo có khả năng dẫn đầu danh sách Top ghi bàn Copa America 2021.

>>> Kết quả Copa America 2021, Kqbd Cúp Nam Mỹ hôm nay

Danh sách vua phá lưới Copa America 2021

 

DANH SÁCH GHI BÀN COPA AMERICA 2021
CẦU THỦ ĐỘI SỐ BÀN THẮNG
Lionel Messi Argentina 4
Luis Diaz Colombia 4
Lautaro Martinez Argentina 3
Lapadula Peru 3
Andre Carrilo Peru 2
Neymar Brazil 2
A. Gomez Argentina 2
Edinson Cavani Uruguay 2
Saavedra Bolivia 2
Paqueta Brazil 2

(Cập nhật ngày 11/7)

TIN LIÊN QUAN

Thể thức thi đấu Copa America 2021 có gì mới?

Copa America 31/05/2021

Giải vô địch Nam Mỹ Copa America 2021 đã buộc phải thay đổi thể thức so với dự tính vì 2 khách mời không tham dự. Thay vì 3 bảng, giải đấu chỉ còn lại 2 bảng đấu.

Link xem trực tiếp bóng đá Copa America 2021 hôm nay

Copa America 25/06/2021

Link xem trực tiếp bóng đá Copa America 2021 hôm nay. Xem Copa America 2021 trực tiếp trên kênh nào, chiếu ở đâu sẽ được Thethao.vn cập nhật nhanh nhất.

Nhận định bảng B Copa America 2021: Argentina, Uruguay sẽ dẫn đầu

Copa America 10/06/2021

Nhận định bảng B Copa America 2021 bao gồm Argentina, Uruguay, Chile, Bolivia, Paraguay. Dự đoán, phân tích khả năng đi tiếp, kết quả của bảng đấu chính xác nhất

Nhận định bảng A Copa America 2021: Khó cản Brazil

Copa America 10/06/2021

Nhận định bảng A Copa America 2021 bao gồm Brazil, Colombia, Venezuela, Peru, Ecuador. Dự đoán, phân tích khả năng đi tiếp, kết quả của bảng đấu chính xác nhất

Xem bán kết Copa America 2021 trực tiếp trên kênh nào?

Copa America 05/07/2021

Xem bán kết Copa America 2021 trực tiếp trên kênh nào được NHM bóng đá quan tâm. Thethao.vn cập nhật link xem Copa America 2021 - Cúp bóng đá Nam Mỹ hôm nay.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Cựu tuyển thủ Uruguay tự sát ở tuổi 38

Cựu tuyển thủ Uruguay, Williams Martinez đã tự sát ở tuổi 38 khiến giới bóng đá nước này sửng sốt. Williams Martinez chơi ở vị trí trung vệ và từng khoác áo West Brom ở Ngoại hạng Anh.

Emiliano Martinez: ‘Chơi cạnh Messi giúp tôi biến thành Super Saiyan’

Thủ môn người Argentina, Emiliano Martinez đã bày tỏ niềm vui sướng khi được sát cánh cùng Lionel Messi, xem số 10 là lý do quan trọng giúp anh tỏa sáng tại Copa America 2021 vừa qua, giúp anh biến thành Super Saiyan.

Messi lập kỷ lục vô tiền khoáng hậu trong lịch sử Internet nhân loại

Bức ảnh Lionel Messi ôm cúp vô địch Copa America 2021 đã thiết lập cột mốc “khủng khiếp” về số lượt thích trên mạng xã hội Instagram.

Đội hình tiêu biểu Copa America 2021: Neymar sát cánh cùng Messi

Hôm qua, Liên đoàn bóng đá Nam Mỹ (CONMEBOL) đã công bố đội hình xuất sắc nhất Copa America 2021. Không bất ngờ khi Neymar và Messi cùng nhau sát cánh trên hàng công.

LĐBĐ Nam Mỹ đề xuất đá 'siêu kinh điển' Italia - Argentina

Chỉ ít giờ sau khi Argentina và Italia lần lượt lên ngôi vương của bóng đá châu lục, LĐBĐ Nam Mỹ đã đề xuất ý tưởng về một trận siêu cúp giữa 2 đội tuyển.

HLV Brazil: Argentina chỉ cố phá nát trận đấu sau khi ghi bàn

Theo HLV trưởng đội tuyển Brazil Tite, sau khi có bàn mở tỉ số, các cầu thủ Argentina đã chơi xấu để khiến trận chung kết Copa America 2021 liên tục bị gián đoạn.

Messi gây phản cảm vì buông lời khiếm nhã trên MXH sau trận chung kết Copa America

Tiền đạo Lionel Messi đăng một bài viết kèm nhiều lời khiếm nhã trên mạng xã hôi, sau khi vô địch Cúp bóng đá Nam Mỹ 2021.

Thánh địa 71 năm bất bại của Brazil bị Argentina đánh sập

Argentina đã giành chiến thắng chấm dứt 71 năm bất bại của Brazil trên thánh địa Maracana và cũng là đội thứ hai làm được điều này trong lịch sử.

11 năm trước, Maradona từng 'nguyện chết' cùng Di Maria

Từng có thời gian Di Maria bị nghi ngờ về khả năng khoác áo ĐT Argentina. Tuy nhiên, cố danh thủ Diego Maradona đã ra sức bảo vệ anh, thậm chí còn tiên đoán Di Maria sẽ là người cứu rỗi Argentina lúc khó khăn nhất.

Neymar sống ‘tiêu chuẩn kép’ khi cười đùa với Messi ngay sau thất bại

Ngôi sao người Brazil, Neymar đã gây tranh cãi khi ngồi nói chuyện cười đùa với Lionel Messi ngay sau trận thua Argentina.

Hàn Quốc
Vòng 24
Suwon City
17:00
Jeonbuk Hyundai Motors
Gangwon FC
17:30
Daegu FC
Cúp C3
Qual.3
Vitoria Guimaraes
22:59
Hajduk Split
Cúp Liên Đoàn Anh
Vòng 1
Blackburn Rovers
01:45
Hartlepool United
Port Vale
01:45
Rotherham United
Plymouth Argyle
01:45
Peterborough United
Sheffield Wednesday
01:45
Sunderland A.F.C
Middlesbrough
01:45
Barnsley
Coventry City
01:45
Bristol City
Giao hữu quốc tế
Getafe B
14:30
CD Artistico Navalcarnero
MLS All-Stars
07:30
Mexico All Stars
Giao Hữu ĐTQG
U23 Thổ Nhĩ Kỳ
17:30
Cameroon U23
Morocco U23
17:30
Saudi Arabia U23
Iran U19
20:00
Kyrgyzstan U19
Senegal U23
21:00
Algeria U23
Azerbaijan U23
21:00
Iran U23
Romania (nữ) U17
22:00
Bosnia (nữ) U17
Tajikistan U19
22:59
Uzbekistan U19
Thụy Sĩ
Vòng 1
Luzern
00:00
Grasshopper
Copa Libertadores
Quarterfinals
Palmeiras
07:30
Atletico Mineiro
Talleres Cordoba
07:30
Velez Sarsfield
AFC Cup
Last 32
Viettel FC
18:00
Kuala Lumpur
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 5
Resovia Rzeszow
22:59
Arka Gdynia
Zaglebie Sosnowiec
22:59
GKS Tychy
Podbeskidzie Bielsko-Biala
22:59
Skra Czestochowa
LKS Lodz
01:30
Puszcza Niepolomice
Hạng 2 Nga
Vòng 5
Balashikha
16:00
FK Kolomna
Dinamo Vladivostok
17:00
Salyut-Energia Belgorod
Khimki (R)
17:00
Zenit Penza
Strogino Moscow
17:00
SY Sakhalinsk
Chertanovo Moscow
17:00
Dynamo Vologda
Dinamo Barnaul
18:00
Amkar Perm
Baltika-BFU Kaliningrad
18:00
Zorkyi Krasnogorsk
Zvezda Sint Petersburg
18:00
FK Yenisey-2 Krasnoyarsk
Irtysh 1946 Omsk
20:00
FK Zenit Izhevsk
FK Znamya Noginsk
21:00
Saturn Moscow
Peresvet Podolsk
21:00
Arsenal Tula II
FK Spartak Tambov
22:00
Metallurg Lipetsk
Avangard
22:00
Dinamo Briansk
Zenit-2 St.Petersburg
22:00
Yadro St. Petersburg
Luki Energiya
22:00
Dinamo Saint Petersburg
Elektron VN
22:00
Rodina Moskva III
FK Kosmos Dolgoprudny
22:00
Sokol
FC Murom
22:00
FC Tver
Kvant Obninsk
22:00
FK Sakhalinets
Dinamo Moscow B
22:00
Torpedo Moskau II
FK Ryazan
22:30
Rodina Moskva II
Znamya Truda
22:30
Torpedo Vladimir
Tekstilshchik Ivanovo
22:59
Spartak Kostroma
Hạng 3 Đức
Vòng 3
VfL Osnabruck
00:00
Ingolstadt
SV Wehen Wiesbaden
00:00
SpVgg Bayreuth
SV Waldhof Mannheim
00:00
Erzgebirge Aue
Saarbrucken
00:00
Borussia Dortmund (Youth)
Dynamo Dresden
00:00
SC Verl
Hạng 2 Mexico
Vòng 7
Alebrijes de Oaxaca
05:00
Mineros de Zacatecas
Venados FC
07:05
CSyD Dorados de Sinaloa
Cimarrones de Sonora
09:05
Leones Negros
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 17
Tvaakers IF
23:30
Qviding FIF
Vasalunds IF
00:00
Sandvikens IF
Gefle IF
00:00
FC Stockholm Internazionale
IFK Malmo FK
00:00
Lunds BK
FC Trollhattan
00:00
Vanersborgs IF
Sollentuna United
00:00
Tegs SK
IK Oddevold
00:00
GAIS
IF Sylvia
00:00
Taby
Torns IF
00:00
BK Olympic
Pitea IF
00:00
Umea FC
Hạng 2 Ba Lan
Vòng 5
Siarka Tarnobrzeg
22:00
GKS Jastrzebie
Zaglebie Lubin B
22:00
Lech II Poznan
Garbarnia Krakow
22:00
Slask Wroclaw II
Radunia Stezyca
22:59
Hutnik Krakow
Kotwica Kolobrzeg
22:59
Wisla Pulawy
Gornik Polkowice
22:59
Pogon Siedlce
Olimpia Elblag
00:00
OKS Stomil Olsztyn
Motor Lublin
00:00
KP Calisia Kalisz
Malaysia
Vòng 15
Terengganu
19:15
Johor Darul Takzim
Kedah
20:00
Selangor
Terengganu
20:00
Johor Darul Takzim
Kedah
20:00
Selangor
Myanmar Professional League
Vòng 7
Laconi Lian
15:30
Hantharwady United
Hạng nhất Mỹ
Vòng 8
Miami FC
06:00
Tulsa Roughneck
San Antonio
08:00
Loudoun United
San Diego loyalty
09:00
Monterey Bay FC
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 21
CD Puerto Quito
03:00
CD Independiente Juniors
SC Imbabura
07:00
Manta FC
Olmedo Riobamba
07:00
Libertad FC
Catalonia Cup
UE Rapitenca
00:30
Sant Andreu
CE Manresa
01:00
UE Cornella
CP San Cristobal
01:00
Terrassa
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Wigan U21
19:00
Watford U21
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 13
Utsiktens BK U21
22:00
IFK Goteborg U21
Osters U21
22:00
Landskrona BoIS U21
Skowad U21
22:00
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
KA Akureyri
01:00
KFR Aegir
Brazil Campeonato Paulista C
Vòng
Vitoria BA
02:15
Rio Branco-ES
Mexico U20
Vòng 4
Tigres UANL U20
21:00
Atlas U20
USA Women
Vòng 8
Washington Spirit (nữ)
06:30
Portland Thorns FC (nữ)
Scotland Bells Challenge Cup
Vòng 1
Hibernian FC U21
01:45
Brechin City
Spartans
01:45
Glasgow Rangers U21
Hearts U21
02:00
Buckie Thistle FC
Cúp Nữ Thụy Điển
Vòng 2
Gamla Upsala SK (nữ)
23:30
Bollstanas Sk (nữ)
Copa Sudamericana
Quarterfinals
Ceara
05:15
Sao Paulo
NSW Premier W-League
Vòng
Aime Rigi (nữ)
17:00
Maca Searle (nữ)
Liga Nacional de Guatemala
Vòng 4
Malacateco
00:00
Santa Lucia Cotzumalguapa
CD Puerto de Iztapa
02:00
Coban Imperial
Guastatoya
04:00
Deportivo Mixco
Deportivo Xinabajul
05:00
CD Achuapa
C.S.D. Comunicaciones
07:00
Xelaju MC
Antigua GFC
09:00
CSD Municipal
USA National Premier Soccer League
Vòng
North Carolina
06:00
Forward Madison FC
Australian cloth
Vòng 15
Western Spirit
16:30
Pine Hills
WAUS WD1
Vòng
Subiaco AFC (nữ)
18:45
Perth SC (nữ)
Singapore
Vòng 10
Albirex Niigata FC
18:45
Young Lions
Siêu cúp châu Âu
Match
Real Madrid
02:00
Eintracht Frankfurt
Armenia Division 2
Vòng 2
FC West Armenia
20:00
Ararat Yerevan II
BKMA II
20:00
Urartu II
Gandzasar Kapan
20:00
Pyunik B
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Ibrachina Youth
01:00
Sao Caetano (Youth)
RB Bragantino Youth
01:00
Flamengo-SP (Youth)
Corinthians Paulista (Youth)
01:00
Noroeste (Youth)
SKA Brasil Youth
01:00
Botafogo-SP (Youth)
Mirassol FC (Youth)
01:00
XV de Jau (Youth)
Ituano (Youth)
01:00
Osasco Audax Youth
Monte Azul SP (Youth)
01:00
Penapolense (Youth)
Ponte Preta (Youth)
01:00
XV de Piracicaba (Youth)
Capivariano FC SP Youth
01:00
Agua Santa SP Youth
Guarani SP (Youth)
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Palmeiras (Youth)
01:00
Sao Bento SP (Youth)
Aracatuba SP Youth
01:00
Portuguesa (Youth)
Sao Paulo (Youth)
01:00
Inter Bebedouro SP Youth
Ferroviaria SP (Youth)
01:00
Tanabi SP (Youth)
Santos (Youth)
01:00
Sao Jose AP (Youth)
Desportivo Brasil Youth
01:00
Assisense SP U20
Lithuania - 2.Division
Vòng 9
FK Minija
22:00
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
Qatar
Vòng 2
Al-Garrafa
21:30
Al-Wakra
Al-Sailiya
23:40
Al Shamal
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 3
SC ReUnited
22:59
Tallinna JK Legion B
Paide Linnameeskond C
22:59
Johvi FC Lokomotiv
Portugal Torneio de Abertura Liga Revela??o U23
Vòng 2
Estrela FC U23
00:00
Maritimo U23
Sporting Lisbon Sad U23
00:00
CD Mafra U23
Famalicao U23
00:00
Vizela U23
Leixoes U23
00:00
Rio Ave U23
Braga U23
00:00
Gil Vicente U23
Wales FAW nam
Vòng 7
Pontardawe Town
20:30
Llanelli
Ynyshir Albions
20:30
Barry Town United
Afan Lido
20:30
Cambrian Clydach
Llantwit Major
20:30
Ammanford
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 16
Eskilsminne IF
00:30
Ullared
IFK Osterakers Fk
01:00
Skiljebo SK
QLD Division 1
Vòng 18
Brisbane Strikers
16:30
Rochedale Rovers
Primera Division de Honduras
Vòng 3
Marathon
08:00
CD Olimpia
Real Sociedad Tocoa
08:00
Real Espana
CD Victoria
08:00
Lobos UPNFM
Honduras Progreso
08:15
Olancho FC
Schleswig Holstein Liga
Vòng
TSV Bordesholm
00:00
TSB Flensburg
Brazil Serie B
Vòng 23
Chapecoense SC
05:00
Gremio Novorizontin
Nautico (PE)
05:00
CRB AL
Criciuma
07:30
Guarani SP
Hạng 3 Áo
Vòng 4
Admira Dornbirn
23:30
VfB Hohenems
SC Gofis
23:30
Rotenberg
Sc Rothis
23:30
RW Rankweil
FC Wolfurt
23:30
FC Brauerei Egg
SC Bregenz
00:00
Rheindorf Altach B
FC Lauterach
00:00
Dornbirner SV
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 2
AmaZulu
22:00
Supersport United
Chippa United
00:30
Bloemfontein Celtic
Mamelodi Sundowns
00:30
TS Galaxy
Sekhukhune United
00:30
Lamontville Golden Arrows
Stellenbosch FC
00:30
Orlando Pirates
Kazakhstan Division 1
Vòng 15
FK Igilik
17:00
Kaisar Kyzylorda
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 3
Agropecuario de Carlos Casares
07:10
Boca Juniors
Germany Regionalliga
Vòng 2
SV Lippstadt
22:59
SV Rodinghausen
SV Straelen
00:30
FC Kaan-Marienborn
Bolivia Primera Division
Vòng 9
Real Santa Cruz
02:00
The Strongest
Atletico Palmaflor Vinto
05:00
Blooming
Bolivar
07:15
Club Guabira
Hạng 2 Jordan
Vòng
AL-Karmel
21:00
Al Hashemeya
Cúp C1 Châu Đại Dương
Vòng bảng
Hienghene Sport NC
07:00
Rewa FC
(Nikao Sokattak FC
10:00
Auckland City
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 2
Atletico Colegiales
03:00
resistencia SC
Cristobal Colon JAS
05:30
Guarani CA
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
01:45
Cliftonville LFC (nữ)
Linfield (nữ)
01:45
Glentoran (nữ)
Mid Ulster (nữ)
01:45
Sion Swifts (nữ)
Lisburn (nữ)
02:00
Derry City (nữ)
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 6
Shanxi Chang An Athletic FC
15:00
Qingdao Zhongchuang Hengtai
Nantong Zhiyun
15:00
Xinjiang Tianshan Leopard
Kunshan FC
15:00
Shenyang City Public
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 15
FC Vaajakoski
22:30
Jyvaskyla JK
Nữ Estonia
Vòng 13
FC Lootos Polva (nữ)
22:59
JK Tallinna Kalev (nữ)
QLD Premier League
Vòng 16
Brisbane City
16:30
Gold Coast Knights
U16 Đông Nam Á
Bán kết
Thailand U16
15:30
Vietnam U16
Indonesia U16
20:00
Myanmar U16
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Eastern Suburbs U23(AUS)
16:30
Peninsula Power U23
Panama
Vòng 4
Alianza FC (PAN)
04:00
CD Arabe Unido
Sporting San Miguelito
06:15
Tauro FC
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Skjetten Fotball
Vidar
00:00
Sandnes B
FIFA U-20 Women's World Cup
Vòng bảng
Germany (nữ) U20
00:00
Colombia (nữ) U20
New Zealand (nữ) U20
03:00
Mexico (nữ) U20
Spain (nữ) U20
06:00
Brasil (nữ) U20
Costa Rica (nữ) U20
09:00
Australia (nữ) U20
Germany Oberliga NOFV
Vòng
Gundelfingen
23:30
Türkspor Augsburg
FC Memmingen
00:30
TSV 1860 Munchen (Youth)
Gonsenheim
00:30
TSV Schott Mainz
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
Jerv
22:59
Odd Grenland
Northern German state premier league - bayern
Hünfelder SV
00:00
SV Weidenhausen
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 5
Leandro N Alem
01:30
Deportivo Laferrere
Argentine Division 2
Vòng 25
Deportivo Madryn
01:00
Deportivo Moron
Australia FFA Cup
Vòng 2
Modbury Jets
16:30
FC Macarthur
Bentleigh greens
16:30
Sydney FC
Hạng nhất Nga
Vòng 20
Akron Togliatti
22:00
SKA Khabarovsk
BRA SPC
Vòng 1
Sao Caetano
06:00
Oeste
Uzbek League
Vòng 15
OTMK Olmaliq
21:00
Lokomotiv Tashkent
Kuruvchi Bunyodkor
22:00
Qizilqum Zarafshon
VĐQG Costa Rica
Vòng 5
AD San Carlos
07:00
Deportivo Saprissa
Hạng nhất Malaysia
Vòng 14
Kelantan
20:00
Perak
Pahang UiTM FC
20:00
FAM-MSN Project Squad
VĐQG Ai Cập
Vòng 30
El Mokawloon El Arab
23:30
El Gounah
Smouha SC
23:30
Kokakola Cairo
EL Ahly
02:00
EL Masry
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 1
Sarajevo
01:00
FK Tuzla City
England U23 1.Liga
Vòng 8
Wigan U23
19:00
Watford U23
Cúp Liên Đoàn Nhật Bản
Quarterfinals
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
Kawasaki Frontale
17:00
Cerezo Osaka
Avispa Fukuoka
17:00
Vissel Kobe
Urawa Red Diamonds
17:30
Nagoya Grampus

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá