Tottenham cùng lúc kích hoạt thành công hai ‘bom tấn’ trong vòng 24 giờ tới

Tottenham cùng lúc kích hoạt thành công hai thương vụ ‘bom tấn’ trong vòng 24 giờ tới: Richarlison từ Everton và Clement Lenglet từ Barcelona.

Thông tin trên do Daily Mail tiết lộ. Theo đó, Tottenham đang hoàn tất những thủ tục cuối cùng để chiêu mộ Richarlison và Clement Lenglet.

Tottenham cùng lúc kích hoạt thành công hai ‘bom tấn’ trong vòng 24 giờ tới - Ảnh 2
Tottenham chuẩn bị hoàn tất việc chiêu mộ Richarlison từ Everton

Mức phí chuyển nhượng của thương vụ Richarlison dự kiến vào khoảng hơn 50 triệu bảng. Con số này chưa bao gồm các khoản phụ phí. Trong khi đó, Clement Lenglet sẽ rời Barcelona để chuyển tới sân Tottenham Hotspur Stadium dưới dạng cho mượn.

Hôm thứ Hai (27/6) vừa rồi, Chủ tịch Daniel Levy đã có cuộc gặp gỡ với người đồng cấp tại Everton - Bill Kenwright. Cuộc gặp gỡ diễn ra tại một nhà hàng tại London. Trong bữa cơm thân mật, Daniel Levy và Bill Kenwright đã chốt xong phí chuyển nhượng cũng như các khoản phí phát sinh của thương vụ Richarlison.

Cũng theo Daily Mail, Everton sẽ không hưởng toàn bộ con số hơn 50 triệu bảng nói trên mà phải chia một phần cho Watford. Watford sẽ nhận được 10% phí chuyển nhượng của thương vụ này nếu Everton để ngôi sao người Brazil rời sân Goodison Park với mức phí từ 40 triệu bảng trở lên.

Tottenham cùng lúc kích hoạt thành công hai ‘bom tấn’ trong vòng 24 giờ tới - Ảnh 1
Clement Lenglet sẽ rời Barcelona để thi đấu cho Tottenham dưới dạng cho mượn

Nếu chiêu mộ thành công Richarlison, Tottenham sẽ để Steven Bergwijn rời đi. Everton muốn Steven Bergwijn trở thành một phần trong thương vụ này nhưng bản thân cầu thủ người Hà Lan ưu tiên việc hồi hương để thi đấu cho Ajax.

Trước đó, Tottenham đã hoàn tất việc chiêu mộ Ivan Perisic và kích hoạt điều khoản mua đứt đối với Dejan Kulusevski. Có vẻ như việc được tham dự Champions League mùa tới khiến Spurs thực sự ‘mạnh tay’ trên thị trường chuyển nhượng.

TIN LIÊN QUAN

Perisic ký hợp đồng 2 năm, chính thức trở thành người của Tottenham

Tottenham Hotspur chính thức có tân binh đầu tiên trong mùa hè này với việc chiêu mộ Ivan Perisic, người đã rời Inter Milan sau khi hết hợp đồng.

David Raum, mục tiêu chuyển nhượng của MU là ai, đá vị trí nào?

David Raum, mục tiêu chuyển nhượng của MU là ai, đá vị trí nào? Thắc mắc trên sẽ được Thethao.vn giải đáp phần nào trong khuôn khổ bài viết này.

MU và Barca chốt xong giá chuyển nhượng Frenkie de Jong

Sau nhiều ngày thương thảo, 2 đội bóng Manchester United và Barcelona đã đạt được thỏa thuận về mức phí chuyển nhượng của tiền vệ Frenkie de Jong. Chỉ cần tuyển thủ Hà Lan gật đầu, anh sẽ lên đường tới Old Trafford.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Tottenham chiêu mộ thành công tân binh thứ 6 trong hè 2022

Hậu vệ phải tài năng Djed Spence đã chính thức trở thành tân binh thứ 6 của Tottenham ở kỳ chuyển nhượng hè 2022.

Tottenham chính thức chiêu mộ thành công Richarlison

Richarlison chính thức trở thành tân binh tiếp theo của Tottenham. Mức giá mà đội bóng phía Bắc London phải trả cho Everton để có tiền đạo người Brazil là 60 triệu bảng.

Perisic ký hợp đồng 2 năm, chính thức trở thành người của Tottenham

Tottenham Hotspur chính thức có tân binh đầu tiên trong mùa hè này với việc chiêu mộ Ivan Perisic, người đã rời Inter Milan sau khi hết hợp đồng.

Tottenham liên tiếp lấy người từ Juventus

Với tầm ảnh hưởng của HLV Antonio Conte, Tottenham Hotspurs đang liên tiếp chốt những bản hợp đồng mượn cầu thủ từ đội bóng cũ Conte từng dẫn dắt, Juventus.

HLV Conte đòi BLĐ Tottenham bổ sung 3 ngôi sao ở kỳ CN mùa đông

HLV Antonio Conte đã yêu cầu BLĐ Tottenham mở hầu bao chiêu mộ tân binh trong tháng 1. Mục tiêu hàng đầu của nhà cầm quân người Italya là cầu thủ chạy cánh Adama Traore của Wolves.

Kane muốn rời Tottenham nếu không được dự C1

Harry Kane được kỳ vọng sẽ yêu cầu CLB Tottenham cho ra đi nếu đội bóng thành London không thể dự Champions League.

Hạng nhất Anh
Vòng 2
West Brom
02:00
Watford
VĐQG Brazil
Vòng 21
Coritiba PR
06:00
Santos
Giao hữu quốc tế
Al-Wasl
22:59
Al-Jazira(UAE)
Avellino
22:59
US Casertana 1908
Giao Hữu ĐTQG
Iran U19
20:00
Afghanistan (U19)
Tajikistan U19
22:59
Kyrgyzstan U19
Bồ Đào Nha
Vòng 1
Gil Vicente
02:15
Pacos de Ferreira
VĐQG Thụy Điển
Vòng 17
Hacken
00:00
Helsingborg
Varbergs BoIS FC
00:00
IFK Goteborg
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 1
Istanbul BB
23:15
Kasimpasa
Fenerbahce
01:45
Umraniyespor
Ankaragucu
01:45
Konyaspor
Ba Lan
Vòng 4
Wisla Plock
00:00
Miedz Legnica
Cúp quốc gia Italia
Vòng 1
Genoa
22:45
Benevento
Modena
22:59
Sassuolo
Sassuolo
22:59
Modena
Cremonese
02:00
Ternana
Bologna
02:15
Cosenza Calcio 1914
Cúp Quốc Gia Đan Mạch
Vòng 1
FC Culpa
00:00
Maribo
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 1
Penafiel
00:00
Leixoes
Hạng 2 Pháp
Vòng 2
Caen
01:45
Metz
Hạng 2 Hà Lan
Vòng 1
AZ Alkmaar (Youth)
01:00
MVV Maastricht
Jong Ajax (Youth)
01:00
SC Telstar
VĐQG Slovenia
Vòng 4
ND Gorica
01:15
FC Koper
VĐQG Romania
Vòng 4
Hermannstadt
22:00
FC Voluntari
FC Botosani
01:00
Farul Constanta
Đan Mạch
Vòng 4
Silkeborg
00:00
Aalborg
VĐQG Chile
Vòng 21
Huachipato
04:30
Union La Calera
VĐQG Bulgaria
Vòng 5
Septemvri Sofia
22:30
Lokomotiv Sofia
Lokomotiv Plovdiv
00:45
Arda
VĐQG Argentina
Vòng 12
Central Cordoba SDE
21:00
Defensa Y Justicia
Club Atletico Tigre
06:00
Rosario Central
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 4
Stal Rzeszow
22:59
Ruch Chorzow
Hạng 2 Nga
Vòng 3
Alania-d Vladikavkaz
21:00
FC Yessentuki
Hạng 2 Serbia
Vòng 2
Proleter
22:30
FK Zeleznicar Pancevo
Sevojno Uzice
02:00
Macva Sabac
Malaysia
Vòng 15
Negeri Sembilan
19:15
Pulau Pinang
Sabah
19:15
Sarawak United
MISC-MIFA
20:00
Pahang
Bulgaria B PFG
Vòng 4
Botev Plovdiv II
22:00
Minyor Pernik
Serbia
Vòng 5
Habitpharm Javor
00:00
Mladost Novi Sad
Hạng 2 Hungary
Vòng 2
Diosgyor VTK
01:15
SOROKSAR
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Augnablik (nữ)
02:15
Vikingur Reykjavik (nữ)
Fylkir (nữ)
02:15
Hafnarfjordur (nữ)
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng 8
Wolves U23
01:00
Chelsea U23
Nottingham Forest U23
01:00
Southampton U23
West Bromwich U23
01:00
Newcastle U23
Crystal Palace U23
01:00
Brighton U23
Leicester City U23
01:00
Tottenham Hotspur U23
Colombia Copa Premier
Vòng 6
Llaneros FC
03:00
Atletico FC
Universitario de Popayan
03:00
Valledupar FC
Real Santander
03:00
Bogota FC
Tigres Zipaquira
05:00
Deportes Quindio
Barranquilla FC
07:15
Leones
Kyrgyzstan Top Liga
Vòng
Dordoi-Dynamo Naryn
19:15
FC Kaganat
FC Abdish-Ata Kant
19:30
Nur Batken
Phần Lan
Vòng 17
Lahti
22:00
HIFK
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Peterborough U21
20:00
Queens Park R U21
Burnley U21
20:00
Charlton Athletic U21
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 14
Degerfors IF U21
20:00
Dalkurd FF U21
Brommapojkarna U21
05:00
Orebro U21
Norrkoping IFK U21
05:00
Athletic FC United U21
Dalkurd FF U21
05:00
Djurgardens U21
Vô địch Mexico nữ
Vòng 6
Club Necaxa (nữ)
05:00
Monterrey (nữ)
Aguilas de Leon (nữ)
07:00
Club America (nữ)
Juarez FC (nữ)
07:00
Atlas (nữ)
Tijuana (nữ)
09:00
Pachuca (nữ)
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 9
Sportivo Dock Sud
01:30
Defensores Unidos
Latvian Higher League
Vòng 24
FK Spartaks Jurmala
22:00
BFC Daugavpils
Georgia Cup
Vòng 1
FC Matchakhela Khelvachauri
20:00
Dila Gori
Luxembourg National Division
Vòng 1
F91 Dudelange
00:30
Jeunesse Esch
Primera Division de Ecuador
Vòng 5
Gualaceo SC
07:00
9 de Octubre
Belarus Reserve League
Vòng
FC Gomel Reserves
21:00
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
Hạng 2 Paraguay
Vòng 20
Sportivo Iteno
01:30
Martin Ledesma
Independiente Luque
06:30
Sportivo Luqueno
Azerbaijan Premier League
Vòng 1
Turan Tovuz
20:00
FK Gilan Gabala
Argentina Youth League
Vòng
All Boys U20
20:00
Deportivo Camioneros U20
Hạng 2 Estonia
Vòng 22
Paide Linnameeskond B
22:00
Flora Tallinn II
Vô địch Phần Lan nữ
Vòng 16
PK-35 Vantaa (nữ)
22:59
HJK Helsinki (nữ)
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 6
Zibo Cuju F.C.
18:30
Qingdao Zhongneng
Norway 2.Liga
Vòng 15
Asker
00:00
Valerenga B
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 17
Klubi 04 Helsinki
22:30
Tampere United
Honka Akatemia
22:30
GrIFK Kauniainen
Chile Primera B
Vòng 23
Barnechea
23:30
Deportes Santa Cruz
San Luis Quillota
07:30
Rangers Talca
Municipal Iquique
07:30
Santiago Morning
Hạng nhất Na Uy
Vòng 19
Grorud
22:59
Kongsvinger
Start Kristiansand
22:59
Bryne
Asane Fotball
22:59
Fredrikstad
Sandnes Ulf
22:59
Skeid Oslo
Ranheim IL
22:59
Mjondalen IF
Israel Ligat Leumit Toto Cup
Vòng bảng
Ironi Nir Ramat HaSharon
19:00
Maccabi Kabilio Jaffa
AS Ashdod
19:00
Kafr Qasim
Maccabi Ahi Nazareth
19:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Acco
19:00
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
19:00
Hapoel Petah Tikva
Hapoel Afula
19:00
Ironi Tiberias
Hapoel Ramat Gan
19:00
Hapoel Kfar Saba
Hạng 4 Nauy
Vòng
IF Floya
21:30
Stromsgodset B
Fram Larvik
22:00
Sparta Sarpsborg B
Strindheim IL
22:59
Rosenborg B
Kazakhstan Women’s Super League
Vòng
Tomiris Turan (nữ)
19:30
Okzhetpes (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 18
Orebro
00:00
Orgryte
Vasteras SK FK
00:00
Brommapojkarna
AFC Eskilstuna
00:00
Jonkopings Sodra IF
VĐQG Uruguay
Vòng 2
Albion FC
01:00
Liverpool URU
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Club Lujan
01:30
Ferrocarril Midland
General Lamadrid
01:30
El Porvenir
Argentine Division 2
Vòng 28
Gimnasia Jujuy
01:00
Quilmes
San Martin San Juan
01:30
CA Brown Adrogue
Club Atletico Guemes
03:10
Instituto
Atletico Atlanta
07:10
Chacarita juniors
Armenia Premier League
Vòng 2
Shirak
20:30
Urartu
Estonia Teine Liiga
Vòng 22
JK Tallinna Kalev II
22:59
Laanemaa Haapsalu
Nomme JK Kalju II
22:59
Tallinna FC Ararat TTU
Hạng nhất Nga
Vòng 4
Neftekhimik Nizhnekamsk
22:00
Rubin Kazan
Baltika Kaliningrad
00:00
Arsenal Tula
Iceland
Vòng 16
Akranes
02:15
Valur Reykjavik
Leiknir Reykjavik
02:15
Keflavik
BRA SPC
Vòng 1
Sao Bento
05:30
Rio Claro
U21 Anh
Vòng 1
West Bromwich U21
22:59
Newcastle U21
Leicester City U21
01:00
Tottenham U21
Crystal Palace U21
01:00
Brighton U21
Wolverhampton U21
01:00
Chelsea U21
Nottingham Forest U21
01:00
Southampton U21
Brasileiro, Serie C
Vòng 18
Botafogo PB
06:00
Figueirense
VĐQG Ai Cập
Vòng 30
Ceramica Cleopatra FC
23:30
Enppi
Talaea EI-Gaish
23:30
El Sharqia Dokhan
England U23 1.Liga
Vòng 8
Peterborough United U23
20:00
Queens Park Rangers U23
Burnley U23
20:00
Charlton U23
Hull City U23
01:00
Millwall U23
Lebanese Elite Cup
Vòng bảng
Al-Ttadamon(KUW)
21:00
Al-Ansar (LIB)
Argentina Reserve League
Vòng
Estudiantes LP Reserves
20:00
San Lorenzo Reserves
Malaysia President Cup
Johor Darul Tazim III U21
19:15
Selangor U21

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá