MU chiêu mộ thành công tân binh đầu tiên dưới thời HLV Ten Hag

Tyrell Malacia, hậu vệ cánh trái người Hà Lan đã đồng ý các điều khoản các nhân để gia nhập MU từ Feyenoord. Anh sẽ trở thành tân binh đầu tiên của Quỷ đỏ dưới thời HLV Ten Hag.

Theo chuyên gia chuyển nhượng Fabrizio Romano, Man United đã đạt được thỏa thuận cá nhân với Tyrell Malacia. Hậu vệ 22 tuổi sẽ ký vào bản hợp đồng có thời hạn 4 năm, kèm tùy chọn gia hạn thêm 1 năm với đội chủ sân Old Trafford.

MU đang gấp rút làm việc để tiến hành kiểm tra y tế cho Malacia. Quỷ đỏ đã hoàn tất các thủ tục giấy tờ với Feyenoord và chỉ chờ cầu thủ người Hà Lan ký hợp đồng là sẽ công bố chính thức. Mức giá mà nửa đỏ thành Manchester phải bỏ ra tổng cộng là 17 triệu euro, trong đó 15 triệu euro phí chuyển nhượng và 2 triệu euro phụ phí.

CHÍNH THỨC: MU chiêu mộ thành công tân binh đầu tiên dưới thời HLV Ten Hag - Ảnh 1
MU có tân binh đầu tiên dưới triều đại HLV Ten Hag.

Đây được xem là một vụ "hớt tay trên" của MU đối với Lyon. Ban đầu, đại diện nước Pháp được cho là đã đạt được thỏa thuận chiêu mộ Malacia từ Feyenoord với giá 12 triệu euro. Tuy nhiên, MU đã nhảy vào trong lúc thương vụ chưa hoàn tất để đưa ra lời đề nghị hấp dẫn hơn và giành được chữ ký của Malacia ngay trước mũi Lyon.

Malacia là một cầu thủ mà HLV Ten Hag để ý từ khi ông vẫn còn đang dẫn dắt Ajax. Hậu vệ sinh năm 1999 này đã có 50 lần ra sân trên mọi đấu trường ở mùa giải trước. Anh giúp Feyenoord trở thành á quân UEFA Conference League.

CHÍNH THỨC: MU chiêu mộ thành công tân binh đầu tiên dưới thời HLV Ten Hag - Ảnh 2
Malacia sẽ ký hợp đồng 5 năm với đội chủ sân Old Trafford - Ảnh: Getty.

Malacia được xem là một kiểu hậu vệ biên hiện đại, sở hữu sức mạnh thể chất tốt và khả năng leo biên thường xuyên nhưng cũng rất khó để bị vượt qua trong các tình huống đấu tay đôi. Mặc dù vậy, khả năng chọn vị trí của anh vẫn cần phải được cải thiện nếu không muốn bị "khoan thủng" ở một giải đấu có nhiều ngôi sao tấn công biên như Ngoại hạng Anh.

Cũng theo Fabrizio Romano, MU đang tiến hành chiêu mộ trung vệ Lisandro Martinez ngay sau Malacia. Trung vệ người Argentina là một trong những mục tiêu hàng đầu của HLV Ten Hag. MU sẽ phải cạnh tranh với Arsenal để giành chữ ký của cầu thủ này.

TIN LIÊN QUAN

MU đạt thỏa thuận chiêu mộ tân binh người Hà Lan

Manchester United đang tiến rất gần đến việc chiêu mộ thành công tân binh đầu tiên trong kỳ chuyển nhượng hè 2022.

MU và Barca chốt xong giá chuyển nhượng Frenkie de Jong

Sau nhiều ngày thương thảo, 2 đội bóng Manchester United và Barcelona đã đạt được thỏa thuận về mức phí chuyển nhượng của tiền vệ Frenkie de Jong. Chỉ cần tuyển thủ Hà Lan gật đầu, anh sẽ lên đường tới Old Trafford.

Lisandro Martinez, mục tiêu chuyển nhượng của MU là ai, đá vị trí nào?

Lisandro Martinez, mục tiêu chuyển nhượng của MU là ai, đá vị trí nào? Thethao.vn sẽ giải đáp phần nào thắc mắc ấy từ quý vị độc giả?

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

MU chấp nhận lỗ 40 triệu bảng để thanh lý Wan-Bissaka, đón sao Dortmund?

Theo báo giới Anh, MU có thể bán rẻ Aaron Wan-Bissaka cho CLB cũ của hậu vệ này, Crystal Palace và mở đường đón Thomas Meunier từ Dortmund.

Atletico Madrid từ chối đề nghị 130 triệu euro của MU cho Joao Felix

MU nhắm đến Joao Felix như một phương án để bổ sung cho hàng công, tuy nhiên phía Atletico Madrid đã không chấp nhận lời đề nghị của Quỷ đỏ.

Rabiot đưa ra đòi hỏi ‘điên rồ’, MU cân nhắc bỏ cuộc

Dù đã đạt thỏa thuận về phí chuyển nhượng với Juventus nhưng MU nhiều khả năng sẽ từ bỏ thương vụ Adrien Rabiot bởi đòi hỏi về lương thưởng quá cao từ tiền vệ người Pháp.

MU nhắm ‘máy quét’ Casemiro của Real Madrid

Tiền vệ trụ cột của Real Madrid, Casemiro đã trở thành cái tên mới nhất lọt vào danh sách mà MU muốn chiêu mộ ở kỳ chuyển nhượng hè năm nay.

Ronaldo sẵn sàng chờ đến ngày cuối cùng của kỳ chuyển nhượng hè để rời MU

Tiền đạo Cristiano Ronaldo đang làm mọi cách để có thể rời MU trong thị trường chuyển nhượng Hè 2022.

Matheus Cunha, mục tiêu chuyển nhượng của MU là ai, đá vị trí nào?

Matheus Cunha, mục tiêu chuyển nhượng của MU là ai? Cùng Thethao.vn tìm hiểu về tiền tạo đang được Quỷ đỏ nhắm đến để tăng cường hàng công trong thời gian tới.

MU chuẩn bị đón tiền đạo mới từ Atletico Madrid?

Matheus Cunha, tiền đạo người Brazil của Atletico Madrid được cho là đã ở rất gần MU với mức phí chuyển nhượng 42 triệu bảng.

Erik ten Hag thay đổi suy nghĩ, sẵn sàng để Ronaldo rời MU

HLV Erik ten Hag được cho là đã thay đổi suy nghĩ về tương lai của Cristiano Ronaldo tại sân Old Trafford. Chiến lược gia người Hà Lan sẵn sàng để Ronaldo ra đi sau khi anh công khai bày tỏ không đồng tình với bài tập của ông.

MU bất ngờ theo đuổi Vardy sau khi từ bỏ Arnautovic

Trong nỗ lực tăng cường sức mạnh hàng công, Man United được cho là đang nhắm đến việc chiêu mộ tiền đạo Jamie Vardy của Leicester.

MU đàm phán mua tiền đạo của CLB xếp thứ 14 La Liga 2021/22

Theo báo giới Tây Ban Nha, MU đã bắt đầu đàm phán với Espanyol để bàn về khả năng chiêu mộ tiền đạo thủ quân của CLB này, Raul de Tomas.

Cúp C2 Châu âu
Playoff
HJK Helsinki
22:59
Silkeborg
Ferencvarosi TC
23:30
Shamrock Rovers
Malmo FF
00:00
Sivasspor
FC Zurich
00:00
Heart of Midlothian
FC Pyunik
00:00
Sheriff Tiraspol
Apollon Limassol FC
00:00
Olympiakos Piraeus
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Zalgiris Vilnius
Dnipro-1
01:00
AEK Larnaca
KAA Gent
01:30
Omonia Nicosia FC
Austria Wien
02:00
Fenerbahce
Cúp C3
Playoff
Rakow Czestochowa
22:59
Slavia Praha
Maccabi Tel Aviv
00:00
Nice
Young Boys
00:00
Anderlecht
Synot Slovacko
00:00
AIK Solna
Rigas Futbola skola
00:00
Linfield FC
CSKA Sofia
00:00
Basel
Molde
00:00
Wolfsberger AC
CS Universitatea Craiova
00:30
Hapoel Beer Sheva
Istanbul BB
00:45
Royal Antwerp
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Slovan Bratislava
Maribor
01:15
CFR Cluj
Lech Poznan
01:30
F91 Dudelange
FC Steaua Bucuresti
01:30
Viking
FC Koln
01:30
Fehervar Videoton
Villarreal
01:45
Hajduk Split
West Ham United
01:45
Viborg
Vaduz
02:00
Rapid Wien
Partizan Belgrade
02:00
Hamrun Spartans
AZ Alkmaar
02:00
Gil Vicente
FK Shkupi
02:00
KF Ballkani
Fiorentina
02:00
FC Twente Enschede
Trung Quốc
Vòng 14
Dalian Pro
18:30
Cangzhou Mighty Lions
VĐQG Mexico
Vòng 9
Santos Laguna
07:05
Club Leon
Atletico San Luis
09:05
Pumas U.N.A.M.
AFC Champions League
1/8 Final
Daegu FC
15:00
Jeonbuk Hyundai Motors
Vissel Kobe
18:00
Yokohama Marinos
Giao hữu quốc tế
SD Gernika
00:00
SD Amorebieta
UD Logrones
00:00
Osasuna B
UCAM Murcia
01:00
UD Melilla
VĐQG Argentina
Vòng 14
Barracas Central
00:30
Defensa Y Justicia
Aldosivi Mar del Plata
02:30
Velez Sarsfield
Union Santa Fe
05:00
Gimnasia La Plata
Talleres Cordoba
05:00
Patronato Parana
Banfield
07:30
Racing Club
Argentinos juniors
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 26
Deportivo Tachira
03:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo Metropolitano
03:00
Monagas SC
Portuguesa FC
03:00
Caracas FC
Academia Puerto Cabello
03:00
CD Hermanos Colmenares
Zulia FC
04:00
Aragua FC
Mineros de Guayana
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Tepatitlan de Morelos
05:00
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
07:00
CF Atlante
Malaysia
Vòng 17
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Johor Darul Takzim
19:15
Melaka
Kedah
20:00
Sabah
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Colombia Copa Cup
Quarterfinals
Union Magdalena
05:30
La Equidad
Atletico Nacional Medellin
08:00
Atletico Junior Barranquilla
Indonesia Super League
Vòng 5
PSIS Semarang
16:00
Persik Kediri
Barito Putera
16:30
Bali United
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
Myanmar Professional League
Vòng 8
Laconi Lian
15:30
Chinland
Cúp nữ Châu Âu
Qual.1
SFK 2000 Sarajevo (nữ)
15:00
Birkirkara (nữ)
Valur (nữ)
16:00
FC Hayasa (nữ)
Zhilstroy Kharkov 2 (nữ)
16:00
FC Guria Lanchkhuti(nữ)
Dinamo-BGUFK Minsk (nữ)
16:00
FK Lokomotiv Stara Zagora (nữ)
FK Minsk (nữ)
17:00
Slovacko (nữ)
Benfica (nữ)
17:00
KF Hajvalia (nữ)
Gintra Universitetas (nữ)
19:00
KuPs (nữ)
Paris FC (nữ)
19:00
Servette (nữ)
Ajax Amsterdam (nữ)
19:00
Kristianstads DFF (nữ)
FC Flora Tallinn (nữ)
20:30
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
PAOK Saloniki (nữ)
20:30
Swansea City (nữ)
Apollon Limassol LFC (nữ)
21:30
FK Riga (nữ)
SK Brann (nữ)
22:00
ALG Spor (nữ)
St. Polten (nữ)
22:00
Zfk Ljuboten (nữ)
Olimpia Cluj (nữ)
22:00
Glentoran (nữ)
ZNK Pomurje (nữ)
22:30
Shelbourne (nữ)
FC Twente Enschede (nữ)
22:59
Agarista CSF Anenii Noi (nữ)
BIIK Shymkent (nữ)
22:59
ZNK Split (nữ)
ZFK Breznica Pljevlja (nữ)
22:59
TJ Spartak Myjava(nữ)
Breidablik (nữ)
22:59
Rosenborg BK (nữ)
Fortuna Hjorring (nữ)
00:00
Eintracht Frankfurt (nữ)
Anderlecht (nữ)
01:00
UKS Lodz (nữ)
Ferencvarosi TC (nữ)
01:00
Glasgow Rangers (nữ)
Juventus (nữ)
01:30
Racing FC Union Luxembourg
Glasgow City (nữ)
01:35
Res Roma (nữ)
Real Madrid (nữ)
02:00
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
Manchester City (nữ)
02:00
Tomiris Turan (nữ)
FC Zurich Frauen (nữ)
02:00
KI Klaksvikar (nữ)
VĐQG Iran
Vòng 2
Malavan
22:00
Esteghlal Tehran
Mes Rafsanjan
22:59
Gol Gohar FC
Sepahan
23:30
Nassaji Mazandaran
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 15
Hafnarfjordur (nữ)
01:00
HK Kopavogur (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Atletico FC
03:00
Tigres Zipaquira
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
Manta FC
07:00
CD Independiente Juniors
Libertad FC
07:30
Guayaquil SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Vikingur Reykjavik
03:00
Afrika Reykjavik
Mexico U20
Vòng 9
San Luis U20
21:00
Pumas U20
Santos Laguna U20
22:59
Leon U20
VĐQG Oman
Vòng 1
Sur Club
00:45
Al-Msnaa
Al-Seeb
00:55
al bashaer
Al Oruba Sur
03:00
Al-Suwaiq
NSW Premier W-League
Vòng
Sydney Olympic FC (nữ)
16:00
University of Sydney (nữ)
Hạng nhất Iceland
Vòng 17
Kordrengir
01:00
Vestri
Fjolnir
01:00
Grindavik
Throttur Vogum
01:00
Grotta Seltjarnarnes
Fylkir
02:15
UMF Selfoss
Afturelding
02:15
KV Vesturbaer
Iceland 4 Deild
Vòng
Golfklubbur Grindavikur
01:30
Ymir
Alafoss
01:30
Smari 2020
Alftanes
03:00
KM Reykjavik
Lettir Reykjavik
03:00
KB(ICE)
Arborg
03:00
IBU Uppsveitir
Lithuania - 2.Division
Vòng 19
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
FK Neptunas Klaipeda
CONCACAF League
Vòng 2
Real Espana
05:00
Cartagines Deportiva SA
Alajuelense
07:00
Alianza FC (PAN)
CSD Municipal
09:00
CD Olimpia
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 4
Nomme JK Kalju
22:59
Levadia Tallinn
Tallinna FC Ararat TTU
22:59
Flora Tallinn II
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 18
Storfors AIK
00:30
Bodens BK
U19 Na uy
Vòng
Stromsgodset U19
19:00
Valerenga U19
Stabaek U19
20:00
Brann u19
Chile Cup
Vòng 4
Huachipato
05:00
Coquimbo Unido
Cobresal
07:30
Universidad de Chile
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
TPS Turku
22:30
Ekenas IF Fotboll
Cúp Quốc Gia Jordan
Vòng 2
Sahab SC
22:00
Al Wehda
AL Salt
00:30
Al Khaledeya
Moghayer Al Sarhan
00:30
Sama SC
U19 Iceland
Leiknir KB U19
03:00
HK Kopavogur Ymir II U19
Brazil Serie B
Vòng 25
Centro Sportivo Alagoano
06:00
Vasco da Gama
Tombense
07:30
Sport Club Recife PE
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Kultsu Lappeenranta
22:30
MiPK
TuPS
22:59
FC Kuusysi
TPK
22:59
P-Iirot
ACE
22:59
TP-T
VPV Pallo-Veikot
22:59
Norrvalla FF
Esse IK
22:59
YPA Ylivieska
Ponnistajat
23:20
ToTe
PIF Parainen II
00:00
Peimari United
LPS Helsinki
00:00
HPS
Toolon Taisto
00:15
Atlantis II
MPS
00:40
FC Viikingit E
Kazakhstan Division 1
Vòng 16
Lashyn Karatau
17:59
Zhenis
Israel Leumit League
Vòng 24
AS Ashdod
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Rishon Lezion
22:59
Maccabi Petah Tikva FC
Hapoel Petah Tikva
22:59
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Kfar Saba
Ironi Tiberias
22:59
Hapoel Acco
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Petah Tikva
Maccabi Petah Tikva FC
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Umm Al Fahm
22:59
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
00:00
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Ramat Gan
00:00
Maccabi Kabilio Jaffa
Hapoel Acco
00:00
Ironi Tiberias
WK League
Vòng 17
Changnyeong (nữ)
16:00
Seoul Amazones (nữ)
Hyundai Steel Red Angels (nữ)
16:00
Gyeongju FC (nữ)
Sejong Gumi Sportstoto (nữ)
16:00
KSPO FC (nữ)
Suwon FMC (nữ)
16:00
Boeun Sangmu (nữ)
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Shijiazhuang Kungfu
15:00
Xinjiang Tianshan Leopard
Shenyang City Public
15:00
Jiangxi Liansheng FC
Nanjing City
15:00
Qingdao Zhongchuang Hengtai
Guangxi Baoyun FC
15:00
Beijing BeiKong
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 19
Honka Akatemia
22:30
EPS Espoo
Brazil Youth
Quarterfinals
Palmeiras (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Mjolner
Brasil Cup
Quarterfinals
America MG
07:00
Sao Paulo
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 1
Okean Nakhodka
14:00
Dinamo Vladivostok
FSHM Moscow
20:00
Khimik Dzerzhinsk
Peresvet Podolsk
22:00
FK Kosmos Dolgoprudny
VIC Premier League
Vòng 25
Green Gully Cavaliers
16:30
Eastern Lions SC
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
North Star
16:30
Taringa Rovers
Komala
16:30
Albany Creek
VĐQG Nga nữ
Vòng 8
Krasnodar FK (nữ)
00:00
Rubin Kazan (nữ)
Uzbek League
Vòng 16
Termez Surkhon
21:00
Metallurg Bekobod
Qizilqum Zarafshon
22:00
Dinamo Samarqand
VĐQG Ai Cập
Vòng 31
EL Masry
23:30
Ismaily
El Gounah
23:30
Ghazl El Mahallah
Kokakola Cairo
02:00
Ceramica Cleopatra FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá