Man City vượt MU và Real Madrid, đạt thỏa thuận chiêu mộ ‘Sergio Aguero mới’

Đỗ Bài

Thứ tư, 26/01/2022 09:50 (GMT+7)

Man City đã thắng MU và Real Madrid trong cuộc cạnh tranh giành sự phục vụ của Julian Alvarez. The Citizens sẽ sớm công bố thương vụ ‘Sergio Aguero mới’ này.

Trên trang twitter cá nhân, nhà báo Fabrizio Romano tiết lộ Man City đã thành công trong việc thuyết phục River Plate nhượng lại Julian Alvarez. Mức phí chuyển nhượng của thương vụ được xem là ‘Sergio Aguero mới’ này vào khoảng 18,5 triệu euro, chưa bao gồm phụ phí.

Hợp đồng giữa Julian Alvarez và đội chủ sân Etihad có thời hạn 5 năm (tức tới năm 2027). Cầu thủ người Argentina sẽ tiếp tục thi đấu cho River Plate dưới dạng cho mượn cho tới tháng 7/2022.

Man City vượt MU và Real Madrid, đạt thỏa thuận chiêu mộ ‘Sergio Aguero mới’ - Ảnh 2
Man City đã thắng MU và Real Madrid trong cuộc đua giành 'Sergio Aguero mới' - Julian Alvarez

Julian Alvarez sinh ngày 31/1/2000. Anh cao 1m70 và có thể thi đấu ở vị trí trung phong lẫn tiền đạo cánh. Vóc dáng và vị trí thi đấu ấy khiến giới mộ điệu liên tưởng đến Sergio Aguero - cầu thủ ghi bàn nhiều nhất lịch sử CLB Man City.

Alvarez gia nhập River Plate vào năm 2016. Tới năm 2018, anh được lên thi đấu cho đội một. Tính đến thời điểm hiện tại, cầu thủ sinh tại Calchin đã ra sân tổng cộng 95 lần trên mọi đấu trường cho đội một River Plate và ghi được 34 bàn thắng. Riêng mùa 2021 vừa rồi, Alvarez ghi tới 22 bàn để góp công lớn giúp Dòng sông bạc vô địch giải VĐQG Argentina.

Man City vượt MU và Real Madrid, đạt thỏa thuận chiêu mộ ‘Sergio Aguero mới’ - Ảnh 1
Julian Alvarez ghi tới 20 bàn cho River Plate tại giải VĐQG Argentina 2021

Julian Alvarez từng là thành viên của đội U20 và U23 Argentia. Vào tháng 6/2021, anh chính thức có trận đấu đầu tiên cho ĐT Argentina khi vào sân thay cho Angel di Maria ở phút 62’. Trận này, Argentina hòa Chile với tỷ số 1-1. Tính đến thời điểm hiện tại, cầu thủ 22 tuổi đã thi đấu cả thảy 5 trận cho đội đương kim vô địch Copa America nhưng chưa ghi bàn.

Những màn thể hiện trong màu áo CLB River Plate giúp Julian Alvarez thu hút được sự quan tâm từ nhiều CLB hàng đầu châu Âu như MU, Real Madrid, Man City… Tuy nhiên, như đã đề cập ở trên, Man City trở thành đội giành chiến thắng trong cuộc đua này.

TIN LIÊN QUAN

Anthony Martial chính thức gia nhập Sevilla từ MU

La Liga 26/01/2022

Tiền đạo Anthony Martial đã trở thành cầu thủ của Sevilla và sẽ thi đấu từ giờ cho tới hết mùa giải 2021/22 theo dạng cho mượn từ MU. Anh sẽ khoác áo số 22 ở đội bóng mới.

MU đòi hỏi quá cao, thương vụ Lingard sang Newcastle đổ bể

Jesse Lingard nhiều khả năng sẽ ở lại MU tới hết hợp đồng sau khi những lời đề nghị của Newcastle, Tottenham, West Ham và Everton đều không thuyết phục được Quỷ đỏ.

Juventus và Altetico gật đầu, nhưng thương vụ Morata - Barca vẫn phải chờ... Dembele

La Liga 26/01/2022

Barca có thể dễ dàng tiếp cận Alvaro Morata vào thời điểm này. Nhưng liệu chân sút hiện đang thi đấu cho Juventus theo dạng cho mượn từ Altetico Madrid có thay đổi CLB hay không lại hoàn toàn phụ thuộc vào… Ousmane Dembele.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Man City chính thức chiêu mộ thành công ‘Pirlo vùng Yorkshire’

Tiền vệ người Anh được mệnh danh “Pirlo vùng Yorkshire”, Kalvin Phillips đã chính thức gia nhập Man City theo bản hợp đồng có thời hạn 6 năm.

Erling Haaland chính thức có mặt tại Manchester

Tiền đạo Erling Haaland đã bay tới Manchester bằng chuyên cơ riêng và đang chờ để ra mắt đội bóng mới.

Erling Haaland CHÍNH THỨC gia nhập Man City, nhận lương ngang De Bruyne

Không còn là đồn đoán, tiền đạo Erling Braut Haaland đã chính thức hoàn tất mọi thủ tục gia nhập Man City theo bản hợp đồng có hiệu lực từ ngày 1/7 tới đây.

Erling Haaland gia nhập Man City ngay trong tuần này?

Theo xác nhận từ nguồn tin uy tín, Man City chuẩn bị hoàn tất thương vụ chiêu mộ tiền đạo Erling Haaland ngay trong tuần này.

Pep Guardiola lên tiếng về khả năng dẫn dắt ĐT Brazil

Trước thông tin có thể chia tay Man City để dẫn dắt ĐT Brazil sau World Cup 2022, HLV Pep Guardiola đã chính thức lên tiếng.

Pep Guardiola được mời dẫn dắt ĐT Brazil sau World Cup 2022

Liên đoàn bóng đá Brazil (CBF) lên kế hoạch đưa Pep Guardiola kế nhiệm HLV Tite sau chiến dịch World Cup 2022 tại Qatar.

HLV Man City: Tôi đang làm tất cả những gì có thể để đưa Erling Haaland đến Etihad

Man City đang được coi là ứng viên sáng giá sở hữu chữ ký của ngôi sao Erling Haaland từ Dortmund.

Ronaldo đạt thỏa thuận cá nhân với Man City

Theo các nguồn tin từ Bồ Đào Nha, Cristiano Ronaldo đã đạt được thỏa thuận cá nhân với Man City và chỉ còn đợi đội chủ sân Etihad cùng Juventus ngồi lại đàm phán.

Pep: 'Số 10 thuộc về Jack Grealish, Messi không nằm trong kế hoạch của Man City'

Trái với tin đồn của giới truyền thông, HLV Pep Guardiola mới đây đã khẳng định Lionel Messi không hề nằm trong kế hoạch của Man City.

Man City gửi đề nghị chính thức, tạo điều kiện công việc khi ‘về hưu’ cho Messi

Nhà vô địch nước Anh tự tin có thể thuyết phục Lionel Messi chuyển đến giải đấu hấp dẫn nhất thế giới bằng những điều kiện đãi ngộ hấp dẫn.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Philippines U19
15:00
Myanmar U19
Brunei Darussalam U19
17:00
Vietnam U19
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Hàn Quốc
Vòng 20
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Daegu FC
Incheon United
17:00
Suwon City
FC Seoul
17:30
Jeonbuk Hyundai Motors
J-League 1
Vòng 20
Kashiwa Reysol
17:00
Nagoya Grampus
Kawasaki Frontale
17:00
Sagan Tosu
Shonan Bellmare
17:00
Gamba Osaka
Vissel Kobe
17:00
Shimizu S-Pulse
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
FC Tokyo
17:00
Consadole Sapporo
Jubilo Iwata
17:00
Avispa Fukuoka
Kashima Antlers
17:00
Cerezo Osaka
Urawa Red Diamonds
17:30
Kyoto Sanga
Giao hữu quốc tế
Vasas
15:30
KFC Komarno
SK Prostejov
15:30
SC Znojmo
Slovan Liberec
16:00
Dukla Prague
Sigma Olomouc
16:00
Vysocina jihlava
ZalaegerzsegTE
16:00
Slask Wroclaw
SK Slovan Varnsdorf
16:00
Viktoria Zizkov
GKS Jastrzebie
16:00
Opava
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Zhejiang Greentown
17:30
Dalian Pro
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 25
Grulla Morioka
16:00
FC Ryukyu
Vegalta Sendai
17:00
Ventforet Kofu
V-Varen Nagasaki
17:00
Montedio Yamagata
Yokohama FC
17:00
Blaublitz Akita
Albirex Niigata
17:00
JEF United Ichihara Chiba
Zweigen Kanazawa FC
17:00
Thespa Kusatsu
Roasso Kumamoto
17:00
Tokushima Vortis
Machida Zelvia
17:00
Mito Hollyhock
Fagiano Okayama
17:00
Omiya Ardija
Renofa Yamaguchi
17:00
Oita Trinita
Tochigi SC
17:00
Tokyo Verdy
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
Jeonnam Dragons
17:00
Gyeongnam FC
FC Anyang
17:30
Chungnam Asan
Busan I Park
17:30
Gimpo FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Virginia United SC (nữ)
16:30
Weston Pud(nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 2
Shan United
15:30
Chinland
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Kazlu Ruda FK Silas
16:00
Atletas Kaunas
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
AUS NSWC
Bán kết
Bonnyrigg White Eagles
16:00
Sydney United
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
QLD Division 1
Vòng 12
Rochedale Rovers
16:30
Mitchelton FC
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U17
16:00
Estonia (nữ) U17
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
QLD Premier League
Vòng 8
Logan Lightning
16:30
Brisbane City
Moreton Bay United
17:30
Eastern Suburbs Brisbane
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Eastern Suburbs U23(AUS)
15:30
Moreton Bay United U23
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Indonesia (nữ)
15:00
Malaysia (nữ)
Philippines (nữ)
18:00
Singapore (nữ)
Thái Lan (nữ)
18:00
Australia (nữ)
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
ShangYu Pterosaur FC
14:30
Dantong Tengyue
Qinao FC
14:30
Dongguan Guanlian
Haimen Codion
14:30
Hunan Billows
Inner Mongolia Caoshangfei F.C
14:30
Jiangxi Dark Horse
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding
NSW-N Premier League
Vòng 14
Maitland
15:00
Edgeworth Eagles FC
Weston Workers FC
16:00
Cooks Hill United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá