Kết quả vòng 2 HPL-S9: Sự trở lại của nhà vô địch

Lượt thi đấu thứ 2 của giải bóng đá 7 người vô địch toàn quốc Bia Saigon Cup 2022 – Khu vực miền Bắc (HPL-S9) đã cống hiến những trận cầu kịch tính, hấp dẫn đến giây phút cuối cùng.

Tâm điểm của vòng đấu thứ 2 thuộc về cuộc gặp gỡ giữa Du Lịch và Đại Từ. Kịch tính, mãn nhãn và siêu phẩm là những gì diễn ra trong trận đấu “siêu kinh điển” này. Trong hiệp 1, đội bóng Lào Cai làm chủ thế trận, nhưng đội có bàn thắng sớm là Đại Từ. Thống “Pành” đã dội một gáo nước lạnh vào những cố gắng của Du Lịch. 

Nhờ sự thay đổi người khéo léo của HLV Ngọc Anh “Tệu”, Đức “Thuỷ Lợi” và Thành “Messi” vừa vào sân đã nhanh chóng trở thành những người làm chủ, mở chìa khoá khai thông bế tắc cho Du Lịch.

 

Vòng 2 HPL-S9: Sự trở lại của nhà vô địch - Ảnh 1
Du Lịch (áo trắng) giành chiến thắng đầu tay ở HPL S9 - Ảnh: Đức Cường

Ngay sau khi Đức “Thủy Lợi” đưa trận đấu trở về vạch xuất phát, người hùng một thời của Futsal Việt Nam – Nguyễn Đình Ý Hoà đã tạo nên một siêu phẩm khiến thủ thành Đức “Tỉn” bất lực. Dù bị đội bóng Thái Nguyên dẫn trước, ĐKVĐ HPL-S8 không mất quá nhiều thời gian để gỡ hoà và lội ngược dòng vào những phút cuối của trận đấu. 

Cùng giờ, tân binh Tùng Anh cũng đã có được 3 điểm trước BIDV Quang Trung nhờ bàn thắng duy nhất được ghi bởi Dương Anh Tùng. Chiến thằng đầu tay của Đạo “Từ Sơn” và các đồng đội giúp Tùng Anh nhanh chóng bắt nhịp với HPL-S9. 

Ở lượt trận đầu tiên, EOC tiếp tục thể hiện vị thế của một ứng cử viên vô định khi đánh bại “phượng hoàng tím” Phoenix. Trong một ngày Gia Từ quá xuất sắc, công thêm cú đánh gót điệu nghệ của Tuấn “bệu”, bàn thắng sớm của Sáng “Persie” là không đủ để giúp thầy trò HLV Hiệp “cóc” có điểm.

Vòng 2 HPL-S9: Sự trở lại của nhà vô địch - Ảnh 2
Tùng Anh (áo xanh) thắng sát nút BIDV Quang Trung - Ảnh: Đức Cường

Các trận đấu còn lại của vòng 2 cũng kịch tính không kém. Ecopark cực kỳ vất vả mới giành được 1 điểm từ tay Mỹ Đình II. DTS tiếp tục có một trận đấu không thuận lợi khi phải chia điểm cùng đối thủ cực khó chịu là Việt Phương Đông. 

Trong khi đó, Mobi cũng có chiến thắng thứ 2 khi đánh bại Nguyễn Trãi với tỷ số 2-1. Các học trò của HLV Tú “khỉ” phải tự trách chính mình khi bỏ lỡ cơ hội gỡ hoà mươi mươi.

Kết quả vòng 2 HPL S9

Vòng 2 HPL-S9: Sự trở lại của nhà vô địch - Ảnh 3
TIN LIÊN QUAN

Lịch thi đấu giải bóng đá 7 người vô địch toàn quốc - HPL S9 2022 hôm nay

Bóng đá Phủi 4 ngày trước

Lịch thi đấu giải bóng đá 7 người vô địch toàn quốc - khu vực miền Bắc năm 2022 hôm nay. Cập nhật ltđ giải bóng đá HPL S9 mới nhất.

Link xem trực tiếp HPL S9 mới nhất hôm nay

Link trực tiếp HPL S9 hôm nay. Thethao.vn cập nhật link trực tuyến giải bóng đá sân 7 toàn quốc - khu vực miền Bắc (HPL S9) nhanh nhất và chính xác nhất.

Kết quả vòng 1 HPL S9: Đương kim vô địch ngã ngựa ngày ra quân

Vòng đấu khai màn HPL S9 đã chứng kiến những kết quả bất ngờ. Điều đó hứa hẹn một giải đấu kịch tính và khó đoán đang chờ đợi trước mắt.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả vòng 7 HPL S9: EOC và Mobi bám đuổi quyết liệt trên ngôi đầu

Hai ứng cử viên hàng đầu cho ngôi vương mùa giải năm nay tiếp tục giữ được sự ổn định bằng những chiến thắng sít sao ở vòng 7 này.

Kết quả vòng 6 HPL S9: EOC đứt mạch toàn thắng

Vòng 6 HPL S9 chứng kiến một loạt những lần đầu tiên của EOC, Tùng Anh hay Nguyễn Trãi.

Kết quả vòng 5 HPL S9: EOC bay cao, Du Lịch trở lại mạnh mẽ

Ở vòng 5 HPL S9, EOC vẫn chưa có dấu hiệu dừng lại khi đánh bại Nguyễn Trãi. ĐKVĐ Du Lịch lấy lại khí thế bằng trận thắng tưng bừng trước DTS.

Kết quả vòng 4 HPL S9: Hoàng Đức tỏa sáng giúp Tùng Anh áp sát ngôi đầu

Hoàng Đức trở thành tâm điểm của vòng 4 HPL S9 khi ra sân trong màu áo Tùng Anh. Cầu thủ này là nhân tố chính trong chiến thắng của đội quân bầu Tùng trước Phoenix.

Kết quả vòng 3 HPL S9: EOC giữ mạch toàn thắng

Đội bóng của bầu Diệm tiếp tục nối dài mạch trận thắng ở vòng 3 HPL S9. Trong khi đó, Du Lịch cho thấy sự thất thường khi để Tùng Anh kiềm chân.

Khai mạc KPL S3: Khởi đầu của bữa tiệc bóng đá nơi phố biển

Giải bóng đá 7 người vô địch toàn quốc Bia Saigon Cup 2022 – Khu vực miền Trung (KPL S3) đã khai mai màn với những trận cầu hấp dẫn, mang đến một bữa tiệc sôi động nơi phố biển Nha Trang.

Kết quả vòng 1 HPL S9: Đương kim vô địch ngã ngựa ngày ra quân

Vòng đấu khai màn HPL S9 đã chứng kiến những kết quả bất ngờ. Điều đó hứa hẹn một giải đấu kịch tính và khó đoán đang chờ đợi trước mắt.

HAGL lên phương án cử đội bóng tham dự giải bóng đá 7 người

Giám đốc điều hành HAGL, Nguyễn Tấn Anh hé lộ kế hoạch cử một đội bóng tham dự giải bóng đá 7 người do Vietfootball tổ chức.

Giải bóng đá nông dân dùng công nghệ VAR tại Huế

Giải đấu "phủi" tại Huế áp dụng công nghệ VAR hiện đại với máy quay và màn hình, khiến nhiều người hâm mộ bóng đá Việt Nam không khỏi bất ngờ.

Hiệp Hòa lên ngôi vô địch VSC - S1 sau chiến thắng kịch tính trên chấm luân lưu

CLB Hiệp Hòa trở thành nhà tân vô địch sau khi hạ Du Lịch trong trận chung kết của Cúp bóng đá sân 7 toàn quốc 2021 (VSC - S1).

Cúp C2 Châu âu
Qual.3
HJK Helsinki
22:59
Maribor
Synot Slovacko
00:00
Fenerbahce
FC Zurich
00:00
Linfield FC
F91 Dudelange
01:00
Malmo FF
Slovan Bratislava
01:30
Olympiakos Piraeus
Partizan Belgrade
02:00
AEK Larnaca
Cúp C3
Qual.3
Kyzylzhar Petropavlovsk
20:30
APOEL Nicosia
Tobol Kostanai
21:00
HSK Zrinjski Mostar
Rakow Czestochowa
22:59
Spartak Trnava
CFR Cluj
00:00
Shakhter Soligorsk
FC Twente Enschede
00:00
Cukaricki Stankom
Hapoel Beer Sheva
00:00
Lugano
Djurgardens
00:00
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Konyaspor
00:00
Vaduz
Basel
00:00
Brondby IF
CS Petrocub
00:00
Fehervar Videoton
Royal Antwerp
00:30
Lillestrom
CS Universitatea Craiova
00:30
Zorya
FC Steaua Bucuresti
00:30
Dunajska Streda
Panathinaikos
00:30
Slavia Praha
Istanbul BB
00:45
Breidablik
Hibernians FC
01:00
Rigas Futbola skola
Anderlecht
01:00
Flora Paide
FK Shkendija 79
01:00
AIK Solna
Aris Thessaloniki
01:00
Maccabi Tel Aviv
Sligo Rovers
01:00
Viking
KI Klaksvik
01:00
KF Ballkani
Levski Sofia
01:00
Hamrun Spartans
Rapid Wien
01:30
FC Neftci Baku
Lech Poznan
01:30
Vikingur Reykjavik
St. Patricks Athletic
01:45
CSKA Sofia
Gil Vicente
02:00
Riga FC
Young Boys
02:00
KuPs
Varda SE
02:00
Molde
AZ Alkmaar
02:00
Dundee United
Cúp Liên Đoàn Anh
Vòng 1
West Brom
02:00
Sheffield United
Trung Quốc
Vòng 12
Hebei FC
19:00
Tianjin Tigers
VĐQG Mexico
Vòng 8
Queretaro FC
09:00
Atletico San Luis
Giao hữu quốc tế
Parana PR/U23
01:00
Criciuma U23
Giao Hữu ĐTQG
Vietnam U19
18:30
Malaysia U19
Copa Libertadores
Quarterfinals
Estudiantes La Plata
07:30
Atletico Paranaense
VĐQG Chile
Vòng 22
Univ Catolica
07:15
O.Higgins
VĐQG Argentina
Vòng 13
Godoy Cruz Antonio Tomba
05:00
Aldosivi Mar del Plata
Atletico Tucuman
07:30
Central Cordoba SDE
Colon de Santa Fe
07:30
Arsenal de Sarandi
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 5
LKS Nieciecza
22:59
Chrobry Glogow
Chojniczanka Chojnice
22:59
Stal Rzeszow
Ruch Chorzow
01:30
Gornik Leczna
VĐQG Venezuela
Vòng 24
Deportivo Metropolitano
01:00
Estudiantes Merida FC
Portuguesa FC
01:00
Deportivo Lara
Academia Puerto Cabello
01:00
Mineros de Guayana
Zulia FC
01:00
Monagas SC
Aragua FC
01:00
Zamora Barinas
Deportivo Tachira
01:00
Carabobo FC
CD Hermanos Colmenares
01:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo La Guaira
01:00
Caracas FC
Universidad Central de Venezuela
03:00
Portuguesa FC
Carabobo FC
03:00
Deportivo Metropolitano
Caracas FC
03:00
Academia Puerto Cabello
Estudiantes Merida FC
03:00
Deportivo La Guaira
Deportivo Lara
03:00
Deportivo Tachira
Monagas SC
03:00
CD Hermanos Colmenares
Hạng 2 Mexico
Vòng 7
Club Chivas Tapatio
05:00
Monterrey B
CF Atlante
07:05
Monarcas Morelia
Correcaminos UAT
09:00
Cancun FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 17
Haninge
00:00
Hammarby TFF
Orebro Syrianska IF
00:00
Motala AIF FK
Hạng 2 Ba Lan
Vòng 5
Polonia Warszawa
00:30
Znicz Pruszkow
Australia U20
Vòng 7
Sorrento F.C. U20
18:00
Inglewood United U20
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 14
Grindavik (nữ)
01:00
Fjolnir (nữ)
HK Kopavogur (nữ)
02:15
Haukar (nữ)
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 21
Sociedad Deportivo Quito
07:00
Chacaritas SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Kordrengir
01:00
Hafnarfjordur
India Shillong Premier League
Vòng
Mawkhar SC
17:30
Langsning SC
Vô địch Mexico nữ
Vòng 7
Monterrey (nữ)
07:00
Aguilas de Leon (nữ)
Club America (nữ)
07:00
Club Necaxa (nữ)
Mexico U20
Vòng 8
Queretaro U20
21:00
San Luis U20
Copa Sudamericana
Quarterfinals
Internacional RS
05:15
FBC Melgar
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 4
Hillerod Fodbold
22:59
Herfolge Boldklub Koge
Qatar
Vòng 2
Al-Ahli Doha
21:30
Al Duhail
Al-Arabi SC
23:40
Al Rayyan
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 3
Viljandi Tulevik
22:59
vandra vaprus lelle
Jordan
Vòng 14
Al Hussein Irbid
22:00
Maan
Moghayer Al Sarhan
00:30
AL Salt
CAF Champions League Women
Costa Do Sol (nữ)
17:00
Double Action FC (nữ)
U21 Nga
Vòng 6
Fakel Youth
21:00
Chertanovo Moscow Youth
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
JJK/2
22:59
FC Jyvaskyla Blackbird
Esse IK
22:59
VPS Vaasa-J
SIF
22:59
VPV Pallo-Veikot
TP-T
22:59
TKT Tampere
Atlantis II
22:59
FC POHU
NouLa
00:00
LPS Helsinki
HIFK 2
00:00
Ponnistajat
Herto
00:15
Toolon Taisto
Hạng 2 Estonia
Vòng 18
Viimsi MRJK
22:59
FC Nomme United
Bolivia Primera Division
Vòng 9
Universitario De Vinto
05:00
Aurora
Universitario de Sucre
07:15
Nacional Potosi
Turkmenistan
Vòng 3
Kopetdag Asgabat
20:00
Nebitchi
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 2
CD Juventud
03:00
Tacuary
Fulgencio Yegros
05:30
General Caballero
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 15
GBK Kokkola
22:30
VIFK
Chile Primera B
Vòng 24
Puerto Montt
07:00
Cobreloa
Hạng 4 Nauy
Vòng
Mjondalen IF B
19:00
Tromso B
FIFA U-20 Women's World Cup
Vòng bảng
Ghana (nữ) U20
00:00
USA (nữ) U20
Japan (nữ) U20
03:00
Netherlands (nữ) U20
France (nữ) U20
06:00
Nigeria (nữ) U20
Canada (nữ) U20
09:00
Korea Rep (nữ) U20
Germany Oberliga NOFV
Vòng
SF Hamborn 07
00:30
Schwarz-Weiss Essen
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
Tromsdalen
22:59
Bryne
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Deportivo Maldonado
01:00
CS Cerrito
Wanderers FC
05:00
Centro Atletico Fenix
Armenia Premier League
Vòng 3
Ararat Yerevan
22:59
FC Avan Academy
India Regional Cup
Bengaluru B
17:33
Kodagu FC
Uzbek League
Vòng 15
Dinamo Samarqand
21:00
Sogdiana Jizak
Olympic FK Tashkent
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
Navbahor Namangan
22:00
Termez Surkhon
VĐQG Costa Rica
Vòng 5
AD Guanacasteca
04:00
Guadalupe FC
Puntarenas
08:00
AD Grecia
Perez Zeledon
08:00
Cartagines Deportiva SA
VĐQG Ai Cập
Vòng 30
Ismaily
23:30
Al-Ittihad Alexandria
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
Parana PR/U23
01:00
EC Vitoria U23
Gremio RS U23
01:00
Brasil de Pelotas RS Youth
Juventude RS U23
01:00
Ponte Preta U23
Bragantino PA U23
01:00
Vila Nova GO U23
Fluminense U23
01:00
Nautico U23
Sport Recife U23
01:00
Botafogo U23
Cuiaba/MT U23
01:00
Centro Sportivo Alagoano U23
Fortaleza U23
01:00
Paysandu PA U23
Hạng 2 Uruguay
Vòng
CA Juventud
03:00
Rampla Juniors FC
Uruguay Montevideo
03:00
Racing Club Montevideo

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá