HLV Mai Đức Chung chờ đợi màn tái đấu Thái Lan ở AFF Cup nữ 2022

Leo Nam

Thứ bảy, 28/05/2022 17:06 (GMT+7)

Dù Việt Nam rơi bảng đấu được đánh giá tương đối dễ tại AFF Cup nữ 2022, HLV Mai Đức Chung vẫn tỏ ra thận trọng. Ông hy vọng có thể tái đấu Thái Lan ở bán kết.

Kết quả bốc thăm chia bảng giải vô địch Đông Nam Á - AFF Cup nữ 2022 đưa Việt Nam vào bảng B cùng các đối thủ Myanmar, Campuchia, Lào và Philippines. Đây được coi là bảng đấu tương đối dễ cho nhà đương kim vô địch, ĐT nữ Việt Nam.

HLV Mai Đức Chung chờ đợi màn tái đấu Thái Lan ở AFF Cup nữ 2022 - Ảnh 1
HLV Mai Đức Chung tỏ ra thận trọng dù Việt Nam rơi vào bảng đấu dễ tại AFF nữ 2022 - Ảnh: VFF

Dẫu vậy, HLV Mai Đức Chung vẫn tỏ ra thận trọng: "Tôi cho rằng kết quả bốc thăm này là khá may mắn với Việt Nam. Tuy nhiên dễ hay không thì chúng ta vẫn phải thi đấu cẩn trọng. Mục tiêu trước mắt là vượt qua vòng bảng, sau đó mới tiếp tục tính đến các bước tiếp theo".

Chiến lược gia 71 tuổi cho rằng, ĐT Việt Nam sẽ gặp nhiều khó khăn hơn khi thi đấu với tư cách đương kim vô địch. "Tôi đánh giá các đối thủ tại vòng bảng đều như nhau. Nói chung chúng ta cần phải tính toán kỹ lưỡng, vào bán kết khả năng cao sẽ gặp Thái Lan hoặc Australia", HLV Mai Đức Chung chia sẻ.

Thái Lan và Australia nằm ở bảng A cùng chủ nhà Philippines, Australia, Indonesia, Singapore và Malaysia. Trong đó Australia và Thái Lan được đánh giá cao hơn vào cơ hội tiến tới vòng bán kết. Ở lần gần nhất tham dự AFF Cup nữ vào năm 2018, Australia chỉ cử đội U20 thi đấu nhưng họ vẫn vào tới chung kết, trước khi để thua Thái Lan với tỷ số 2-3.

Năm nay, Australia sẽ cử đội tuyển nữ tham dự AFF Cup tại Philippines. Vì vậy thách thức với những ứng viên vô địch khác như Việt Nam hay Thái Lan chắc chắn sẽ lớn hơn. AFF 2022 diễn ra từ ngày mùng 2 đến ngày 14/7. Tuyển nữ Việt Nam dự kiến sẽ di chuyển tới Philippines vào đầu tháng 7 để dự giải. 

Kết quả bốc thăm chia bảng AFF Cup nữ 2022

HLV Mai Đức Chung chờ đợi màn tái đấu Thái Lan ở AFF Cup nữ 2022 - Ảnh 2
TIN LIÊN QUAN

Bóng đá nữ Việt Nam có cầu thủ đầu tiên được nhận tiền lót tay

Người hùng World Cup bóng đá nữ Việt Nam - hậu vệ Nguyễn Thị Mỹ Anh đã trở thành nữ cầu thủ đầu tiên được nhận tiền lót tay khi ký hợp đồng.

Lịch thi đấu đội tuyển nữ Việt Nam 2022 mới nhất hôm nay

Lịch thi đấu của ĐT nữ Việt Nam trong năm 2022 mới nhất. Thethao.vn liên tục cập nhật lịch phát sóng trực tiếp của đội tuyển nữ Việt Nam hôm nay trong năm 2022 nhanh nhất.

ĐT nữ Việt Nam sang Pháp tập huấn chuẩn bị cho giải Vô địch Đông Nam Á 2022

HLV Mai Đức Chung sẽ cùng ĐT nữ Việt Nam tập huấn trong vòng 1 tháng ở Hà Nội, Pháp và Philippines để chuẩn bị cho giải Vô địch bóng đá nữ Đông Nam Á 2022 tại Philippines.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Chương Thị Kiều tái phát chấn thương trước thềm giải AFF Cup nữ 2022

Trung vệ Chương Thị Kiều tái phát chấn thương, bỏ ngỏ khả năng thi đấu cho ĐT nữ Việt Nam tại giải AFF Cup nữ 2022.

ĐT U17 nữ Ghana bị cấm thi đấu 2 năm vì gian lận tuổi

Liên đoàn bóng đá thế giới FIFA sẽ cấm U17 nữ Ghana tham gia 2 giải U17 châu Phi gần nhất sau khi phát hiện gian lận tuổi ở đội này.

Bản quyền bóng đá nữ Đông Nam Á 2022 thuộc kênh nào?

Bản quyền bóng đá nữ Đông Nam Á 2022 thuộc kênh nào? Xem trực tiếp đội tuyển nữ Việt Nam tại AFF Cup 2022 trên kênh nào?

ĐT nữ Việt Nam 'tắm mưa' trong buổi tập đầu tiên tại Philippines

Sau khi cập bến Philippines, tối ngày hôm qua (4/7) ĐT nữ Việt Nam dưới sự chỉ đạo của HLV Mai Đức Chung đã chính thức bước vào buổi tập đầu tiên.

HLV Mai Đức Chung: Tôi luôn coi trọng giải AFF Cup nữ

Chia sẻ trong buổi họp báo mới đây, HLV Mai Đức Chung đã cập nhật về tình hình của ĐT bóng đá nữ Việt Nam cũng như đặt kỳ vọng cho AFF Cup nữ 2022 tới đây.

ĐT nữ Việt Nam cập bến Philippines, sẵn sàng bảo vệ chức vô địch AFF Cup

Hoàn thành chuyến tập huấn tại Pháp, ĐT nữ Việt Nam đã có mặt tại Philippines và sẵn sàng để bảo vệ chức vô địch AFF Cup nữ 2022.

Kết quả bóng đá nữ Việt Nam vs Pháp: Bài học bổ ích

Kết quả ĐT nữ Việt Nam vs ĐT nữ Pháp: Thầy trò HLV Mai Đức Chung để thua với tỷ số 0-7 trong trận giao hữu diễn ra tại Orleans.

Lịch thi đấu ĐT nữ Việt Nam tại giải vô địch bóng đá nữ Đông Nam Á 2022

Lịch thi đấu ĐT nữ Việt Nam tại giải vô địch bóng đá nữ Đông Nam Á 2022. Thethao.vn cung cấp lịch tường thuật trực tiếp các trận đấu của ĐT nữ Việt Nam tại AFF Cup nữ 2022.

Giá vé trận giao hữu ĐT nữ Việt Nam vs Pháp là bao nhiêu?

Giá vé trận giao hữu ĐT nữ Việt Nam vs Pháp là bao nhiêu? NHM có thể đến sân theo dõi ĐT nữ Việt Nam so tài với ĐT nữ Pháp vào rạng sáng ngày 2/7 với mức giá chỉ hơn 250.000 đồng.

Trận giao hữu giữa ĐT nữ Việt Nam và nữ Pháp cháy sạch 12.000 vé

Rạng sáng ngày 2/7 (theo giờ Việt Nam), ĐT nữ Việt Nam sẽ bước vào màn so tài với ĐT nữ Pháp. Được biết, toàn bộ 12.000 vé xem trận đấu đã bán hết, trong đó có nhiều CĐV là người Việt tại Pháp.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Philippines U19
15:00
Myanmar U19
Brunei Darussalam U19
17:00
Vietnam U19
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Hàn Quốc
Vòng 20
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Daegu FC
Incheon United
17:00
Suwon City
FC Seoul
17:30
Jeonbuk Hyundai Motors
J-League 1
Vòng 20
Kashiwa Reysol
17:00
Nagoya Grampus
Kawasaki Frontale
17:00
Sagan Tosu
Shonan Bellmare
17:00
Gamba Osaka
Vissel Kobe
17:00
Shimizu S-Pulse
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
FC Tokyo
17:00
Consadole Sapporo
Jubilo Iwata
17:00
Avispa Fukuoka
Kashima Antlers
17:00
Cerezo Osaka
Urawa Red Diamonds
17:30
Kyoto Sanga
Giao hữu quốc tế
Vasas
15:30
KFC Komarno
SK Prostejov
15:30
SC Znojmo
Slovan Liberec
16:00
Dukla Prague
Sigma Olomouc
16:00
Vysocina jihlava
ZalaegerzsegTE
16:00
Slask Wroclaw
SK Slovan Varnsdorf
16:00
Viktoria Zizkov
GKS Jastrzebie
16:00
Opava
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Zhejiang Greentown
17:30
Dalian Pro
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 25
Grulla Morioka
16:00
FC Ryukyu
Vegalta Sendai
17:00
Ventforet Kofu
V-Varen Nagasaki
17:00
Montedio Yamagata
Yokohama FC
17:00
Blaublitz Akita
Albirex Niigata
17:00
JEF United Ichihara Chiba
Zweigen Kanazawa FC
17:00
Thespa Kusatsu
Roasso Kumamoto
17:00
Tokushima Vortis
Machida Zelvia
17:00
Mito Hollyhock
Fagiano Okayama
17:00
Omiya Ardija
Renofa Yamaguchi
17:00
Oita Trinita
Tochigi SC
17:00
Tokyo Verdy
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
Jeonnam Dragons
17:00
Gyeongnam FC
FC Anyang
17:30
Chungnam Asan
Busan I Park
17:30
Gimpo FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Virginia United SC (nữ)
16:30
Weston Pud(nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 2
Shan United
15:30
Chinland
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Kazlu Ruda FK Silas
16:00
Atletas Kaunas
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
AUS NSWC
Bán kết
Bonnyrigg White Eagles
16:00
Sydney United
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
QLD Division 1
Vòng 12
Rochedale Rovers
16:30
Mitchelton FC
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U17
16:00
Estonia (nữ) U17
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
QLD Premier League
Vòng 8
Logan Lightning
16:30
Brisbane City
Moreton Bay United
17:30
Eastern Suburbs Brisbane
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Eastern Suburbs U23(AUS)
15:30
Moreton Bay United U23
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Indonesia (nữ)
15:00
Malaysia (nữ)
Philippines (nữ)
18:00
Singapore (nữ)
Thái Lan (nữ)
18:00
Australia (nữ)
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
ShangYu Pterosaur FC
14:30
Dantong Tengyue
Qinao FC
14:30
Dongguan Guanlian
Haimen Codion
14:30
Hunan Billows
Inner Mongolia Caoshangfei F.C
14:30
Jiangxi Dark Horse
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding
NSW-N Premier League
Vòng 14
Maitland
15:00
Edgeworth Eagles FC
Weston Workers FC
16:00
Cooks Hill United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá