ĐT nữ Pháp triệu tập 5 sao vừa vô địch cúp C1 châu Âu đá giao hữu với Việt Nam

Minh Phước

Thứ bảy, 18/06/2022 21:07 (GMT+7)

ĐT nữ Pháp vừa công bố danh sách tập trung với 23 cầu thủ để chuẩn bị cho trận giao hữu với ĐT nữ Việt Nam cũng như VCK Euro nữ 2022.

Trong thành phần ĐTQG nữ mà Liên đoàn bóng đá Pháp (FFF) vừa xướng tên, đáng chú ý có 5 cầu thủ là thành viên của CLB vừa vô địch cúp C1 châu Âu 2021/22 - Lyon - cùng 5 cầu thủ thuộc đội lọt vào top 4 PSG.

Cụ thể, CLB Lyon đóng góp những cái tên đình đám như 2 trung vệ Wendie Renard và Griedge Mbock Bathy, Selma Bacha cùng cặp tiền đạo Delphine Cascarino và Melvine Malard. Trong khi đó, những người được triệu tập của PSG phần lớn là các tiền đạo như Marie-Antoinette Katoto, Kadidiatou Diani hay Sandy Baltimore...

ĐT nữ Pháp triệu tập 5 sao vừa vô địch cúp C1 châu Âu đá giao hữu với Việt Nam - Ảnh 1
ĐT nữ Pháp triệu tập các nhà ĐKVĐ châu Âu để giao hữu với ĐT nữ Việt Nam - Ảnh: Getty.

Được biết, đợt tập trung lần này hướng tới 2 trận giao hữu trong giai đoạn cuối tháng 6. Đó là các trận gặp ĐT nữ Cameroon vào ngày 25/6 và cuộc đối đầu rất được mong đợi với ĐT nữ Việt Nam vào ngày 1/7.

Đó đều là các trận đấu nằm trong quá trình chuẩn bị cho Euro nữ 2022 sắp tới, diễn ra từ 6/7 đến 31/7. Bởi vậy, ĐT nữ Pháp triệu tập đội hình mạnh nhất có thể cho các trận giao hữu để giúp các tuyển thủ đạt điểm rơi phong độ trước khi bước vào giải đấu lớn sắp tới.

HLV Mai Đức Chung: ĐT nữ Việt Nam không được ngủ quên trên chiến thắng - Ảnh 2
Thầy trò HLV Mai Đức Chung cũng đang tập trung chuẩn bị cho trận giao hữu sắp tới - Ảnh: VFF.

Việc được thi đấu với một đội tuyển hàng đầu thế giới như Pháp là cơ hội tuyệt vời cho đoàn quân của HLV Mai Đức Chung để cọ xát, nâng cao trình độ. Pháp đang đứng thứ ba thế giới. Họ từng 4 lần góp mặt tại World Cup nữ và thành tích tốt nhất là đứng vị trí thứ 4 năm 2011. Tại Euro, họ từng vào tứ kết các năm 2009, 2013 và 2017.

Hiện tại, thầy trò HLV Mai Đức Chung đang tập luyện tại tại Trung tâm đào tạo bóng đá trẻ. Theo kế hoạch, toàn đội sẽ tập đến hết ngày 25/6 trước khi lên đường sang Pháp tập huấn và đá giao hữu.

TIN LIÊN QUAN

HLV Mai Đức Chung: ĐT nữ Việt Nam gặp khó khi thi đấu trên mặt cỏ nhân tạo

HLV Mai Đức Chung đánh giá ĐT nữ Việt Nam gặp một số khó khăn khi thi đấu giải vô địch Đông Nam Á tại Philippines vào tháng 7 tới.

U18 nữ Việt Nam lên đường sang Nhật Bản tập huấn

ĐT U18 nữ Việt Nam đã lên đường sang Nhật Bản tập huấn để chuẩn bị cho giải vô địch U18 nữ Đông Nam Á 2022.

ĐT nữ Việt Nam đứng thứ 6 châu Á và thứ 32 thế giới ở BXH FIFA mới nhất

ĐT nữ Việt Nam tiếp tục đứng thứ 6 châu Á trong bảng xếp hạng FIFA mới nhất. Còn nếu tính tất cả các đội tuyển trên thế giới, các cầu thủ do HLV Mai Đức Chung dẫn dắt sở hữu vị trí thứ 32.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

HLV ĐT nữ Thái Lan: Chúng tôi sẽ dùng đội trẻ ở giải Đông Nam Á

Miyo Okamoto, HLV trưởng ĐT nữ Thái Lan đã chia sẻ với truyền thông nước nhà về quá trình chuẩn bị cho giải vô địch Đông Nam Á 2022 sắp tới.

Chương Thị Kiều lên bàn mổ sau AFF Cup nữ 2022

Trung vệ Trương Thị Kiều của ĐT nữ Việt Nam được xác nhận sẽ lên bàn mổ để phẫu thuật dứt điểm chấn thương sau AFF Cup 2022.

Huỳnh Như nhận vinh dự đặc biệt từ FIFA World Cup

Tiền đạo Huỳnh Như của đội tuyển nữ Việt Nam mới đây đã được nhận vinh dự đặc biệt từ FIFA World Cup 2023.

Danh sách ĐT nữ Indonesia dự giải Vô địch Đông Nam Á 2022: Nửa đội hình dưới 19 tuổi

ĐT nữ Indonesia triệu tập 26 cầu thủ tham dự giải Vô địch Đông Nam Á 2022, trong đó có rất nhiều cầu thủ trẻ.

VFF lên kế hoạch gia hạn 1 năm với HLV Mai Đức Chung

Liên đoàn bóng đá Việt Nam (VFF) đang muốn gia hạn hợp đồng thêm 1 năm với ông Mai Đức Chung, HLV trưởng ĐT nữ Việt Nam.

HLV Mai Đức Chung ấn định thời điểm nghỉ hưu

Đúng ở tuổi 72, HLV Mai Đức Chung đã tuyên bố về kế hoạch nghỉ hưu của mình. Ông cũng để ngỏ việc dẫn dắt ĐT nữ Việt Nam tại VCK World Cup 2023.

ĐT nữ Việt Nam đứng thứ 6 châu Á và thứ 32 thế giới ở BXH FIFA mới nhất

ĐT nữ Việt Nam tiếp tục đứng thứ 6 châu Á trong bảng xếp hạng FIFA mới nhất. Còn nếu tính tất cả các đội tuyển trên thế giới, các cầu thủ do HLV Mai Đức Chung dẫn dắt sở hữu vị trí thứ 32.

U18 nữ Việt Nam lên đường sang Nhật Bản tập huấn

ĐT U18 nữ Việt Nam đã lên đường sang Nhật Bản tập huấn để chuẩn bị cho giải vô địch U18 nữ Đông Nam Á 2022.

HLV Mai Đức Chung: ĐT nữ Việt Nam gặp khó khi thi đấu trên mặt cỏ nhân tạo

HLV Mai Đức Chung đánh giá ĐT nữ Việt Nam gặp một số khó khăn khi thi đấu giải vô địch Đông Nam Á tại Philippines vào tháng 7 tới.

Huỳnh Như: Các cầu thủ trẻ rất tiến bộ, đã theo kịp giáo áo của ĐT nữ Việt Nam

Đội trưởng Huỳnh Như đánh giá cao sự tiến bộ vượt bậc của các cầu thủ trẻ khi tập trung cùng ĐT nữ Việt Nam trong quá trình chuẩn bị cho giải bóng đá nữ Đông Nam Á (AFF Cup nữ) 2022.

Giao hữu quốc tế
Botev Plovdiv II
22:00
FC Sozopol
Baltika Kaliningrad
22:00
Yenisey Krasnoyarsk
KF Ballkani
22:59
KF Drita Gjilan
FK Makedonija Gjorce Petrov
22:59
KF Llapi
FC Koper
22:59
Vojvodina Novi Sad
Dinamo Zagreb
23:00
FK Shkendija 79
Radnik Surdulica
23:30
FK Sutjeska Niksic
NK Publikum Celje
23:30
Borac Banja Luka
Accra Hearts of Oak
00:00
Bechem United
Portugal women's Championship
Vòng
CA Ouriense (nữ)
22:59
Benfica (nữ)
Giao Hữu ĐTQG
USA (nữ) U20
22:00
Mexico (nữ) U20
Belgium (nữ)
22:00
Austria (nữ)
Italy (nữ) U17
23:30
Chile (nữ) U17
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
GIF Sundsvall
22:30
Djurgardens
Na Uy
Vòng 11
Stromsgodset
22:59
Lillestrom
Bodo Glimt
22:59
Aalesund FK
Ham-Kam
22:59
Sarpsborg 08
Sandefjord
22:59
Tromso IL
Valerenga
01:00
Odd Grenland
Siêu cúp Mexico
Match
Atlas
07:30
CDSyC Cruz Azul
VĐQG Brazil
Vòng 14
Avai FC SC
02:00
Palmeiras
Botafogo RJ
02:00
Fluminense RJ
Sao Paulo
04:00
Juventude
Ceara
04:00
Atletico Clube Goianiense
Goias
04:00
Cuiaba
VĐQG Argentina
Vòng 5
San Lorenzo
22:59
Club Atletico Tigre
CA Platense
01:30
Sarmiento Junin
Racing Club
04:00
Aldosivi Mar del Plata
Argentinos juniors
06:30
Arsenal de Sarandi
VĐQG Venezuela
Vòng 18
Deportivo La Guaira
04:00
Carabobo FC
Academia Puerto Cabello
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Tepatitlan de Morelos
05:00
CSyD Dorados de Sinaloa
Venados FC
07:05
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
09:05
Cancun FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Tegs SK
22:00
Sollentuna United
Kazakhstan Premier League
Vòng 15
FK Aktobe Lento
22:00
Lokomotiv Astana
Maktaaral
22:00
FK Atyrau
Canadian Premier League
Vòng 6
York 9 FC
22:59
Valour
Cavalry FC
06:00
FC Edmonton
USA Women Premier League
Vòng
Colorado Pride (nữ)
22:59
Colorado Rapids (nữ)
New York Athletic Club (nữ)
02:30
North Jersey Alliance (nữ)
Milwaukee Torrent (nữ)
03:00
Chicago Dutch Lions (nữ)
Downtown United SC (nữ)
03:30
Brooklyn City (nữ)
Nashville Rhythm FC (nữ)
05:00
Alabama (nữ)
San Diego Parceiro (nữ)
05:00
Oceanside Dutch Lions FC (nữ)
Maplebrook Fury(w)
06:00
Mankato Utd (nữ)
Manitou FC (nữ)
06:30
Joy AC (nữ)
Egyptian Scores Cup
Quarter Final
EL Ahly
02:30
Pyramids FC
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Deportes Tolima
07:00
Atletico Nacional Medellin
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
KA Akureyri
22:59
Fram Reykjavik
Hafnarfjordur
02:15
IR Reykjavik
KFR Aegir
02:15
Fylkir
UMF Njardvik
02:45
KR Reykjavik
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 3
Uhl Que Sa
01:30
Deportivo Merlo
Argentino de Quilmes
01:30
Colegiales
Los Andes
02:00
Villa San Carlos
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Spartaks Jurmala
22:59
Rigas Futbola skola
Riga FC
00:00
FK Valmiera
Chile Primera D
Vòng
Deportes Union Companias
22:59
Quintero Unido
Colchagua CD
02:30
Lota Schwager
Nigerian Premier League
Vòng 35
Sunshine Stars FC
22:00
MFM FC
Enyimba
22:00
Heartland FC
Gombe United
22:00
Wikki Tourist
Kano Pillars
22:00
Enugu Rangers International
Katsina United
22:00
Remo Stars
Lobi Stars
22:00
Akwa Starlets
Nasarawa United
22:00
Rivers United
Shooting Stars SC
22:00
Abia Warriors
Mediterranean Games - Football
Vòng bảng
Spain U18
22:59
Algeria U18
USA National Premier Soccer League
Vòng
Akron
02:30
Erie Commodores
Northern Virginia United
03:00
Virginia Beach City
Pittsburgh Hotspurs
04:00
FC Buffalo
Charlotte Independence
05:00
Forward Madison FC
USA USL League Two
Vòng
Charlotte Independence 2
01:00
Wake FC
Charlotte Independ B
01:00
Wake FC
Blackstones
03:00
AC Connecticut
San Francisco Glens SC
03:00
Hippocampus of southern California
Oly Town FC
04:00
OVF Alliance
PDX FC
04:00
Ballard Football Club
Kalamazoo
04:00
AFC Ann Arbor
Project 51O
05:00
Marin FC Legends
Hudson Valley Hammers
06:00
Cedar star
East Atlanta
06:30
South Georgia Tormenta B
VĐQG Belarus
Vòng 12
Dinamo Brest
22:00
Dinamo Minsk
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 14
Assyriska
22:00
IFK Lidingo FK
Rappe GOIF
22:00
Asarums IF FK
Kvarnsvedens IK
22:59
Kungsangens IF
USL W-League Women
Vòng
Minnesota Aurora FC (nữ)
00:00
St. Louis Lions(w)
Chile Cup
Vòng 3
CSD Antofagasta
23:30
Deportes Limache
Palestino
02:00
Cobreloa
Coquimbo Unido
04:30
Melipilla
Huachipato
04:30
Puerto Montt
Union La Calera
07:00
Santiago Morning
CONCACAF Championship U20
1/8 Final
Guatemala U20
03:00
Canada U20
Haiti U20
05:00
Jamaica U20
El Salvador U20
07:30
Dominican Republic U20
Mexico U20
09:30
Puerto Rico U20
Tunisia
Vòng 10
Sifakesi
22:59
U.S.Monastir
Esperance Sportive de Tunis
22:59
US Ben Guerdane
ES du Sahel
22:59
Club Africain
Giải trẻ Peru
Vòng
Sporting Cristal Reserves
22:00
Academia Deportiva Cantolao Reserves
Alfonso Ugarte de Puno Reserves
22:00
FBC Melgar Reserves
Cusco FC Reserves
22:00
Deportivo Binacional Reserves
Santos FC Reserves
22:59
Cienciano Reserves
Sport Boys Reserves
22:59
Universitario de Deportes Reserves
Union Huaral Reserves
22:59
Alianza Universidad Reserves
Sport Chavelines Juniors Reserves
23:25
Cesar Vallejo Reserves
U16 Tây Á
Vòng bảng
Syria U16
22:00
Kuwait U16
Lebanon U16
01:00
Palestine U16
Bolivia Primera Division
Vòng 1
Nacional Potosi
02:00
Aurora
Club Guabira
04:15
Always Ready
Bolivar
06:30
Blooming
Ecuador Cup
CD El Nacional
06:00
Barcelona SC(ECU)
VĐQG Peru
Vòng 18
Academia Deportiva Cantolao
22:59
AD Tarma
FC Carlos Stein
01:00
Cienciano
Univ.Cesar Vallejo
01:15
EM Deportivo Binacional
Sport Huancayo
03:30
Universitario De Deportes
Alianza Lima
06:00
Inti Gas Deportes
Norway 2.Liga
Vòng 12
Asker
22:00
Hodd
BRA D4
Moto Club Sao Luis MA
03:00
Pacajus
Rio Branco AC
05:00
Sao Raimundo/RR
Canadian Premier Soccer League
Vòng 5
Italia Shooters
01:00
FC Vorkuta
Toronto Falcons
03:00
Serbian White Eagles
Brantford Galaxy SC
05:00
SC Scarborough Ontario
Brazil Youth
Vòng bảng
Bahia (Youth)
01:00
America MG Youth
Santos (Youth)
02:00
RB Bragantino Youth
Peru B League
Vòng
CD Alfonso Ugarte de Puno
03:00
Alianza Universidad
Cusco FC
03:00
Comerciantes Unidos
Sport Chavelines Juniors
03:00
Juan Aurich
Molinos El Pirata
03:00
Union Huaral
Los Chankas
03:30
Santos FC Lima
Argentine Torneo A
Vòng
Olimpo Bahia Blanca
00:30
Sol de Mayo
Club Ciudad de Bolivar
01:00
Sportivo Penarol
Gimnasia C. Uruguay
01:00
Gimnasia yTiro
Sansinena
01:00
Huracan Las Heras
Deportivo Camioneros
01:30
Club Circulo Deportivo
Boca Unidos
01:30
Sportivo Las Parejas
Club Sportivo Estudiantes
02:00
CDA Monte Miaz
Estudiantes de San Luis
02:00
CDA Monte Miaz
Club Cipolletti
02:00
CA Juventud Unida San Luis
Juventud Antoniana
02:30
Crucero del Norte
Villa Mitre
03:30
Ferro Carril Oeste Gral Pico
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Plaza Colonia
01:00
CS Cerrito
Cerro Largo
03:00
Nacional Montevideo
Defensor Sporting Montevideo
03:00
Danubio FC
Plaza Colonia
03:00
CA River Plate
Albion FC
03:00
Deportivo Maldonado
Torque
03:00
Liverpool URU
Boston River
03:00
CS Cerrito
Rentistas
03:00
Centro Atletico Fenix
Wanderers FC
03:00
CA Penarol
CA Penarol
04:00
Liverpool URU
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 2
Claypole
01:30
Leandro N Alem
Club Lujan
01:30
San Martin Burzaco
Excursionistas
01:30
Central Cordoba De Rosario
Deportivo Laferrere
01:30
Real Pilar
Argentino de Merlo
01:30
Berazategui
CA Atlas
01:30
Sportivo Italiano
Columbia U19 League
Vòng
Total Soccer U19
22:00
Leones U19
Barranquilla FC U19
22:15
Atletico Zamba U19
Argentine Division 2
Vòng 21
Deportivo Madryn
01:00
Almirante Brown
Almagro
01:00
Deportivo Riestra
Deportivo Maipu
01:30
All Boys
Atletico Mitre de Santiago del Estero
02:00
San Martin San Juan
Estudiantes Rio Cuarto
02:00
Villa Dalmine
Agropecuario de Carlos Casares
02:00
Santa Marina Tandil
Independiente Rivadavia
02:30
San Telmo
Tristan Suarez
04:00
Atletico Rafaela
San Martin Tucuman
06:30
Guillermo Brown
Ivory Coast Premier Division
Vòng
Racing d'Abidjan
22:30
Societe Omnisports De L'Armee
AF Amadou Diallo Djekanou
22:30
ES Bafing
ASEC MIMOSAS
01:00
Sporting Gagnoa
Maldives Premier League
Vòng
Maziya SRC
22:59
Super United Sports
VĐQG Paraguay
Vòng 21
Olimpia Asuncion
03:30
12 de Octubre
FC Nacional Asuncion
05:45
Guarani CA
Gambia GFA League
Vòng
Banjul Hawks FC
22:59
Gambia Ports Authority
Real Banjul
01:00
Steve Biko
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Friburguense RJ
00:45
Olaria
Lithuania - 1.Division
Vòng 17
Suduva
21:55
FK Zalgiris Vilnius
Kauno Zalgiris
00:00
Banga Gargzdai
Botola Pro 1
Vòng 28
Union Touarga Sport Rabat
00:00
MCO Mouloudia Oujda
RCOZ Oued Zem
00:00
Renaissance Sportive de Berkane
Maghreb Fez
02:30
OCK Olympique de Khouribga
SCCM Chabab Mohamedia
02:30
FAR Forces Armee Royales
Puerto Rico League
Vòng
Baymon FC
05:15
Metropolitan FA
Uzbek League
Vòng 3
OTMK Olmaliq
22:00
Nasaf Qarshi
VĐQG Costa Rica
Vòng
Cartagines Deportiva SA
00:00
Alajuelense
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
Uniclinic Atletico Cearense CE
01:00
Ypiranga(RS)
Sao Jose PoA RS
02:00
Campinense
Ferroviario CE
03:00
Floresta CE
Volta Redonda
04:00
Aparecidense GO
SC Paysandu Para
05:00
Brasil de Pelotas
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
Misr Elmaqasah
00:00
EL Masry
USA Independent League
Vòng
California Utd Strikers
06:00
LA Force
Dominican Republic Liga
Vòng
Atletico Pantoja
05:00
Cibao FC
Hạng 2 Uruguay
Vòng
Racing Club Montevideo
22:30
Villa Espanola
CA Atenas
01:00
Cerro Montevideo
Rampla Juniors FC
01:00
Miramar Misiones FC
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 6
Los Angeles FC
02:00
New York Red Bulls
Philadelphia Union
05:00
New York City FC
Vancouver Whitecaps
07:00
New England Revolution

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá