Tổng hợp kết quả UEFA Nations League 9/6: Bỉ và Hà Lan cùng thắng

Đỗ Bài

Thứ năm, 09/06/2022 06:19 (GMT+7)

Tổng hợp kết quả UEFA Nations League rạng sáng nay (9/6). Cập nhất kết quả các trận đấu mới nhất của Bỉ và Hà Lan tại vòng bảng UEFA Nations League 2022/23.

Rạng sáng nay (9/6) đã diễn ra các trận đấu còn lại của lượt trận thứ 2 vòng bảng UEFA Nations League 2022/22. Đáng chú ý nhất trong số này phải kể đến các màn so tài có sự hiện diện của Bỉ và Hà Lan.

Tổng hợp kết quả UEFA Nations League: Bỉ và Hà Lan cùng thắng - Ảnh 1
Bỉ có được chiến thắng đầu tiên tại UEFA Nations League 2022/23

Bỉ khởi đầu vòng bảng UEFA Nations League 2022/23 bằng thất bại với tỷ số 1-4 trước Hà Lan. Kết quả này đặc biệt khiến các cổ động viên của Quỷ đỏ thất vọng bởi Kevin de Bruyne cùng các đồng đội được đánh giá cao hơn so với Cơn lốc màu da cam.

Bất ngờ không tái diễn khi đối thủ thủ tiếp theo của Bỉ chỉ là Ba Lan. Kết quả: dù bị dẫn trước bởi pha lập công của Robert Lewandowski (28’) đã xuất sắc thắng ngược.

Tổng hợp kết quả UEFA Nations League 9/6: Bỉ và Hà Lan cùng thắng - Ảnh 3
Thống kê trận Bỉ vs Ba Lan

Trong thời gian còn lại, Bỉ ghi tới 6 bàn thắng trong đó Leandro Trossard lập một cú đúp. Cú đúp của cầu thủ thuộc biên chế CLB Brighton được hoàn tất trong vòng chưa đầy 10 phút (từ 73 đến 80). 4 cái tên còn lại đã điền tên lên bảng tỷ số bao gồm: Axel Witsel (42’), Kevin Bruyne (59’), Leander Dendoncker (83’) và Lois Openda (90’+2).

Ở một diễn biến khác, Hà Lan đã dập tắt sự hưng phấn của Xứ Wales. Cơn lốc màu da cam đánh bại Xứ Wales với tỷ số 2-1 ngay trên sân khách.

Tổng hợp kết quả UEFA Nations League 9/6: Bỉ và Hà Lan cùng thắng - Ảnh 2
Hà Lan duy trì thành tích toàn thắng tại vòng bảng UEFA Nations League 2022/23

Xứ Wales tiếp đón Hà Lan bằng sự tự tin nhất định sau khi đánh bại Ukraine với tỷ số 1-0 để lần đầu tiên giành quyền tham dự vòng chung kết World Cup kể từ năm 1958. Tuy nhiên, Cơn lốc màu da cam đơn giản vượt trội Ukraine về trình độ ở thời điểm hiện tại.

Hòa không bàn thắng trong hiệp 1, các cầu thủ do HLV Louis van Gaal dẫn dắt tăng tốc khi trận đấu trở lại và sớm có được điều mình cần. Teun Koopmeiners lập công ở phút 50 sau pha kiến tạo của Jerdy Schouten.

Rhys Norrington-Davies gỡ hòa cho Xứ Wales ở phút bù giờ đầu tiên của hiệp 2. Tuy nhiên, đây chưa phải là bàn thắng cuối cùng tại sân vận động Cardiff City. Phút 90+4, Wout Weghorst tận dụng tốt đường chuyền từ Tyrell Malacia để điền tên lên bảng điện tử.

Tổng hợp kết quả UEFA Nations League 9/6: Bỉ và Hà Lan cùng thắng - Ảnh 4
Thống kê trận Xứ Wales vs Hà Lan

Thắng Xứ Wales, Hà Lan tiếp tục dẫn đầu bảng D (bảng 4 - League A) của UEFA Nations League 2022/23 với 6 điểm tối đa từ 2 lượt đấu. Bỉ vươn lên vị trí thứ 2 sau chiến thắng trước Ba Lan và đẩy chính đối thủ này xuống vị trí thứ 3. Xứ Wales chưa giành điểm và sở hữu vị trí cuối cùng.

Kết quả vòng bảng UEFA Nations League hôm nay (9/6)

01h45 ngày 9/6: Iceland 0-1 Ukraine

01h45 ngày 9/6: Scotland 2-0 Armenia

01h45 ngày 9/6: Bỉ 6-1 Ba Lan

01h45 ngày 9/6: Xứ Wales 1-2 Hà Lan

TIN LIÊN QUAN

Bốc thăm Nations League 2022/23: Bảng tử thần gọi tên Anh, Đức, Italia

Rạng sáng 17/12, UEFA đã tiến hành bốc thăm chia bảng cho Nations League mùa 2022/23. Trong đó, bảng đấu đáng chú ý nhất ở nhóm A sẽ có sự góp mặt của 3 cái tên đình đám hàng đầu châu Âu: Anh, Đức và Italia.

UEFA bắt tay CONMEBOL phản đối FIFA, đưa Nam Mỹ vào đá Nations League

UEFA đang đàm phán với CONMEBOL về việc tạo ra một giải đấu Nations League có diện mạo mới từ năm 2024. Theo đó, giải đấu này sẽ có sự xuất hiện thêm của các đội tuyển Nam Mỹ thay vì chỉ toàn châu Âu như hiện nay.

Kết quả Nations League 4/6: 'Ông lớn' Pháp, Bỉ nhận trái đắng

Cập nhật kết quả Nations League ngày 4/6 - Cả hai ông lớn là Pháp và Bỉ đều phải nhận những thất bại đáng quên.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Xem trận chung kết U19 Anh vs U19 Israel trực tiếp trên kênh nào, ở đâu?

Xem trực tiếp U19 Anh vs U19 Israel đá trên kênh nào, mấy giờ? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến trận U19 Anh vs U19 Israel thuộc chung kết giải U19 châu Âu hôm nay lúc 1h00 ngày 2/7.

Quang Hải đá trận ra mắt Pau FC vào đầu tháng 7?

Tiền vệ Nguyễn Quang Hải sẽ có cơ hội đá trận ra mắt đội bóng mới Pau FC trong chuyến tập huấn hè diễn ra vào tháng 7 tới đây.

HLV ĐT Brazil chỉ trích PSG không biết cách dùng Neymar

Phát biểu trước truyền thông, HLV Tite của ĐT Brazil đã lên tiếng bênh vực cậu học trò Neymar sau những ồn ào thời gian gần đây tại PSG.

Thành tích, lịch sử đối đầu U19 Pháp vs U19 Israel, 01h00 ngày 29/6

Lịch sử đối đầu U19 Pháp vs U19 Israel cập nhật mới nhất. Xem thành tích đối đầu của bóng đá U19 Pháp và U19 Israel trước trận đấu thuộc giải U19 châu Âu 2022.

Thành tích, lịch sử đối đầu U19 Anh vs U19 Italia, 22h00 ngày 28/6

Lịch sử đối đầu U19 Anh vs U19 Italia cập nhật mới nhất. Xem thành tích đối đầu của bóng đá U19 Anh và U19 Italia trước trận đấu thuộc giải U19 châu Âu 2022.

Các cầu thủ có nguy cơ kiểm tra y tế thất bại hay không?

Quang Hải được cho là chỉ còn cách CLB mới Pau FC một cuộc kiểm tra y tế. Tuy nhiên, bóng đá thế giới đã có trường hợp các vụ chuyển nhượng không thể hoàn tất vì cầu thủ "trượt" kiểm tra y tế.

Danh sách đội hình Pau FC mới nhất: Chuẩn bị chia tay trụ cột số 19?

Danh sách đội hình Pau FC mới nhất. Thethao.vn cập nhật danh sách đội hình Pau FC mới nhất trước thềm mùa giải mới 2022/23.

Gareth Bale sang Mỹ gia nhập đội bóng cũ của Lee Nguyễn

Tiền đạo Gareth Bale sẽ gia nhập CLB Los Angeles FC tại Mỹ bằng một thương vụ chuyển nhượng tự do.

Xem trận U19 Irsael vs U19 Anh trực tiếp trên kênh nào, ở đâu?

Xem trực tiếp U19 Israel vs U19 Anh đá trên kênh nào, mấy giờ? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến trận U19 Israel vs U19 Anh thuộc giải U19 châu Âu hôm nay lúc 1h00 ngày 26/6.

Xem trận U19 Pháp vs U19 Italia trực tiếp trên kênh nào, ở đâu?

Xem trực tiếp U19 Pháp vs U19 Italia đá trên kênh nào, mấy giờ? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến trận U19 Pháp vs U19 Italia thuộc giải U19 châu Âu hôm nay lúc 22h30 ngày 24/6.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
U19 Lào
19:00
Cambodia U19
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Norway (nữ)
02:00
Northern Ireland (nữ)
Giao hữu quốc tế
Konyaspor
20:00
Caykur Rizespor
Sivasspor
20:00
Al Shamal
Erzurum BB
21:00
Giresunspor
FC Voluntari
22:00
Karmiotissa Polemidion
Hermannstadt
22:00
Unirea Dej
FC Anker Wismar
22:59
Hansa Rostock
Nottingen
22:59
Astoria Walldorf
FC Kitzbuhel
22:59
Panathinaikos
SC Paderborn 07 II
23:30
Wiedenbruck
Rotherham United
00:00
Fleetwood Town
FK Sochi
00:00
CSKA Moscow
Blackpool
01:00
Leeds United
Kidsgrove Athletic
01:30
Port Vale
Bridlington Town
01:45
Scarborough
Cúp C3
Qual.1
Alashkert
22:00
Hamrun Spartans
FC Santa Coloma
22:00
Breidablik
Baltija Panevezys
22:59
FC Milsami
KuPs
22:59
Dila Gori
FC Flora Tallinn
22:59
SJK Seinajoen
Pogon Szczecin
22:59
KR Reykjavik
Borac Banja Luka
22:59
B36 Torshavn
FC Saburtalo Tbilisi
22:59
Partizani Tirana
Brunos Magpie
22:59
Crusaders
MFK Ruzomberok
23:30
Kauno Zalgiris
FC Sfintul Gheorghe
00:00
NK Mura 05
Dinamo Tbilisi
00:00
Flora Paide
Floriana F.C.
00:00
CS Petrocub
NK Olimpija Ljubljana
00:00
Red Boys Differdange
Dinamo Minsk
01:00
Decic Tuzi
FK Shkendija 79
01:00
Ararat Yerevan
Gjilani
01:00
FK Liepaja
HB Torshavn
01:00
Newtown AFC
KF Laci
01:00
FK Iskra Danilovgrad
Fola Esch
01:00
Tre Fiori
Bala Town F.C.
01:00
Sligo Rovers
Lechia Gdansk
01:15
Academy Pandev
FK Buducnost Podgorica
01:30
KF Llapi
Dunajska Streda
01:30
Cliftonville
Tre Penne
01:45
FK Tuzla City
Derry City
01:45
Riga FC
Giao Hữu ĐTQG
Norway (nữ)U16
19:00
Denmark (nữ)U16
Netherlands (nữ)U16
20:00
Sweden (nữ)U16
Copa Libertadores
1/8 Final
Estudiantes La Plata
07:30
Fortaleza
Na Uy
Vòng 8
Kristiansund BK
22:59
Tromso IL
VĐQG Ireland
Vòng 23
UC Dublin
01:45
Bohemians
VĐQG Venezuela
Vòng 20
Academia Puerto Cabello
03:00
Universidad Central de Venezuela
Zulia FC
03:00
Carabobo FC
CD Hermanos Colmenares
03:00
Deportivo Lara
Deportivo La Guaira
03:00
Mineros de Guayana
Portuguesa FC
03:00
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Alebrijes de Oaxaca
05:00
Venados FC
Hạng 2 Iceland
Vòng 11
Volsungur husavik
02:15
Magni
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
HK Kopavogur (nữ)
02:15
Fylkir (nữ)
Fjolnir (nữ)
02:15
Fjardab Hottur Leiknir (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
EL Masry
22:59
El Sharqia Dokhan
Kyrgyzstan Top Liga
Vòng
FC Talant
19:30
Neftchi Kochkor-Ata
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Union Magdalena
04:00
Deportiva Once Caldas
Deportivo Pereira
06:05
Alianza Petrolera
Patriotas FC
08:10
Atletico Junior Barranquilla
Copa Sudamericana
1/8 Final
Lanus
05:15
Independiente Jose Teran
Atletico Clube Goianiense
07:30
Olimpia Asuncion
Sao Paulo
07:30
Univ Catolica
USA National Premier Soccer League
Vòng 21
Texas United
07:00
Blue Goose SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Gremio Novorizontin (Youth)
01:00
Guarani SP (Youth)
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
South Africa (nữ)
00:00
Burundi (nữ)
Botswana (nữ)
03:00
Nigeria (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Dayton Dutch Lions
06:00
Kings Hammer FC
Louisiana Parish AC
07:00
MississippiBrilla
Barrasso valley
07:30
Round Rock SC
Nani Lian
09:00
Capital City FC
Oly Town FC
09:00
Ballard Football Club
Jordan
Vòng 10
Al-Jazeera
22:00
AL Salt
Al Faisaly
00:30
Shabab AlOrdon
AL-Sareeh
00:30
Al Aqaba SC
Brazil Serie B
Vòng 17
Centro Sportivo Alagoano
05:00
Ponte Preta
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Universitario De Vinto
02:00
Bolivar
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
15 de Agosto de Santiag
00:30
River Plate (PAR)
Sol de Mayo de San Roque Gonzalez
03:00
Sportivo Iteno
Kazakhstan Division 2
Vòng
Academy 05
19:00
Turan Turkistan Reserves
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 7
PPJ Akatemia
22:59
Futura Porvoo
Jazz Pori
22:59
GrIFK Kauniainen
Brazil Youth
Vòng bảng
Bahia (Youth)
07:30
Atletico Mineiro (Youth)
Hạng nhất Na Uy
Vòng 13
Grorud
22:59
Sandnes Ulf
Stabaek
22:59
Stjordals Blink
Ranheim IL
22:59
Skeid Oslo
Start Kristiansand
22:59
Brann
Sogndal
22:59
Fredrikstad
Bryne
22:59
Kongsvinger
Asane Fotball
22:59
KFUM Oslo
Raufoss
22:59
Mjondalen IF
VĐQG Uruguay
Vòng 5
Torque
05:00
Liverpool URU
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Comoros
19:00
Botswana
Angola
22:00
Seychelles
Egypt League Cup
Chung kết
Ghazl El Mahallah
02:30
Kokakola Cairo
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
FK Zalgiris Vilnius
22:59
Suduva
Morocco cup
Quarterfinals
Wydad Casablanca
00:00
Raja Casablanca Atlhletic
AS Mansouria
03:00
Renaissance Sportive de Berkane
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Jamaica (nữ)
06:00
USA (nữ)
Haiti (nữ)
09:00
Mexico (nữ)
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
Gremio RS U23
01:00
EC Vitoria U23
Fortaleza U23
01:00
Centro Sportivo Alagoano U23
Gremio RS U23
01:00
Criciuma U23
Parana PR/U23
01:00
Brasil de Pelotas RS Youth
Juventude RS U23
01:00
Vila Nova GO U23
Bragantino PA U23
01:00
Ponte Preta U23
Fluminense U23
01:00
Botafogo U23
Sport Recife U23
01:00
Nautico U23
Cuiaba/MT U23
01:00
Paysandu PA U23
Indonesia President Cup
Bán kết
PSS Sleman
20:30
Pusamania Borneo FC
Argentina Reserve League
Vòng
CA Independiente Reserves
20:00
Racing Club Reserves
Deportivo Moron Reserves
20:00
Almagro Reserves
Ferro Carril Oeste Reserves
20:00
CA Atlanta Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá