Viettel gặp sự cố với xe bus khi vào TP.HCM tham dự bán kết AFC Cup 2022

Sự cố không mong muốn xảy ra với Viettel khi đại diện của V.League di chuyển vào TP.HCM tham dự trận đấu với Kuala Lumpur thuộc khuôn khổ bán kết AFC Cup 2022 khu vực Đông Nam Á.

Chiều nay (6/8), các thành viên của Viettel đã di chuyển từ Hà Nội vào TP.HCM để chuẩn bị so tài cùng Kuala Lumpur. CLB đại diện cho V.League gặp chút rắc rối trong quá trình từ Cảng hàng không quốc tế Tân Sơn Nhất về khách sạn.

Viettel gặp sự cố với xe bus khi vào TP.HCM tham dự bán kết AFC Cup 2022 - Ảnh 2
Xebus tới đón toàn đội Viettel tới trễ hơn dự kiến

Cụ thể, xe bus không thể tới đón toàn đội theo đúng kế hoạch. Các cầu thủ, Ban huấn luyện và nhân viên của Viettel phải chờ đợi khoảng 20 phút ở bãi xe. Trong quá trình chờ đợi, không ít cổ động viên đã tới giao lưu và chụp ảnh cùng Hoàng Đức và các đồng đội.

Trước khi vào TP.HCM tham dự vòng bán kết AFC Cup 2022 khu vực Đông Nam Á, Viettel trải qua thất bại trước Bình Dương. Trận thua ấy diễn ra ngay trên sân nhà, với tỷ số 0-1.

Viettel gặp sự cố với xe bus khi vào TP.HCM tham dự bán kết AFC Cup 2022 - Ảnh 3
Ông Bae Ji Won - HLV trưởng CLB Viettel

Kuala Lumpur là một CLB giàu truyền thống của bóng đá Malaysia. CLB thành lập năm 1974 này từng 2 lần vô địch giải VĐQG Malaysia cùng 4 lần đăng quang tại Malaysia Cup. Kuala Lumpur hiện được dẫn dắt bởi Bojan Hodak, HLV người Croatia.

Viettel gặp sự cố với xe bus khi vào TP.HCM tham dự bán kết AFC Cup 2022 - Ảnh 1
Hoàng Đức chụp ảnh cùng người hâm mộ

Kuala Lumpur hiện xếp thứ 4 trên bảng xếp hạng giải VĐQG Malaysia với 18 điểm sau 14 trận, kém tới 17 điểm so với đội dẫn đầu là Johor Darul Ta’zim. Tại vòng bảng AFC Cup 2022, đại diện của Malaysia kết thúc ở vị trí thứ 2 bảng H. Kuala Lumpur cùng có được 4 điểm như PSM nhưng thua CLB tới từ Indonesia về chỉ số phụ.

Viettel gặp sự cố với xe bus khi vào TP.HCM tham dự bán kết AFC Cup 2022 - Ảnh 4
Hai fan nữ tranh thủ ghi lại hình ảnh của các thần tượng

Trận bán kết giữa Viettel vs Kuala Lumpur diễn ra vào lúc 18h00 ngày 10/8 (thứ Tư) tại sân vận động Thống Nhất.

TIN LIÊN QUAN

Kết quả Thanh Hóa vs Viettel: Sao trẻ phản lưới, đội khách trắng tay

V League 31/07/2022

Kết quả Thanh Hóa vs Viettel tại vòng 10 V.League 2022 ngày 31/7. Làm khách trước Thanh Hóa mà không có đội hình tốt nhất, Viettel đã phải ngậm trái đắng với bàn phải lưới nhà của hậu vệ Cao Trần Hoàng Hùng.

Viettel tặng 1000 vé trận bán kết AFC Cup cho khán giả TPHCM

CLB Viettel sẽ di chuyển vào TPHCM để chuẩn bị cho trận bán kết với Kuala Lumpur City. Bên cạnh đó, đội bóng cũng có hành động để tri ân người hâm mộ.

Kết quả V.League 2022, Viettel vs Bình Dương: Thay tướng đổi vận

V League 05/08/2022

Kết quả Viettel FC vs Becamex Bình Dương, vòng 11 V.League 2022. Việc thay đổi nhân sự ban huấn luyện đã giúp câu lạc bộ Becamex Bình Dương lập tức cải thiện thành tích, khi họ đánh bại Viettel với tỷ số tối thiểu.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Sao Thái Lan có lần thứ 2 sân tại J.League

Supachok Sarachart - ngôi sao của ĐT Thái Lan - vừa có lần ra sân thứ 2 tại J.League trong màu áo CLB Hokkaido Consadole Sapporo.

U16 Thái Lan giải quyết U16 Myanmar trong hiệp 2, giành hạng 3 Đông Nam Á

Trong trận đấu tranh hạng 3 giải U16 Đông Nam Á 2022, ĐT U16 Thái Lan bằng một hiệp 2 bùng nổ đã đánh bại U16 Myanmar với tỷ số 3-0, qua đó giành tấm HCĐ chung cuộc.

Đội hình dự kiến U16 Việt Nam vs U16 Indonesia, 20h00 ngày 12/8

Đội hình ra sân dự kiến trận U16 Việt Nam vs U16 Indonesia hôm nay, 20h00 ngày 12/8. Cập nhật tình hình chấn thương, thẻ phạt, thông tin lực lượng trận U16 Việt Nam vs U16 Indonesia.

U16 Indonesia đón 'quà' đặc biệt trước thềm trận chung kết Đông Nam Á

Trước thềm trận gặp U16 Việt Nam tại chung kết U16 Đông Nam Á 2022, ĐT U16 Indonesia nhận được một món qua bất ngờ từ PSSI. Chủ tịch Mochamad Iriawan sẽ đưa bố mẹ của tất cả các cầu thủ đến sân tiếp lửa cho cả đội ở trận đấu cuối cùng.

Thành tích, lịch sử đối đầu U16 Việt Nam vs U16 Indonesia, 20h00 ngày 12/8

Lịch sử đối đầu U16 Việt Nam vs U16 Indonesia cập nhật mới nhất. Xem thành tích đối đầu của bóng đá U16 Việt Nam vs U16 Indonesia trước trận chung kết U16 Đông Nam Á 2022.

Thái Lan công bố 4 đội bóng tham dự King’s Cup 2022

Thái Lan chốt danh sách các đội tuyển dự King’s Cup năm nay. Trong đó, Malaysia là quốc gia duy nhất trong khu vực Đông Nam Á tham dự.

Kết quả U19 Thái Lan vs U19 Myanmar: Bùng nổ mưa bàn thắng

Kết quả U19 Thái Lan vs U19 Myanmar. Với đẳng cấp vượt trội, Voi chiến đã đánh bại đối thủ trong trận cầu có đến 10 bàn thắng được ghi.

Bóng đá Việt Nam lỡ cơ hội vượt Malaysia sau trận thua của Viettel

Bóng đá Việt Nam đã chốt số điểm tổng trong năm 2022 theo xếp hạng của AFC khi Viettel dừng bước tại bán kết khu vực Đông Nam Á của AFC Cup.

U16 Việt Nam gặp đội nào ở chung kết U16 Đông Nam Á 2022?

Thethao.vn xác định đối thủ của U16 Việt Nam ở chung kết U16 Đông Nam Á 2022. Thầy trò HLV Nguyễn Quốc Tuấn sẽ gặp ai ở trận đấu cuối cùng của giải đấu cấp độ khu vực.

HLV Kuala Lumpur FC: Tôi đã cho các cầu thủ tập đá penalty

HLV Bojan Hodak của Kuala Lumpur FC thừa nhận cho các cầu thủ tập đá penalty trước trận bán kết AFC Cup 2022 khu vực Đông Nam Á.

Ngoại Hạng Anh
Vòng 2
Liverpool
02:00
Crystal Palace
La Liga
Vòng 1
Athletic Bilbao
22:30
Mallorca
Getafe
00:30
Atletico Madrid
Betis
02:30
Elche
Serie A
Vòng 1
Verona
23:30
Napoli
Juventus
01:45
Sassuolo
Hàn Quốc
Vòng 28
Gangwon FC
16:00
Suwon City
Gimcheon Sangmu
17:00
FC Seoul
Trung Quốc
Vòng 13
Hebei FC
19:00
Shandong Taishan
Tianjin Tigers
19:00
Changchun Yatai
Giao hữu quốc tế
FC Shakhtar Donetsk
16:00
Al-Fateh
Aguilas CF
00:00
Lorca Deportiva FC
Bồ Đào Nha
Vòng 2
Maritimo
21:30
GD Chaves
FC Arouca
00:00
Gil Vicente
Pacos de Ferreira
02:30
Portimonense
VĐQG Thụy Điển
Vòng 18
Hacken
00:00
Mjallby AIF
IFK Goteborg
00:10
Hammarby
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 2
Konyaspor
23:15
Istanbul BB
Kasimpasa
01:45
Fenerbahce
Ba Lan
Vòng 5
Korona Kielce
00:00
Warta Poznan
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 1
Real Oviedo
22:30
Andorra CF
CD Lugo
00:30
Albacete
FC Cartagena
03:00
Ponferradina
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 2
CD Mafra
00:00
Penafiel
Leixoes
02:30
Clube Desportivo Trofense
Hạng 2 Pháp
Vòng 3
Quevilly
01:45
Saint Etienne
Hạng 2 Hà Lan
Vòng 2
MVV Maastricht
01:00
NAC Breda
Jong PSV Eindhoven (Youth)
01:00
Dordrecht
FC Utrecht (Youth)
01:00
Heracles Almelo
VĐQG Slovenia
Vòng 5
NK Olimpija Ljubljana
01:15
ND Gorica
VĐQG Romania
Vòng 5
FC Voluntari
21:00
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Farul Constanta
23:30
Hermannstadt
Đan Mạch
Vòng 5
Aarhus AGF
00:00
Lyngby
VĐQG Bulgaria
Vòng 6
Lokomotiv Sofia
22:00
Lokomotiv Plovdiv
Botev Vratsa
00:30
Spartak Varna
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 6
Puszcza Niepolomice
20:00
LKS Nieciecza
Ruch Chorzow
22:59
Chojniczanka Chojnice
Hạng 2 Nga
Vòng 6
Arsenal Tula II
18:00
Metallurg Lipetsk
Rodina Moskva III
20:00
Zvezda Sint Petersburg
Peresvet Podolsk
21:00
FK Ryazan
Khimik Dzerzhinsk
21:00
Dinamo Moscow B
Hạng 3 Pháp
Vòng 1
Nancy
23:30
Bourg Peronnas
Hạng 3 Đức
Vòng 4
MSV Duisburg
00:00
SC Freiburg (Youth)
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 1
Adanaspor
22:59
Tuzlaspor
Erzurum BB
01:00
Pendikspor
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 18
BK Olympic
00:00
IFK Malmo FK
Qviding FIF
00:30
FC Trollhattan
Hạng 2 Romania
Vòng 2
CSM Slatina
16:30
CSA Steaua Bucuresti
Hạng 2 Serbia
Vòng 3
Metalac Gornji Milanovac
01:00
FK Vrsac
Bulgaria B PFG
Vòng 5
Litex Lovech
00:00
Ludogorets Razgrad II
Tanzania Ligue 1
Vòng 1
Ihefu SC
20:00
Ruvu Shooting
Namungo FC
22:59
Mtibwa Sugar
Indonesia Super League
Vòng 4
Cilegon United
18:15
PSM Makassar
Myanmar Professional League
Vòng 8
Mahar United
15:30
Ispe FC
Serbia
Vòng 6
Radnicki 1923 Kragujevac
22:00
Cukaricki Stankom
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 2
Aveley
01:45
Billericay Town
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Zamalek
01:00
Ismaily
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng 8
Leeds United U23
19:00
Norwich City U23
Newcastle U23
01:00
Stoke City U23
Chelsea U23
01:00
Fulham U23
Sunderland U23
01:00
Aston Villa U23
Colombia Copa Premier
Vòng 7
Leones
07:35
Cucuta
India Delhi Senior Division
Vòng
Royal Rangers FC
15:00
Delhi FC
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 7
Deportiva Once Caldas
03:15
Patriotas FC
La Equidad
05:20
America de Cali
Phần Lan
Vòng 18
HIFK
22:00
SJK Seinajoen
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Swansea City U21
20:00
Coventry U21
Charlton Athletic U21
20:00
Sheffield Utd U21
Reading U21
20:00
Burnley U21
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 12
Djurgardens U21
05:00
Brommapojkarna U21
GIF Sundsvall U21
05:00
Dalkurd FF U21
Vô địch Mexico nữ
Vòng 7
Toluca (nữ)
05:00
Cruz Azul (nữ)
Pachuca (nữ)
07:00
Queretaro (nữ)
Mazatlan FC (nữ)
09:00
Tigres (nữ)
Santos Laguna (nữ)
09:00
Unam Pumas (nữ)
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 10
Argentino de Quilmes
01:30
Ituzaingo
Latvian Higher League
Vòng 23
BFC Daugavpils
22:00
Riga FC
Primera Division de Ecuador
Vòng 6
Deportivo Cuenca
07:00
Delfin SC
Belarus Reserve League
Vòng
Bate Borisov Reserves
18:00
Belshina Babruisk Reserve
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
21:00
Dinamo Minsk Reserves
Lithuania - 2.Division
Vòng 18
Kazlu Ruda FK Silas
21:00
FK Minija
Qatar
Vòng 3
Al-Sailiya
21:25
Qatar SC
Al-Wakra
23:35
Umm Salal
Georgia Primera Division
Vòng 21
FC Saburtalo Tbilisi
22:59
Torpedo Kutaisi
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 17
Hoganas BK
00:00
Varbergs GIF FK
Belgian Cup
Vòng 3
Arquet
21:00
Excelsior Virton
Weerstand Koersel
00:00
Spouwen Mopertingen
Hạng 2 Paraguay
Vòng 21
Sportivo San Lorenzo
04:00
Rubio nu
Sportivo Luqueno
06:15
Sportivo Iteno
Hạng 3 Áo
Vòng 5
SVG Reichenau
15:30
WSG Swarovski Tirol B
SPG Motz/Silz
22:00
Worgl Obi SV
SC Schwaz
22:00
FC Kitzbuhel
SC Imst
22:00
SC Kundl
SV Telfs
22:00
Kufstein
SC Kundl
22:00
SC Imst
SV Austria Salzburg
22:00
FC Pinzgau Saalfelden
Bischofshofen
22:00
Salzburger AK 1914
St. Johann
22:00
SV Wals-Grunau
SV Kuchl
22:00
USK Anif
OTSU Hallein
22:00
SC Golling
SV Fugen
22:30
SV Hall
SV Grodig
00:00
SV Seekirchen
Ireland First Division
Vòng 19
Cork City
01:45
Waterford United
Sweden Damallsvenskan
Vòng 16
Djurgardens (nữ)
00:00
Linkopings (nữ)
Hạng 2 Estonia
Vòng 23
FC Nomme United
22:59
Paide Linnameeskond B
Viljandi Tulevik
22:59
Viimsi MRJK
Bolivia Primera Division
Vòng 10
Always Ready
02:00
Blooming
Aurora
06:00
Royal Pari FC
Hạng 2 Jordan
Vòng
Blama
21:00
AL-Karmel
VĐQG Peru
Vòng 7
FBC Melgar
07:00
Academia Deportiva Cantolao
Norway 2.Liga
Vòng 16
Valerenga B
00:00
Eidsvold Turn
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 18
Ilves Tampere II
22:59
Tampere United
Brazil Youth
Quarterfinals
America MG Youth
02:30
Corinthians Paulista (Youth)
Chile Primera B
Vòng 24
Deportes Santa Cruz
02:00
Municipal Iquique
Union San Felipe
04:30
Barnechea
CD Copiapo S.A.
07:00
San Luis Quillota
Hạng 4 Nauy
Vòng
Funnefoss/Vormsund
22:00
Tromso B
froya
22:00
Stabaek B
Brodd
23:30
Brann 2
Lysekloster
00:00
Hou Ge Xinte B team
Stromsgodset B
00:00
Skjetten Fotball
Shas B Team card product
00:00
Lyn Oslo
Lokomotiv Oslo
01:00
Skeid Fotball B
England Southern League Central Division
Vòng 3
Barwell
01:45
Ilkeston Town
Kings Langley
01:45
Bedford Town
Redditch United
01:45
Stratford Town
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 19
IK Brage
00:00
Landskrona BoIS
Brommapojkarna
00:00
AFC Eskilstuna
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 9
Excursionistas
01:30
Victoriano Arenas
Leandro N Alem
01:30
General Lamadrid
Ferrocarril Midland
03:30
Deportivo Laferrere
Argentine Division 2
Vòng 29
Nueva Chicago
01:30
Deportivo Moron
Independiente Rivadavia
02:00
Gimnasia Jujuy
Ferrol Carril Oeste
07:10
Almirante Brown
VĐQG Paraguay
Vòng 6
Sportivo Ameliano
03:00
General Caballero
Tacuary
05:30
resistencia SC
England Southern Premier League
Vòng 3
Bracknell Town
01:30
Harrow Borough
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 4
Sportivo Barracas
01:30
CA Lugano
Estonia Teine Liiga
Vòng 23
JK Tallinna Kalev II
22:59
Nomme JK Kalju II
Tabasalu Charma
22:59
Tartu JK Maag Tammeka B
Hạng nhất Nga
Vòng 5
Rubin Kazan
23:30
Urozhay Krasnodar
Lithuania - 1.Division
Vòng 28
Suduva
22:00
Kauno Zalgiris
Iceland
Vòng 17
Keflavik
01:00
KR Reykjavik
Fram Reykjavik
02:15
Leiknir Reykjavik
Breidablik
02:15
Vikingur Reykjavik
VIC Women’s Premier League
Vòng 19
FC Bulleen Lions (nữ)
17:15
Alamein (nữ)
VĐQG Costa Rica
Vòng 6
Perez Zeledon
08:00
Puntarenas
Hạng nhất Malaysia
Vòng 15
Kelantan United
15:45
Pahang UiTM FC
Selangor PKNS
20:00
Terengganu B
U21 Anh
Vòng 2
Leeds United U21
19:00
Norwich City U21
Chelsea U21
01:00
Fulham U21
Sunderland U21
01:00
Aston Villa U21
Newcastle U21
01:00
Stoke City U21
England U23 1.Liga
Vòng 8
Charlton U23
20:00
Sheffield Utd U23
Reading U23
20:00
Burnley U23
Swansea City U23
20:00
Coventry City U23
Malaysia President Cup
Selangor U21
15:15
Johor Darul Tazim III U21

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá