Kết quả Cúp C1 châu Á 2022: ĐKVĐ Nhật Bản có nguy cơ bị loại từ vòng bảng

Hữu Vượng

Thứ năm, 28/04/2022 08:24 (GMT+7)

Các CLB Đông Nam Á tiếp tục tạo nên những điều bất ngờ tại Cúp C1 châu Á 2022, trong khi đương kim vô địch Nhật Bản Kawasaki Frontale có nguy cơ bị loại.

Kết quả Cúp C1 châu Á 2022 ngày 27/4, khu vực Đông Á

Ulsan Hyundai 3-2 Kawasaki Frontale

Quảng Châu 0-2 Johor Darul Ta'zim

Jeonnam Dragons 2-0 United City FC

Melbourne City 0-0 BG Pathum United

Urawa Red Diamonds 6-0 Lion City Sailors

Daegu FC 4-0 Sơn Đông Thái Sơn

Cuộc so tài hấp dẫn nhất lượt đấu này là khi Ulsan Hyundai (Hàn Quốc) đánh bại Kawasaki Frontale (Nhật Bản) với tỷ số 3-2. Nhà vô địch Cúp C1 châu Á 2020 chứng minh họ vẫn có đủ sức mạnh để cạnh tranh danh hiệu khi dẫn trước nhà vô địch Nhật Bản 2-0 chỉ sau 20 phút thi đấu nhờ công của Leonardo và Eom Won Sang. Dù cho Damiao gỡ được 1 bàn ở phút 40 thì tới phút 47, cách biệt 2 bàn được tái lập do công của Valeri Qazaishvili. Bàn thắng phút bù giờ hiệp 2 của Damiao chỉ mang về cảm giác an ủi cho đội bóng của Chanathip Songkrasin.

Kết quả Cúp C1 châu Á 2022: ĐKVĐ Nhật Bản có nguy cơ bị loại từ vòng bảng - Ảnh 1
Valeri Qazaishvili ăn mừng bàn thắng cho Ulsan Huyndai - Ảnh: Getty

Ghi dấu ấn lớn nhất trong trận thắng này của Ulsan Hyundai là ngoại binh Leonardo. Anh ghi 1 bàn và có 2 kiến tạo cho đồng đội. Tiền đạo này được trang Sofascore chấm điểm 8,4; cao nhất cả 2 đội.

Các đội bóng lớn của Đông Nam Á có kết quả khá tốt khi Johor Darul Ta'zim (Malaysia) thắng đội trẻ của Quảng Châu với tỷ số 2-0, trong khi BG Pathum United (Thái Lan) hòa Melbourne City 0-0. Với kết quả này, cả Johor Darul Ta'zim và BG Pathum United đều đang dẫn đầu bảng đấu của mình ở Cúp C1 châu Á sau 5 vòng đấu. Cơ hội đi tiếp của BG Pathum United là khá cao.

Kết quả Cúp C1 châu Á 2022: ĐKVĐ Nhật Bản có nguy cơ bị loại từ vòng bảng - Ảnh 2
Mauricio Barbosa của Kawasaki Frontle tỏ ra thất vọng - Ảnh: Getty

Ở bảng còn lại, Urawa Red Diamonds và Daegu FC bắt đầu tạo ra thế song mã trong cuộc đua giành vị trí nhất bảng. Lion City Sailors (Singapore) từng tạo bất ngờ khi thắng Daegu 3-0 ở lượt đi nhưng hôm nay họ để thua Urawa Red Diamonds với tỷ số 0-6. Trận cuối cùng, họ gặp lại đội bóng Hàn Quốc trong bối cảnh họ kém 2 đội dẫn đầu 3 điểm.

TIN LIÊN QUAN

Xuân Trường làm đội trưởng HAGL ở trận gặp Yokohama Marinos

Tiền vệ Lương Xuân Trường được chỉ định làm đội trưởng của HAGL ở trận đấu thứ 5 tại vòng bảng Cúp C1 châu Á 2022.

HLV Yokohama Marinos thừa nhận HAGL càng đá càng hay

Chia sẻ trước trận lượt về chiều mai (27/4), HLV Kevin Muscat cho rằng Yokohama Marinos của ông sẽ gặp nhiều khó khăn trong lần gặp lại này vì HAGL đang thi đấu thăng hoa.

Cầu thủ HAGL chơi đuổi bắt trước thềm trận tái đấu với Yokohama Marinos

Xuân Trường, Tuấn Anh… thoải mái vui đùa ở buổi tập của HAGL ngày 27/4, ngay trước trận đấu gặp Yokohama Marinos tại Cúp C1 châu Á 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Truyền thông Thái Lan: Cả nước ngập tràn trong nước mắt sau trận thua Việt Nam

Truyền thông Thái Lan mà cụ thể là Mation Online cho rằng thất bại trước U23 Việt Nam trong trận chung kết SEA Games 31 thực sự đáng hổ thẹn. Trận thua ấy khiến xứ sở chùa Vàng ‘ngập tràn trong nước mắt’.

Madam Pang: Đừng đánh mất hy vọng vào bóng đá Thái Lan chỉ vì thất bại trước Việt Nam

Trưởng đoàn ‘Madam Pang’ một lần nữa lên tiếng xin lỗi cổ động viên sau thất bại của U23 Thái Lan trước U23 Việt Nam trong trận chung kết SEA Games 31. Bà không quên nhắn nhủ rằng: tương lai của bóng đá xứ chùa Vàng vẫn ở phía trước.

Madam Pang về nước chuẩn bị cho giải U23 châu Á trước thềm chung kết SEA Games 31

Trường đoàn của ĐTQG Thái Lan, bà Nualphan Lamsam - hay còn được gọi với biệt danh "Madam Pang" - đã trở về nước để cùng BHL đội U23 Thái Lan bàn về kế hoạch hướng tới VCK U23 Châu Á 2022.

Jordi Amat và Sandy Walsh chuẩn bị hoàn tất quá trình nhập tịch Indonesia

Hậu vệ người Bỉ Sandy Walsh và trung vệ người Tây Ban Nha Jordi Amat đã có mặt ở Indonesia để chuẩn bị hoàn tất quá trình nhập tịch.

CHÍNH THỨC: Trung Quốc rút đăng cai Asian Cup 2023

Theo thông tin chính thức từ trang chủ Liên đoàn bóng đá châu Á (AFC), Trung Quốc đã không còn là nước chủ nhà của vòng chung kết Asian Cup 2023.

Supachok sang Nhật Bản gia nhập CLB cũ của Công Vinh

Tiền đạo Supachok Sarachat rời Buriram United để gia nhập CLB Consadole Sapporo trong vòng ít nhất 6 tháng tới. Đây là CLB cũ của Công Vinh và Chanathip Songkrasin.

Đội bóng mới lên hạng của Thái Lan đàm phán chiêu mộ Daniel Sturridge

CLB Lamphun Warriors đang nỗ lực để đưa cựu tiền đạo Liverpool Daniel Sturridge về thi đấu ở Thai League mùa giải 2022/23.

ĐT Thái Lan chốt lịch 3 trận giao hữu chạy đà cho vòng loại Asian Cup 2023

Liên đoàn bóng đá Thái Lan (FAT) đã chính thức công bố lịch thi đấu 3 trận giao hữu của ĐTQG nước này để chạy đà cho vòng loại Asian Cup 2023.

ĐT Thái Lan mất Chanathip ở vòng loại Asian Cup 2023

Tiền vệ Chanathip Songkrasin chấn thương nặng và sẽ không thể tham dự vòng loại Asian Cup 2023 cùng ĐT Thái Lan.

Thai League tăng số lượng ngoại binh từ mùa giải 2022/23

Giải VĐQG Thái Lan – Thai League tăng số lượng ngoại binh được phép đăng ký lên con số 5.

LỊCH BÓNG ĐÁ

VĐQG Thụy Điển
Vòng 9
GIF Sundsvall
00:00
Mjallby AIF
Hạng nhì Quốc gia Việt Nam
Vòng
Đà Nẵng 2
15:30
Quang Nam Reserves
Hai Nam Vinh Phuc
15:30
PVF Việt Nam
Hạng 2 Đức
Vòng
Hamburger SV
01:30
Hertha Berlin
VĐQG Ireland
Vòng 17
Sligo Rovers
01:45
Derry City
St. Patricks Athletic
01:45
Bohemians
Shelbourne
01:45
UC Dublin
Drogheda United
01:45
Shamrock Rovers
Finn Harps
02:00
Dundalk
VĐQG Romania
Vòng 10
Arges
21:30
FC Voluntari
Hạng 2 Nga
Vòng 32
Anzhi Makhachkala
20:30
FK Forte Taganrog
FC Yessentuki
21:00
Chernomorets Novorossiysk
Hạng 2 Scotland
Vòng
Saint Johnstone
01:45
Inverness
Ethiopia Premier League
Vòng
Bahir Dar Kenema FC
14:00
Sidama Bunna
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Deportes Quindio
06:00
Bogota FC
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
England Conference
Vòng
Notts County
01:45
Grimsby Town
Phần Lan
Vòng 9
HIFK
22:00
KuPs
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 7
Malmo U21
20:00
Kalmar U21
Helsingborg U21
21:00
Osters U21
Skowad U21
05:00
Orgryte U21
Latvian Higher League
Vòng 15
Metta/LU Riga
22:30
Riga FC
Super Nova
00:00
Rigas Futbola skola
Ghana Premier
Vòng 30
Techiman City
22:00
Accra Hearts of Oak
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 9
Fredericia
00:00
AC Horsens
Hvidovre IF
00:00
Helsingor
Nykobing FC
00:00
Lyngby
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Lithuania - 2.Division
Vòng 8
FK Panevezys-2
22:00
FK Zalgiris Vilnius B
U19 Pháp
Vòng
Nantes U19
19:30
StrasbourgU19
Israel Women First National
Vòng 27
Hapoel Raanana (nữ)
00:00
Maccabi Hadera (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
00:00
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Bnot Netanya (nữ)
00:00
Maccabi Emekheifer (nữ)
Hapoel Marmorek Irony Rehovot (nữ)
00:00
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
River Plate (PAR)
02:00
3 De Febrero
Sportivo Luqueno
04:00
Martin Ledesma
Brazil Serie B
Vòng 9
Sport Club Recife PE
06:00
CRB AL
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 37
Al-adalh
01:00
Uhud
Al-Akhdoud
01:00
Al-Shoalah
Al-Jabalain
01:00
AL-jeel
Al-Kawkab
01:00
Al-Ameade
Al Khaleej Club
01:00
Al Sahel
Al-Nahdha
01:00
Al Kholood
Al-Qadasiya
01:00
Najran SC
Al Wehda Mecca
01:00
Al-Orubah
Bisha FC
01:00
Al-Draih
Hajer
01:00
AL-Rbeea Jeddah
Ả Rập Xê Út
Vòng 27
Al-Feiha
23:20
Dhamk
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al Hilal
Sweden Damallsvenskan
Vòng 10
Djurgardens (nữ)
00:00
Hammarby (nữ)
Hạng 2 Estonia
Vòng 15
Viljandi Tulevik
22:59
Halliu football College
WK League
Vòng 3
Sejong Gumi Sportstoto (nữ)
14:00
KSPO FC (nữ)
Suwon FMC (nữ)
14:00
Boeun Sangmu (nữ)
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Belgium U17
21:30
Turkey U17
spain U17
21:30
Srbija C.Gora U17
Portugal U17
00:00
Denmark U17
Sweden U17
00:00
Scotland U17
Kazakhstan Division 2
Vòng
Jas Sunkar
15:00
FK Taraz Reserves
Norway 2.Liga
Vòng 7
Odd Grenland 2
20:00
Sotra
Valerenga B
22:00
Ullensaker/Kisa IL
Chile Primera B
Vòng 16
Barnechea
23:30
Deportes Temuco
Deportes Recoleta
05:00
San Luis Quillota
Hạng nhất Na Uy
Vòng 7
Grorud
22:59
Bryne
Skeid Oslo
22:59
Stjordals Blink
Ranheim IL
22:59
Start Kristiansand
Sandnes Ulf
22:59
Mjondalen IF
KFUM Oslo
22:59
Kongsvinger
Angola Girabola League
Vòng 29
Bravos do Maquis
21:00
Desportivo Huila
Interclube Luanda
21:00
Sporting de Benguela
Academica Do Lobito
21:00
Cuando Cubango
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Halmstads
00:00
Brommapojkarna
Orebro
00:00
AFC Eskilstuna
Norrby IF
00:00
Utsiktens BK
VĐQG Uruguay
Vòng
Torque
05:00
Plaza Colonia
Torque
05:00
Plaza Colonia
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
01:00
Thor KA Akureyri (nữ)
Keflavik (nữ)
02:15
Trottur Reykjavik (nữ)
KR Reykjavik (nữ)
02:15
Afturelding (nữ)
Stjarnan (nữ)
03:15
UMF Selfoss (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Deportivo Riestra
01:35
Temperley
Chaco For Ever
07:10
Almagro
Nepal C Division
Vòng
Samaj Kalyan Khelkud Kendra
14:00
Pulchowk SC
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 3
Deportivo Muniz
01:30
Yupanqui
Jamaica Premier League
Vòng 19
Portmore United
05:00
Montego Bay Utd
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Beach Soccer World Cup - CONMEBOL Qualifier
Vòng bảng
Peru Beach Soccer
23:30
Venezuela Beach Soccer
Chile Beach Soccer
01:00
Colombia Beach Soccer
Uruguay Beach Soccer
02:30
Bolivia Soccer
Ecuador Beach Soccer
04:00
Argentina Islands Beach Soccer
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Bangladesh Police Club
16:00
Swadhinata KS
VIC Women’s Premier League
Vòng 8
FC Bulleen Lions (nữ)
17:15
South Melbourne (nữ)
Uzbek League
Vòng 10
Dinamo Samarqand
21:00
OTMK Olmaliq
Lokomotiv Tashkent
21:00
Pakhtakor
Qizilqum Zarafshon
21:00
Termez Surkhon
Brasileiro, Serie C
Vòng 7
Ypiranga(RS)
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Pharco
23:30
El Gounah

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá