Indonesia gọi sao mai đang thi đấu ở Hà Lan dự U20 World Cup

Minh Phước

Thứ ba, 14/06/2022 16:05 (GMT+7)

ĐT U19 Indonesia sẽ được tăng cường sức mạnh từ châu Âu ở VCK U20 World Cup trên sân nhà. Nhân tố được nhắc đến là Jim Croque, cầu thủ 17 tuổi đang khoác áo CLB Vitesse Arnhem của Hà Lan.

Mới đây, trang Instagram của Học viện đào tạo trẻ Vitesse Arnhem đã thông báo về việc Jim Croque được triệu tập vào ĐT U19 Indonesia tham dự giải VCK U20 World Cup cùng các giải đấu quốc tế lớn khác.

"Jim Croque đã được gọi vào ĐTQG U19 Indonesia. Cầu thủ này tham dự đợt tập huấn sắp tới để chuẩn bị cho vòng loại U20 châu Á cũng như VCK U20 World Cup 2023".

Indonesia gọi sao mai đang thi đấu ở Hà Lan dự giải U19 Đông Nam Á 2022 - Ảnh 1
Jim Croque được triệu tập để chuẩn bị cho U20 World Cup 2023.

Jim Croque sinh năm 2004 và hiện đang là thành viên của đội U18 Vitesse Arnhem. Sao mai 17 tuổi này mang dòng máu Indonesia từ cha mình, người được cho là gốc Java.

Jim Croque được đánh giá là 1 tiền đạo đầy tiềm năng. Anh trở thành một trong những mục tiêu được Liên đoàn bóng đá Philippines (PSSI) theo đuổi để phục vụ cho U20 World Cup 2023 trên sân nhà. Đây là kỳ World Cup đầu tiên Indonesia đăng cai tổ chức, cũng là sự kiện cấp độ FIFA đầu tiên của Xứ vạn đảo.

Trước hết, Jim Croque nhiều khả năng sẽ có cơ hội thể hiện bản thân ở giải vô địch U19 Đông Nam Á 2022. Giải đấu diễn ra vào tháng 7 tới sẽ là thuốc thử rất tốt cho "Garuda" trẻ trước khi bước vào vòng loại U20 châu Á vào tháng 9 và VCK U20 World Cup vào năm sau.

Indonesia gọi sao mai đang thi đấu ở Hà Lan dự giải U19 Đông Nam Á 2022 - Ảnh 2
Sao mai 17 tuổi này đang khoác áo đội trẻ của Vitesse Arnhem.

Trong thời gian vừa qua, U19 Indonesia đã tham dự Giải Toulon 2022 tại Pháp. Tại giải đấu này, họ được đối đầu với những đội tuyển trẻ hàng đầu thế giới như Venezuela, Ghana, Mexico và Algeria.

Sau giải Toulon 2022, U19 Indonesia sẽ tiếp tục ở lại châu Âu để tập luyện, thi đấu giao hữu. Một số quốc gia đang được PSSI cân nhắc lựa chọn như Bosnia, Croatia, Tây Ban Nha và Thổ Nhĩ Kỳ. Dự kiến, Jim Croque sẽ sớm hội quân của U19 Indonesia trong thời gian tới.

TIN LIÊN QUAN

Thái Lan cử đội U19 dự giải U23 Đông Nam Á

HLV Worrawoot Srimaka thừa nhận gặp khó khăn trong việc triệu tập đội hình dự giải U23 Đông Nam Á. Do đó, ông và Liên đoàn đã quyết định sử dụng các cầu thủ U19.

U19 Indonesia muốn triệu tập các cầu thủ gốc châu Âu về dự U20 World Cup

HLV Shin Tae Yong sẽ có quyền triệu tập các cầu thủ gốc Indonesia trên khắp thế giới về dự giải U20 World Cup 2023 sẽ diễn ra trên sân nhà.

Thái Lan công bố danh sách 23 cầu thủ dự giải U19 Đông Nam Á 2022

Mới đây Thái Lan đã công bố danh sách 23 cầu thủ trẻ sẽ tham dự giải U19 Đông Nam Á 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả Viettel vs Phnom Penh Crown: Chủ nhà nhàn nhã giành 3 điểm

Kết quả Viettel vs Phnom Penh Crown - CLB Viettel đã không mấy khó khăn để đánh bại Phnom Penh Crown ở lượt trận thứ 2 với tỷ số 1-0. Người ghi bàn thắng duy nhất là hậu vệ Bùi Duy Thường.

Duy Thường lập siêu phẩm mở tỷ số trận Viettel vs Phnom Penh Crown

Duy Thường đã lập siêu phẩm để giúp Viettel tạo ra lợi thế trước Phnom Penh Crown ở trận đấu thuộc khuôn khổ lượt 2 bảng I AFC Cup 2022.

Đội hình xuất phát Viettel đấu Phnom Penh Crown: Mạnh Dũng, Danh Trung đá chính

Đối đầu Phnom Penh Crown tại AFC Cup 2022, CLB Viettel đã tung ra sân đội hình với 2 sự thay đổi. Các cầu thủ của ĐT U23 Việt Nam đã được xuất phát ngay từ đầu.

Viettel mất HLV Bae Ji Won ở lượt trận thứ hai tại AFC Cup 2022

CLB Viettel sẽ không có được sự chỉ đạo của HLV Bae Ji Won trong trận đấu với Phnom Penh Crown ở loạt trận thứ 2 bảng I AFC Cup 2022.

Hoàng Đức: Viettel sẽ có thay đổi trong trận đấu thứ hai tại AFC Cup 2022

Chia sẻ với báo giới, tiền vệ Hoàng Đức thể hiện quyết tâm cao độ trước lượt trận thứ hai của CLB Viettel tại AFC Cup 2022.

Ronaldinho sang Indonesia khoác áo CLB Rans Nusantara

Ngôi sao bóng đá thế giới Ronaldinho sẽ thi đấu 3 trận giao hữu trong màu áo CLB Indonesia Rans Nusantara.

Trương Văn Thiết hé lộ phương án phòng ngự của Viettel đối với Phnom Penh Crown

Trước thềm lượt trận thứ 2 bảng I tại AFC Cup 2022, trung vệ Trương Văn Thiết cho biết BHL của Viettel đã xây dựng phương án đối phó với Phnom Penh Crown gồm nhiều tuyển thủ quốc gia Campuchia.

HLV Phnom Penh Crown: ‘Chúng tôi phải thắng Viettel’

HLV Oleg Starynskyi của Phnom Penh Crown nhận định, CLB phải thắng Viettel thì mới có thể giành vé đi tiếp tại AFC Cup 2022.

HLV Bae Ji Won: Nhâm Mạnh Dũng là tương lai của bóng đá Việt Nam

Nhà cầm quân người Hàn Quốc đánh giá cao tài năng của Nhâm Mạnh Dũng. Đồng thời, ông bỏ ngỏ khả năng sử dụng cầu thủ này ở trận tới.

HLV Shin Tae Yong: U23 Indonesia hụt HCV SEA Games 31 là do thiếu 2 sao ngoại

SEA Games 31 đã kết thúc được hơn 1 tháng, nhưng HLV Shin Tae Yong vẫn phàn nàn về việc U23 Indonesia Không giành được HCV vì không có đội hình mạnh nhất.

AFC Cup
Vòng bảng
Tampines Rovers FC
19:00
PSM Makassar
Kedah
20:00
Kaya FC
Young Elephants FC
21:00
Hougang United FC
Neftchi Kochkor
21:00
FC Altyn Asyr
Dordoi-Dynamo Naryn
21:00
Kopetdag Asgabat
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Sogdiana Jizak
Giao hữu quốc tế
Vojvodina Novi Sad
18:00
UTA Arad
Domzale
18:00
Crvena Zvezda
FC Copenhagen
18:00
Silkeborg
Terek Grozny
21:00
Zenit Penza
Slavia Sofia
22:00
Arda
Cracovia Krakow
22:59
Olympiakos Piraeus
Crusaders
00:30
Saint Mirren
Giao Hữu ĐTQG
Kosovo (nữ)
18:00
North Macedonia (nữ)
Finland (nữ)
22:15
Japan (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
Malmo FF
00:00
Helsingborg
IK Sirius FK
00:00
IFK Goteborg
Elfsborg
00:00
Varbergs BoIS FC
Kalmar
00:00
IFK Varnamo
VĐQG Ireland
Vòng 19
Shelbourne
01:45
Derry City
Sligo Rovers
01:45
Dundalk
St. Patricks Athletic
01:45
Shamrock Rovers
VĐQG Argentina
Vòng 5
Patronato Parana
01:30
Independiente
Atletico Tucuman
06:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Falkenberg
00:00
Angelholms FF
USA Women Premier League
Vòng
LA Premier (nữ)
05:30
Elite Girls Academy (nữ)
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
Kordrengir
02:15
Afturelding
Akranes
02:45
Breidablik
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Liepaja
22:00
Super Nova
Metta/LU Riga
22:59
FK Auda Riga
Kenya Super League
Vòng
Mara Sugar FC
19:00
Fortune Sacco
Belarus Reserve League
Vòng
Dinamo Brest Reserves
20:00
Dinamo Minsk Reserves
FC Minsk Reserves
21:00
Belshina Babruisk Reserve
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
22:00
Slavia Mozyr Reserve
VĐQG Belarus
Vòng 12
Energetik-BGU Minsk
22:00
Dnepr Mogilev
Chile Cup
Vòng 3
Universidad de Chile
03:00
General VelAsquez
Hạng 2 Paraguay
Vòng 14
Sportivo Trinidense
21:00
Atletico Colegiales
Independiente Luque
04:00
Club Fernando de la Mora
Brazil Serie B
Vòng 15
Sampaio Correa
06:00
Centro Sportivo Alagoano
Operario Ferroviario PR
06:00
Chapecoense SC
Ireland First Division
Vòng 22
Athlone Town
01:45
Waterford United
Longford Town
01:45
Salthill Devon Galway
Bray Wanderers
01:45
Wexford (Youth)
Treaty United
01:45
Cork City
Iraqi Premier League
Vòng 38
Samarra
21:00
Al-Naft
Argentina Youth League
Vòng
CA Atlanta U20
20:00
All Boys U20
Ả Rập Xê Út
Vòng 30
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al-Baten
Al-Nasr(KSA)
01:00
Al-Fateh
Al Raed
01:00
Abha
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Ahli Jeddah
Al-Tai
01:00
Al-Hazm
Dhamk
01:00
Al-Taawon
Al-Feiha
01:00
Al-Ettifaq
Al Hilal
01:00
Al-Faisaly Harmah
European Women
Vòng bảng
Sweden (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
England (nữ) U19
22:30
Norway (nữ) U19
Spain (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 18
Dep.San Martin
03:30
Deportivo Municipal
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Xinjiang Tianshan Leopard
18:30
Sichuan Jiuniu
Norway 2.Liga
Vòng 12
Valerenga B
18:00
Traff
Odd Grenland 2
00:00
Flekkeroy
BRA D4
Trem-AP
06:15
Sao Raimundo
Alagoinhas Atletico BA
06:30
Santa Cruz PE
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Libyan Premier League
Vòng 18
Al Mahalla
22:00
Al-Madina
J Verhoe Leigh
22:00
Al ittihad(LBY)
Al-Ahli tripoli
22:00
Abu Salim
Al-Shat
22:00
Al Khmes
Al Zawi A
22:00
Al Athad
Hạng nhất Na Uy
Vòng 11
Asane Fotball
22:59
Sandnes Ulf
Grorud
22:59
Brann
Ranheim IL
22:59
KFUM Oslo
Sogndal
22:59
Mjondalen IF
Bryne
22:59
Stjordals Blink
Argentine Torneo A
Vòng
Douglas Haig
23:45
Central Norte Salta
Sarmiento Resistencia
01:00
G.San Martin Formosa
Racing de Cordoba
06:30
Union Sunchales
Sportivo Belgrano
06:30
Defensores Pronunciamiento
Hạng 4 Nauy
Vòng
Sparta Sarpsborg B
22:00
Fram Larvik
Forde
22:30
Molde B
Halsen
22:59
Start Kristiansand B
Volda
23:30
IL Hodd B
Fredrikstad B
00:00
Eik-Tonsberg
Stabaek B
00:00
Lokomotiv Oslo
Bjarg
00:00
Hou Ge Xinte B team
Stromsgodset B
00:30
Gjelleraasen IL
Kongsvinger IL B
01:00
Honefoss BK
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Georgia (nữ)
22:59
Ireland (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 11
Landskrona BoIS
00:00
Orebro
Brommapojkarna
00:00
Osters IF
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Rentistas
01:00
Albion FC
Wanderers FC
05:15
Torque
Argentine Division 2
Vòng 21
Sacachispas
01:30
Atletico Atlanta
Ferrol Carril Oeste
04:00
Chaco For Ever
Nueva Chicago
05:00
Club Atletico Guemes
Defensores de Belgrano
07:15
Chacarita juniors
Maldives Premier League
Vòng
Club Eagles
18:00
Da Grande SC
VĐQG Paraguay
Vòng 21
Sportivo Ameliano
04:00
Guairena
Tacuary
06:15
Sol de America
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Sportivo Barracas
01:30
Deportivo Muniz
Hạng nhất Malaysia
Vòng 10
Kelantan
20:00
Darul Takzim II
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
Figueirense
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
El Gounah
00:00
El Sharqia Dokhan
Pharco
00:00
Al-Ittihad Alexandria
Kokakola Cairo
02:30
Talaea EI-Gaish
Indonesia President Cup
Vòng bảng
Persis Solo FC
20:30
Persita Tangerang
Swden Women Divi.1
Vòng 13
IFK Norrkoping DFK (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá