HAGL lọt nhóm hạt giống số 3, có thể đối đầu 'Messi Thái' tại Cúp C1 châu Á 2022

Hữu Vượng

Thứ hai, 10/01/2022 18:44 (GMT+7)

Đại diện của V.League chỉ lọt nhóm hạt giống số 3 khu vực Đông Á tại Cúp C1 châu Á 2022. HAGL có thể chạm trán với nhiều đối thủ mạnh đến từ Nhật Bản, Trung Quốc, Hàn Quốc.

Theo bảng phân nhóm hạt giống của khu vực Đông Á tại Cúp C1 châu Á 2022, CLB HAGL nằm ở nhóm hạt giống số 3 cùng các CLB Johor Darul Ta'zim của Malaysia, United City của Philippines, Lion City Sailors của Singapore và Kitchee của Hong Kong.

Trong khi đó, các đội lọt vào nhóm hạt giống số 1 gồm Kawasaki Frontale (Nhật Bản), Jeonbuk Hyundai Motors (Hàn Quốc), Shanghai Port (Cảng Thượng Hải – Trung Quốc), BG Pathum United (Thái Lan) và Shandong Taishan (Sơn Đông Thái Sơn – Trung Quốc). 

HAGL lọt nhóm hạt giống số 3, có thể đối đầu 'Messi Thái' tại Cúp C1 châu Á 2022 - Ảnh 2
HAGL lọt nhóm hạt giống số 3 tại Cúp C1 châu Á 2022

Các đội Yokohama F. Marinos (Nhật Bản), Jeonnam Dragons (Hàn Quốc), Guangzhou (Quảng Châu – Trung Quốc), Chiangrai United (Thái Lan) và Urawa Red Diamonds (Nhật Bản) thuộc nhóm hạt giống số 2.

Nhóm hạt giống số 4 mới xác định được 1 đại diện, là Melbourne City của Australia. 4 suất còn lại sẽ được xác định thông qua các trận playoff, trong đó có nhiều CLB của Nhật Bản, Hàn Quốc, Trung Quốc.

HAGL lọt nhóm hạt giống số 3, có thể đối đầu 'Messi Thái' tại Cúp C1 châu Á 2022 - Ảnh 1
Đội bóng phố Núi có thể gặp 1 trong 2 CLB Thái Lan là BG Pathum United và Chiangrai United ở vòng bảng

Như vậy, HAGL hoàn toàn có thể nằm chung bảng với các CLB Thái Lan như BG Pathum United hay Chiangrai United. Ngoài ra, thầy trò HLV Kiatisuk cũng có thể sẽ gặp Kawasaki Frontale, đội bóng đương kim vô địch Nhật Bản và đang sẵn sàng chi 90 tỷ chiêu mộ ‘Messi Thái Lan’ Chanathip Songkrasin. 

Vào ngày 17/1 tới, Liên đoàn bóng đá châu Á sẽ tổ chức bốc thăm vòng bảng của Cúp C1 châu Á. Các trận đấu thuộc các bảng miền Đông sẽ diễn ra từ ngày 15/4 tới ngày 1/5 tại địa điểm trung lập.

TIN LIÊN QUAN

Link xem trực tiếp bóng đá HAGL vs Topenland Bình Định, 18h00 ngày 9/1

Link xem trực tiếp bóng đá HAGL vs Topenland Bình Định, Cúp Hoàng đế Quang Trung, 18h00 ngày 9/1. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp HAGL vs Topenland Bình Định hôm nay nhanh nhất.

KẾT QUẢ HAGL 1-0 Topenland Bình Định: HAGL giữ mạch toàn thắng

Kết quả trận đấu giữa HAGK vs Topenland Bình Định, Cúp Hoàng Đế Quang Trung diễn ra lúc 18h00 ngày 9/1. Tường thuật trực tiếp chi tiết diễn biến, kết quả trận đấu HAGL vs Topenland Bình Định.

Kết quả cúp Hoàng đế Quang Trung: HAGL vô địch với thành tích toàn thắng

Bàn thắng muộn của Jefferson Baiano đã mang về chiến thắng tối thiểu cho HAGL trước Topenland Bình Định. Kết quả này giúp đội bóng của HLV Kiatisuk vô địch cúp Hoàng Đế với 9 điểm tuyệt đối.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Cựu hậu vệ Arsenal sang Australia chơi bóng

Carl Jenkinson, một người cũ của Arsenal vừa gây sốc với việc đồng ý gia nhập nhà vô địch Australia - Melbourne City từ Nottingham Forest.

Đội nằm cùng bảng với CLB Viettel rút lui khỏi AFC Cup 2022

Shan United và Hantharwady FC đã chính thức rút lui khỏi AFC Cup 2022 vì nhiều lý do khác nhau. Hiện tại Liên đoàn bóng đá châu Á đang tính tới các phương án thay thế.

Cựu thành viên nhóm nhạc T-ara kết hôn với cầu thủ kém 9 tuổi

Soyeon, một thành viên cũ của nhóm nhạc nữ đình đám T-ara đã chính thức kết hôm với bạn trai kém 9 tuổi sau khi hẹn hò được 3 năm.

Cầu thủ giàu nhất thế giới nhận mức lương thấp hơn nhiều đồng nghiệp Thái Lan

Faik Bolkiah, cầu thủ có họ hàng với quốc vương Brunei hiện đang thi đấu tại CLB Chonburi. Anh không phải là người nhận lương cao nhất tại đây.

LĐBĐ Malaysia bị ‘tố’ ngăn cản sao trẻ Brighton về khoác áo ĐTQG

LĐBĐ Malaysia đã đưa ra tuyên bố về trường hợp của cầu thủ trẻ Jaami Qureshi. Trước đó, bố của cầu thủ này đã tố LĐBĐ Malaysia không cho con trai cơ hội thi đấu ở ĐTQG.

‘Bóng đá Campuchia là 1 mỏ vàng, chúng tôi sẽ trở thành thế lực của Đông Nam Á’

Đó là nhận định của ông Satoshi Saito, tân chủ tịch của giải VĐQG Campuchia về những tiềm năng phát triển nền bóng đá Đông Nam Á này.

V. League vượt mặt Thai League trên bảng xếp hạng cấp CLB của AFC

Mới đây, V.League đã vượt mặt Thai League trên BXH các giải đấu cấp CLB của AFC giai đoạn đầu năm 2022. Điều này khiến Thái Lan có nguy cơ bị Việt Nam tước mất 1 suất sự cúp C1 châu Á vào năm 2024.

Cầu thủ Trung Quốc bị cảnh sát điều tra vì bạo hành phụ nữ

Cheng Yuan, cầu thủ từng thuộc biên chế CLB Shandong Taishan tại giải Chinese Super League đang bị cáo buộc hành hung 1 người phụ nữ trong tình trạng say xỉn.

Nhà vô địch Thái Lan sa thải người cũ của HAGL

CLB BG Pathum United đã quyết định sa thải HLV Dusit Chalermsan vì thành tích bết bát. Giám đốc bóng đá Surachai Jaturapattarapong sẽ là người ngồi ghế tạm quyền đến hết mùa giải.

ĐT Indonesia tìm được đối thủ đá giao hữu vào tháng 1

LĐBĐ Indonesia (PSSI) đang đàm phán để tổ chức 1 trận đấu cọ xát với Timor Leste. Trước đó, PSSI từng phải hủy lịch giao hữu quốc tế của ĐTQG trong tháng 1 vì không tìm được đối thủ.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 17
Leicester City
02:30
Tottenham Hotspur
Brentford
03:00
Manchester United
Vòng 21
Valencia
03:30
Sevilla
Getafe
01:00
Granada CF
Vòng 4
Sociedad
03:00
Atletico Madrid
Elche
01:00
Real Madrid
Athletic Bilbao
03:30
Barca
Bán kết
Arsenal
02:45
Liverpool
Vòng bảng
Cote D Ivoire
23:00
Algeria
Sierra Leone
23:00
Equatorial Guinea
Gambia
02:00
Tunisia
Mali
02:00
Mauritania
Giao hữu quốc tế
Tusker
19:00
Vihiga Bullets
Kakamega Homeboyz
19:00
Nairobi Star City
Vòng 24
Hull City
02:45
Blackburn Rovers
Reading
03:00
Luton Town
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 22
Alanyaspor
21:00
Hatayspor
Galatasaray
00:00
Kasimpasa
Cúp Quốc Gia Đức
Vòng 3
Hertha Berlin
02:45
Union Berlin
TSG Hoffenheim
02:45
SC Freiburg
1/8 Final
Inter Milan
03:00
Empoli
AS Roma
03:00
Lecce
Vòng 1
Club Leon
10:00
Atlas
Atletico San Luis
10:00
FC Juarez
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 21
CD Lugo
03:00
Almeria
Hạng 2 Mexico
Vòng 3
Celaya FC
06:00
CF Atlante
Pumas Tabasco
08:00
Tampico Madero
Alebrijes de Oaxaca
10:00
Leones Negros
Club Chivas Tapatio
06:00
Venados FC
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 10
Diagoras
20:00
Ergotelis
Tanzania Ligue 1
Vòng
Mbeya City
20:00
Ruvu Shooting
England Continental Cup
Quarterfinals
Arsenal (nữ)
02:15
Manchester United (nữ)
Tottenham Hotspur (nữ)
02:30
Liverpool (nữ)
West Ham United (nữ)
02:30
Chelsea FC (nữ)
Argentina Torneo B
Unidos de Olmos
03:00
Club Deportivo Zoe
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 18
Cray Wanderers
02:45
Leatherhead
Rwanda
Vòng
Alpha FC
19:00
Impessa FC
Nyagatare FC
19:00
Rugende FC
Gitikinyoni FC
19:00
Aspor FC
Kirehe FC
19:00
Vision FC
Gicumbi FC
20:00
Mukura
Musanze FC
20:00
Gasogi Utd
Police(RWA)
20:00
Rutsiro FC
Portugal Liga 3
Vòng
Vitoria Setubal
02:30
UD Santarem
Portugal Campeonato Nacional
CSD Camara Lobos
03:00
Limianos
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Aguilas Doradas
06:00
Real Bucaramanga
America de Cali
08:05
Envigado FC
Malta Premier League
Vòng 14
Birkirkara FC
03:00
Balzan FC
Cúp Quốc Gia Hy Lạp
Quarterfinals
Aris Thessaloniki
02:30
Lamia
Mexico U20
Vòng 3
San Luis U20
22:00
FC Juarez U20
Nigerian Premier League
Vòng 7
Kwara United
22:00
Kano Pillars
Remo Stars
22:00
Abia Warriors
Vòng bảng
China (nữ)
17:00
Chinese Taipei (nữ)
India (nữ)
21:00
Iran (nữ)
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Villaverde Boetticher CF
02:30
RSD Alcala Henares
UD San Pedro
02:30
UD Torre del Mar
Tudelano
02:30
CD Agoncillo
CF Trival Valderas
02:30
CF Pozuelo Alarcon
Juventud Torremolinos CF
02:30
CD El Palo
Torrejon CF
02:30
Alcorcon B
Olivenza FC
03:00
SP Villafranca
Scotland FA Cup
Vòng 4
Hibernian
02:45
Cove Rangers
Primera Division de Honduras
Vòng 1
Lobos UPNFM
06:00
CD Vida
CD Olimpia
08:00
Real Sociedad Tocoa
Honduras Progreso
08:15
CD Motagua
CD Victoria
08:15
Real Espana
Marathon
08:06
Platense
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 16
Arar FC
21:00
Afief
Israel Women First National
Vòng 14
Hapoel Beer Sheva (nữ)
22:00
Hapoel Raanana (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:00
Maccabi Hadera (nữ)
AS Tel Aviv University (nữ)
00:30
Hapoel Marmorek Irony Rehovot (nữ)
Bnot Netanya (nữ)
01:30
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Linfield Reserves
02:45
Ballymena Utd Reserves
Ballymena Utd Reserves
02:45
Linfield Reserves
Kuwaiti Crown Prince Cup
Vòng 1
Al-Salibikhaet
20:25
Burgan SC
Al-Salmiyah
23:25
Al-Qadsia SC
Algeria U20 Youth League
Vòng
WA Tlemcen U21
17:00
JS Kabylie U21
CS Constantine U21
17:00
USM Alger U21
MC Alger U21
17:00
HB Chelghoum Laid U21
RC Relizane U21
17:00
NA Hussein Dey U21
Paradou AC U21
17:00
US Biskra U21
NC Magra U21
17:00
ASO Chlef U21
ES Setif U21
17:00
RC Arba U21
CR Belouizdad U21
17:00
MC Oran U21
Ả Rập Xê Út
Vòng 18
Al-Ettifaq
21:50
Abha
Al-Shabab(KSA)
22:10
Al-Fateh
Spain Super Cup Women
Levante UD (nữ)
01:30
Atletico de Madrid (w)
Lebanese Premier League
Vòng 11
Al-Nejmeh
19:15
Shabab Sahel
Al-Hikma
19:15
Al Akhaahli Alay
Al Bourj
19:15
Sporting Club Beirut
Al-Ansar (LIB)
19:15
Shabab El-Bourj
Vô địch Futsal châu Âu
Vòng bảng
Kazakhstan Indoor Soccer
23:30
Slovenia Indoor Soccer
Italy Indoor Soccer
02:30
Finland Indoor Soccer
Andorra Super league
Vòng 12
Inter Club Escaldes
02:45
CE Carroi
Atletic Club D Escaldes
22:00
UE Engordany
UE Santa Coloma
02:45
FC Ordino
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Sacavenense U19
02:00
Vilafranquense U19
England Ryman(Isthmian) League
Vòng
Hullbridge Sports
02:45
Bury Town
Libyan Premier League
Vòng 9
Shah Bob Chyba
20:00
AlHilal
Abu Salim
20:00
Al-Ahli tripoli
Al Khmes
20:00
Al-Shat
KNVB Cup
Vòng 3
FC Twente Enschede
03:00
AZ Alkmaar
PSV Eindhoven
00:45
SC Telstar
AFC Ajax
03:00
Excelsior Maassluis
Qatar B
Vòng
Al Mesaimeer Club
21:45
Muaidar SC
Al Shahaniya
21:45
Al-Khuraitiat
Malta First Division League
Vòng 12
Lija Athletic
03:00
Zejtun Corinthians
Marsaxlokk FC
22:59
Melita FC Saint Julian
Qrendi
03:00
Luqa St. Andrew's
Tarxien Rainbows F.C
03:00
Senglea Athletic
Cyprus Cup
Vòng 2
Xylotympou
22:00
Omonia Nicosia FC
Ấn Độ Super League
Vòng 14
Kerala Blasters FC
21:00
Mohun Bagan(Ind)
Chennai Titans
21:00
Northeast United
Cúp Quốc Gia Oman
Quarterfinals
Al-Nasr(OMA)
20:25
Fnjaa
England Southern Premier League
Vòng 17
Tiverton Town
02:45
Yate Town
Gosport Borough
02:45
Hayes Yeading United
Bahraini Premier League
Vòng 10
Al Khaldiya
21:55
Al-Muharraq
Al-Najma
00:30
Al-Ahli(BHR)
Egypt League Cup
Vòng bảng
El Sharqia Dokhan
19:30
Al-Ittihad Alexandria
Pyramids FC
19:30
EL Masry
Kokakola Cairo
22:00
Misr Elmaqasah
Brazil Campeonato Baiano Division
Vòng 2
Bahia
05:15
United Nations Club
DOS Meyer
07:30
Alagoinhas Atletico BA
Portugal Campeonato Nacional Women
Varzim (nữ)
02:30
Famalicao (nữ)
Clube Condeixa (nữ)
04:30
AD Grijo (nữ)
BRA CP
Vòng 4
ABC RN
06:00
Potiguar RN
Potyguar-CN RN
06:00
CE Forca e Luz RN
Santa Cruz RN
01:00
ASSU RN

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá