Giải Campuchia yêu cầu mỗi trận đấu phải có 4 cầu thủ dưới 23 tuổi được đá chính

Bóng đá Campuchia tiếp tục thực hiện công cuộc cải cách mạnh mẽ của mình trong năm 2022. Lần này, họ áp dụng cách làm của bóng đá Trung Quốc.

Theo quy định mới, mỗi một CLB sẽ phải điền tên 2 cầu thủ trẻ (dưới 23 tuổi) có quốc tịch Campuchia đá chính trong mỗi trận đấu của mình tại giải vô địch quốc gia. Nếu một người bị thay ra, một cầu thủ trẻ khác phải được thay thế. Như vậy, một trận đấu sẽ có ít nhất 4 cầu thủ dưới 23 tuổi xuất hiện ở trên sân, với mỗi đội 2 cầu thủ.

Giải Campuchia yêu cầu mỗi trận đấu phải có 4 cầu thủ dưới 23 tuổi được đá chính - Ảnh 2
Giải Campuchia yêu cầu mỗi trận đấu phải có 4 cầu thủ dưới 23 tuổi được đá chính

Quy định này được đưa ra để ưu tiên công tác đào tạo trẻ đến từ đất nước Đông Nam Á. Đây là cách làm giống với bóng đá Trung Quốc những năm gần đây. Tuy nhiên, phía Trung Quốc cũng chỉ yêu cầu mỗi CLB sử dụng 1 cầu thủ trẻ mà thôi.

Trong khi đó, quy định về ngoại binh của giải Ngoại hạng Campuchia không quá khắt khe. Mỗi CLB được đăng ký 4 ngoại binh, trong đó có 1 người đến từ châu Á. Đây là quy định chung của Liên đoàn bóng đá châu Á. Ở V.League, mỗi đội chỉ được đăng ký 3 ngoại binh ở trên sân và chỉ có những đội thi đấu ở Cúp châu Á mới được có suất ngoại binh tiếp theo.

Giải Campuchia yêu cầu mỗi trận đấu phải có 4 cầu thủ dưới 23 tuổi được đá chính - Ảnh 1
Bóng đá Campuchia đang chú trọng vào đào tạo trẻ

Trước đó, Chủ tịch kiêm giám đốc điều hành giải đấu Satoshi Saito đã quyết định 5 đội bóng đang thi đấu ở giải Ngoại hạng là Prey Veng, Saltillo Angkor, Electricite Du Campuchia, Á Âu United và Cảnh sát quốc gia sẽ xuống thi đấu ở giải hạng nhì.

Như vậy, giải Ngoại hạng Campuchia sẽ giảm từ 13 xuống 8 đội, gồm CLB là Preah Khan Reach, Svay Rieng, Boeung Ket Visakha, Phnom Penh Crown, NagaWorld, Angkor Tiger, Kirivong Sok Sen Chey và Lực lượng vũ trang Hoàng gia Campuchia. Đây là cách mà ông Saito cải cách bóng đá Campuchia theo hướng chuyên nghiệp.

TIN LIÊN QUAN

V.League 2022 có bao nhiêu đội xuống hạng?

V League 08/01/2022

Hội nghị Ban Chấp hành Liên đoàn bóng đá Việt Nam (VFF) lần thứ 9 đã thông qua nhiều quyết định quan trọng. Trong đó, có những vấn đề tồn đọng từ lâu đã tìm được phương án giải quyết.

Kết quả Cúp Hoa Lư 2022: Hà Tĩnh ngược dòng đánh bại CAND

V League 08/01/2022

Được thi đấu trên sân nhà và có bàn mở tỷ số trong hiệp 1, song CAND đã để Hồng Lĩnh Hà Tĩnh ngược dòng giành chiến thắng với tỷ số 2-1.

HLV Kiatisuk không chắc chắn về tương lai ở HAGL, muốn dẫn dắt một CLB J.League

V League 09/01/2022

Trong buổi trò chuyện với truyền thông Thái Lan, HLV Kiatisuk thừa nhận ước mơ được dẫn dắt một CLB J.League. Tuy nhiên, ông cũng có những chia sẻ về hợp đồng hiện tại với HAGL.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

HLV Arema FC: Có CĐV đã qua đời ngay trong vòng tay của cầu thủ

HLV Javier Roca của Arema FC là nhân chứng sống ở thảm kịch Kanjuruhan. Ông khẳng định đã có người lìa đời ngay trong vòng tay của một cầu thủ.

PSSI bắt đầu điều tra bạo loạn, dừng giải VĐQG Indonesia vô thời hạn

LĐBĐ Indonesia (PSSI) chính thức mở cuộc điều tra về nguyên nhân dẫn dến thảm kịch bạo loạn trên sân Kanjuruhan vào ngày 1/10. Trong thời gian này, giải VĐQG Indonesia (Liga 1) sẽ bị hoãn vô thời hạn.

Giải VĐQG Indonesia có thể bị cấm tổ chức 8 năm vì bi kịch Kanjuruhan

Indo Sport vừa liệt kê ra 3 án phạt nặng mà bóng đá Indonesia phải đối mặt sau sự cố mang tên bi kịch Kanjuruhan. Một trong ba án phạt ấy liên quan tới việc giải VĐQG Indonesia bị cấm tổ chức.

Indonesia cấm khán giả tới sân tại vòng loại U17 châu Á 2022

Liên đoàn bóng đá Indonesia không cho khán giả vào sân để theo dõi các trận đấu thuộc vòng loại U17 châu Á 2022 sau thảm họa khiến 125 người ra đi mãi mãi trên sân vận động Kanjuruhan.

Cầu thủ Arema FC: Nhiều nạn nhân chết trước mắt chúng tôi trong vụ bạo loạn

Abel Camara, tiền đạo của Arema FC đã kể lại trải nghiệm kinh hoàng của mình về thảm kịch bạo loạn sau trận đấu với Persebaya Surabaya tại giải VĐQG Indonesia vào ngày 1/10.

Lịch thi đấu Futsal châu Á 2022 mới nhất hôm nay

Lịch thi đấu bóng đá giải Futsal châu Á 2022 mới nhất hôm nay. Thethao.vn cung cấp lịch tường thuật trực tiếp các trận đấu của ĐT futsal Việt Nam tại VCK futsal châu Á 2022.

Indonesia có bị tước quyền đăng cai U20 World Cup 2023 vì bạo loạn 127 người chết hay không?

Thảm kịch bạo loạn tại giải VĐQG Indonesia ngày 1/10 khiến truyền thông nước này lo ngại FIFA có thể tước quyền đăng cai World Cup U20 2023.

Giải VĐQG Indonesia có bị hoãn vì bạo loạn không?

Hôm qua (1/10) đã xảy ra bạo loạn có thương vong ở 1 trận đấu thuộc Liga 1. Cùng Thethao.vn tìm hiểu xem giải VĐQG Indonesia có bị hoãn vì thảm kịch trên hay không?

Vì sao giải VĐQG Indonesia xảy ra vụ bạo loạn khiến 127 người thiệt mạng?

Vì sao giải VĐQG Indonesia xảy ra vụ bạo loạn? 127 người hâm mộ bóng đá được cho là đã thiệt mạng trong thảm kịch ở 1 trận đấu bóng đá tại Liga 1 (giải VĐQG Indonesia).

Thái Lan vào tứ kết giải Futsal châu Á sau chiến thắng hủy diệt trước Oman

ĐT futsal Thái Lan đã ghi danh vào vòng tứ kết giải Futsal châu Á 2022 sau chiến thắng ấn tượng với tỷ số 6-1 trước Oman ở lượt đấu cuối cùng của bảng A.

Ngoại Hạng Anh
Vòng 9
Leicester City
02:00
Nottingham Forest
La Liga
Vòng 7
Rayo Vallecano
02:00
Elche
Serie A
Vòng 8
Verona
01:45
Udinese
VĐQG Brazil
Vòng 29
Sao Paulo
05:00
Coritiba PR
Botafogo RJ
06:00
Palmeiras
Bồ Đào Nha
Vòng 8
Maritimo
02:15
Casa Pia AC
VĐQG Thụy Điển
Vòng 24
IFK Varnamo
00:00
Mjallby AIF
IFK Goteborg
00:10
Elfsborg
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 8
Karagumruk
00:00
Istanbulspor
Ba Lan
Vòng 11
Slask Wroclaw
00:00
Warta Poznan
Nga
Vòng 11
Krylya Sovetov
22:59
FC Krasnodar
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 8
Zaragoza
02:00
Eibar
Hạng 2 Pháp
Vòng 10
Stade Lavallois MFC
01:45
Bordeaux
VĐQG Ireland
Vòng 26
Shelbourne
01:45
St. Patricks Athletic
VĐQG Romania
Vòng 12
FC Botosani
22:00
Universitaea Cluj
Chindia Targoviste
01:00
Rapid Bucuresti
Đan Mạch
Vòng 11
Nordsjaelland
00:00
Randers FC
VĐQG Chile
Vòng 26
Universidad de Chile
04:00
Audax Italiano
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
CSKA Sofia
21:30
Pirin Blagoevgrad
Beroe Stara Zagora
00:00
Levski Sofia
VĐQG Argentina
Vòng 23
Rosario Central
06:00
Union Santa Fe
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 12
Chrobry Glogow
22:59
Odra Opole
Hạng 3 Pháp
Vòng 8
Concarneau
23:30
Chateauroux
Hạng 3 Đức
Vòng 10
Ingolstadt
00:00
Zwickau
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 7
Erzurum BB
00:00
Denizlispor
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 25
FC Trollhattan
00:00
IK Oddevold
Hạng 2 Serbia
Vòng 12
Macva Sabac
22:59
Zlatibor Cajetina
Tanzania Ligue 1
Vòng 6
Ruvu Shooting
22:15
Young Africans
Azam
00:15
Singida United
Serbia
Vòng 13
Cukaricki Stankom
21:00
Radnicki Nis
Ghana Division 1
Vòng
Nania FC
22:00
Heart of Lions
Skyy FC
22:00
Cape Coast Ebusua Dwarfs
Unity FC
22:00
Young Apostles
Colombia Copa Premier
Vòng 15
Real Santander
03:00
Atletico Huila
Llaneros FC
03:00
Deportes Quindio
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 15
Patriotas FC
08:00
Union Magdalena
Brazil Youth cup
Vòng 2
Brasil de Pelotas U20
01:30
Palmeiras (Youth)
England U21 Professional Development League 2
Vòng 10
Swansea City U21
21:00
Colchester United U21
Hull City U21
01:00
Crewe Alexandra U21
Sheffield Wed U21
01:00
Sheffield Utd U21
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 17
Sportivo Dock Sud
01:30
Comunicaciones BsAs
VĐQG Oman
Vòng 5
Al Ittehad Salalah
21:45
Al-Nasr(OMA)
Israel C League
Vòng
Beitar Haifa Yakov
22:00
Maccabi Neve Shaanan Eldad
Ghana Premier
Vòng 4
Tamale City
22:00
Real Tamale United
United Arab Emirates U21
Vòng
Ittihad Kalba U21
20:15
Al Ain U21
Shabab Dubai U21
20:15
Al-Dhafra U21
Al Wahda Abu Dhabi U21
20:15
Al Bataeh U21
Bolivia Reserve League
Vòng
Universitario de Vinto Reserves
21:00
Always Ready U23
Cyprus 1 Division
Vòng 5
Karmiotissa Polemidion
22:59
Olympiakos Nicosia FC
E.N.Paralimniou
22:59
Nea Salamis
Burkina Faso League
Vòng
Sally Tas
22:59
AS Douanes Ouagadougou
Primera Division de Ecuador
Vòng 12
Tecnico Universitario
07:00
Deportivo Cuenca
Lithuania - 2.Division
Vòng 24
Siauliai B
22:59
FK Panevezys-2
CONCACAF League
Bán kết
CD Motagua
05:00
CD Olimpia
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 6
MC Alger
21:30
ASO Chlef
Germany Landespokal
SV Grohn
21:00
TSV Wulsdorf
CAF U-17 Championship
Groups(West A)
Mali U17
01:00
Cape Verde Islands U17
Liberia U17
04:00
Mauritania U17
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Glentoran Reserves
01:45
Glenavon Reserves
Larne Reserves
01:45
Carrick Rangers Reserves
Newry City Reserves
01:45
Coleraine Reserves
Portadown Reserves
01:45
Dungannon Swifts Reserves
Ballymena Utd Reserves
01:45
Crusaders Reserves
Hạng 2 Paraguay
Vòng 29
Sol de America Pastoreo
00:30
2 de Mayo PJC
Club Fernando de la Mora
00:30
Independiente Luque
Bahrain Division
Vòng 2
Busaiteen
22:30
Malkia
Buri
22:30
Al-Ittihad(BHR)
Al-Tadhmon
22:30
Al-Ittifaq
Brazil Serie B
Vòng 33
Sampaio Correa
06:00
Ponte Preta
Guarani SP
06:00
Londrina PR
Italia Primavera
Vòng 6
Empoli U20
21:30
AS Roma U20
Ireland First Division
Vòng 35
Longford Town
01:45
Waterford United
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 6
Hajer
22:05
Al-Hazm
Al Qaisoma
22:15
Al-Jabalain
Najran SC
00:15
Al-Ameade
Israel Leumit League
Vòng 7
Hapoel Ramat Gan
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Petah Tikva
22:59
Ironi Tiberias
Italy C1
Vòng 6
Padova
01:30
Feralpisalo
Hạng 2 Estonia
Vòng 30
Parnu JK
22:59
Tallinna FC Levadia B
Viimsi MRJK
22:59
FC Nomme United
Norway 2.Liga
Vòng 23
Tromsdalen
21:00
Valerenga B
Flekkeroy
22:00
Odd Grenland 2
Colombia Regional League
Vòng
Club Deportivo La Chalaca
22:00
FC Leones Reserves
Chile Primera B
Vòng 30
Barnechea
01:30
Santiago Wanderers
Deportes Recoleta
01:30
Deportes Santa Cruz
Universidad de Concepcion
06:30
Deportes Temuco
San Luis Quillota
06:30
Municipal Iquique
Hạng nhất Na Uy
Vòng 26
Grorud
22:59
Raufoss
Start Kristiansand
22:59
KFUM Oslo
Stabaek
22:59
Asane Fotball
Ranheim IL
22:59
Sandnes Ulf
Kongsvinger
22:59
Sogndal
Argentine Torneo A
Vòng
Sportivo Belgrano
06:30
G.San Martin Formosa
Hạng 4 Nauy
Vòng
Bodo Glimt 2
21:00
Rosenborg B
Sparta Sarpsborg B
00:00
Eik-Tonsberg
Germany Oberliga NOFV
Vòng
SV Schalding Heining
21:00
Türkspor Augsburg
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 25
Trelleborgs FF
00:00
Jonkopings Sodra IF
Brazil Campeonato Carioca C
Vòng
Camp grand RJ
01:00
Sao Goncalo
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 17
CA Atlas
01:30
Real Pilar
Club Lujan
01:30
Argentino de Merlo
Ferrocarril Midland
04:00
Leandro N Alem
Israel Premier League
Vòng 6
Beitar Jerusalem
00:15
Maccabi Bnei Raina
Argentine Division 2
Vòng 36
Nueva Chicago
01:05
Quilmes
Deportivo Riestra
01:30
Guillermo Brown
Deportivo Moron
05:00
Instituto
All Boys
05:05
Santa Marina Tandil
Belgrano
07:00
Chacarita juniors
Ivory Coast Premier Division
Vòng
Bouake FC
22:30
Sporting Gagnoa
Racing d'Abidjan
01:00
ES Bafing
VĐQG Paraguay
Vòng 14
FC Nacional Asuncion
03:00
12 de Octubre
Guarani CA
05:00
resistencia SC
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 3
CD Mafra U23
22:59
Estoril U23
Hạng nhất Nam Phi
Vòng 5
Platinum City
20:30
Cape Town Spurs
England Southern Premier League
Vòng 7
Beaconsfield SYCOB
01:45
Hartley Wintney
VĐQG Kuwait
Vòng 5
Al-Salmiyah
23:20
Kazma
VĐQG Hy Lạp
Vòng 6
Pas Giannina
22:00
Panaitolikos Agrinio
AEK Athens
00:00
Ionikos
AFC Championship U17
preliminaries
Philippines U17
20:30
Japan U17
Turkmenistan U17
01:00
Syria U17
Bahrain U17
01:00
Qatar U17
Maldives U17
01:00
India U17
Kuwait U17
01:00
Myanmar U17
Iceland
Vòng 1
Breidablik
02:15
Stjarnan Gardabaer
Uzbek League
Vòng 20
Lokomotiv Tashkent
20:30
Neftchi Fargona
Kuruvchi Kokand Qoqon
20:30
Termez Surkhon
U21 Anh
Vòng 7
Nottingham Forest U21
01:00
Sunderland U21
Argentina Reserve League
Vòng
Platense Reserves
21:00
Atletico Tucuman Reserve
Barracas Central Reserves
21:00
CA Aldosivi Reserves
U21 Bỉ
Vòng 5
Lommel SK U21
00:00
Lierse U21
AS Eupen U21
00:30
FCV Dender EH U21
Kortrijk U21
00:30
KV Oostende U21
Deinze U21
01:00
Excelsior Virton U21
RWD Molenbeek U21
01:00
St.-Truidense U21
Westerlo U21
01:00
RS Waasland Beveren U21

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá