Đội bóng của Văn Lâm treo giò cựu ngôi sao La Liga 6 trận

Đỗ Bài

Chủ nhật, 17/04/2022 14:52 (GMT+7)

Cerezo Osaka - CLB chủ quản của thủ môn Đặng Văn Lâm - mới đây ban hành án cấm thi đấu 6 trận đối với Takashi Inui. Inui trong quá khứ từng chơi bóng tại Bundesliga và La Liga.

Theo xác nhận của CLB Cerezo Osaka, Takashi Inui đã bị cấm thi đấu 6 trận. Tiền đạo 33 tuổi từ chối bắt tay HLV trưởng Akio Kogiku sau khi bị thay ra ở phút 62’ trận đấu với Kashiwa Reysol hôm 5/4.

Đội bóng của Văn Lâm treo giò cựu ngôi sao La Liga 6 trận - Ảnh 2
Takashi Inui bị Cerezo Osaka cấm thi đấu 6 trận

Kể từ trận đấu với Kashiwa Reysol, Takashi Inui chưa ra sân thêm bất kỳ lần nào cho CLB chủ quản của Đặng Văn Lâm. Với án phạt mới nhất này, tiền đạo đã ghi 3 bàn tại J.League 2022 chỉ có thể trở lại sau ít nhất 1 tháng nữa.

Vào lúc 15h00 chiều nay, Cerezo Osaka sẽ so tài cùng Avispa Fukuoka. Trận đấu này thuộc khuôn khổ vòng 9 J.League 2022. Trước khi vòng 9 khởi tranh, Cerezo Osaka xếp thứ 6 trên bảng xếp hạng với 12 điểm sau 8 trận.

Takashi Inui sinh ngày 2/6/1988. Trước khi hồi hương để trở thành đồng đội của Văn Lâm, anh từng có nhiều năm thi đấu tại châu Âu.

Đội bóng của Văn Lâm treo giò cựu ngôi sao La Liga 6 trận - Ảnh 1
Đây là lần thứ hai Takashi Inui thi đấu cho Cerezo Osaka (lần đầu từ 2008-2011)

Hai CLB đáng chú ý nhất mà Takashi Inui từng thi đấu là Eintrachf Frankfurt và Eibar. Tiền đạo người Nhật Bản thuộc biên chế của Eintracht Frankfurt trong 3 mùa (2012-2015). Anh ra sân tổng cộng 87 lần trên mọi đấu trường và ghi được 9 bàn thắng.

Sau khi rời Frankfurt, Takashi Inui gia nhập Eibar. Trong màu áo đội chủ sân Ipurua Municipal, Inui thi đấu tổng cộng 135 trận tại La Liga và ghi được 14 bàn thắng. Trong thời gian thuộc biên chế CLB Eibar, Takashi Inui từng được đem cho Real Betis mượn. Anh chỉ chơi 14 trận trên mọi đấu trường cho Real Betis và không ghi bàn.

Takashi Inui là thành viên của ĐT Nhật Bản từ năm 2009. Tính đến thời điểm hiện tại, anh thi đấu cả thảy 36 lần cho Samurai xanh và đóng góp 6 pha lập công.

TIN LIÊN QUAN

Đặng Văn Lâm được CLB Cerezo Osaka gia hạn hợp đồng

Thủ môn Đặng Văn Lâm gia hạn hợp đồng với đội bóng Nhật Bản Cerezo Osaka thêm 1 năm để thi đấu ở J.League 2022. Hiện nay, anh vẫn gặp chấn thương vai và chưa thể thi đấu trở lại.

Đặng Văn Lâm không góp mặt, Cerezo Osaka trắng tay ngay trên sân nhà tại J1-League

Thủ môn Đặng Văn Lâm có tên trong danh sách đăng ký trước trận của Cerezo Osaka trong cuộc so tài với Kashiwa Reysol tại vòng 7 giải VĐQG Nhật Bản diễn ra vào chiều nay, 5/4.

Đặng Văn Lâm được Cerezo Osaka cho đội bét bảng giải hạng 2 Nhật Bản mượn?

Theo những thông tin mới nhất từ Nhật Bản, thủ môn Đặng Văn Lâm nhiều khả năng sẽ chuyển sang khoác áo đội bóng hạng 2 Omiya Ardija, theo dạng cho mượn từ Cerezo Osaka.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Jordi Amat và Sandy Walsh chuẩn bị hoàn tất quá trình nhập tịch Indonesia

Hậu vệ người Bỉ Sandy Walsh và trung vệ người Tây Ban Nha Jordi Amat đã có mặt ở Indonesia để chuẩn bị hoàn tất quá trình nhập tịch.

CHÍNH THỨC: Trung Quốc rút đăng cai Asian Cup 2023

Theo thông tin chính thức từ trang chủ Liên đoàn bóng đá châu Á (AFC), Trung Quốc đã không còn là nước chủ nhà của vòng chung kết Asian Cup 2023.

Supachok sang Nhật Bản gia nhập CLB cũ của Công Vinh

Tiền đạo Supachok Sarachat rời Buriram United để gia nhập CLB Consadole Sapporo trong vòng ít nhất 6 tháng tới. Đây là CLB cũ của Công Vinh và Chanathip Songkrasin.

Đội bóng mới lên hạng của Thái Lan đàm phán chiêu mộ Daniel Sturridge

CLB Lamphun Warriors đang nỗ lực để đưa cựu tiền đạo Liverpool Daniel Sturridge về thi đấu ở Thai League mùa giải 2022/23.

ĐT Thái Lan chốt lịch 3 trận giao hữu chạy đà cho vòng loại Asian Cup 2023

Liên đoàn bóng đá Thái Lan (FAT) đã chính thức công bố lịch thi đấu 3 trận giao hữu của ĐTQG nước này để chạy đà cho vòng loại Asian Cup 2023.

ĐT Thái Lan mất Chanathip ở vòng loại Asian Cup 2023

Tiền vệ Chanathip Songkrasin chấn thương nặng và sẽ không thể tham dự vòng loại Asian Cup 2023 cùng ĐT Thái Lan.

Thai League tăng số lượng ngoại binh từ mùa giải 2022/23

Giải VĐQG Thái Lan – Thai League tăng số lượng ngoại binh được phép đăng ký lên con số 5.

Đội hình tiêu biểu lượt cuối vòng bảng cúp C1 châu Á: Trung vệ HAGL góp mặt

Với màn trình diễn xuất sắc trong chiến thắng 1-0 của HAGL trước Sydney FC, Nguyễn Hữu Tuấn đã được bầu vào đội hình tiêu biểu lượt trận cuối vòng bảng cúp C1 châu Á 2022.

HAGL lập cột mốc mới cho V.League tại Cúp C1 châu Á

HAGL vượt qua Becamex Bình Dương để trở thành đội bóng Việt Nam giành nhiều điểm nhất ở các kỳ tổ chức Cúp C1 châu Á.

Xác định 4 cặp đấu tứ kết Cúp C1 châu Á 2022 khu vực Đông Á

Các đội bóng của Thái Lan, Malaysia, Hồng Kông sẽ cạnh tranh với các đại diện đến từ Hàn Quốc và Nhật Bản ở tứ kết Cúp C1 châu Á 2022 khu vực Đông Á.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Cúp C2 Châu âu
Chung kết
Eintracht Frankfurt
02:00
Glasgow Rangers
Hàn Quốc
Vòng 13
Ulsan Hyundai FC
17:00
Jeju United
Pohang Steelers
17:00
Jeonbuk Hyundai Motors
Gangwon FC
17:30
FC Seoul
Seongnam FC
17:30
Suwon City
J-League 1
Vòng 11
Vissel Kobe
17:00
Kawasaki Frontale
Urawa Red Diamonds
17:30
Yokohama Marinos
VĐQG Úc
Vòng
Adelaide United
16:05
Melbourne City
AFC Cup
Vòng bảng
Visakha FC
17:00
Tampines Rovers FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Riffa
22:00
CD Arabe Unido
Bashundhara Kings
22:00
Maziya
Al-Seeb
22:00
Jableh SC
Teshrin SC
22:00
Hilal AL Quds
Shbab Alkhaleel
02:00
Dhufar
Al-Ansar (LIB)
02:00
Al Kuwait SC
Al-Nejmeh
02:00
East Riffa
Giao Hữu ĐTQG
Iran U16
20:00
Afghanistan U16
Tajikistan U16
22:59
Uzbekistan U16
Copa Libertadores
Vòng bảng
Palmeiras
05:00
Club Sport Emelec
Atletico Paranaense
05:00
Libertad
Nacional Montevideo
05:00
Velez Sarsfield
Colon de Santa Fe
07:00
Olimpia Asuncion
Deportivo Tachira
07:00
Independiente Petrolero
Deportes Tolima
07:00
America MG
Alianza Lima
09:00
Fortaleza
VĐQG Mexico
Vòng
Atlas
09:00
Tigres UANL
Serie B Italia
Vòng
Brescia
00:00
Monza
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 15
Omiya Ardija
17:00
Grulla Morioka
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
23:45
Heracles Almelo
Hạng 2 Nga
Vòng 27
Dinamo Barnaul
18:30
Nosta Novotroitsk
Irtysh 1946 Omsk
20:00
FK Orenburg-2
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 16
Ansan Greeners FC
17:30
Chungnam Asan
Bucheon FC 1995
17:30
Gyeongnam FC
Hạng 4 Anh
Vòng
Northampton Town
01:45
Mansfield Town
Malaysia
Vòng 10
Terengganu
19:15
Kuala Lumpur
Sabah
19:15
Pahang
Melaka
19:15
Negeri Sembilan
Johor Darul Takzim
19:15
Pahang
Pulau Pinang
20:00
MISC-MIFA
Selangor
20:00
MISC-MIFA
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
Miami FC
06:00
Detroit City
Birmingham Legion
07:00
Las Vegas Lights
Memphis 901
07:00
Los Angeles Galaxy II
El Paso Locomotive FC
08:00
Sacramento Republic FC
Indoor foot invitational tournament
Myanmar Futsal
16:00
Viet Nam Futsal
Botola 2
Vòng 28
Renaissance Zmamra
22:59
Maghrib Association Tetouan
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 11
Guayaquil SC
03:00
Manta FC
Libertad FC
03:00
Sociedad Deportivo Quito
CD Puerto Quito
03:00
SC Imbabura
Latvian Higher League
Vòng 14
Riga FC
22:00
BFC Daugavpils
Super Nova
22:00
FK Spartaks Jurmala
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:00
Orlando Pride (nữ)
Racing Louisville (nữ)
06:30
San Diego Wave (nữ)
Portland Thorns FC (nữ)
09:00
Washington Spirit (nữ)
Ghana Premier
Vòng 29
Berekum Chelsea
22:00
Medeama SC
Karela United FC
22:00
Great Olympics
King Faisal
22:00
Techiman City
WAFA
22:00
Accra Lions
Copa Sudamericana
Vòng bảng
Inti Gas Deportes
05:15
Everton CD
CA River Plate
05:15
Cuiaba
Racing Club
07:30
FBC Melgar
Santos
07:30
Union La Calera
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Defensa Y Justicia
Faroe Islands Cup
Quarter Final
HB Torshavn
21:00
AB Argir
TB/FCS/Royn
21:00
07 Vestur Sorvagur
KI Klaksvik
21:00
IF Fuglafjordur
B36 Torshavn
21:00
Vikingur Gotu
U19 Đan Mạch
Vòng 26
Esbjerg U19
00:30
Odense BK U19
USA National Premier Soccer League
Vòng
Charlotte Independence
06:30
Northern Colorado
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 8
Hvidovre IF
23:30
Fredericia
Nykobing FC
23:30
AC Horsens
Esbjerg
23:30
Fremad Amager
Helsingor
23:30
Lyngby
WAUS WD1
Vòng
NTC Football West (nữ)
18:30
Balcatta (nữ)
Romania Liga 1 Women
Vòng
Independenta Baia Mare (nữ)
15:00
Banat Girls (nữ)
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
America SP (Youth)
01:00
Tanabi SP (Youth)
Assisense SP U20
01:00
Aracatuba SP Youth
Catanduva/SP Youth
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Independente SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
GD Saocarlense Youth
01:00
XV de Jau (Youth)
Paulista (Youth)
01:00
Guarani SP (Youth)
CA Metropolitano U20
01:00
Colorado Caieiras SP Youth
Portuguesa (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Noroeste (Youth)
01:00
Sao Carlos (Youth)
Sharjah SP Youth
01:00
Salto SP Youth
SKA Brasil Youth
01:00
OSTO youth team
CA Taquaritinga SP U20
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Votuporanguense (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
Andradina SP Youth
01:00
Penapolense (Youth)
India Senior League
Vòng
Indian Bank
15:45
Chennai Customs
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 6
Forsbacka IK
00:00
Sandvikens AIK FK
Asarums IF FK
00:00
Kristianstads FF
Cúp FA Thái Lan
Semi Final
BEC Tero Sasana
18:00
Nakhon Ratchasima
Suphanburi FC
19:00
Buriram United
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
CR Belouizdad
22:00
ES Setif
U19 Na uy
Vòng
Sogndal U19
20:00
Viking U19
Hạng 2 Paraguay
Vòng 8
Independiente Luque
03:00
Atletico Colegiales
Rubio nu
03:00
River Plate (PAR)
Sportivo Iteno
03:00
2 de Mayo PJC
Tunisia
Vòng 3
Olympique de Beja
21:00
Etoile Metlaoui
ES Hamam-Sousse
21:00
Esperance Sportive Zarzis
Club Africain
22:00
ES du Sahel
Brazil Serie B
Vòng 8
CRB AL
07:30
Londrina PR
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
RPS Lions
22:30
KJP
EIF Academy
22:30
BK-46 Karis Karjaa
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Hajer
23:00
Al-Qadasiya
Al-Draih
23:10
AL-jeel
Al-Ameade
23:20
Al-Jabalain
Al-Orubah
23:45
Al-Akhdoud
Najran SC
01:00
Bisha FC
Turkey A2 League U19
Vòng
Istanbulspor U19
16:00
Altinordu U19
Gaokaerlishibang U19
16:00
Denizlispor U19
Italy Serie D
Vòng 1
Carbonia
21:00
Vis Artena
Cassino
21:00
Insieme Formia
Cynthiabalonga
21:00
ASD Lanusei
ASD Muravera
21:00
Gladiator
Team Nuova Florida
21:00
Aprilia
AS Ostia Mare
21:00
Atletico Uri
Real Monterotondo
21:00
Giugliano
Sassari Torres
21:00
USD Latte Dolce
ASD San Luca
21:00
Santa Maria
Arzachena
21:00
Afragolese 1944
Audace Cerignola
21:00
FB Brindisi 1912
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Cliftonville LFC (nữ)
01:45
Mid Ulster (nữ)
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
01:45
Lisburn (nữ)
Derry City (nữ)
01:45
Linfield (nữ)
Sion Swifts (nữ)
01:45
Glentoran (nữ)
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
VIFK
22:59
GBK Kokkola
Australia Queensland Woman Cup
Logan Lightning (nữ)
16:00
Moreton Bay United (nữ)
Mitchelton (nữ)
16:00
Brisbane Olympic (nữ)
Nữ Estonia
Vòng 1
Saku Sporting (nữ)
22:00
Tammeka Tartu (nữ)
Angola Girabola League
Vòng 29
CRD Libolo
21:30
Petro Atletico de Luanda
Petro Atletico de Luanda
22:30
Sagrada Esperanca
U19 Hungary
Vòng 12
Kecskemeti TE U19
18:00
NergihasaU19
Gyori ETO U19
19:00
Puskas Akademia FehervarU19
Belgian First Amateur Division
Vòng 4
RFC de Liege
01:00
Dessel Sport
Royal Knokke
01:00
FCV Dender EH
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 1
Junkeren
22:00
Mjolner
Skjetten Fotball
22:59
Ullensaker/Kisa IL
Finnsnes
22:59
Tromsdalen
Brumunddal
22:59
Strommen
Pors Grenland
22:59
FK Arendal
Traff
22:59
Vard Haugesund
Os Turn Fotball
22:59
Asane Fotball
Bremnes IL
22:59
Oygarden FK
Voss
22:59
Brann
Rade
22:59
Fredrikstad
SK Herd
22:59
Molde
Ullern FC
22:59
Asker
SK Trygg Lade
22:59
Levanger FK
Baerum SK
22:59
Kvik Halden
Orkla
22:59
Stjordals Blink
Bossekop
23:00
Alta
Nordstrand
23:30
Frigg
Lokomotiv Oslo
00:00
Eidsvold Turn
Harstad
00:00
Senja
Gjovik Lyn
00:30
Raufoss
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 8
Orgryte
00:00
Trelleborgs FF
Utsiktens BK
00:00
Landskrona BoIS
Skovde AIK
00:00
Orebro
Vasteras SK FK
00:00
Jonkopings Sodra IF
Vô địch nữ Iceland
Vòng 5
Trottur Reykjavik (nữ)
00:30
Thor KA Akureyri (nữ)
Breidablik (nữ)
01:00
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
Afturelding (nữ)
02:15
Stjarnan (nữ)
Australia FFA Cup
Qual.
West Canberra Wanderers
15:30
OConnor Knights
Edgeworth Eagles FC
15:30
Weston Workers FC
Maitland
16:00
Lambton Jarvis
Whittlesea United
16:00
Upfield SC
St George City FA
16:00
Dulwich Hill SC
Adamstown Rosebuds FC
16:00
Lake Macquarie
Southside Eagles
16:30
Eastern Suburbs Brisbane
Bentleigh greens
16:30
St Albans Saints
Peninsula Power
16:30
Gold Coast United
Caboolture FC
16:30
Moreton Bay United
Broadbeach United
16:30
Western Pride
North Pine United
16:30
Brisbane City
Pine Hills
16:30
Logan Lightning
Canterbury Bankstown FC
16:30
Lindfield FC
Blacktown City Demons
16:45
Sutherland Sharks
Mongolia Premier League
Vòng 11
BCH Lions
15:00
FC Ulaanbaatar
Khovd
18:00
Selenge Press
Hạng 3 Nhật Bản
Vòng 4
FC Gifu
17:00
Gainare Tottori
Estonia Champions League
Vòng 14
Flora Paide
21:30
Trans Narva
Vaprus Parnu
22:00
Tallinna JK Legion
Nomme JK Kalju
23:30
Levadia Tallinn
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Goncalense
01:00
CFRJ Marica RJ
Bangladesh Premier League
Vòng 16
Bashundhara Kings
16:00
Chittagong Abahani
Botola Pro 1
Vòng 23
Maghreb Fez
00:15
Wydad Casablanca
Uzbek League
Vòng 9
Kuruvchi Kokand Qoqon
18:45
Pakhtakor
Termez Surkhon
18:45
Sogdiana Jizak
Southeast Asian Games football Women
Semi Final
Thái Lan (nữ)
15:30
Philippines (nữ)
Vietnam (nữ)
19:00
Myanmar (nữ)
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Campinense
04:00
Ypiranga(RS)
Vitoria BA
06:30
Botafogo PB
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
NBE SC
01:00
EL Ahly
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 29
NK Siroki Brijeg
22:59
FK Tuzla City
FK Zeljeznicar
22:59
Borac Banja Luka
Cúp Quốc Gia Séc
Chung kết
Synot Slovacko
22:00
Sparta Praha
Cúp Liên Đoàn Nhật Bản
Vòng bảng
Gamba Osaka
17:00
Kashima Antlers
Shimizu S-Pulse
17:00
Hiroshima Sanfrecce
Oita Trinita
17:00
Cerezo Osaka
Consadole Sapporo
17:00
Sagan Tosu
FC Tokyo
17:00
Avispa Fukuoka
Tokushima Vortis
17:00
Nagoya Grampus
Kashiwa Reysol
17:00
Kyoto Sanga
Shonan Bellmare
17:00
Jubilo Iwata
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 5
Philadelphia Union
06:30
Inter Miami
DC United
06:30
New York City FC
New York Red Bulls
06:30
Chicago Fire
FC Cincinnati
06:30
Toronto FC
Minnesota United FC
07:00
LA Galaxy
Houston Dynamo
07:30
Seattle Sounders
FC Kansas City
07:30
Colorado Rapids
Nashville
07:30
Montreal Impact
Vancouver Whitecaps
09:00
FC Dallas
San Jose Earthquakes
09:30
Portland Timbers
Los Angeles FC
09:30
Austin FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá