Danh sách ĐT Thái Lan dự vòng loại Asian Cup 2023: Điền tên Dangda, không có Supachok

Hữu Vượng

Thứ năm, 02/06/2022 10:56 (GMT+7)

HLV Alexandre Polking điền tên tiền đạo kỳ cựu Teerasil Dangda vào danh sách ĐT Thái Lan dự vòng loại Asian Cup 2023.

Teerasil Dangda năm nay đã 33 tuổi và không còn ở trong thời kỳ đỉnh cao. Tuy nhiên, kinh nghiệm của anh được HLV Polking đánh giá cao. Ở trận gặp Bahrain gần nhất, Teerasil Dangda đã ghi 1 bàn thắng từ chấm 11m.

Từ danh sách sơ bộ, 2 cầu thủ bị loại là Phicha Utra và Chalermsak Akke. Cầu thủ từng được ví là thần đồng bóng đá Thái Lan Supachok Sarachat cũng xin rút lui khỏi đổi tuyển.

Danh sách ĐT Thái Lan dự vòng loại Asian Cup 2022: Điền tên Dangda, không có Supachok - Ảnh 1
Dangda sẽ là tiền đạo mũi nhọn của ĐT Thái Lan - Ảnh: FAT

ĐT Thái Lan không triệu tập đội hình mạnh nhất của họ dự vòng loại Asian Cup 2023. 3 ngôi sao của đội đã xuống thi đấu ở đội U23 tại giải châu Á (cũng được tổ chức tại Uzbekistan) là Ekanit Panya và Suphanat Mueanta cùng hậu vệ Kritsada Kaman. Tuy vậy, những cái tên được triệu tâp cho vòng loại Asian Cup 2023 cũng được đánh giá cao.

Thầy trò HLV Polking vừa thi đấu 2 trận giao hữu trước thềm vòng loại Asian Cup 2023. Họ thắng Turkmenistan 1-0 và thua Bahrain 1-2. Trận thua Bahrain cũng là lần đầu tiên HLV Alexandre Polking thất bại khi dẫn dắt ĐT Thái Lan kể từ tháng 10/2021.

ĐT Thái Lan sẽ bước vào vòng loại Asian Cup 2023 vào ngày 8/6 tới. Đối thủ của họ lần lượt là Maldives, Sri Lanka và chủ nhà Uzbekistan. Chỉ cần đứng thứ 2 ở bảng này là đi tiếp nên cơ hội của Voi Chiến là rất lớn.

Supachok Sarachat: ĐT Thái Lan sở hữu đội hình hoàn chỉnh nhất AFF Cup 2021 - Ảnh 3
Supachok Sarachat rút lui khỏi đội hình ĐT Thái Lan đợt này - Ảnh: FAT

Danh sách ĐT Thái Lan dự vòng loại Asian Cup 2023

Thủ môn: Kawin Thamsatchanan, Siwarak Tedsungnoen, Kittipong Phuthawchueak

Hậu vệ: Theerathon Bunmathan, Tristan Do, Peerapat Notchaiya, Pansa Hemviboon, Sasalak Haiprakhon, Jakkapan Praisuwan, Suphanan Bureerat

Tiền vệ: Sarach Yooyen, Tanaboon Kesarat, Thitiphan Puangchan, Bordin Phala, Phitiwat Sukjitthammakul, Pathompol Charoenrattanapirom, Worachit Kanitsribampen, Weerathep Pomphan, Pakorn Prempak, Chaowat Veerachat.

Tiền đạo: Teerasil Dangda, Adisak Kraisorn, Chayawat Srinawong

TIN LIÊN QUAN

HLV U23 Thái Lan: Chúng tôi sẽ đánh bại U23 Việt Nam trong trận ra quân

Phát biểu trong buổi họp báo, HLV Worawut Srimaka của U23 Thái Lan tuyên bố sẽ đánh bại U23 Việt Nam trong trận ra quân tại VCK U23 châu Á.

Malaysia đánh bại Hồng Kông, Indonesia hòa Bangladesh trước thềm vòng loại Asian Cup 2023

Các đội bóng Đông Nam Á có kết quả đá giao hữu trái ngược trước thềm vòng loại Asian Cup 2023. Trong khi Malaysia thắng trận, Indonesia bị đội bóng hạng 188 thế giới cầm hòa còn Singapore thua trận.

Kết quả VCK U23 châu Á: Australia phô diễn sức mạnh, Uzbekistan nhọc nhằn

Những trận đấu đầu tiên tại VCK U23 châu Á đã diễn ra vô cùng hấp dẫn, những ông lớn đã gặp không ít khó khăn trong trận đấu ra quân.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Hoàng Đức: Viettel sẽ có thay đổi trong trận đấu thứ hai tại AFC Cup 2022

Chia sẻ với báo giới, tiền vệ Hoàng Đức thể hiện quyết tâm cao độ trước lượt trận thứ hai của CLB Viettel tại AFC Cup 2022.

Ronaldinho sang Indonesia khoác áo CLB Rans Nusantara

Ngôi sao bóng đá thế giới Ronaldinho sẽ thi đấu 3 trận giao hữu trong màu áo CLB Indonesia Rans Nusantara.

Trương Văn Thiết hé lộ phương án phòng ngự của Viettel đối với Phnom Penh Crown

Trước thềm lượt trận thứ 2 bảng I tại AFC Cup 2022, trung vệ Trương Văn Thiết cho biết BHL của Viettel đã xây dựng phương án đối phó với Phnom Penh Crown gồm nhiều tuyển thủ quốc gia Campuchia.

HLV Phnom Penh Crown: ‘Chúng tôi phải thắng Viettel’

HLV Oleg Starynskyi của Phnom Penh Crown nhận định, CLB phải thắng Viettel thì mới có thể giành vé đi tiếp tại AFC Cup 2022.

HLV Bae Ji Won: Nhâm Mạnh Dũng là tương lai của bóng đá Việt Nam

Nhà cầm quân người Hàn Quốc đánh giá cao tài năng của Nhâm Mạnh Dũng. Đồng thời, ông bỏ ngỏ khả năng sử dụng cầu thủ này ở trận tới.

HLV Shin Tae Yong: U23 Indonesia hụt HCV SEA Games 31 là do thiếu 2 sao ngoại

SEA Games 31 đã kết thúc được hơn 1 tháng, nhưng HLV Shin Tae Yong vẫn phàn nàn về việc U23 Indonesia Không giành được HCV vì không có đội hình mạnh nhất.

Tiền vệ Thái Lan chính thức gia nhập Cerezo Osaka

Chaowat Veerachat - tiền vệ của ĐT Thái Lan - vừa hoàn tất mọi thủ tục để gia nhập CLB Cerezo Osaka. Anh mang áo số 49 và sẽ thi đấu kể từ giai đoạn lượt về của J.League 2022.

Trần Danh Trung hé lộ mục tiêu ở AFC Cup 2022

Trả lời phỏng vấn truyền thông sau buổi tập của của Viettel hôm nay, Danh Trung tỏ ra tiếc nuối khi bỏ lỡ cơ hội ở trận đấu với Young Elephants. Bên cạnh đó, tiền đạo người Huế mong muốn được tạo điều kiện thi đấu nhiều hơn ở đấu trường AFC Cup.

Đội bóng của Văn Lâm muốn đưa Theerathon Bunmathan trở lại J.League

Cerezo Osaka, CLB chủ quản của Đặng Văn Lâm đang cố gắng đưa hậu vệ Theerathon Bunmathan về thi đấu ở J.League 1 mùa giải 2022.

Một CĐV nữ phải được đưa tới bệnh viện bằng xe cứu thương ở trận Viettel gặp Young Elephants

Một sự cố nhỏ đã xảy ra ở trận đấu giữa Viettel và Young Elephants. Tuy nhiên, ban tổ chức đã nhanh chóng giúp đỡ để ổn định tình hình.

AFC Cup
Vòng bảng
Visakha FC
16:00
Bali United
LeeMan
17:00
Chao Pak Kei
Phnom Penh FC
17:00
Viettel FC
Tainan City Steel
17:00
LeeMan
Tampines Rovers FC
19:00
PSM Makassar
Kedah
20:00
Kaya FC
Young Elephants FC
21:00
Hougang United FC
Neftchi Kochkor
21:00
FC Altyn Asyr
Dordoi-Dynamo Naryn
21:00
Kopetdag Asgabat
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Sogdiana Jizak
Giao hữu quốc tế
Sonderjyske
17:30
Fredericia
Vojvodina Novi Sad
18:00
UTA Arad
Domzale
18:00
Crvena Zvezda
FC Copenhagen
18:00
Silkeborg
Terek Grozny
21:00
Zenit Penza
Slavia Sofia
22:00
Arda
Cracovia Krakow
22:59
Olympiakos Piraeus
Crusaders
00:30
Saint Mirren
Giao Hữu ĐTQG
Colombia (nữ) U20
06:00
Panama (nữ) U20
Kosovo (nữ)
18:00
North Macedonia (nữ)
Burkina Faso (nữ)
18:00
Togo(w)
Finland (nữ)
22:15
Japan (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
Malmo FF
00:00
Helsingborg
IK Sirius FK
00:00
IFK Goteborg
Elfsborg
00:00
Varbergs BoIS FC
Kalmar
00:00
IFK Varnamo
VĐQG Ireland
Vòng 19
Shelbourne
01:45
Derry City
Sligo Rovers
01:45
Dundalk
St. Patricks Athletic
01:45
Shamrock Rovers
Siêu cúp Mexico
Match
Atlas
07:30
CDSyC Cruz Azul
VĐQG Argentina
Vòng 5
Argentinos juniors
06:30
Arsenal de Sarandi
Patronato Parana
01:30
Independiente
Atletico Tucuman
06:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Tepatitlan de Morelos
05:00
CSyD Dorados de Sinaloa
Venados FC
07:05
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
09:05
Cancun FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Falkenberg
00:00
Angelholms FF
Canadian Premier League
Vòng 6
Cavalry FC
06:00
FC Edmonton
USA Women Premier League
Vòng
Nashville Rhythm FC (nữ)
05:00
Alabama (nữ)
San Diego Parceiro (nữ)
05:00
Oceanside Dutch Lions FC (nữ)
Maplebrook Fury(w)
06:00
Mankato Utd (nữ)
Lonestar SC (nữ)
06:00
Utah Red Devils (nữ)
Dakota Fusion FC (nữ)
06:00
Sioux Falls City FC (nữ)
Connecticut Fusion (nữ)
06:00
Albany Rush (nữ)
Manitou FC (nữ)
06:30
Joy AC (nữ)
LA Premier (nữ)
05:30
Elite Girls Academy (nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 1
Mahar United
15:30
Shan United
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Deportes Tolima
07:00
Atletico Nacional Medellin
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
Kordrengir
02:15
Afturelding
Akranes
02:45
Breidablik
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Liepaja
22:00
Super Nova
Metta/LU Riga
22:59
FK Auda Riga
USA National Premier Soccer League
Vòng
Charlotte Independence
05:00
Forward Madison FC
Belarus Reserve League
Vòng
Dinamo Brest Reserves
20:00
Dinamo Minsk Reserves
FC Minsk Reserves
21:00
Belshina Babruisk Reserve
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
22:00
Slavia Mozyr Reserve
USA USL League Two
Vòng
Miami AC
05:00
Caledonia SC
Hudson Valley Hammers
06:00
Cedar star
East Atlanta
06:30
South Georgia Tormenta B
VĐQG Belarus
Vòng 12
Energetik-BGU Minsk
22:00
Dnepr Mogilev
Chile Cup
Vòng 3
Universidad de Chile
03:00
General VelAsquez
CONCACAF Championship U20
1/8 Final
Haiti U20
05:00
Jamaica U20
El Salvador U20
07:30
Dominican Republic U20
Mexico U20
09:30
Puerto Rico U20
Hạng 2 Paraguay
Vòng 14
Sportivo Trinidense
21:00
Atletico Colegiales
Independiente Luque
04:00
Club Fernando de la Mora
Brazil Serie B
Vòng 15
Sampaio Correa
06:00
Centro Sportivo Alagoano
Operario Ferroviario PR
06:00
Chapecoense SC
Ireland First Division
Vòng 22
Athlone Town
01:45
Waterford United
Longford Town
01:45
Salthill Devon Galway
Bray Wanderers
01:45
Wexford (Youth)
Treaty United
01:45
Cork City
Iraqi Premier League
Vòng 38
Samarra
21:00
Al-Naft
Argentina Youth League
Vòng
CA Atlanta U20
20:00
All Boys U20
Ả Rập Xê Út
Vòng 30
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al-Baten
Al-Nasr(KSA)
01:00
Al-Fateh
Al Raed
01:00
Abha
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Ahli Jeddah
Al-Tai
01:00
Al-Hazm
Dhamk
01:00
Al-Taawon
Al-Feiha
01:00
Al-Ettifaq
Al Hilal
01:00
Al-Faisaly Harmah
Bolivia Primera Division
Vòng 1
Bolivar
06:30
Blooming
European Women
Vòng bảng
Czech (nữ) U19
16:00
France (nữ) U19
Sweden (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
England (nữ) U19
22:30
Norway (nữ) U19
Spain (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 18
Alianza Lima
06:00
Inti Gas Deportes
Dep.San Martin
03:30
Deportivo Municipal
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Beijing BeiKong
14:30
Heilongjiang Lava Spring
Shanxi Chang An Athletic FC
14:30
Jiangxi Liansheng FC
Bei Li Gong
14:30
Kunshan FC
Xinjiang Tianshan Leopard
18:30
Sichuan Jiuniu
Norway 2.Liga
Vòng 12
Valerenga B
18:00
Traff
Odd Grenland 2
00:00
Flekkeroy
BRA D4
Rio Branco AC
05:00
Sao Raimundo/RR
Trem-AP
06:15
Sao Raimundo
Alagoinhas Atletico BA
06:30
Santa Cruz PE
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Libyan Premier League
Vòng 18
Al Mahalla
22:00
Al-Madina
J Verhoe Leigh
22:00
Al ittihad(LBY)
Al-Ahli tripoli
22:00
Abu Salim
Al-Shat
22:00
Al Khmes
Al Zawi A
22:00
Al Athad
Hạng nhất Na Uy
Vòng 11
Asane Fotball
22:59
Sandnes Ulf
Grorud
22:59
Brann
Ranheim IL
22:59
KFUM Oslo
Sogndal
22:59
Mjondalen IF
Bryne
22:59
Stjordals Blink
Argentine Torneo A
Vòng
Douglas Haig
23:45
Central Norte Salta
Sarmiento Resistencia
01:00
G.San Martin Formosa
Racing de Cordoba
06:30
Union Sunchales
Sportivo Belgrano
06:30
Defensores Pronunciamiento
Hạng 4 Nauy
Vòng
Sparta Sarpsborg B
22:00
Fram Larvik
Forde
22:30
Molde B
Halsen
22:59
Start Kristiansand B
Volda
23:30
IL Hodd B
Fredrikstad B
00:00
Eik-Tonsberg
Stabaek B
00:00
Lokomotiv Oslo
Bjarg
00:00
Hou Ge Xinte B team
Stromsgodset B
00:30
Gjelleraasen IL
Kongsvinger IL B
01:00
Honefoss BK
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Georgia (nữ)
22:59
Ireland (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 11
Landskrona BoIS
00:00
Orebro
Brommapojkarna
00:00
Osters IF
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Rentistas
01:00
Albion FC
Wanderers FC
05:15
Torque
Argentine Division 2
Vòng 21
San Martin Tucuman
06:30
Guillermo Brown
Sacachispas
01:30
Atletico Atlanta
Ferrol Carril Oeste
04:00
Chaco For Ever
Nueva Chicago
05:00
Club Atletico Guemes
Defensores de Belgrano
07:15
Chacarita juniors
VĐQG Paraguay
Vòng 21
FC Nacional Asuncion
05:45
Guarani CA
Sportivo Ameliano
04:00
Guairena
Tacuary
06:15
Sol de America
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Sportivo Barracas
01:30
Deportivo Muniz
Jamaica Premier League
Vòng 30
Harbour View FC
05:15
Waterhouse FC
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Swadhinata KS
16:00
Mohammedan Dhaka
Mohammedan Dhaka
17:00
Sheikh Jamal
VIC Women’s Premier League
Vòng 13
FC Bulleen Lions (nữ)
17:15
Emerging Athlete Program (nữ)
Hạng nhất Malaysia
Vòng 10
Kelantan
20:00
Darul Takzim II
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
SC Paysandu Para
05:00
Brasil de Pelotas
Figueirense
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
El Gounah
00:00
El Sharqia Dokhan
Pharco
00:00
Al-Ittihad Alexandria
Kokakola Cairo
02:30
Talaea EI-Gaish
USA Independent League
Vòng
California Utd Strikers
06:00
LA Force
Dominican Republic Liga
Vòng
Atletico Pantoja
05:00
Cibao FC
Indonesia President Cup
Vòng bảng
PSS Sleman
16:00
Dewa United FC
Persis Solo FC
20:30
Persita Tangerang
Swden Women Divi.1
Vòng 13
IFK Norrkoping DFK (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 6
Philadelphia Union
05:25
New York City FC
Vancouver Whitecaps
07:00
New England Revolution

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá