Kết quả chung kết FA Youth Cup MU vs Nottingham: Quỷ đỏ áp đảo

Văn Đạt

Thứ năm, 12/05/2022 07:27 (GMT+7)

U18 Manchester United đã lên ngôi đầy thuyết phục tại FA Youth Cup sau khi đánh bại U18 Nottingham Forest trên sân nhà.

Chung cuộc: U18 Man United 3-1 U18 Nottingham

Ghi bàn: Rhys Bennett 13’, Alejandro Garnacho 78’ (penalty) & 90’+4 - Joshua Powell 43’

U18 Manchester United có cuộc tiếp đón U18 Nottingham Forest trên sân nhà Old Trafford trong trận chung kết FA Youth Cup 2022. Các cầu thủ trẻ của Quỷ đỏ đã nhập cuộc đầy tự tin trước đối thủ và sớm có bàn thắng khai thông thế bế tắc.

Đội trưởng Rhys Bennett đưa U18 MU vươn lên dẫn trước ở phút thứ 13 với cú đánh đầu dũng mãnh từ quả tạt của Sam Murray. Quỷ đỏ tiếp tục duy trì lợi thế dẫn bàn đến những phút cuối của hiệp thi đấu thứ nhất.

Kết quả chung kết FA Youth Cup MU vs Nottingham: Quỷ đỏ áp đảo - Ảnh 1
Hai đội cầm chân nhau trong hiệp thi đấu thứ nhất - Ảnh: Getty

Phút 43, Joshua Powell đưa trận đấu về vạch xuất phát khi có cú cứa lòng hiểm hóc, hạ gục thủ thành Vitek của Man United. 1-1 cũng là tỉ số sau hiệp thi đấu thứ nhất.

Sang hiệp hai, U18 MU tiếp tục tạo ra nhiều pha bóng nguy hiểm trước khung thành đối phương. Tuy nhiên phải đợi đến phút 78 của trận đấu, đội chủ nhà mới được ăn mừng bàn thắng. Tiền đạo trẻ Garnacho mang về quả penalty cho Quỷ đỏ và đích thân cầu thủ này đã thực hiện thành công để nâng tỉ số lên 2-1. 

Kết quả chung kết FA Youth Cup MU vs Nottingham: Quỷ đỏ áp đảo - Ảnh 2
Garnacho tỏa sáng với cú đúp bàn thắng giúp U18 Man United giành chiến thắng - Ảnh: Getty

Chưa dừng lại ở đó, trong những phút bù giờ cuối cùng của trận đấu, Garnacho một lần nữa lên tiếng để ấn định chiến thắng 3-1 cho Man United. Sau 11 năm kể từ 2011, đội trẻ Manchester United mới lại giành chức vô địch FA Youth Cup. Thành tích này cũng giúp Quỷ đỏ nâng tổng số lần vô địch lên con số 11.

TIN LIÊN QUAN

Kết quả Wolves vs Man City: Kevin Bruyne đưa The Citizens tiến sát vạch đích

Ngoại Hạng Anh 6 ngày trước

Kết quả Wolves vs Man City: Cú poker của Kevin de Bruyne giúp The Citizens vùi dập Wolves đồng thời tiến sát việc bảo vệ thành công chức vô địch Ngoại hạng Anh.

Kết quả Juventus vs Inter: Kịch tính hiệp phụ, lên ngôi xứng đáng

Cúp quốc gia Ý 5 ngày trước

Kết quả Juventus vs Inter - sau 120 phút kịch tính, Inter Milan đã xuất sắc đánh bại Juventus để lên ngôi vô địch Coppa Italia.

Kevin Bruyne thiết lập hàng loạt cột mốc ấn tượng sau cú poker giúp Man City hạ Wolves

Ngoại Hạng Anh 5 ngày trước

Kevin Bruyne đóng góp 4 bàn thắng để góp công lớn giúp Man City đánh bại Wolves ở trận đá bù vòng 33 Ngoại hạng Anh 2021/22. Cú poker ấy giúp ngôi sao người Bỉ thiết lập hàng loạt cột mốc ấn tượng.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Juergen Klopp sánh ngang Sir Alex sau chức vô địch FA Cup cùng Liverpool

Juergen Klopp trở thành HLV đầu tiên sánh ngang thành tích với Sir Alex Ferguson sau khi cùng Liverpool vô địch FA Cup 2021/22.

Kết quả Chelsea vs Liverpool: The Kop hoàn thành cú đúp quốc nội sau loạt luân lưu

Kết quả Chelsea vs Liverpool - Hai đội bất phân thắng bại sau 120 phút và buộc trận chung kết FA Cup phải bước vào loạt luân lưu. Trong loạt penalty cân não, chiến thắng đã gọi tên Liverpool.

Pep Guardiola đã giành bao nhiêu danh hiệu trong sự nghiệp?

Pep Guardiola đã giành bao nhiêu danh hiệu trong sự nghiệp? HLV của Man City, Pep Guardiola đã giành tổng cộng 32 danh hiệu trong 15 năm theo nghiệp cầm quân và chưa dừng lại.

Todd Boehly là ai? Ông chủ mới của Chelsea giàu cỡ nào?

Todd Boehly là ai? Ông chủ mới của Chelsea giàu cỡ nào? Thắc mắc ấy sẽ được Thethao.vn giải đáp phần nào đó trong khuôn khổ bài viết này.

Jurgen Klopp đã giành bao nhiêu danh hiệu trong sự nghiệp?

Jurgen Klopp đã giành bao nhiêu danh hiệu trong sự nghiệp? Vị HLV người Đức đã có 10 danh hiệu kể từ khi theo nghiệp cầm quân, một nửa trong đó đến từ giai đoạn hoàng kim của ông cùng Liverpool.

HLV Tuchel: Rudiger sẽ rời Chelsea

Chia sẻ sau trận West Ham, HLV Tuchel xác nhận trung vệ Rudiger sẽ chia tay Chelsea sau khi mùa giải 2021/22 khép lại.

Kết quả Chelsea vs West Ham: Jorginho sút hỏng penalty, Pulisic ghi bàn phút cuối cùng

Kết quả Chelsea vs West Ham: Bàn thắng duy nhất của Pulisic giúp Chelsea đánh bại West Ham 1-0 trong trận đấu tối ngày 24/4, thuộc vòng 34 Premier League mùa giải 2021/22.

Erik Ten Hag sắp trở thành hàng xóm của loạt sao Man City

Tân HLV trưởng của MU, Erik Ten Hag sắp trở thành hàng xóm của Pep Guardiola và loạt sao Man City trong thời gian tới.

Paul Pogba chấn thương trở nặng, nghỉ hết mùa giải

HLV Ralf Rangnick thừa nhận chấn thương của Pogba nặng hơn dự kiến. Tiền vệ người Pháp gần như chắc chắn sẽ phải nghỉ thi đấu đến hết mùa.

HLV Erik ten Hag ra mắt MU ở trận derby nước Anh với Liverpool tại Thái Lan

Liverpool sẽ trở thành đối thủ đầu tiên của Erik ten Hag trên cương vị HLV trưởng CLB MU. Trận derby nước Anh này không diễn ra nơi xứ sở sương mù hay châu Âu mà tận… Thái Lan.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Cúp C2 Châu âu
Chung kết
Eintracht Frankfurt
02:00
Glasgow Rangers
Hàn Quốc
Vòng 13
Ulsan Hyundai FC
17:00
Jeju United
Pohang Steelers
17:00
Jeonbuk Hyundai Motors
Gangwon FC
17:30
FC Seoul
Seongnam FC
17:30
Suwon City
J-League 1
Vòng 11
Vissel Kobe
17:00
Kawasaki Frontale
Urawa Red Diamonds
17:30
Yokohama Marinos
VĐQG Úc
Vòng
Adelaide United
16:05
Melbourne City
AFC Cup
Vòng bảng
Visakha FC
17:00
Tampines Rovers FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Riffa
22:00
CD Arabe Unido
Bashundhara Kings
22:00
Maziya
Al-Seeb
22:00
Jableh SC
Teshrin SC
22:00
Hilal AL Quds
Shbab Alkhaleel
02:00
Dhufar
Al-Ansar (LIB)
02:00
Al Kuwait SC
Al-Nejmeh
02:00
East Riffa
Giao Hữu ĐTQG
Iran U16
20:00
Afghanistan U16
Tajikistan U16
22:59
Uzbekistan U16
Copa Libertadores
Vòng bảng
CA Penarol
05:15
Cerro Porteno
Caracas FC
05:15
The Strongest
Bragantino
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Univ Catolica
Sporting Cristal
07:30
Talleres Cordoba
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Palmeiras
05:00
Club Sport Emelec
Atletico Paranaense
05:00
Libertad
Nacional Montevideo
05:00
Velez Sarsfield
Colon de Santa Fe
07:00
Olimpia Asuncion
Deportivo Tachira
07:00
Independiente Petrolero
Deportes Tolima
07:00
America MG
Alianza Lima
09:00
Fortaleza
VĐQG Mexico
Vòng
Atlas
09:00
Tigres UANL
Serie B Italia
Vòng
Brescia
00:00
Monza
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 15
Omiya Ardija
17:00
Grulla Morioka
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
23:45
Heracles Almelo
Hạng 2 Nga
Vòng 27
Dinamo Barnaul
18:30
Nosta Novotroitsk
Irtysh 1946 Omsk
20:00
FK Orenburg-2
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 16
Ansan Greeners FC
17:30
Chungnam Asan
Bucheon FC 1995
17:30
Gyeongnam FC
Hạng 4 Anh
Vòng
Northampton Town
01:45
Mansfield Town
Malaysia
Vòng 10
Terengganu
19:15
Kuala Lumpur
Sabah
19:15
Pahang
Melaka
19:15
Negeri Sembilan
Johor Darul Takzim
19:15
Pahang
Pulau Pinang
20:00
MISC-MIFA
Selangor
20:00
MISC-MIFA
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
Miami FC
06:00
Detroit City
Birmingham Legion
07:00
Las Vegas Lights
Memphis 901
07:00
Los Angeles Galaxy II
El Paso Locomotive FC
08:00
Sacramento Republic FC
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Leones
05:30
Real Cartagena
Fortaleza F.C
07:40
Bogota FC
Botola 2
Vòng 28
Renaissance Zmamra
22:59
Maghrib Association Tetouan
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 11
CD El Nacional
03:00
Chacaritas SC
Guayaquil SC
03:00
Manta FC
CD Independiente Juniors
03:00
Olmedo Riobamba
Libertad FC
03:00
Sociedad Deportivo Quito
CD Puerto Quito
03:00
SC Imbabura
Latvian Higher League
Vòng 14
Riga FC
22:00
BFC Daugavpils
Super Nova
22:00
FK Spartaks Jurmala
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:05
Portland Thorns FC (nữ)
North Carolina (nữ)
06:00
Orlando Pride (nữ)
Racing Louisville (nữ)
06:30
San Diego Wave (nữ)
Portland Thorns FC (nữ)
09:00
Washington Spirit (nữ)
Ghana Premier
Vòng 29
Berekum Chelsea
22:00
Medeama SC
Karela United FC
22:00
Great Olympics
King Faisal
22:00
Techiman City
WAFA
22:00
Accra Lions
Copa Sudamericana
Vòng bảng
Banfield
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
05:15
Dep.Independiente Medellin
Ceara
05:15
General Caballero
Atletico Junior Barranquilla
07:30
Oriente Petrolero
Atletico Clube Goianiense
07:30
CSD Antofagasta
9 de Octubre
07:30
Guairena
Inti Gas Deportes
05:15
Everton CD
CA River Plate
05:15
Cuiaba
Racing Club
07:30
FBC Melgar
Santos
07:30
Union La Calera
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Defensa Y Justicia
Faroe Islands Cup
Quarter Final
HB Torshavn
21:00
AB Argir
TB/FCS/Royn
21:00
07 Vestur Sorvagur
KI Klaksvik
21:00
IF Fuglafjordur
B36 Torshavn
21:00
Vikingur Gotu
U19 Đan Mạch
Vòng 26
Esbjerg U19
00:30
Odense BK U19
USA National Premier Soccer League
Vòng
Charlotte Independence
06:30
Northern Colorado
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 8
Hvidovre IF
23:30
Fredericia
Nykobing FC
23:30
AC Horsens
Esbjerg
23:30
Fremad Amager
Helsingor
23:30
Lyngby
WAUS WD1
Vòng
NTC Football West (nữ)
18:30
Balcatta (nữ)
Romania Liga 1 Women
Vòng
Independenta Baia Mare (nữ)
15:00
Banat Girls (nữ)
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
America SP (Youth)
01:00
Tanabi SP (Youth)
Assisense SP U20
01:00
Aracatuba SP Youth
Catanduva/SP Youth
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Independente SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
GD Saocarlense Youth
01:00
XV de Jau (Youth)
Paulista (Youth)
01:00
Guarani SP (Youth)
CA Metropolitano U20
01:00
Colorado Caieiras SP Youth
Portuguesa (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Noroeste (Youth)
01:00
Sao Carlos (Youth)
Sharjah SP Youth
01:00
Salto SP Youth
SKA Brasil Youth
01:00
OSTO youth team
CA Taquaritinga SP U20
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Votuporanguense (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
Andradina SP Youth
01:00
Penapolense (Youth)
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 6
Forsbacka IK
00:00
Sandvikens AIK FK
Asarums IF FK
00:00
Kristianstads FF
Cúp FA Thái Lan
Semi Final
BEC Tero Sasana
18:00
Nakhon Ratchasima
Suphanburi FC
19:00
Buriram United
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
CR Belouizdad
22:00
ES Setif
U19 Na uy
Vòng
Sogndal U19
20:00
Viking U19
Hạng 2 Paraguay
Vòng 8
Club Fernando de la Mora
03:00
Sportivo San Lorenzo
Independiente Luque
03:00
Atletico Colegiales
Martin Ledesma
03:00
Sol de America Pastoreo
Rubio nu
03:00
River Plate (PAR)
Sportivo Iteno
03:00
2 de Mayo PJC
3 De Febrero
03:00
Guarani de Trinidad
Atyra FC
03:00
Sportivo Luqueno
Tunisia
Vòng 3
Olympique de Beja
21:00
Etoile Metlaoui
ES Hamam-Sousse
21:00
Esperance Sportive Zarzis
Club Africain
22:00
ES du Sahel
Brazil Serie B
Vòng 8
Gremio Novorizontin
07:30
Sport Club Recife PE
CRB AL
07:30
Londrina PR
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
RPS Lions
22:30
KJP
EIF Academy
22:30
BK-46 Karis Karjaa
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Hajer
23:00
Al-Qadasiya
Al-Draih
23:10
AL-jeel
Al-Ameade
23:20
Al-Jabalain
Al-Orubah
23:45
Al-Akhdoud
Najran SC
01:00
Bisha FC
Turkey A2 League U19
Vòng
Istanbulspor U19
16:00
Altinordu U19
Italy Serie D
Vòng 1
Carbonia
21:00
Vis Artena
Cassino
21:00
Insieme Formia
Cynthiabalonga
21:00
ASD Lanusei
ASD Muravera
21:00
Gladiator
Team Nuova Florida
21:00
Aprilia
AS Ostia Mare
21:00
Atletico Uri
Real Monterotondo
21:00
Giugliano
Sassari Torres
21:00
USD Latte Dolce
ASD San Luca
21:00
Santa Maria
Arzachena
21:00
Afragolese 1944
Audace Cerignola
21:00
FB Brindisi 1912
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Cliftonville LFC (nữ)
01:45
Mid Ulster (nữ)
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
01:45
Lisburn (nữ)
Derry City (nữ)
01:45
Linfield (nữ)
Sion Swifts (nữ)
01:45
Glentoran (nữ)
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
VIFK
22:59
GBK Kokkola
Australia Queensland Woman Cup
Logan Lightning (nữ)
16:00
Moreton Bay United (nữ)
Mitchelton (nữ)
16:00
Brisbane Olympic (nữ)
Nữ Estonia
Vòng 1
Saku Sporting (nữ)
22:00
Tammeka Tartu (nữ)
Chile Primera B
Vòng 15
Deportes Temuco
05:00
Cobreloa
Angola Girabola League
Vòng 29
CRD Libolo
21:30
Petro Atletico de Luanda
Petro Atletico de Luanda
22:30
Sagrada Esperanca
U19 Hungary
Vòng 12
Kecskemeti TE U19
18:00
NergihasaU19
Gyori ETO U19
19:00
Puskas Akademia FehervarU19
Belgian First Amateur Division
Vòng 4
RFC de Liege
01:00
Dessel Sport
Royal Knokke
01:00
FCV Dender EH
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 1
Junkeren
22:00
Mjolner
Skjetten Fotball
22:59
Ullensaker/Kisa IL
Finnsnes
22:59
Tromsdalen
Brumunddal
22:59
Strommen
Pors Grenland
22:59
FK Arendal
Traff
22:59
Vard Haugesund
Os Turn Fotball
22:59
Asane Fotball
Bremnes IL
22:59
Oygarden FK
Voss
22:59
Brann
Rade
22:59
Fredrikstad
SK Herd
22:59
Molde
Ullern FC
22:59
Asker
SK Trygg Lade
22:59
Levanger FK
Baerum SK
22:59
Kvik Halden
Orkla
22:59
Stjordals Blink
Bossekop
23:00
Alta
Nordstrand
23:30
Frigg
Lokomotiv Oslo
00:00
Eidsvold Turn
Harstad
00:00
Senja
Gjovik Lyn
00:30
Raufoss
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 8
Orgryte
00:00
Trelleborgs FF
Utsiktens BK
00:00
Landskrona BoIS
Skovde AIK
00:00
Orebro
Vasteras SK FK
00:00
Jonkopings Sodra IF
Vô địch nữ Iceland
Vòng 5
Trottur Reykjavik (nữ)
00:30
Thor KA Akureyri (nữ)
Breidablik (nữ)
01:00
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
Afturelding (nữ)
02:15
Stjarnan (nữ)
Australia FFA Cup
Qual.
Edgeworth Eagles FC
15:30
Weston Workers FC
Maitland
16:00
Lambton Jarvis
Whittlesea United
16:00
Upfield SC
Adamstown Rosebuds FC
16:00
Lake Macquarie
Valentine
16:00
Broadmeadow Magic
Peninsula Power
16:30
Gold Coast Knights
Bentleigh greens
16:30
St Albans Saints
Blacktown City Demons
16:45
Sutherland Sharks
Mongolia Premier League
Vòng 11
Khangarid Klub
12:00
Erchim
BCH Lions
15:00
FC Ulaanbaatar
Khovd
18:00
Selenge Press
Hạng 3 Nhật Bản
Vòng 4
FC Gifu
17:00
Gainare Tottori
Estonia Champions League
Vòng 14
Flora Paide
21:30
Trans Narva
Vaprus Parnu
22:00
Tallinna JK Legion
Nomme JK Kalju
23:30
Levadia Tallinn
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Goncalense
01:00
CFRJ Marica RJ
Bangladesh Premier League
Vòng 16
Bashundhara Kings
16:00
Chittagong Abahani
Botola Pro 1
Vòng 23
Maghreb Fez
00:15
Wydad Casablanca
Uzbek League
Vòng 9
Kuruvchi Kokand Qoqon
18:45
Pakhtakor
Termez Surkhon
18:45
Sogdiana Jizak
Southeast Asian Games football Women
Semi Final
Thái Lan (nữ)
16:00
Philippines (nữ)
Vietnam (nữ)
19:00
Myanmar (nữ)
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Confianca SE
06:00
Ferroviario CE
Campinense
04:00
Ypiranga(RS)
Vitoria BA
06:30
Botafogo PB
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
NBE SC
01:00
EL Ahly
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 29
NK Siroki Brijeg
22:59
FK Tuzla City
FK Zeljeznicar
22:59
Borac Banja Luka
Cúp Quốc Gia Séc
Chung kết
Synot Slovacko
22:00
Sparta Praha
Cúp Liên Đoàn Nhật Bản
Vòng bảng
Gamba Osaka
17:00
Kashima Antlers
Shimizu S-Pulse
17:00
Hiroshima Sanfrecce
Oita Trinita
17:00
Cerezo Osaka
Consadole Sapporo
17:00
Sagan Tosu
FC Tokyo
17:00
Avispa Fukuoka
Tokushima Vortis
17:00
Nagoya Grampus
Kashiwa Reysol
17:00
Kyoto Sanga
Shonan Bellmare
17:00
Jubilo Iwata
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 5
Philadelphia Union
06:30
Inter Miami
DC United
06:30
New York City FC
New York Red Bulls
06:30
Chicago Fire
FC Cincinnati
06:30
Toronto FC
Minnesota United FC
07:00
LA Galaxy
Houston Dynamo
07:30
Seattle Sounders
FC Kansas City
07:30
Colorado Rapids
Nashville
07:30
Montreal Impact
Vancouver Whitecaps
09:00
FC Dallas
San Jose Earthquakes
09:30
Portland Timbers
Los Angeles FC
09:30
Austin FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá