Top 5 đội bóng chuyền nam mạnh nhất Việt Nam

Hải Phạm

Thứ năm, 10/03/2022 06:10 (GMT+7)

Cùng điểm qua 5 đội bóng chuyền nam được cho là mạnh nhất bóng chuyền Việt Nam hiện nay.

Bóng chuyền nam không có được sự ổn định về thứ hạng như bóng chuyền nữ. Nếu như BTL Thông Tin FLC lên ngôi 3 năm liên tiếp ở giải bóng chuyền vô địch quốc gia thì trong thời gian đó, bóng chuyền nam chứng kiến 3 nhà vô địch gồm TP. Hồ Chí Minh, Sanest Khánh Hòa và Tràng An Ninh Bình.

Dù vậy, cũng vẫn có sự phân top giữa những đội bóng chuyền nam. Cùng điểm qua 5 CLB bóng chuyền nam mạnh nhất Việt Nam ở thời điểm hiện tại.

Top 5 đội bóng chuyền nam mạnh nhất Việt Nam - Ảnh 1
Top 5 đội bóng chuyền nam mạnh nhất Việt Nam. Ảnh VFV

Tràng An Ninh Bình

Mất đến 9 năm để có thể lên ngôi vô địch quốc gia nhưng đội bóng nhà giàu đất cố đô vẫn luôn là một "ông lớn" của bóng chuyền nam quốc gia. Đội bóng này đang sở hữu một loạt những "hảo thủ" của bóng chuyền nam Việt Nam như Giang Văn Đức, Thanh Tùng, Quang Khơi, Cù Văn Hoàn và hai VĐV đánh thuê chất lượng là Quản Trọng Nghĩa cùng Nguyễn Văn Quốc Duy.

Sanest Khánh Hòa

Đội bóng phố biển vẫn luôn là một thế lực của bóng chuyền nam suốt nhiều năm qua. Đội bóng này sở hữu những ngôi sao số 1 của làng bóng chuyền nam như Ngô Văn Kiều, Từ Thanh Thuận... Tại mùa giải 2022, đội bóng này đang rất cố gắng để lấy lại vị thế sau một mùa giải 2021 thất bại.

Thể Công

Tượng đài của bóng chuyền nam Việt Nam không còn ở thời hoàng kim nhưng vẫn luôn là một trong những CLB mạnh nhất. Sự thiếu hụt những nhân tố trẻ khiến sức mạnh của Thể Công giảm sút. Mùa giải 2021 chứng kiến một sự thăng hoa nhờ đối chuyền trẻ Nguyễn Văn Quốc Duy. Tuy vậy, khi không còn tay đập này thì Thể Công đang phải đối diện với rất nhiều khó khăn trong năm nay.

Top 5 đội bóng chuyền nam mạnh nhất Việt Nam - Ảnh 2
Mùa giải 2022 được dự đoán sẽ chứng kiến nhiều sự đổi ngôi trong làng bóng chuyền nam. Ảnh VFV

TP. Hồ Chí Minh

Đội bóng thành phố chính là nhà vô địch nhiều mùa nhất trong chục nawmg ần đây với 3 lần đăng quang. Đội bóng của Nguyễn Văn Hạnh  được nhiều người khen ngợi khi sở hữu lối chơi chiến thuật và phối hợp tốt nhất trong số các đội bóng. Tuy vậy, đội bóng này cũng đang bị vấn đề như Thể Công khi "măng đã già mà tre chưa kịp mọc".

Biên Phòng

Đây chính là đội bóng sở hữu những ngôi sao trẻ xuất sắc nhất hiện nay như Nguyễn Ngọc Thuân, Phạm Văn Hiệp, Đinh Văn Duy, Duy Tuyến... Họ đã càn quét tất cả các giải trẻ nhưng lại có mùa giải 2021 không thành công. Dù vậy, nhiều người dự đoán những năm tới sẽ là thời của đội bóng này.

TIN LIÊN QUAN

Bóng chuyền Việt Nam loay hoay với chuyên nghiệp: Kỳ 1 - Thể thức thi đấu và Công nghệ

Đã qua 18 mùa tính từ thời điểm giải bóng chuyền các đội mạnh toàn quốc đổi tên thành giải bóng chuyền VĐQG nhưng tính chuyên nghiệp của bóng chuyền Việt vẫn chưa được nâng tầm.

Ai là đội trưởng đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam dự SEA Games 31 trên sân nhà?

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam đang tập trung chuẩn bị cho SEA Games 31. Ai sẽ đảm nhận vai trò đội trưởng?

Ai là đội trưởng đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam dự SEA Games 31?

Ai là đội trưởng đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam dự SEA Games 31? Đó là một cái tên kỳ cựu.

Bóng chuyền Việt Nam loay hoay với chuyên nghiệp: Kỳ 2 - Hệ thống các giải đấu chưa có sự liền lạc

Bóng chuyền Việt Nam đã chuyển mình lên chuyên nghiệp gần 2 thập kỷ qua nhưng cho tới thời điểm hiện tại, chúng ta vẫn chưa có một giải đấu để được gọi là chuyên nghiệp.

Chuyền hai đội tuyển bóng chuyền nam dự SEA Games 31 sẽ là ai?

Ai sẽ là chuyền hai của đội tuyển bóng chuyền nam dự SEA Games 31? Hai cái tên nào sẽ được góp mặt?

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Bế mạc khóa học thống kê do Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam tổ chức tại Quảng Ninh

Ngày 15/5 khóa học thống kê cho các trọng tài bóng chuyền Việt Nam đã bế mạc tại Quảng Ninh và các học viên là HLV các đội bóng trong nước đã được cấp chứng chỉ từ Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam.

Phụ công Bùi Thị Ngà rạng rỡ trong ngày lên xe hoa

Hôm qua (11/5) phụ công Bùi Thị Ngà chính thức lên xe hoa về nhà chồng tại Hải Dương.

Khởi tranh giải bóng chuyền tập huấn các đội mạnh phía nam tại Long An

Hôm nay (11/5) giải bóng chuyền tập huấn các đội mạnh phía nam được khởi tranh với những màn so tài hấp dẫn tại Long An.

Chủ công Vi Thị Như Quỳnh trở lại tập luyện trong màu áo Than Quảng Ninh

Trong buổi tập ngày hôm qua (10/5) chủ công Vi Thị Như Quỳnh đã trở lại tập luyện cùng các đồng đội tại CLB Than Quảng Ninh.

Than Quảng Ninh tranh thủ tập luyện trước khi nhường sân cho SEA Games 31

Than Quảng Ninh là đội bóng chủ nhà nhưng vẫn phải nhường sân đấu chính cho các tuyển thủ tập luyện trước thềm SEA Games 31.

Danh sách đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam tham dự SEA Games 31

Sau những chờ đợi của người hâm mộ, danh sách đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam tham dự SEA Games 31 cuối cùng đã lộ diện mà không có bất ngờ nào xảy ra.

Bóng chuyền bãi biển nữ Việt Nam tham dự giải Hải Phòng mở rộng tranh Cúp FLamingo

Đội tuyển bóng chuyền bãi biển nữ Việt Nam trên hành trình ra Bắc tham dự SEA Games đã tham dự giải Hải Phòng mở rộng tranh Cúp FLamingo.

Đội tuyển bóng chuyền bãi biển Việt Nam dâng hương Đền Hùng trước ngày ra Bắc

Bóng chuyền bãi biển Việt Nam năm nay đặt mục tiêu cao tại SEA Games 31, trước ngày ra Bắc, toàn đội đã đến dâng hương tại Đền Hùng, TP Cần Thơ.

Dàn sao bóng chuyền nam Việt Nam khuấy động giải Vườn hoa Xứ Mường 2022

Giải bóng chuyền phong trào chào mừng ngày Giải phóng miền Nam và Quốc tế lao động Vườn hoa Xứ Mường 2022 đã quy tụ dàn sao bóng chuyền nam Việt Nam về thi tài.

Lỡ hẹn cùng SEA Games, tuyển thủ bóng chuyền Lê Văn Thành giành ngay ‘Cúp Vàng’

Lê Văn Thành là một trong 3 VĐV của đội dự tuyển bóng chuyền nam quốc gia bị loại sau chuyến tập huấn Nha Trang trong hành trình chinh phục Huy chương vàng SEA Games 31.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Southampton
01:45
Liverpool
Hàn Quốc
Vòng 13
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Gimcheon Sangmu
Incheon United
17:30
Daegu FC
VĐQG Úc
Vòng
Western United FC
16:05
Melbourne Victory
Hạng nhất Anh
Vòng
Nottingham Forest
01:45
Sheffield United
Copa Libertadores
Vòng bảng
CA Penarol
05:15
Cerro Porteno
Caracas FC
05:15
The Strongest
Bragantino
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Univ Catolica
Sporting Cristal
07:30
Talleres Cordoba
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Serie B Italia
Vòng
Benevento
01:30
Pisa
Hạng 2 Pháp
Vòng
Paris FC
01:30
Sochaux
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
ADO Den Haag
01:00
FC Eindhoven
VĐQG UAE
Vòng 24
Emirates Club
21:15
Al Oruba (UAE)
Al-Dhafra
21:15
Al Ahli(UAE)
Al-Wasl
21:15
Ajman
Khor Fakkan
00:00
Al-Jazira(UAE)
Al Nasr Dubai
00:00
Al Ain
Al Wehda(UAE)
00:00
Ittihad Kalba
Banni Yas
00:00
Al-Sharjah
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 16
Daejeon Citizen
17:00
Busan I Park
Jeonnam Dragons
17:00
FC Anyang
Seoul E-Land FC
17:30
Gimpo FC
Ethiopia Premier League
Vòng
Addis Ababa Ketema
14:00
Dire Dawa
Bahir Dar Kenema FC
17:00
Adama City
Arba Minch
20:00
Awassa Kenema
Malaysia
Vòng 9
Sarawak United
19:15
Kuala Lumpur
Terengganu
19:15
Melaka
Pulau Pinang
20:00
Sabah
Kedah
20:00
Negeri Sembilan
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Kutahyaspor
20:00
Artvin Hopaspor
Yldrm Belediyesispor
20:00
Utkoi
Celspor
00:00
Orduspor
Fethiyespor
00:00
Ofspor
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng
Wolves U23
01:00
Norwich City U23
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Llaneros FC
03:00
Boyaca Chico
Leones
05:30
Real Cartagena
Fortaleza F.C
07:40
Bogota FC
Phần Lan
Vòng 8
AC Oulu
22:00
KuPs
HJK Helsinki
22:00
Lahti
FC Haka
22:00
SJK Seinajoen
Croatia 3.Division
Vòng
Vuteks Sloga
22:30
NK Belisce
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 14
CA Fenix Pilar
01:35
Comunicaciones BsAs
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:05
Portland Thorns FC (nữ)
Copa Sudamericana
Group
Banfield
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
05:15
Dep.Independiente Medellin
Ceara
05:15
General Caballero
Atletico Junior Barranquilla
07:30
Oriente Petrolero
Atletico Clube Goianiense
07:30
CSD Antofagasta
9 de Octubre
07:30
Guairena
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng
Odense BK Reserve
19:00
Silkeborg IF Reserve
Malaysia FA Cup
Vòng 2
Perlis United FC
20:00
Kuching FA
ICE WC
Vòng 2
Augnablik (nữ)
02:00
Haukar (nữ)
Georgia Primera Division
Vòng 14
FC Sioni Bolnisi
19:30
Dila Gori
FC Gagra
19:30
Samgurali Tskh
Torpedo Kutaisi
22:00
FC Telavi
Dinamo Batumi
00:00
Lokomotiv Tbilisi
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
JS kabylie
23:30
JS Saoura
Georgia Division
Vòng 12
FC Metalurgi Rustavi
20:00
Gareji Sagarejo
FC Shukura Kobuleti
20:00
Samtredia
Spaeri FC
20:00
WIT Georgia Tbilisi
Tunisia
Vòng 5
U.S.Monastir
22:00
Sifakesi
Brazil Serie B
Vòng 8
Gremio Novorizontin
07:30
Sport Club Recife PE
Portugal U23 Cup
Semi Final
Maritimo U23
17:00
Braga U23
Benfica U23
17:00
Estoril U23
Hạng 3 Áo
Vòng 14
SV Spittal
00:00
Wolfsberger AC Amateure
Iraqi Premier League
Vòng 27
Al Quwa Al Jawiya
00:00
Al Shorta
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Al Sahel
22:59
Al-Kawkab
Al-Shoalah
23:05
Al Wehda Mecca
AL-Rbeea Jeddah
23:35
Al Kholood
Uhud
23:35
Al-Nahdha
Al-adalh
01:00
Al Khaleej Club
Lebanese Premier League
Vòng 10
Al-Hikma
20:00
Al-Safa
Al Akhaahli Alay
20:00
Sporting Club Beirut
Lithuania cup
Vòng 2
FK Tauras Taurage
22:00
Marijampole City
Germany Regionalliga
Vòng 38
Viktoria Aschaffenburg
00:00
Schweinfurt 05 FC
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Srbija C.Gora U17
21:30
Belgium U17
Denmark U17
21:30
Sweden U17
Scotland U17
00:00
Portugal U17
Turkey U17
00:00
spain U17
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
Tampere United
22:00
Klubi 04 Helsinki
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Benfica U19
23:30
GD Estoril-Praia U19
Chile Primera B
Vòng 15
Deportes Temuco
05:00
Cobreloa
Argentine Torneo A
Vòng
Sol de Mayo
01:30
Sansinena
Australia FFA Cup
Qual.
Monaro Panthers
16:00
Canberra Olympic
Charleston City Blues
16:00
Hamilton Olympic
Dandenong Thunder
16:30
Port Melbourne
Melbourne Knights
16:30
Collingwood
Nepal C Division
Vòng
Swoyambhu Club
14:10
Oasis Club
Mongolia Premier League
Vòng 11
Khangarid Klub
12:00
Erchim
VĐQG Hy Lạp
Vòng 10
AEK Athens
00:00
Olympiakos Piraeus
PAOK Saloniki
00:00
Panathinaikos
Pas Giannina
00:00
Aris Thessaloniki
Estonia Champions League
Vòng 14
Tartu JK Maag Tammeka
22:00
JK Tallinna Kalev
FC Flora Tallinn
00:00
FC Kuressaare
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng 11
FK Kapaz Ganca
19:00
Sabah II
Keshla FK II
19:00
FK MOIK Baku
PFC Neftchi II
19:00
Zaqatala FK
Qarabag II
19:00
Qaradag Lokbatan
Standard Sumgayit II
19:00
FK Qabala II
Turan Tovuz
19:00
Zira FK II
Bangladesh Premier League
Vòng 16
Sheikh Jamal
16:00
Saif Sporting Club
Uzbek League
Vòng 9
Metallurg Bekobod
20:30
Dinamo Samarqand
Nasaf Qarshi
20:30
Qizilqum Zarafshon
Navbahor Namangan
20:30
Neftchi Fargona
Hạng nhất Malaysia
Vòng 5
FAM-MSN Project Squad
19:15
Pahang UiTM FC
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Confianca SE
06:00
Ferroviario CE
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
El Gounah
21:00
Misr Elmaqasah
Kokakola Cairo
23:30
Al-Ittihad Alexandria
Zamalek
02:00
Talaea EI-Gaish

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền