Thanh Thúy sẽ có mặt tại Quảng Ninh cùng đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam

Ngày hôm nay, trận đấu cuối cùng của Thanh Thúy trong màu áo đội bóng chuyền nữ PFU BlueCats đã kết thúc với một kịch bản khá buồn cho cô gái vàng Việt Nam.

Mặc dù là một kết thúc buồn khi PFU BlueCats của Thanh Thúy thua trận trước đối thủ quá mạnh là JT Marvelous. Hai trận đấu liên tiếp đều kết thúc với phần thắng thuộc về đối thủ mạnh hiện đang xếp đầu bảng xếp hạng là kết quả đã được dự đoán từ trước song với cá nhân cô gái vàng bóng chuyền Việt Nam thì đó là một kết quả không lấy gì làm vui.

Mặc dù kết quả đó có thể làm những người hâm mộ đội bóng có biệt danh Mèo xanh buồn bã nhưng với những người đang chờ đợi Thanh Thúy về nước, đó lại là một tin không thể tốt hơn. NHM nước nhà đang chờ đợi cô về tập trung đội tuyển và chuẩn bị tốt nhất cho SEA Games 31 sắp tới trên sân nhà mà chúng ta đặt mục tiêu giành Huy chương bạc.

Thanh Thúy sẽ có mặt tại Quảng Ninh cùng đội tuyển bóng chuyền Việt Nam - Ảnh 2
Thanh Thúy đã kết thúc các trận đấu của mình tại Nhật Bản mùa giải 2021 - 2022

Trước khi Thanh Thúy sang Nhật, cô đã cam kết thi đấu cho đội bóng những trận đấu cuối nếu như đội lọt Top 4 đội mạnh nhất giải đấu. Tuy nhiễn, sau chuỗi trận thi đấu không được như ý tại giai đoạn cuối, PFU BlueCats chỉ có thể xếp hạng 8 chung cuộc và cuộc xuất ngoại lần 2 tại Nhật Bản của Thanh Thúy đã kết thúc.

Thanh Thúy sẽ trở lại Việt Nam trong tuần này để tập trung cùng đội tuyển bóng chuyền nữ quốc gia tại Trung tâm Huấn luyện thể thao quốc gia Hà Nội. Ngay sau đó, cô sẽ hành quân cùng đội bóng ra Quảng Ninh để làm quen sân thi đấu cũng như thay đổi không khí sau quãng thời gian dài tập huấn tại Hà Nội.

Thanh Thúy sẽ có mặt tại Quảng Ninh cùng đội tuyển bóng chuyền Việt Nam - Ảnh 1
Thanh Thúy sẽ có mặt tại Quảng Ninh cùng đội tuyển bóng chuyền Việt Nam chuẩn bị SEA Games 31

Ngày 15/4 tới, đội tuyển bóng chuyền nữ quốc gia dưới sự dẫn dắt của HLV Thái Thanh Tùng sẽ lên đường ra Quảng Ninh tập huấn. Tại đây, các cô  gái ngoài việc làm quen nhà thi đấu nơi sẽ diễn ra các trận đấu của SEA Games 31 thì việc quân bài quan trọng nhất là Thanh Thúy được tập cùng đội để lắp ghép đội hình là niềm mong mỏi của toàn BHL.

Sau chuyến đi này, cả đội sẽ trở lại Trung tâm Huấn luyện thể thao quốc gia Hà Nội tiếp tục rèn luyện và BHL sẽ quyết định 14 cái tên chính thức góp mặt tại SEA Games 31 để bảo vệ tấm Huy chương bạc đã giành được năm 2019 tại Philippines.

TIN LIÊN QUAN

Tại sao Trần Đức Hạnh được gọi bổ sung lên đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam dự SEA Games 31?

HLV Trần Đình Tiền đã có những chia sẻ về việc gọi bổ sung chủ công Trần Đức Hạnh lên đội tuyển bóng chuyền nam quốc gia.

Các CLB bóng chuyền tại Việt Nam sắp được phổ cập thống kê kỹ thuật

Tại Việt Nam, hầu hết các CLB thi đấu tại các giải đấu cao nhất quốc nội đều chưa sử dụng thống kê kỹ thuật trong tập luyện và thi đấu.

Trần Đức Hạnh nói gì khi lên tập trung đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam?

Đội trưởng CLB Hà Tĩnh đã có những chia sẻ sau khi triệu tập lên đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam.

Sao bóng chuyền Từ Thanh Thuận được trao cơ hội cuối

Bất ngờ khi đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam chọn Khánh Hòa là điểm đến trong chuyến tập huấn trước thềm SEA Games 31. Đây được coi là cơ hội cuối cho ngôi sao Từ Thanh Thuận.

Tuyến trẻ BTL Thông tin - FLC, xứng danh truyền thống hào hùng đội bóng chuyền số 1 Việt Nam

Đội bóng chuyền nữ quân đội BTL Thông tin - FLC được mệnh danh là cái nôi đào tạo xuất sắc hàng đầu Việt Nam với những lứa trẻ chất lượng hàng năm cung cấp cho đội tuyển những VĐV xuất sắc.

Chủ công Trần Thu Trang chia tay bóng chuyền sau 20 năm cống hiến

Trần Thu Trang cùng lứa những cô gái vàng của bóng chuyền nữ quân đội sau 20 năm cống hiến cho bóng chuyền đã bóng gió nói lời chia tay gác lại sự nghiệp huy hoàng.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Tiền thưởng giải bóng chuyền nữ Cup LienVietPostBank 2022 là bao nhiêu?

So với các giải đấu mời khác, giải bóng chuyền nữ Cup LienVietPostBank 2022 có số tiền thưởng rất khủng.

Giải bóng chuyền nữ Cup LienVietPostBank 2022: Đương kim vô địch quốc gia rút lui

Geleximco Thái Bình đã xin rút khỏi giải. Hà Phú Thanh Hóa là cái tên được mời thay thế.

Đại hội Thể thao toàn quốc thắt chặt kiểm tra đăng ký VĐV môn bóng chuyền

Tại Đại hội Thể thao toàn quốc lần 9-2022, Tổng cục Thể dục Thể thao sẽ phối hợp cùng Liên đoàn bóng chuyền Việt Nam kiểm tra kỹ càng danh sách VĐV đăng ký tham dự môn bóng chuyền, nhằm tránh những tranh cãi.

VTV Bình Điền Long An công bố danh sách dự ĐH TDTT 2022: Vắng Ngọc Hoa, Thanh Thúy về nước

Ngọc Hoa nhiều khả năng sẽ tham dự với tư cách trợ lý cho HLV Lương Nguyễn Ngọc Hiền tại giải đấu này.

Thêm bóng chuyền nữ Thanh Hóa tham dự Đại hội TDTT Toàn quốc 2022

Như vậy, môn bóng chuyền trong nhà ở Đại hội TDTT toàn quốc 2022 đến thời điểm này sẽ là 9 đội nam và 10 đội nữ.

Điều chỉnh lịch thi đấu môn bóng chuyền của Đại hội TDTT toàn quốc 2022

Theo thông tin ban đầu, nội dung bóng chuyền trong nhà tại Đại hội TDTT toàn quốc 2022 sẽ diễn ra từ 29/11-8/12.

Đối chuyền số 1 Hoàng Thị Kiều Trinh tiếp tục chinh chiến Cup các CLB trẻ 2022

Kiều Trinh chính là tay đập số một của BTL Thông Tin cũng như là đối chuyền số 1 Việt Nam hiện nay.

Đội trưởng Hmia Êban của bóng chuyền Đắk Lắk lên xe hoa, hé lộ chuyện tình đẹp

Chồng của Hmia Êban là Huỳnh Đức, cả hai đã có thời gian dài bên nhau trước khi về chung một nhà.

Vụ Nguyệt Anh, Kiều Trinh được mời sang Thái: Diễn biến mới nhất

Chuyện Nguyệt Anh, Kiều Trinh được mời sang Thái thi đấu vẫn chưa thể có quyết định cuối cùng.

Kết quả giải bóng chuyền Cup Quân đội mở rộng 2022: Chủ giải ẵm trọn 2 chức vô địch

Nam và nữ Quân đội đã vượt qua các đối thủ để giành chức vô địch Cup Quân đội mở rộng 2022.

Cúp C2 Châu âu
Vòng bảng
Sheriff Tiraspol
23:45
Sociedad
Sturm Graz
23:45
Lazio
FC Zurich
23:45
PSV Eindhoven
Crvena Zvezda
23:45
Ferencvarosi TC
Omonia Nicosia FC
23:45
Manchester United
HJK Helsinki
23:45
Ludogorets Razgrad
Monaco
23:45
Trabzonspor
Malmo FF
23:45
Union Berlin
Midtjylland
02:00
Feyenoord
Arsenal
02:00
Bodo Glimt
SC Freiburg
02:00
Nantes
Fenerbahce
02:00
AEK Larnaca
Olympiakos Piraeus
02:00
Qarabag
Rennes
02:00
Dynamo Kyiv
AS Roma
02:00
Betis
Sporting Braga
02:00
Saint Gilloise
Cúp C3
Vòng bảng
FC Pyunik
23:45
FK Zalgiris Vilnius
Synot Slovacko
23:45
Nice
Dnipro-1
23:45
Vaduz
Molde
23:45
Shamrock Rovers
Sivasspor
23:45
KF Ballkani
Anderlecht
23:45
West Ham United
Lech Poznan
23:45
Hapoel Beer Sheva
Silkeborg
23:45
FC Steaua Bucuresti
Villarreal
02:00
Austria Wien
Basel
02:00
Slovan Bratislava
FC Koln
02:00
Partizan Belgrade
AZ Alkmaar
02:00
Apollon Limassol FC
KAA Gent
02:00
Djurgardens
Heart of Midlothian
02:00
Fiorentina
Slavia Praha
02:00
CFR Cluj
Rigas Futbola skola
02:00
Istanbul BB
VĐQG Brazil
Vòng 30
Avai FC SC
05:00
Botafogo RJ
Palmeiras
05:00
Coritiba PR
America MG
06:00
Sao Paulo
Giao Hữu ĐTQG
Qatar
11:00
Bolivia
Ba Lan
Vòng 2
Piast Gliwice
01:45
Rakow Czestochowa
VĐQG Argentina
Vòng 23
CA Huracan
05:00
Talleres Cordoba
Lanus
05:00
Argentinos juniors
Gimnasia La Plata
07:30
Boca Juniors
VĐQG Venezuela
Vòng 2
Deportivo Tachira
04:00
Portuguesa FC
Academia Puerto Cabello
06:15
Deportivo Lara
Hạng 2 Mexico
Vòng 16
Tepatitlan de Morelos
07:00
Cimarrones de Sonora
Ethiopia Premier League
Vòng
Ethio Electric FC
17:00
Kedus Giorgis
Legetafo Legedadi
20:00
Dire Dawa
Myanmar Professional League
Vòng 14
Mawyawadi
16:00
Chinland
VĐQG Iran
Vòng 8
Peykan
20:30
Shahrdary Arak
Nassaji Mazandaran
21:30
Zob Ahan
Giải trẻ Ả Rập Xê Út
Vòng 3
Al-Hilal (Youth)
19:10
Al-Ettifaq (Youth)
Al-Nasr (Youth)
19:10
Hajer (Youth)
Al-Faisaly Harmah Youth
19:10
Al Ahli Jeddah (Youth)
Al Raed U20
19:10
Al-Taawon Youths
Ohud Medina Youths
19:10
Al-Shabab (Youth)
Al-Ansar Youths
19:10
Al-Fath (Youth)
Al Wehda (Youth)
19:10
Al-Ittihad (Youth)
Al-Qadasiya (Youth)
19:10
Arar (Youth)
Al Khaleej Youths
19:10
Jeddah Youth
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Atletico Bucaramanga
05:30
Aguilas Doradas
Atletico Nacional Medellin
08:00
Dep.Independiente Medellin
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 32
Sociedad Deportivo Quito
07:00
Olmedo Riobamba
Phần Lan
Vòng 3
Honka Espoo
21:45
Inter Turku
Israel C League
Vòng
MS Hapoel Lod
23:30
AC Hamachtesh Givataim
Shafaram
00:30
Maccabi Ahva Shaab
FC Hapoel Bnei Ashdod
01:00
Hapoel Segev Shalom
Ghana Premier
Vòng 5
Asante Kotoko FC
22:00
Samartex
Azadegan League
Vòng 7
Shahr Khodrou
20:00
Esteghlal Mollasani
Arman Gohar Sirjan
20:15
Fajr Sepasi
Chadormalou Ardakan
20:15
Shahrdari Hamedan
Khooshe Talaee Sana Saveh
20:30
Darya Babol
Baderan Tehran FC
20:45
Shahrdari Astara
Van Pars Isfahan
20:45
Mes Shahr-e Babak
Chooka Talesh
20:45
Kheybar Khorramabad
Esteghlal Khozestan
21:00
Saipa
Khalij Fars Mahshahr
21:00
Pars Jonoubi Jam
India Delhi League Women
Vòng
Rangers SC (nữ)
14:45
Signature (nữ)
Garhwal (nữ)
17:30
Hans WFC (nữ)
Vô địch quốc gia nữ Việt Nam
Vòng
Ho Chi Minh City B (nữ)
15:30
Than KSVN (nữ)
India Bangalore Super Division
Vòng
Deccan Rovers FC
15:30
Rebels FC
Jordan
Vòng 19
Shabab AlOrdon
22:00
Moghayer Al Sarhan
Al Aqaba SC
00:30
Maan
U19 Na uy
Vòng
Baerum U19
23:30
Fredrikstad U19
Nordstrand U19
23:30
Sarpsborg 08 U19
Stabaek U19
01:00
Kongsvinger U19
Follo U19
01:15
Gran IL U19
Valerenga U19
01:15
Eidsvold TF U19
Ham-Kam U19
01:15
Lillestrom U19
Asker U19
01:15
FF Lillehammer U19
Lyn Oslo U19
01:15
Skeid Oslo U19
Oppsal U19
01:15
KFUM U19
CAF U-17 Championship
Groups(CE)
Somalia U17
17:00
Ethiopia U17
South Sudan U17
17:00
Tanzania U17
India Mizoram Premier League
Vòng
Chhinga Veng FC
16:30
Aizawl FC
Algeria U20 Youth League
Vòng
CS Constantine U21
21:30
MC Alger U21
NC Magra U21
21:30
RC Arba U21
JS Kabylie U21
21:30
Paradou AC U21
CR Belouizdad U21
21:30
US Biskra U21
USM Alger U21
22:00
ES Setif U21
Ả Rập Xê Út
Vòng 6
Al-Taawon
22:30
Al Wehda Mecca
Al-Tai
22:30
Al Khaleej Club
Al-Ettifaq
01:00
Al Hilal
Al-Baten
01:00
Dhamk
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Raed
SAG
Vòng bảng
Chile U19
19:00
Ecuador U19
Colombia U19
21:15
Argentina U19
Peru U19
01:00
Venezuela U19
Paraguay U19
02:00
Uruguay U19
Bolivia Primera Division
Vòng 20
Blooming
05:15
Universitario De Vinto
Universitario de Sucre
07:30
Independiente Petrolero
Armenia Cup
Vòng 1
Lernayin Artsakh
18:00
FK Van Charentsavan
BKMA
19:00
FC Noah
VĐQG Peru
Vòng 14
Sport Boys
01:00
Alianza Atletico Sullana
Norway 2.Liga
Vòng 22
Valerenga B
22:59
Baerum SK
U21 Ukraina
Vòng 6
Kolos Kovalivka U21
16:00
Inhulets Petrove U21
Veres Rivne U21
20:00
Metalist Kharkiv U21
Qatar B
Vòng
Al Nasa(QAT)
00:00
Al Mesaimeer Club
Women World Cup Europe Qualifying
Playoff
Portugal (nữ)
00:00
Belgium (nữ)
Wales (nữ)
00:00
Bosnia and Herzegovina (nữ)
Scotland (nữ)
00:00
Austria (nữ)
Indonesia Division 1
Vòng
Semen Padang
18:30
PSKC Cimahi
Cyprus Cup
Vòng 1
AEL Limassol
21:00
Ermis Aradippou
VĐQG Paraguay
Vòng 15
resistencia SC
03:30
Libertad
Sol de America
03:30
FC Nacional Asuncion
12 de Octubre
06:00
Guarani CA
VĐQG Kuwait
Vòng 6
Al-Sahel
23:15
Al-Arabi Club (KUW)
Bahraini Premier League
Vòng 2
Al-Hala
20:45
Al-Muharraq
Al-Hadd
23:45
Manama Club
AFC Championship U17
preliminaries
Northern Mariana Island U17
11:00
China PR U17
Brazil Serie D
Figueirense
01:00
Hercilio Luz SC
Cup nữ Đan Mạch
Vòng 3
Skjold (nữ)
23:30
HB Koge (nữ)
Uzbek League
Vòng 21
Navbahor Namangan
21:00
Dinamo Samarqand
Termez Surkhon
21:00
Pakhtakor
India Mumbai Elite League
Vòng
Young Physiques Union
16:15
Manipur Police SC

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền