Ngoại binh vừa cập bến Sanest Khánh Hòa 'khủng' thế nào?

Thanh Huyền

Thứ sáu, 03/06/2022 14:25 (GMT+7)

Philip Freere chơi ở vị trí chủ công, anh từng chơi cho các giải bóng chuyền khác nhau ở Đức, Pháp hay Đan Mạnh...

Nếu như các đội bóng nữ như Hóa chất Đức Giang Hà Nội hay Kinh Bắc Bắc Ninh đã công khai những bản hợp đồng ngoại binh của mình thì các đội bóng nam mới có duy nhất 1 cái tên hé lộ ngoại binh. Đó chính là Sanest Khánh Hòa.

Theo đó, đội bóng nhà giàu phố biển sẽ chào đón ngoại binh người Úc Philip Freere. Đây là tay đập sinh năm 1996 của đội tuyển quốc gia Australia, một trong những đội tuyển bóng chuyền nam mạnh nhất châu Á.

Ngoại binh vừa cập bến Sanest Khánh Hòa 'khủng' thế nào? - Ảnh 1
Philip Freere chơi ở vị trí chủ công, là ngôi sao của bóng chuyền Australia

Dù chỉ có chiều cao 1.90m còn thua kém nhiều chủ công bóng chuyền nam Việt Nam nhưng Philip Freere sở hữu sức bật lên đến 3.55m. Đây là con số vô cùng ấn tượng với bóng chuyền châu Á.

Philip Freere chơi ở vị trí chủ công, anh từng chơi cho các giải bóng chuyền khác nhau ở Đức, Pháp hay Đan Mạnh cũng như không ít các giải đấu quốc tế ở cấp độ đội tuyển quốc gia.

Sau khi gia nhập Sanest Khánh Hòa, Philip Freere sẽ đánh cặp cùng với Văn Tiên trở thành cặp đôi chủ công lợi hại bậc nhất bóng chuyền nam hiện nay. Cùng với Từ Thanh Thuận, Đình Nhu... đây sẽ là bộ khung chính của các nhà cựu vô địch.

Sau mùa giải 2021 thất vọng khi chỉ về đích ở vị trí thứ 3, Sanest Khánh Hòa đang nỗ lực lấy lại vị thế của mình và sự bổ sung chất lượng này chắc chắn được kỳ vọng rất lớn cho cuộc đua chức vô địch mùa giải năm nay.

Ngoại binh vừa cập bến Sanest Khánh Hòa 'khủng' thế nào? - Ảnh 2
Philip Freere giành nhiều thành tích đáng ngưỡng mộ

Đối thủ chính của Sanest Khánh Hòa sẽ là Tràng An Ninh Bình, Biên Phòng... trên con đường giành chức vô địch giải bóng chuyền VĐQG 2022 vào tháng 7 tới.

Được biết Philip James Freere sẽ có mặt tại Việt Nam vào hôm nay để hội quân cùng đội bóng mới. Dự kiến cầu thủ này sẽ có màn ra mắt đầu tiên tại giải bóng chuyền cúp Hoa Lư - Bình Điền diễn ra vào giữa tháng 6 tới đây.

TIN LIÊN QUAN

Chủ công Lê Quang Đoàn khoác áo bóng chuyền nam Thể công mùa giải 2022

Đội bóng Á quân giải bóng chuyền VĐQG mùa này đã bổ sung thêm chủ công, thành viên đội dự tuyển quốc gia Lê Quang Đoàn.

VĐV bóng chuyền Thanh Liên và Bích Thủy nhận quà khủng sau chiến tích SEA Games 31

Hai VĐV của đội bóng chuyền nữ Hóa chất Đức Giang Hà Nội nhận phần thưởng khủng từ ông bầu Đào Hữu Huyền sau chiến tích tại SEA Games 31.

Công nghệ Challenge Eyes tại giải bóng chuyền VĐQG 2022 có là quá muộn?

Trong những diễn biến mới nhất của Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam về giải VĐQG năm 2022, công nghệ Challenge Eyes sẽ được sử dụng tại giải đấu cao nhất quốc nội.

Tập đoàn Hóa chất Đức Giang chính thức trở thành nhà tài trợ cho Bóng chuyền Việt Nam

Sáng nay, Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam đã chính thức công bố tập đoàn Hóa chất Đức Giang trở thành nhà tài trợ cho giải VĐQG trong 3 mùa giải liên tiếp.

Lộ diện các bảng đấu của giải bóng chuyền VĐQG Cúp Hóa chất Đức Giang năm 2022

Trong buổi lễ công bố nhà tài trợ cho giải bóng chuyền VĐQG 2022, Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam đã tổ chức bốc thăm chia bảng cho giải đấu cao nhất quốc nội của mùa giải mới.

Giải bóng chuyền Hạng A quốc gia có bị bỏ rơi?

Sau đúng 1 năm khởi sắc, giải bóng chuyền Hạng A quốc gia lại đi trên con đường cũ khi không nhận được nhiều sự chú ý của dư luận cũng như NHM cả nước.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Ngoại binh 'xịn' gặp chấn thương, Than Quảng Ninh gặp khó

Maria Jose Perez là mảnh ghép không thể thiếu trong đội hình Than Quảng Ninh hiện tại.

Danh sách ngoại binh ở giải bóng chuyền Vô địch quốc gia 2022: Thái Lan áp đảo

Thái Lan là quốc gia có nhiều ngoại binh thi đấu ở giải bóng chuyền Vô địch quốc gia 2022 nhất.

HOT: Bóng chuyền Thanh Hóa đón ngoại binh khủng trước giờ 'G' giải VĐQG 2022

CLB Thanh Hóa vừa chiêu mộ thành công ngôi sao bóng chuyền người Indonesia là Pertiwi Megawati.

Rộ tin Việt Nam đăng cai giải bóng chuyền nữ Vô địch châu Á 2023

Hiện thông tin Việt Nam đăng cai giải bóng chuyền nữ Vô địch châu Á 2023 vẫn là tin đồn cần được xác minh hay thông tin chính thức trong thời gian tới.

Ngoại binh Thái vừa cập bến TP. Hồ Chí Minh 'đẳng cấp' thế nào?

Wanchai Tabwises là ngôi sao đình đám một thời của bóng chuyền nam Thái Lan. Anh là nỗi khiếp sợ của các đội bóng trong khu vực.

Link xem trực tiếp bóng chuyền nam chung kết Biên Phòng vs Tràng An Ninh Bình 20h00 ngày 18/6

Link xem trực tiếp bóng chuyền nam chung kết Biên Phòng vs Tràng An Ninh Bình 20h00 ngày 18/6. Thethao.vn cập nhật trực tiếp bóng chuyền nam chung kết Biên Phòng vs Tràng An Ninh Bình.

'Ngôi sao hội làng' Bùi Văn Cường bất ngờ cập bến Biên Phòng

Ngôi sao chuyên đánh hội làng Bùi Văn Cường sẽ gia nhập Biên Phòng cho mùa giải 2022.

Liên tiếp nổ 'bom tấn' ngoại binh, bóng chuyền Việt Nam gây sốc

Liên tiếp những cái tên mới cập bến các CLB bóng chuyền Việt Nam khiến không ít người bất ngờ, bao gồm đối chuyền xuất sắc nhất thế giới Polina Rahimova.

Xuất hiện 'cứu tinh' phút cuối, bóng chuyền Vĩnh Phúc giải cơn nguy

Một nhà tài trợ (tạm gọi - HL) đã đồng hành cùng đội và vẫn giữ nguyên tên cũ như hiện nay - Bamboo Airways Vĩnh Phúc.

Giải bóng chuyền Hạng A - Nơi tập dượt cho các đội bóng giàu truyền thống

Giải bóng chuyền Hạng A quốc gia năm 2022 đang diễn ra tại Quảng Ngãi với không ít đội bóng trẻ tham dự với mục tiêu tập dượt và cọ xát chuẩn bị cho tương lai.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
U19 Lào
19:00
Cambodia U19
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Norway (nữ)
02:00
Northern Ireland (nữ)
Giao hữu quốc tế
Schalke 04 (Youth)
16:30
Sportfreunde Lotte
Antalyaspor
18:00
Metalist Kharkiv
Konyaspor
20:00
Caykur Rizespor
Erzurum BB
21:00
Giresunspor
FC Voluntari
22:00
Karmiotissa Polemidion
Hermannstadt
22:00
Unirea Dej
FC Anker Wismar
22:59
Hansa Rostock
Nottingen
22:59
Astoria Walldorf
FC Kitzbuhel
22:59
Panathinaikos
SC Paderborn 07 II
23:30
Wiedenbruck
Rotherham United
00:00
Fleetwood Town
FK Sochi
00:00
CSKA Moscow
Blackpool
01:00
Leeds United
Kidsgrove Athletic
01:30
Port Vale
Bridlington Town
01:45
Scarborough
Cúp C3
Qual.1
Alashkert
22:00
Hamrun Spartans
FC Santa Coloma
22:00
Breidablik
Baltija Panevezys
22:59
FC Milsami
KuPs
22:59
Dila Gori
FC Flora Tallinn
22:59
SJK Seinajoen
Pogon Szczecin
22:59
KR Reykjavik
Borac Banja Luka
22:59
B36 Torshavn
FC Saburtalo Tbilisi
22:59
Partizani Tirana
Brunos Magpie
22:59
Crusaders
MFK Ruzomberok
23:30
Kauno Zalgiris
FC Sfintul Gheorghe
00:00
NK Mura 05
Dinamo Tbilisi
00:00
Flora Paide
Floriana F.C.
00:00
CS Petrocub
NK Olimpija Ljubljana
00:00
Red Boys Differdange
Dinamo Minsk
01:00
Decic Tuzi
FK Shkendija 79
01:00
Ararat Yerevan
Gjilani
01:00
FK Liepaja
HB Torshavn
01:00
Newtown AFC
KF Laci
01:00
FK Iskra Danilovgrad
Fola Esch
01:00
Tre Fiori
Bala Town F.C.
01:00
Sligo Rovers
Lechia Gdansk
01:15
Academy Pandev
FK Buducnost Podgorica
01:30
KF Llapi
Dunajska Streda
01:30
Cliftonville
Tre Penne
01:45
FK Tuzla City
Derry City
01:45
Riga FC
Giao Hữu ĐTQG
Norway (nữ)U16
19:00
Denmark (nữ)U16
Netherlands (nữ)U16
20:00
Sweden (nữ)U16
Copa Libertadores
1/8 Final
Estudiantes La Plata
07:30
Fortaleza
Na Uy
Vòng 8
Kristiansund BK
22:59
Tromso IL
Trung Quốc
Vòng 9
Shanghai Shenhua
16:30
Hebei FC
Beijing Guoan
16:30
Meizhou Hakka
Henan Songshan Longmen
18:30
Guangzhou City
Cangzhou Mighty Lions
18:30
Shenzhen FC
VĐQG Ireland
Vòng 23
UC Dublin
01:45
Bohemians
VĐQG Venezuela
Vòng 20
Academia Puerto Cabello
03:00
Universidad Central de Venezuela
Zulia FC
03:00
Carabobo FC
CD Hermanos Colmenares
03:00
Deportivo Lara
Deportivo La Guaira
03:00
Mineros de Guayana
Portuguesa FC
03:00
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Alebrijes de Oaxaca
05:00
Venados FC
Hạng 2 Iceland
Vòng 11
Volsungur husavik
02:15
Magni
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
HK Kopavogur (nữ)
02:15
Fylkir (nữ)
Fjolnir (nữ)
02:15
Fjardab Hottur Leiknir (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
EL Masry
22:59
El Sharqia Dokhan
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Union Magdalena
04:00
Deportiva Once Caldas
Deportivo Pereira
06:05
Alianza Petrolera
Patriotas FC
08:10
Atletico Junior Barranquilla
India Shillong Premier League
Vòng
Rangdajied United
17:30
Langsning SC
Copa Sudamericana
1/8 Final
Lanus
05:15
Independiente Jose Teran
Atletico Clube Goianiense
07:30
Olimpia Asuncion
Sao Paulo
07:30
Univ Catolica
USA National Premier Soccer League
Vòng 21
Texas United
07:00
Blue Goose SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Gremio Novorizontin (Youth)
01:00
Guarani SP (Youth)
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
South Africa (nữ)
00:00
Burundi (nữ)
Botswana (nữ)
03:00
Nigeria (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Dayton Dutch Lions
06:00
Kings Hammer FC
Louisiana Parish AC
07:00
MississippiBrilla
Barrasso valley
07:30
Round Rock SC
Nani Lian
09:00
Capital City FC
Oly Town FC
09:00
Ballard Football Club
Jordan
Vòng 10
Al-Jazeera
22:00
AL Salt
Al Faisaly
00:30
Shabab AlOrdon
AL-Sareeh
00:30
Al Aqaba SC
Brazil Serie B
Vòng 17
Centro Sportivo Alagoano
05:00
Ponte Preta
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Universitario De Vinto
02:00
Bolivar
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
15 de Agosto de Santiag
00:30
River Plate (PAR)
Sol de Mayo de San Roque Gonzalez
03:00
Sportivo Iteno
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 7
PPJ Akatemia
22:59
Futura Porvoo
Jazz Pori
22:59
GrIFK Kauniainen
Brazil Youth
Vòng bảng
Bahia (Youth)
07:30
Atletico Mineiro (Youth)
Hạng nhất Na Uy
Vòng 13
Grorud
22:59
Sandnes Ulf
Stabaek
22:59
Stjordals Blink
Ranheim IL
22:59
Skeid Oslo
Start Kristiansand
22:59
Brann
Sogndal
22:59
Fredrikstad
Bryne
22:59
Kongsvinger
Asane Fotball
22:59
KFUM Oslo
Raufoss
22:59
Mjondalen IF
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Cambodia (nữ)
18:00
Vietnam (nữ)
VĐQG Uruguay
Vòng 5
Torque
05:00
Liverpool URU
Maldives Premier League
Vòng
TC Sports Club
18:00
Da Grande SC
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Comoros
19:00
Botswana
Angola
22:00
Seychelles
Egypt League Cup
Chung kết
Ghazl El Mahallah
02:30
Kokakola Cairo
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
FK Zalgiris Vilnius
22:59
Suduva
Bangladesh Premier League
Vòng 19
Chittagong Abahani
17:00
Bashundhara Kings
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
Quanzhou Yaxin
18:30
Jinan XingZhou
Morocco cup
Quarterfinals
Wydad Casablanca
00:00
Raja Casablanca Atlhletic
AS Mansouria
03:00
Renaissance Sportive de Berkane
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Jamaica (nữ)
06:00
USA (nữ)
Haiti (nữ)
09:00
Mexico (nữ)
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
Gremio RS U23
01:00
EC Vitoria U23
Fortaleza U23
01:00
Centro Sportivo Alagoano U23
Gremio RS U23
01:00
Criciuma U23
Parana PR/U23
01:00
Brasil de Pelotas RS Youth
Juventude RS U23
01:00
Vila Nova GO U23
Bragantino PA U23
01:00
Ponte Preta U23
Fluminense U23
01:00
Botafogo U23
Sport Recife U23
01:00
Nautico U23
Cuiaba/MT U23
01:00
Paysandu PA U23
Indonesia President Cup
Bán kết
PSS Sleman
20:30
Pusamania Borneo FC

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền