Ngoại binh được chấp nhận, bóng chuyền Việt Nam sẽ cất cánh?

Việt Bình

Thứ bảy, 22/01/2022 11:10 (GMT+7)

Ngày hôm qua ban chấp hành Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam đã có buổi họp trực tuyến để quyết định một số vấn đề, trong đó có việc chấp thuận cho ngoại binh thi đấu tại giải VĐQG từ mùa giải 2022.

Ủy viên Ban chấp hành Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam có cuộc họp trực tuyến vào chiều  (21/1). Tại cuộc họp này, nhiều quyết sách được đưa ra thảo luận để nhằm mục đích nâng cao chất lượng cho giải bóng chuyền VĐQG.

Các quyết sách mới cho giải bóng chuyền VĐQG đưa ra nhận được sự nhất trí cao của các ủy viên Ban chấp hành. Việc cho các đội bóng tại 2 giải đấu VĐQG và Hạng A được sử dụng cầu thủ ngoại. Tuy nhiên vấn đề được đặt ra là mỗi đội bóng sẽ sử dụng bao nhiêu và như thế nào?

Ngoại binh được chấp nhận, bóng chuyền Việt Nam sẽ cất cánh? - Ảnh 2
Cầu thủ nhập tịch Lê Kim Nhung trong màu áo Vietso Petro

Ngoại binh được chấp nhận thi đấu là điều kiền cần thiết cho bóng chuyền Việt Nam hiện tại. Giải bóng chuyền VĐQG sẽ cất cánh để sánh ngang với nhiều giải đấu trong khu vực và thế giới là điều mong mỏi của người hâm mộ.

Ngoại binh được chấp nhận thi đấu sẽ giải quyết các vấn đề nhân sự cho nhiều đội bóng tại Việt Nam. Hiện tại, VĐV chất lượng tại Việt Nam không quá dồi dào, nên xuất hiện sự cạnh tranh, mua bán không công minh, rõ ràng.

Khi ngoại binh bóng chuyền được sử dụng như các mùa giải trước, chắc chắn giải VĐQG và giảo Hạng A sẽ nâng cao chất lượng. Các giải đấu hàng đầu quốc gia Việt Nam được nâng cao thì đương nhiên đội tuyển quốc gia sẽ mạnh hơn nhờ vào việc VĐV liên tục cọ xát với cầu thủ ngoại chất lượng, song hành với đó là sự tự tin khi bước ra đấu trường quốc tế.

Ngoại binh được chấp nhận, bóng chuyền Việt Nam sẽ cất cánh? - Ảnh 1
Ngoại binh được chấp nhận, bóng chuyền Việt Nam sẽ sôi động trở lại

Ngoại binh được chấp nhận thi đấu trở lại là tín hiệu tích cực cho bóng chuyền Việt Nam. Không những thế, việc các đội sẽ chú trọng hơn vào công tác đào tạo trẻ để bù đắp vào sự thiếu hụt kinh tế khi cạnh tranh với các đối thủ nhiều tiềm lực.

TIN LIÊN QUAN

Đoàn Thị Lâm Oanh là ai? Chân dung chuyền hai hàng đầu bóng chuyền nữ Việt Nam

Trong danh sách dự kiến tập trung đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam chuẩn bị cho SEA Games 31 tới đây có tên chuyền hai Đoàn Thị Lâm Oanh của đội bóng đương kim vô địch BTL Thông tin - FLC.

HLV Li Huan Ning chưa thể tới đội tuyển bóng chuyền nam nhận nhiệm vụ

Theo lịch đã được sắp xếp, HLV Li Huan Ning tới Việt Nam từ ngày 10/1 vừa qua. Do một số trục trặc về cách ly y tế bên phía nước bạn, vị chuyên gia người Trung Quốc vẫn chưa thể có mặt tại Hà Nội.

Bùi Thị Ngà xin không tập trung đội tuyển dự SEA Games, ai sẽ thay thế?

CLB BTL Thông Tin FLC xin không tập trung đội tuyển với Bùi Thị Ngà để cô điều trị dứt điểm chấn thương của mình. Vậy ai sẽ thay thế phụ công này?

Bóng chuyền nữ BTL Thông tin - FLC nhận 2 tỷ đồng tiền thưởng trong Lễ mừng công

Ngày hôm qua (20/1) đội bóng chuyền nữ BTL Thông tin - FLC tổ chức Lễ mừng công và công bố nội dung tài trợ của tập đoàn FLC trong năm 2022.

Nguyễn Thu Hoài là ai? Chân dung chuyền hai xinh đẹp của bóng chuyền nữ Việt Nam

Nguyễn Thu Hoài - cô gái được mệnh danh là Hoa khôi của bóng chuyền Việt Nam hiện tại đang thi đấu cho đội bóng chuyền nữ Ngân hàng Công thương.

Chính thức: Danh sách tập trung đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam chuẩn bị cho SEA Games 31

Danh sách tập trung đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam chuẩn bị cho SEA Games 31 chính thức được công bố với 18 VĐV và 4 HLV.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Khởi động giải bóng chuyền Hạng A quốc gia năm 2022 sau SEA Games 31

Giải bóng chuyền Hạng A quốc gia năm 2022 chính thức khởi tranh vòng đấu bảng từ ngày 4/6 tới đây tại Quảng Ngãi.

Bóng chuyền Việt Nam làm thế nào để đổi màu Huy chương SEA Games?

Kết thúc SEA Games 31, hai đội tuyển bóng chuyền nam, nữ Việt Nam đều giành tấm Huy chương Bạc và rieng đội nam đã không hoàn thành mục tiêu đã đề ra từ đầu năm 2021.

Dự đoán đội hình xuất phát đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam ở chung kết SEA Games 31

Về đội hình xuất phát của đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam trong trận chung kết SEA Games 31 nhiều khả năng vẫn là những cái tên quen thuộc như suốt các trận đấu vừa qua.

Dự đoán đội hình xuất phát đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam ở chung kết SEA Games 31

Đội hình nào của HLV Li Huan Ning sử dụng trong trận chung kết bóng chuyền nam SEA Games 31? Việt Nam vs Indonesia, 14h00 ngày 22/5.

Chân dung ngôi sao bóng chuyền châu Phi mới cập bến Hóa chất Đức Giang Hà Nội

Laetitia Moma Bassoko là một trong những ngôi sao của bóng chuyền châu Phi.

ĐT bóng chuyền nam Việt Nam nhận thưởng 500 triệu đồng sau khi vào chung kết SEA Games 31

Vượt qua Thái Lan trong trận bán kết, đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam chính thức vào chung kết SEA Games 31.

Dự đoán đội hình ra sân của đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam trận gặp Thái Lan

Trong trận bán kết với Thái Lan, đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam nhiều khả năng vẫn giữ nguyên bộ khung chính của mình.

'Vượt ải' Philippines, bóng chuyền nữ Việt Nam vào chung kết SEA Games 31 gặp Thái Lan

Trận chung kết bóng chuyền nữ SEA Games 31 giữa Việt Nam và Thái Lan sẽ diễn ra lúc 17h00 ngày 22/5 tại NTĐ Đại Yên, tỉnh Quảng Ninh.

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam cần bao nhiêu séc thắng để vào chung kết SEA Games 31?

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam cần bao nhiêu séc thắng trước Philippines để vào chung kết SEA Games 31?

Vì sao LĐBC Châu Á công khai xin lỗi Bích Tuyền của đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam?

Phóng viên truyền thông của LĐBC Châu Á đã công khai xin lỗi Bích Tuyền của ĐT bóng chuyền nữ Việt Nam.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
Giao Hữu ĐTQG
Iraq U23
23:30
Iran U23
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Artvin Hopaspor
22:59
Utkoi
England Conference
Vòng
Halifax Town
01:45
Chesterfield
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 7
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Latvian Higher League
Vòng 15
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Poland Regional League
Vòng
KS Raszyn II
22:59
Przyszlosc Wlochy
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Portugal U23 Cup
Chung kết
Estoril U23
22:59
Braga U23
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 29
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
FC Haka Juniors
23:30
Pirkkalan JK
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:30
FK Berane
OFK Titograd
22:30
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:30
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:30
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:30
Cetinje
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Colombia Regional League
Vòng
FC Leones Reserves
22:05
Atletico Nacional Medellin Reserves
Hạng 4 Nauy
Vòng
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Burkina Faso Cup
AS Douanes Ouagadougou
22:59
Rahimo FC
Germany Oberliga NOFV
Vòng
SpVgg Ansbach
23:30
SC Eltersdorf
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Columbia U19 League
Vòng
Atletico Zamba U19
22:10
Academia de Crespo U19
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Hạng 4 Áo
Vòng
SAK Klagenfurt
23:30
VST Volkermarkt
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Estonia Champions League
Vòng 15
Tallinna JK Legion
22:00
Levadia Tallinn
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
Kuwait Emir Cup
Chung kết
Kazma
23:15
Al-Salmiyah
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis
Cameroon Elite One
Vòng
UMS de Loum
22:00
Coton Sport
Argentina Reserve League
Vòng
Victoriano Arenas Reserves
22:59
Puerto Nuevo Reserves
Acassuso Reserves
22:59
JJ Urquiza Reserves

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền