Huỳnh Trung Trực là ai? Chân dung libero hàng đầu bóng chuyền nam Việt Nam

Việt Bình

Thứ tư, 19/01/2022 09:54 (GMT+7)

Trong đội hình đội bóng chuyền nam phố Biển - Sanest Khánh Hòa và đội tuyển quốc gia Việt Nam thì libero Huỳnh Trung Trực là cái tên không thể thiếu.

Huỳnh Trung Trực sinh năm 1990 hiện đang thi đấu trong màu áo đội bóng chuyền nam Sanest Khánh Hòa là một trong những Libero hàng đầu của bóng chuyền Việt Nam. Hiện tại anh là cái tên không thể thiếu của đội bóng và ngay cả trên tuyển bóng chuyền nam quốc gia.

Trung Trực là một chiến binh thực thụ trên sân bóng bởi phong cách thi đấu lăn xả và tinh thần thi đấu nhiệt huyết, máu lửa. Gần như mọi tình huống trên sân đều thấy mặt anh. Đôi lúc do quá máu lửa nên Trung Trực gần như bao trọn hàng sau cho các đồng đội mà bỏ cả vị trí. Tinh thần ấy giúp các đồng đội luôn thi đấu hết mình và cổ vũ họ trong những thời khắc khó khăn.

Huỳnh Trung Trực là ai? Chân dung libero hàng đầu bóng chuyền nam Việt Nam - Ảnh 2
Huỳnh Trung Trực - chân dung libero hàng đầu bóng chuyền Việt Nam

Sự nhanh nhẹn, kỹ thuật cơ bản và một nhãn quan chiến thuật cực tốt giúp Trung Trực có được vị thế trong CLB bóng chuyền hàng đầu Việt Nam và ngay cả trên đội tuyển quốc gia. Vị trí của anh gần như là bất khả xâm phạm trong nhiều năm trở lại đây.

Những thành công của đội bóng chuyền nam Sanest Khánh Hòa thời gian qua gắn bó với những đóng góp của chàng libero điển trai này. Trung Trực ngoài đời sống và thi đấu trong sân đúng với cái tên Trung Trực của anh khiến nhiều người ngưỡng mộ. 

Năm qua, anh là một trong số ít những cầu thủ được gọi tập trung trong tất cả 3 đợt tập huấn của đội tuyển trong khi đó các libero khác đều được thay thế sau mỗi lần tập trung ngắn hạn hay dài hạn. Mùa giải 2021 vừa qua, mặc dù thi đấu tốt song anh cùng đội bóng không thể bảo vệ thành công ngôi vô địch mà mình và các đồng đội đã giành được mùa giải trước.

Huỳnh Trung Trực là ai? Chân dung libero hàng đầu bóng chuyền nam Việt Nam - Ảnh 1
Huỳnh Trung Trực tại giải bóng chuyền VĐQG năm 2021

Bỏ lại những thất vọng cùng đội bóng, mùa giải 2022 là một năm bận rộn với chàng libero điển trai này khi anh cùng đội tuyển bóng chuyền nam quốc gia quyết tâm giành Vàng trên sân nhà. Tại CLB bóng chuyền nam phố Biển, HLV Bùi Quang Ngọc về với đội và quyết tâm xây dựng lại với mục tiêu hướng tới chức vô địch sau khi không thành công tại Ninh Bình mùa giải vừa qua.

Những nhân tố chủ chốt như Huỳnh Trung Trực, Dương Văn Tiên, Từ Thanh Thuận hay Phạm Thái Hưng đều là lực lượng nòng cốt trong tay vị tướng già kinh nghiệm hàng đầu bóng chuyền Việt Nam để hướng tới mục tiêu cao nhất. Với cá nhân Huỳnh Trung Trực, có lẽ đây là một trong những mùa giải bận rộn, vất vả và hứa hẹn đưa anh bước lên đỉnh cao mới của bóng chuyền Việt Nam.

TIN LIÊN QUAN

Tập trung đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam dự SEA Games 31: Hai cái tên trẻ nhất là ai?

Hoàng Thị Kiều Trinh và Vi Thị Như Quỳnh là hai cái tên trẻ nhất đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam trong đợt tập trung lần này.

Phạm Thái Hưng là ai? Chân dung phụ công hàng đầu bóng chuyền nam Việt Nam

Nhắc đến Phạm Thái Hưng, người hâm mộ bóng chuyền Việt Nam nhớ đến biệt danh “vua ẵm cúp” của chàng sếu vườn có chiều cao tới 1,98m này.

Nguyễn Thị Trinh gia nhập Ninh Bình Doveco: Thi đấu vị trí lạ?

Phụ công Nguyễn Thị Trinh chính thức gia nhập Ninh Bình Doveco với bản hợp đồng 2 năm. Điều này xóa tan những tin đồn trước đó về bến đỗ của phụ công tài năng này.

Chuyền hai Hồng Đào trở lại trong màu áo đội bóng chuyền nữ Than Quảng Ninh

Theo những thông tin mới nhất mà Thethao.vn có được thì cựu chuyền hai Hồng Đào đã quyết định trở lại trong màu áo Than Quảng Ninh tại mùa giải 2022.

Loạn danh sách đội tuyển bóng chuyền dự SEA Games 31: Tắc trách ở đâu?

Ngày 11/1 danh sách hai đội tuyển bóng chuyền nam, nữ quốc gia được công bố và lan tràn trên mạng xã hội với nhiều bản danh sách khác nhau.

Từ Thanh Thuận ở lại với bóng chuyền nam Sanest Khánh Hòa thêm 3 năm

Thời gian qua, nhiều thông tin cho rằng Từ Thanh Thuận trở lại với đội bóng chuyền nam Vĩnh Long nhưng cho tới hôm nay, anh đã xác nhận việc ở lại đội bóng chuyền nam Sanest Khánh Hòa.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Khởi động giải bóng chuyền Hạng A quốc gia năm 2022 sau SEA Games 31

Giải bóng chuyền Hạng A quốc gia năm 2022 chính thức khởi tranh vòng đấu bảng từ ngày 4/6 tới đây tại Quảng Ngãi.

Bóng chuyền Việt Nam làm thế nào để đổi màu Huy chương SEA Games?

Kết thúc SEA Games 31, hai đội tuyển bóng chuyền nam, nữ Việt Nam đều giành tấm Huy chương Bạc và rieng đội nam đã không hoàn thành mục tiêu đã đề ra từ đầu năm 2021.

Dự đoán đội hình xuất phát đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam ở chung kết SEA Games 31

Về đội hình xuất phát của đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam trong trận chung kết SEA Games 31 nhiều khả năng vẫn là những cái tên quen thuộc như suốt các trận đấu vừa qua.

Dự đoán đội hình xuất phát đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam ở chung kết SEA Games 31

Đội hình nào của HLV Li Huan Ning sử dụng trong trận chung kết bóng chuyền nam SEA Games 31? Việt Nam vs Indonesia, 14h00 ngày 22/5.

Chân dung ngôi sao bóng chuyền châu Phi mới cập bến Hóa chất Đức Giang Hà Nội

Laetitia Moma Bassoko là một trong những ngôi sao của bóng chuyền châu Phi.

ĐT bóng chuyền nam Việt Nam nhận thưởng 500 triệu đồng sau khi vào chung kết SEA Games 31

Vượt qua Thái Lan trong trận bán kết, đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam chính thức vào chung kết SEA Games 31.

Dự đoán đội hình ra sân của đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam trận gặp Thái Lan

Trong trận bán kết với Thái Lan, đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam nhiều khả năng vẫn giữ nguyên bộ khung chính của mình.

'Vượt ải' Philippines, bóng chuyền nữ Việt Nam vào chung kết SEA Games 31 gặp Thái Lan

Trận chung kết bóng chuyền nữ SEA Games 31 giữa Việt Nam và Thái Lan sẽ diễn ra lúc 17h00 ngày 22/5 tại NTĐ Đại Yên, tỉnh Quảng Ninh.

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam cần bao nhiêu séc thắng để vào chung kết SEA Games 31?

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam cần bao nhiêu séc thắng trước Philippines để vào chung kết SEA Games 31?

Vì sao LĐBC Châu Á công khai xin lỗi Bích Tuyền của đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam?

Phóng viên truyền thông của LĐBC Châu Á đã công khai xin lỗi Bích Tuyền của ĐT bóng chuyền nữ Việt Nam.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
Giao Hữu ĐTQG
Iraq U23
23:30
Iran U23
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Artvin Hopaspor
22:59
Utkoi
England Conference
Vòng
Halifax Town
01:45
Chesterfield
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 7
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Latvian Higher League
Vòng 15
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Poland Regional League
Vòng
KS Raszyn II
22:59
Przyszlosc Wlochy
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Portugal U23 Cup
Chung kết
Estoril U23
22:59
Braga U23
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 29
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
FC Haka Juniors
23:30
Pirkkalan JK
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:30
FK Berane
OFK Titograd
22:30
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:30
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:30
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:30
Cetinje
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Colombia Regional League
Vòng
FC Leones Reserves
22:05
Atletico Nacional Medellin Reserves
Medellin City FC
22:05
Estudiantes de Medellin
Hạng 4 Nauy
Vòng
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Burkina Faso Cup
AS Douanes Ouagadougou
22:59
Rahimo FC
Germany Oberliga NOFV
Vòng
SpVgg Ansbach
23:30
SC Eltersdorf
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Columbia U19 League
Vòng
Atletico Zamba U19
22:10
Academia de Crespo U19
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Hạng 4 Áo
Vòng
SAK Klagenfurt
23:30
VST Volkermarkt
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Estonia Champions League
Vòng 13
Tallinna JK Legion
22:00
FC Flora Tallinn
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Tallinna JK Legion
22:00
Levadia Tallinn
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
Kuwait Emir Cup
Chung kết
Kazma
23:15
Al-Salmiyah
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis
Cameroon Elite One
Vòng
Avion Academy
22:00
New Star De Douala
UMS de Loum
22:00
Coton Sport
Tonnerre Yaounde
22:00
Canon Yaounde
Djiko FC de Bandjoun
22:00
Racing de Bafoussam
Union Douala
22:00
Panthere Sportive du Nde
Argentina Reserve League
Vòng
Excursionistas Reserves
22:00
Leandro N. Alem Reserves
Sportivo Italiano Reserves
22:00
San Martin Burzaco Reserves
Victoriano Arenas Reserves
22:59
Puerto Nuevo Reserves
Acassuso Reserves
22:59
JJ Urquiza Reserves

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền