Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam nằm ở bảng nào tại Cúp Bóng chuyền nữ châu Á 2022?

Cúp bóng chuyền nữ châu Á - AVC Cup 2022 sẽ diễn ra từ ngày 21-29/8 tại Philippines. Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam nằm ở bảng A của giải đấu.

Trở lại sân chơi quốc tế sau nhiều năm vắng bóng, Cúp bóng chuyền nữ châu Á 2022 là giải đấu châu lục đầu tiên của đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam trong nhiều năm qua.

Giải đấu quốc tế gần nhất đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam tham gia là SEA Games 31 trên sân nhà, tuy nhiên đây chỉ là sân chơi khu vực với các đội bóng chuyền nữ Đông Nam Á.

Năm nay, Cúp bóng chuyền nữ châu Á - AVC Cup 2022 sẽ diễn ra từ ngày 21-29/8 tại Philippines, đất nước vừa tổ chức thành công hai tuần thi đấu của Volleyball Nations League 2022.

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam nằm ở bảng nào tại Cúp Bóng chuyền nữ châu Á 2022? - Ảnh 1
Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam nằm chung bảng với Trung Quốc, Hàn Quốc, Iran và Philippines. Ảnh AVC

Theo dự tính ban đầu có 10 đội đăng ký được chia làm hai bảng. Bảng A: Philippines, Hàn Quốc, Trung Quốc, Iran và Việt Nam. Bảng B: Nhật Bản, Thái Lan, Kazakhstan, Đài Bắc Trung Hoa và Australia.

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam nằm ở bảng A Cúp bóng chuyền nữ châu Á 2022. Đây là bảng đấu khá khó khăn và nhìn vào tương quan lực lượng có thể thấy, khả năng tranh chấp các vị trí dẫn đầu là hoàn toàn có thể với thầy trò HLV Nguyễn Tuấn Kiệt.

Tại bảng đấu này, đội tuyển bóng chuyền nữ Trung Quốc không mang tới đội hình mạnh nhất nhưng vẫn có những cái tên chất lượng được dự đoán không khó giành ngôi nhất bảng.

Các đối thủ Philippines, Hàn Quốc và Iran được đánh giá ngang ngửa với đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam và nếu thi đấu tốt, hoàn toàn có cơ hội giành chiến thắng với các đối thủ này.

Ngay trước thềm giải đấu, đội tuyển Kazakhstan đã rút lui khiến giải chỉ còn 9 đội tuyển thi đấu. Các đội sẽ thi đấu vòng tròn một lượt chọn ra 4 đội mạnh nhất mỗi bảng vào tứ kết. 

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam đã có chuyến tập huấn tại Thái Lan để chuẩn bị cho giải đấu. Đội trưởng Trần Thị Thanh Thúy sẽ hội quân muộn hơn khi cô đang tập luyện cùng CLB PFU Blue Cats.

TIN LIÊN QUAN

Cúp bóng chuyền nữ châu Á 2022 diễn ra khi nào, ở đâu?

Cúp bóng chuyền nữ châu Á 2022 sẽ diễn ra từ ngày 21-29/8 tại Philippines. Thethao.vn sẽ cập nhật lịch thi đấu, link xem trực tiếp AVC Cup 2022.

Loạt ảnh tập luyện của đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam trên đất Thái

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam đang tập huấn tại Thái Lan để chuẩn bị cho Cúp bóng chuyền nữ châu Á 2022.

Tung đội hình này ở AVC Cup 2022, đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam cao thứ nhì châu Á

Không tính libero thì nếu tung ra sân đội hình trên, đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam sẽ có chiều cao trung bình là 1.85m.

Kazakhstan rút lui khỏi AVC Cup 2022, đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam thêm cơ hội Top 4

Cúp bóng chuyền nữ châu Á - AVC Cup 2022 sẽ diễn ra ở Quezon, Philippines từ 21-29/8/2022.

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam khi nào sẽ sang Philippines đánh AVC Cup 2022?

Theo nguồn tin của Thethao.vn, thầy trò HLV Nguyễn Tuấn Kiệt sẽ lên đường sang Philippines vào trưa ngày 19/8.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Vụ Nguyệt Anh, Kiều Trinh được mời sang Thái: Diễn biến mới nhất

Chuyện Nguyệt Anh, Kiều Trinh được mời sang Thái thi đấu vẫn chưa thể có quyết định cuối cùng.

Kết quả giải bóng chuyền Cup Quân đội mở rộng 2022: Chủ giải ẵm trọn 2 chức vô địch

Nam và nữ Quân đội đã vượt qua các đối thủ để giành chức vô địch Cup Quân đội mở rộng 2022.

HLV lão làng Bùi Huy Châm đến với bóng chuyền nam Vĩnh Long

HLV Bùi Huy Châm sẽ dẫn dắt bóng chuyền nam Vĩnh Long tại các giải đấu thời gian tới, gần nhất là ĐH thể thao toàn quốc 2022.

Tại sao Nguyễn Thị Trinh chuyển sang thi đấu chủ công ở Ninh Bình Doveco?

Việc Nguyễn Thị Trinh chuyển sang thi đấu chủ công khiến nhiều người bất ngờ trong trận đấu với BTL Thông Tin.

HLV Thái Lan vừa thay Nguyễn Hữu Hà dẫn dắt HCĐG Hà Nội là ai?

HLV Padejsuk Wannachote sinh năm 1968, từng dẫn dắt nhiều CLB bóng chuyền của Thái Lan.

Môn bóng chuyền cho phép VĐV nhập tịch, Việt kiều thi đấu ở ĐH TDTT: Cần yêu cầu gì?

Bộ môn Bóng chuyền sẽ được tổ chức ở Quảng Ninh. Điều lệ môn bóng chuyền cũng đã được đưa ra.

Lịch thi đấu giải bóng chuyền Cup Quân đội mở rộng 2022 hôm nay

Lịch thi đấu giải bóng chuyền Cup Quân đội mở rộng 2022 mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu, kết quả giải bóng chuyền Cup Quân đội mở rộng 2022.

Bóng chuyền nữ Việt Nam 'bay màu' khỏi bảng xếp hạng thế giới: Tại sao?

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam không còn có tên trên bảng xếp hạng của LĐBC thế giới.

Linh Chi trở lại, Việt Hương vắng mặt ở Cup Quân đội mở rộng vì tai nạn hy hữu

Các nhà vô địch BTL Thông Tin chào đón sự trở lại của Linh Chi nhưng Việt Hương lại không thể góp mặt.

Chủ công Nguyệt Anh nhận vinh dự lớn sau chiến tích cùng ĐT bóng chuyền nữ Việt Nam

Chủ công Phạm Thị Nguyệt Anh vinh dự được kết nạp Đảng tại chi bộ đội bóng BTL Thông Tin.

Giao hữu quốc tế
Kenya Police FC
20:10
Bidco United
Giao Hữu ĐTQG
Costa Rica U17
22:59
Nicaragua U17
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
Arda
00:15
FC Hebar Pazardzhik
VĐQG Argentina
Vòng 22
Barracas Central
01:30
Gimnasia La Plata
Hạng 2 Nga
Vòng 13
Saturn Moscow
22:59
Dinamo Vladivostok
Hạng 2 Mexico
Vòng 15
Monarcas Morelia
05:00
Tepatitlan de Morelos
Club Chivas Tapatio
07:05
Venados FC
Atletico La Paz
09:05
Alebrijes de Oaxaca
Hạng 2 Serbia
Vòng 11
FK Graficar Beograd
20:00
Sevojno Uzice
Bulgaria B PFG
Vòng 11
FC Maritsa 1921
21:00
PFK Montana
Tanzania Ligue 1
Vòng 5
Ruvu Shooting
20:00
Coastal Union
Indonesia Super League
Vòng 11
PSS Sleman
20:30
Persita Tangerang
Cúp nữ Châu Âu
Qual.2
Bayern Munchen (nữ)
00:00
Real Sociedad (nữ)
Brazil Paulista Women's League
Realidade Jovem/SP (nữ)
01:00
Pinda SC (nữ)
Palmeiras SP (nữ)
05:30
Portuguesa Desportos (nữ)
Kyrgyzstan Top Liga
Vòng
Nur Batken
20:15
FC Ilbirs
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 13
Independiente Santa Fe
08:00
Atletico Nacional Medellin
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 16
Sociedad Deportivo Quito
07:00
SC Imbabura
England FA Women Super League
Vòng 1
Everton FC (nữ)
00:30
Leicester City (nữ)
Phần Lan
Vòng 1
Honka Espoo
22:00
HJK Helsinki
Israel C League
Vòng
Ahi Acre
23:30
Hapoel Ironi Sefad
AC Hamachtesh Givataim
00:30
Hapoel Mahane Yehuda
Israel B League
Vòng 4
Sport Club Dimona
20:30
Hapoel Marmorek lrony Rehovot
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 11
Hobro
00:00
Fremad Amager
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 24
Kvarnsvedens IK
00:00
Korsnas IF FK
Jordan
Vòng 18
Sahab SC
22:00
Shabab AlOrdon
Maan
00:30
Al-Jazeera
Chile Cup
Quarterfinals
Cobreloa
03:30
CD Magallanes
Israel Women First National
Vòng 2
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:30
Maccabi Emekheifer (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
22:59
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Brazil Serie B
Vòng 32
Tombense
05:00
Gremio Novorizontin
Vasco da Gama
07:30
Londrina PR
Denmark 2 Division Women
Vòng
Olstykke (nữ)
23:30
Solrod (nữ)
Algeria U20 Youth League
Vòng
RC Arba U21
22:00
MC El Bayadh U21
Paradou AC U21
22:00
USM Khenchela U21
ES Setif U21
22:00
CS Constantine U21
US Biskra U21
22:00
NC Magra U21
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
FC Inter II
22:30
PIF Parainen II
FC Melody
00:00
TPV Tampere
TP-T
00:00
NOPS
LePa
00:05
EIF Academy
Toolon Taisto
00:15
MPS
Atlantis II
00:15
Valtti
Cúp Quốc Gia Serbia
Vòng 1
Macva Sabac
21:00
Crvena Zvezda
VĐQG Peru
Vòng 13
Atletico Grau
01:00
Sport Boys
Sporting Cristal
01:00
AD Tarma
FBC Melgar
03:30
EM Deportivo Binacional
Mexico Liga TDP
Vòng
Deportivo Tulancingo
00:00
Tampico Madero
Yalmakan FC
04:00
Cafetaleros de Tapachula
Montaneses FC
04:00
Pachuca II
Lobos ULM
04:00
Gavilanes FC Matamoros
Catedraticos Elite
04:30
Reboceros de La Piedad
Germany Oberliga NOFV
Vòng
FC Giessen
00:00
TuS Dietkirchen
VfL Oldenburg
00:30
FC Hansa Luneburg
TuS Bersenbruck
01:00
SC Spelle-Venhaus
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
22:59
Societe Omnisports De L'Armee
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 2
Menemen Belediye Spor
21:00
The state of Bay
Eskisehirspor
00:00
Musspor
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng bảng
Fakel
21:30
Krylya Sovetov
Spartak Moscow
00:30
Zenit St. Petersburg
Brazil Serie D
AA Esmac
19:55
Parauapebas/PA
Uzbek League
Vòng 20
Qizilqum Zarafshon
20:45
Metallurg Bekobod
VĐQG Costa Rica
Vòng 15
Santos De Guapiles
06:00
Perez Zeledon
Sporting San Jose
09:00
AD San Carlos
Norway Youth Cup
Valerenga U19
21:30
Stromsgodset U19
Cúp quốc gia Romania
Vòng 4
FC Brasov
20:00
Hermannstadt
Alexandria
20:30
FK Csikszereda Miercurea Ciuc
Concordia Chiajna
22:45
Universitaea Cluj
Luceafarul Oradea
01:30
Dinamo Bucuresti
Argentina Reserve League
Vòng
River Plate R
20:00
Argentinos Jrs Reserves
Nueva Chicago Reserves
20:00
Ferro Carril Oeste Reserves
Atletico Tucuman Reserve
21:00
CA Patronato Reserves
Almirante Brown Reserves
21:00
Tristan Suarez Reserves
Colon Reserves
21:00
Estudiantes LP Reserves
CA Aldosivi Reserves
21:00
Tigre Reserves

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền