Chính thức: Danh sách tập trung đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam chuẩn bị cho SEA Games 31

Hải Phạm

Thứ bảy, 22/01/2022 07:00 (GMT+7)

Danh sách tập trung đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam chuẩn bị cho SEA Games 31 chính thức được công bố với 18 VĐV và 4 HLV.

Sau rất nhiều những thông tin được chia sẻ, cuối cùng danh sách đội tuyển bóng chuyền nữ quốc gia được tập trung năm 2022 tại Trung tâm HLTT Quốc gia Hà Nội cũng chính thức được công bố.

Đây là danh sách đội tuyển bóng chuyền nữ sẽ tham dự các giải đấu trong năm nay như SEA Games 31 tại Việt Nam, Asiad tại Trung Quốc hay giải Vô địch châu Á tại Philippines. 18 VĐV này sẽ góp mặt tại các giải đấu trên.

Xem thêm: Lịch thi đấu bóng chuyền SEA Games 2022

Chính thức: Danh sách tập trung đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam chuẩn bị cho SEA Games 31 - Ảnh 1
 Mục tiêu của đội tuyển bóng chuyền nữ tại SEA Games 31 là HCB

Theo đó, trong danh sách tập trung có 22 cái tên gồm 4 HLV và 18 VĐV. Trong đó, Trần Thị Thanh Thuý sẽ tập trung muộn vào khoảng tháng 4 sau khi kết thúc hành trình của mình tại giải Vô địch quốc gia Nhật Bản trong màu áo CLB PFU Blue Cats.

Còn Bùi Thị Ngà sẽ không có mặt trong đợt tập trung vào ngày 8 Tết này để điều trị dứt điểm chấn thương dây chằng của mình. Việc cô có tham gia SEA Games hay các giải đấu khác không hiện vẫn còn bỏ ngỏ.

HLV trưởng đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam là HLV Thái Thanh Tùng. Trợ lý cho ông gồm HLV Nguyễn Trọng Linh (BTL Thông Tin FLC), HLV Lê Thị Hiền (Than Quảng Ninh) và HLV Lê Thái Bình (VTV Bình điền Long An).

BTL Thông Tin góp mặt 5 VĐV không tính Bùi Thị Ngà gồm: Chủ công Phạm Thị Nguyệt Anh, đối chuyền Hoàng Thị Kiều Trinh, chủ công Nguyễn Thị Phương, phụ công Trần Việt Hương và chuyền hai Đoàn Thị Lâm Oanh.

CLB Ninh Bình Doveco đứng thứ hai trong số các CLB đóng góp nhiều cái tên cho đội tuyển quốc gia gồm: Chủ công Đinh Thị Thuý, phụ công Lưu Thị Huệ, phụ công Nguyễn Thị Trinh và đối chuyền Nguyễn Thị Bích Tuyền.

Chính thức: Danh sách tập trung đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam chuẩn bị cho SEA Games 31 - Ảnh 2
Danh sách tập trung đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam chuẩn bị cho SEA Games 31

VTV Bình điền Long An có hai cái tên là chủ công Trần Thị Thanh Thuý và chuyền hai Võ Thị Kim Thoa. Than Quảng Ninh cũng có hai VĐV là chủ công Vi Thị Như Quỳnh và libero Nguyễn Thị Kim Liên.

Cùng có hai cái tên góp mặt là các nhà đương kim á quân HCĐG Hà Nội gồm phụ công Trần Thị Bích Thuỷ và libero Lê Thị Thanh Liên. Cái tên còn lại là Nguyễn Thị Uyên của Thái Bình.

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam sẽ tập trung từ ngày 8 Tết trước khi có thể tham dự một số giải đấu mời trước khi chốt danh sách tham gia SEA Games. Môn bóng chuyền của SEA Games 31 sẽ diễn ra tại NTĐ Đại Yên tỉnh Quảng Ninh, một trong những NTĐ lớn và hiện đại nhất Đông Nam Á.

TIN LIÊN QUAN

Bóng chuyền nữ BTL Thông tin - FLC nhận 2 tỷ đồng tiền thưởng trong Lễ mừng công

Ngày hôm qua (20/1) đội bóng chuyền nữ BTL Thông tin - FLC tổ chức Lễ mừng công và công bố nội dung tài trợ của tập đoàn FLC trong năm 2022.

Nguyễn Thu Hoài là ai? Chân dung chuyền hai xinh đẹp của bóng chuyền nữ Việt Nam

Nguyễn Thu Hoài - cô gái được mệnh danh là Hoa khôi của bóng chuyền Việt Nam hiện tại đang thi đấu cho đội bóng chuyền nữ Ngân hàng Công thương.

Ninh Bình Doveco chính thức ký hợp đồng với ‘đội tuyển quốc gia thu nhỏ’

Ngày hôm qua (20/1) đội bóng chuyền nữ Ninh Bình Doveco chính thức ký hợp đồng với nhóm các cầu thủ mới trong năm 2022 và trở thành ‘đội tuyển quốc gia thu nhỏ’.

Những điều 'lạ' của đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam dự SEA Games 31

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam tập trung chuẩn bị cho SEA Games 31 có những điều hết sức thú vị.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Khởi động giải bóng chuyền Hạng A quốc gia năm 2022 sau SEA Games 31

Giải bóng chuyền Hạng A quốc gia năm 2022 chính thức khởi tranh vòng đấu bảng từ ngày 4/6 tới đây tại Quảng Ngãi.

Bóng chuyền Việt Nam làm thế nào để đổi màu Huy chương SEA Games?

Kết thúc SEA Games 31, hai đội tuyển bóng chuyền nam, nữ Việt Nam đều giành tấm Huy chương Bạc và rieng đội nam đã không hoàn thành mục tiêu đã đề ra từ đầu năm 2021.

Dự đoán đội hình xuất phát đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam ở chung kết SEA Games 31

Về đội hình xuất phát của đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam trong trận chung kết SEA Games 31 nhiều khả năng vẫn là những cái tên quen thuộc như suốt các trận đấu vừa qua.

Dự đoán đội hình xuất phát đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam ở chung kết SEA Games 31

Đội hình nào của HLV Li Huan Ning sử dụng trong trận chung kết bóng chuyền nam SEA Games 31? Việt Nam vs Indonesia, 14h00 ngày 22/5.

Chân dung ngôi sao bóng chuyền châu Phi mới cập bến Hóa chất Đức Giang Hà Nội

Laetitia Moma Bassoko là một trong những ngôi sao của bóng chuyền châu Phi.

ĐT bóng chuyền nam Việt Nam nhận thưởng 500 triệu đồng sau khi vào chung kết SEA Games 31

Vượt qua Thái Lan trong trận bán kết, đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam chính thức vào chung kết SEA Games 31.

Dự đoán đội hình ra sân của đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam trận gặp Thái Lan

Trong trận bán kết với Thái Lan, đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam nhiều khả năng vẫn giữ nguyên bộ khung chính của mình.

'Vượt ải' Philippines, bóng chuyền nữ Việt Nam vào chung kết SEA Games 31 gặp Thái Lan

Trận chung kết bóng chuyền nữ SEA Games 31 giữa Việt Nam và Thái Lan sẽ diễn ra lúc 17h00 ngày 22/5 tại NTĐ Đại Yên, tỉnh Quảng Ninh.

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam cần bao nhiêu séc thắng để vào chung kết SEA Games 31?

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam cần bao nhiêu séc thắng trước Philippines để vào chung kết SEA Games 31?

Vì sao LĐBC Châu Á công khai xin lỗi Bích Tuyền của đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam?

Phóng viên truyền thông của LĐBC Châu Á đã công khai xin lỗi Bích Tuyền của ĐT bóng chuyền nữ Việt Nam.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Shahrdary Arak
22:30
Peykan
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Artvin Hopaspor
22:00
Utkoi
England Conference
Vòng
Halifax Town
01:45
Chesterfield
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 7
Mjallby AIF U21
21:00
Landskrona BoIS U21
Utsiktens BK U21
21:30
Varbergs BoIS U21
Djurgardens U21
22:00
Orebro U21
IFK Varnamo U21
22:00
Halmstads U21
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Latvian Higher League
Vòng 15
FK Auda Riga
21:30
FK Liepaja
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
Guarani de Trinidad
21:00
Club Fernando de la Mora
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 29
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:00
FK Berane
OFK Titograd
22:00
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:00
Cetinje
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Estonia U19 League
Vòng
Tartu JK Tammeka U19
21:30
Tartu FC Helios/Jogeva Noorus 96 U19
Colombia Regional League
Vòng
FC Leones Reserves
22:00
Atletico Nacional Medellin Reserves
Medellin City FC
22:00
Estudiantes de Medellin
Hạng 4 Nauy
Vòng
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Columbia U19 League
Vòng
Atletico Zamba U19
22:00
Academia de Crespo U19
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Estonia Champions League
Vòng 15
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Tallinna JK Legion
22:00
Levadia Tallinn
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
Uzbek League
Vòng 10
Kuruvchi Bunyodkor
21:00
Nasaf Qarshi
Sogdiana Jizak
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis
Cameroon Elite One
Vòng
Bamboutos de
21:30
Fovu Baham
UMS de Loum
22:00
Coton Sport
Djiko FC de Bandjoun
22:00
Racing de Bafoussam
Argentina Reserve League
Vòng
Excursionistas Reserves
22:00
Leandro N. Alem Reserves
Sportivo Italiano Reserves
22:00
San Martin Burzaco Reserves

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền