FRA D1

PSG

NICE

03:00 - 02/12
Lịch đấu
  AFF Cup

SING

MYA

16:30 - 05/12
Lịch đấu
  AFF Cup

Đô

THAI

19:00 - 05/12
Lịch đấu
  AFF Cup

CAM

MAL

16:30 - 06/12
Lịch đấu
  AFF Cup

LAO

VIE

19:00 - 06/12
Lịch đấu
  AFF Cup

MYA

Đô

16:30 - 08/12
Lịch đấu
  AFF Cup

PHI

SING

19:00 - 08/12
Lịch đấu

Bóng chuyền nam Công an Phú Thọ bổ sung cựu VĐV tuyển Quốc gia

Việt Bình

Việt Bình

Phóng viên

Thứ năm, 18/11/2021 00:03 (GMT+7)

Chuẩn bị cho giải Hạng A toàn quốc Cúp FLC năm 2021, đội bóng chuyền nam Công an Phú Thọ đã bổ sung cựu VĐV đội tuyển bóng chuyền nam Quốc gia.

Giải bóng chuyền Hạng A năm 2021 sắp khởi tranh tại Vĩnh Phúc từ ngày 25/11 tới đây được người hâm mộ đón nhận sau nửa năm không có bất kỳ giải đấu nào tại Việt Nam. Các đội bóng chuyền nam, nữ hiện đang tích cực chuẩn bị cho mình, sẵn sàng hướng tới các mục tiêu quan trọng trong năm.

Đội bóng chuyền nam Công an Phú Thọ mới đây đã bổ sung cựu phụ công đội tuyển bóng chuyền nam quốc gia là Đặng Vũ Bôn chuẩn bị cho giải đấu trên đất Vĩnh Phúc. Có thể nói, với sự bổ sung này, sức mạnh đội bóng Công an sẽ tăng lên đáng kể để trở thành đối trọng với 5 đội bóng chuyền nam khác tại giải đấu.

Công an Phú Thọ bổ sung cựu VĐV đội tuyển bóng chuyền nam Quốc gia - Ảnh 2
Đặng Vũ Bôn (bìa phải) trong mào áo Biên Phòng tại giải bóng chuyền VĐQG PV GAS 2020 (ảnh: Cuonqpv)

Việc đội bóng chuyền nam Công an Phú Thọ mượn phụ công Đặng Vũ Bôn cho thấy quyết tâm lớn của họ tại giải đấu năm nay. Tuy vậy, cái khó của đội bóng hiện nay là cựu phụ công đội tuyển bóng chuyền nam Quốc gia vẫn chưa thể lên tập trung cùng đội do Việt Trì, Phú Thọ đang là địa phương có nguy cơ lây lan dịch khá mạnh.

Nhiều khả năng, Đặng Vũ Bôn sẽ di chuyển thẳng lên Vĩnh Phúc để hội quân cùng các đồng đội mới trước thềm giải đấu. Như vậy, thời gian tập cùng đội của phụ công này sẽ không có nhiều nên đây cũng là điểm khó của Công an Phú Thọ trước ngày khai mạc giải đấu. Tuy vậy, với kinh nghiệm và sức mạnh của anh, đội bóng hoàn toàn tin tưởng vào khả năng cũng như sự hòa nhập của tay đập từng làm mưa làm gió trong màu áo Biên Phòng thuở nào.

Công an Phú Thọ bổ sung cựu VĐV đội tuyển bóng chuyền nam Quốc gia - Ảnh 1
Phụ công Đặng Vũ Bôn (9) sẽ khoác áo Công an Phú Thọ tại Vòng chung kết giải bóng chuyền Hạng A toàn quốc Cúp FLC năm 2021 (ảnh: Cuonqpv)

Giải bóng chuyền Hạng A toàn quốc Cúp FLC năm 2021 được đón đợi là giải đấu đầu tiên trở lại sau thời gian giãn cách xã hội. Theo thông báo từ Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam, giải đấu sẽ tổ chức theo mô hình bong bóng khép kín và các thành viên đội bóng phải tiêm đủ 2 mũi vacine phòng Covid-19 và được kiểm tra y tế theo lịch đã quy định của Sở Y tế Vĩnh Phúc.

TIN LIÊN QUAN

Thêm đội bóng chuyền bỏ giải Hạng A toàn quốc Cúp FLC năm 2021

Ngày hôm qua đội bóng chuyền nam Công an TP.HCM đã có công văn xin không tham dự giải bóng chuyền Hạng A toàn quốc và đến hôm nay (12/11) tiếp tục có đội xin bỏ giải.

Giải bóng chuyền Hạng A 2021, nơi những 'chị già' tỏa sáng

Giải bóng chuyền Hạng A toàn quốc Cúp FLC năm 2021 sẽ khởi tranh sau 2 tuần nữa. Cho tới thời điểm này sự chú ý đổ dồn vào những cựu binh của nội dung nữ.

Thay đổi địa điểm tổ chức Giải bóng chuyền VĐQG 2021: Bẻ lái bất ngờ

Sau nhiều dự đoán, cuối cùng giải bóng chuyền VĐQG Cúp Bamboo Airways năm 2021 đã bất ngờ bẻ lái, thay đổi địa điểm tổ chức.

Tròn 1 năm, Biên Phòng và Ngân hàng Công thương vô địch

Hôm qua (15/11) đúng tròn 1 năm hai đội bóng chuyền nam Biên Phòng và nữ Ngân hàng Công thương lên ngôi vô địch giải U23 quốc gia lần thứ nhất.

Danh sách đội hình bóng chuyền nữ Geleximco Thái Bình mới nhất

Cập nhật danh sách đội hình bóng chuyền nữ Geleximco Thái Bình mới nhất. Geleximco Thái Bình năm nay sở hữu nhiều ngôi sao sáng giá như Bùi Thị Huệ, Trần Thị Thơm, Nguyễn Thị Thủy dưới sự dẫn dắt của HLV Trần Văn Giáp.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Gắng sức trong trận chung kết, tài năng trẻ Phương Thùy 'đánh rơi' cơ hội cầm Cúp

Trận chung kết nội dung nữ giải bóng chuyền Hạng A toàn quốc năm 2021 đã kết thúc với phần thắng nghiêng về đội bóng chủ nhà Bamboo Airways Vĩnh Phúc.

Ngược dòng trước TP.HCM, Bamboo Airways Vĩnh Phúc đăng quang giải Hạng A 2021

Trận chung kết nữ giải bóng chuyền Hạng A toàn quốc Cúp FLC năm 2021 đã diễn ra hết sức hấp dẫn tại Trung tâm Đào tạo VĐV tỉnh Vĩnh Phúc.

Vĩnh Long vô địch giải Hạng A, chính thức giành vé lên hạng

Trận chung kết trong mơ của giải bóng chuyền Hạng A đã kết thúc mà không có bất ngờ xảy ra khi đội bóng chuyền nam Vĩnh Long tiếp tục thể hiện chuỗi trận bất bại.

Tuyển nữ Hà Nội xếp hạng 3 giải bóng chuyền Hạng A quốc gia năm 2021

Trận tranh hạng 3-4 nội dung nữ giải bóng chuyền Hạng A toàn quốc Cúp FLC năm 2021 đã kết thúc với phần thắng nghiêng về các cô gái Hà Nội.

Ngày thi đấu chung kết giải bóng chuyền Hạng A 2021: Buồn như Công An Phú Thọ

Ngày cuối cùng vòng chung kết giải bóng chuyền Hạng A quốc gia năm 2021 được diễn ra với 4 trận thi đấu quan trọng và Công An Phú Thọ là đội duy nhất không được thi đấu.

Màn thi triển đặc sản chơi bóng chuyền bằng chân của các cô gái Nghệ An

Trong buổi tập luyện trước trận đấu gặp Hà Nội, các cô gái bóng chuyền Nghệ An đã thi triển màn chơi bóng chuyền bằng chân đặc sắc.

Chủ tịch FLC tuyên bố sẽ 'thưởng nóng' đội vô địch nữ giải Hạng A: 2 TỶ ĐỒNG

Sau khi đội bóng chuyền Bamboo Airways Vĩnh Phúc lọt vào trận chung kết giải bóng chuyền Hạng A toàn quốc năm 2021, Ông Trịnh Văn Quyết tuyên bố: sẽ 'thưởng nóng' đội vô địch 2 TỶ ĐỒNG.

Kết quả bóng chuyền Hạng A ngày 29/11: Hà Nội vs Nghệ An, tập dượt cho trận tranh 3-4

Một lần nữa đội bóng chuyền nữ Hà Nội lại vượt qua Nghệ An trong trận đấu thủ tục tại nội dung nữ vòng chung kết giải bóng chuyền Hạng A toàn quốc Cúp FLC năm 2021.

Kết quả bóng chuyền Hạng A ngày 29/11: Vĩnh Long khẳng định bản lĩnh

Mặc dù đã ghi tên mình vào trận chung kết của giải bóng chuyền Hạng A quốc gia năm 2021 nhưng trận đấu thủ tục hôm nay, Vĩnh Long đã cho thấy bóng dáng nhà vô địch.

Kết quả bóng chuyền Hạng A ngày 29/11: ‘Chung kết sớm’ hấp dẫn

Trận đấu cuối vòng bảng của hai đội bóng sớm có mặt trong trận chung kết năm diễn ra hấp dẫn từ đầu đến cuối nhờ vào màn đấu trí của hai HLV lão làng.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 14
Newcastle United
02:30
Norwich City
Leeds United
03:15
Crystal Palace
Vòng 15
Atalanta
00:30
Venezia
Fiorentina
00:30
Sampdoria
Salernitana
02:45
Juventus
Verona
02:45
Cagliari
Round 1 Playoff
Exeter City
02:45
Bradford City
Cup Nhà Vua Tây Ban Nha
Vòng 1
CD Cayon
22:00
SD Huesca
CD Marchamalo
22:00
Valladolid
Naxara
00:30
Andorra CF
Victoria CF
01:00
Villarreal
CD Laguna
01:00
Granada CF
Unami CP
01:00
Alaves
Teruel
02:00
AD Alcorcon
UC Ceares
02:00
Sporting Gijon
Rio Sports
02:00
FC Cartagena
Atletico Sanluqueno
02:30
Sabadell
CFJ Mollerussa
03:00
Getafe
CD Ebro
03:00
Celta Vigo
CD Montijo
03:00
Burgos CF
Aguilas CF
03:00
Almeria
Albacete
03:00
Racing de Ferrol
Badajoz
03:00
CD Alcoyano
Giao Hữu ĐTQG
Colombia (nữ)
22:30
Uruguay (nữ)
England U17
01:30
Portugal U17
Paraguay (nữ)
02:00
Peru (nữ)
Ecuador (nữ)
03:00
Argentina (nữ)
Dominican Republic (nữ)
04:00
Trinidad Tobago (nữ)
Mexico (nữ)
05:30
Canada (nữ)
Bồ Đào Nha
Vòng 12
Sporting Braga
03:15
Vizela
Scotland
Vòng 16
Motherwell
02:45
Dundee United
Cúp Quốc Gia Ba Lan
Vòng 3
Korona Kielce
00:00
Gornik Leczna
Piast Gliwice
02:45
Gornik Zabrze
Serie B Italia
Vòng 15
Cremonese
00:00
Frosinone
Pisa
00:00
Perugia
Pordenone Calcio SSD
02:30
Alessandria
Reggina
02:30
Ascoli
Vicenza
02:30
Benevento
Monza
02:30
Cosenza Calcio 1914
Spal
02:30
Lecce
VĐQG Brazil
Vòng 35
Juventude
05:00
Bragantino
Flamengo
06:00
Ceara
America MG
07:00
Chapecoense SC
Cuiaba
08:00
Palmeiras
VĐQG Bulgaria
Vòng 17
Beroe Stara Zagora
22:30
Slavia Sofia
VĐQG Argentina
Vòng 23
San Lorenzo
03:00
Sarmiento Junin
Banfield
07:30
Independiente
Hạng 3 Đức
Vòng 12
TSV 1860 Munchen
01:00
SV Waldhof Mannheim
Wurzburger Kickers
01:00
Eintracht Braunschweig
VĐQG Venezuela
Vòng 9
CD Hermanos Colmenares
04:15
Deportivo Metropolitano
Academia Puerto Cabello
06:30
Portuguesa FC
Hạng 2 Mexico
Vòng
Tampico Madero
08:00
Monarcas Morelia
Leones Negros
10:05
Celaya FC
Hạng 2 Romania
Vòng 15
Universitaea Cluj
22:30
Astra Giurgiu
Ethiopia Premier League
Vòng
Ethiopia Bunna
22:00
Jimma Aba Jifar
Tanzania Ligue 1
Vòng
Azam
22:59
Mtibwa Sugar
England Conference North Division
Vòng 11
Hereford United
02:45
Kettering Town
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 15
Bowers Pitsea
02:45
Cray Wanderers
Horsham
02:45
Wingate Finchley
Merstham
02:45
Bishop's Stortford
Potters Bar Town
02:45
Carshalton Athletic FC
Botswana Premier League
Vòng
BDF XI
22:59
Gaborone United
Arab Nations Cup
Vòng bảng
Qatar
23:30
Bahrain
UAE
02:00
Syrian
England Conference
Vòng 1
Wrexham
02:45
Yeovil Town
Scotland Bells Challenge Cup
Vòng 3
Hamilton Academical
02:45
Kilmarnock
Inverness
02:45
Raith Rovers
Cove Rangers
02:45
Glasgow Rangers U21
England FA Vase
Vòng 2
Liversedge
02:45
Lancaster City
Ashton United
02:45
Guiseley
Southport FC
02:45
Darlington
Spennymoor Town
02:45
Chorley FC
Matlock Town
02:45
Marske United
Farsley Celtic
02:45
Stalybridge Celtic
Whitby Town
02:45
Nantwich Town
Israel Youth League
Maccabi Petach Tikva U19
21:30
Sectzya Nes Ziona U19
Israel B League
Vòng 12
Ironi Nesher
22:30
Hapoel Bnei Arrara Ara
Maccabi Herzliya
00:30
Maccabi Shaarayim
MS Tseirey Taybe
01:45
Ironi Tiberias
Hapoel Bnei Pardes
01:45
Hapoel Iksal
Four Nations Tournament
Portugal U17
01:30
England U17
CONCACAF League
Bán kết
C.S.D. Comunicaciones
10:00
Guastatoya
England Johnstone
Vòng 2
Bolton Wanderers
02:00
Fleetwood Town
Carlisle United
02:00
Lincoln City
Rotherham United
02:00
Port Vale
Charlton Athletic
02:00
Aston Villa U21
Forest Green Rovers
02:00
Chelsea U21
Leyton Orient
02:00
Milton Keynes Dons
Cambridge United
02:00
Walsall
Tranmere Rovers
02:45
Harrogate Town
Accrington Stanley
02:45
Wigan Athletic
Sutton United
02:45
Stevenage Borough
Swindon Town
02:45
Colchester United
Primera Division de Honduras
Vòng
Real Espana
03:00
CD Motagua
CD Vida
03:00
CD Olimpia
Belgian Cup
1/4 Final
Seraing United
02:45
Anderlecht
Bắc Anh
Vòng 11
Atherton Collieries
02:45
Ashton United
Morpeth Town
02:45
Basford Utd
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 13
Al-Nahdha
21:25
Al-Ameade
Gibraltar Premier Division
Vòng
FC Lincoln
02:45
Mons Calpe SC
Germany Regionalliga
Vòng 21
SC Eltersdorf
01:00
FC Memmingen
SSV Ulm 1846
01:00
SG Sonnenhof Grossaspach
Unterhaching
01:00
Schweinfurt 05 FC
Berliner AK 07
01:00
Berliner FC Dynamo
Fortuna Dusseldorf (Youth)
01:30
Wiedenbruck
Bolivia Primera Division
Vòng 28
San Jose
02:45
Oriente Petrolero
Blooming
07:00
Always Ready
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Rio Ave U19
22:00
Braga U19
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Kosovo (nữ)
22:00
Albania (nữ)
Turkey (nữ)
22:00
Israel (nữ)
Croatia (nữ)
22:59
Moldova (nữ)
Romania (nữ)
23:30
Italy (nữ)
Lithuania (nữ)
23:30
Switzerland (nữ)
Hungary (nữ)
00:00
Ukraine (nữ)
Cyprus (nữ)
00:00
Iceland (nữ)
Slovenia (nữ)
00:00
Greece (nữ)
Denmark (nữ)
00:00
Russia (nữ)
Sweden (nữ)
01:00
Slovakia (nữ)
Portugal (nữ)
01:00
Germany (nữ)
Anh (nữ)
02:00
Latvia (nữ)
Luxembourg (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Ireland (nữ)
02:00
Georgia (nữ)
Belgium (nữ)
02:30
Poland (nữ)
Spain (nữ)
03:00
Scotland (nữ)
France (nữ)
03:10
Wales (nữ)
England Southern League Central Division
Vòng 18
Leiston FC
22:00
Stratford Town
Alvechurch
02:45
Stourbridge
Stratford Town
02:45
Nuneaton Borough
Peterborough Sports
02:45
Hednesford Town
Biggleswade Town
02:45
Tamworth
VĐQG Uruguay
Vòng 14
Centro Atletico Fenix
02:30
Boston River
Israel Premier League
Vòng 11
Maccabi Petah Tikva FC
00:00
Hapoel Hadera
Maccabi Netanya
00:30
Ashdod MS
Hapoel Bnei Sakhnin FC
01:15
Beitar Jerusalem
Ivory Coast Premier Division
Vòng
SOL FC Abobo
22:30
USC Bassam
England Southern Premier League
Vòng 18
Hartley Wintney
02:30
Poole Town
Hendon
02:45
Metropolitan Police
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 4
Adana Demirspor
22:59
Serik Belediyespor
Antalyaspor
01:00
Amedspor
Holland Ligue 3
Vòng 12
Kozakken Boys
02:00
De Treffers
England Conference South Division
Vòng 4
Tonbridge Angels
02:45
St Albans City
Oxford City
02:45
Ebbsfleet United
Croatia Cup
Quarterfinals
HNK Gorica
22:00
Istra 1961 Pula
NK Lokomotiva Zagreb
00:30
Hajduk Split
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 16
Linfield FC
02:45
Carrick Rangers
Warrenpoint Town
02:45
Ballymena United
Coleraine
02:45
Glentoran FC
Crusaders
02:45
Portadown
Dungannon Swifts
02:45
Glenavon Lurgan
Larne FC
02:45
Cliftonville
Cúp quốc gia Romania
Quarterfinals
Chindia Targoviste
01:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng
New England Revolution
07:30
New York City FC

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền