5 đội bóng chuyền nữ hạng đội mạnh tham dự giải tập huấn tại Vĩnh Phúc

Việt Bình

Thứ sáu, 15/04/2022 13:47 (GMT+7)

Ngày 19/4 tới đây, giải bóng chuyền nữ các đội mạnh tập huấn tại Vĩnh Phúc được khai mạc với 5 cái tên hiện đang góp mặt tại giải VĐQG.

Trước khi giải bóng chuyền VĐQG Cúp Bamboo Airways năm 2021 trở lại, các đội bóng trong nước đang tích cực tập luyện chuẩn bị cho mùa giải quan trọng hàng đầu trong năm. Hiện tại, các đội bóng đang thực hiện nhiều chuyến du đấu, thậm chí tổ chức hẳn một giải với quy mô nhỏ để tham dự với phương châm tập huấn, cọ xát.

Đội bóng chuyền nữ vừa vô địch giải Hạng A mùa giải 2021 Bambo Airways Vĩnh Phúc sắp tới sẽ tổ chức giải đấu mở rộng với sự góp mặt của 5 cái tên thuộc hàng đội mạnh toàn quốc. Đây được đánh giá là một trong trong những cơ hội không thể tốt hơn cho ½ số đội bóng tham dự mùa giải VĐQG 2022.

5 đội bóng mạnh tham dự giải bóng chuyền nữ Vĩnh Phúc mở rộng - Ảnh 1
Giải bóng chuyền nữ Vĩnh Phúc mở rộng sẽ khai mạc ngày 19/4

Các đội bóng tham dự giải đấu bao gồm Than Quảng Ninh, Kinh Bắc Bắc Ninh, Geleximco Thái Bình, Ngân hàng Công thương và Bamboo Airways Vĩnh Phúc. Các đội bóng sẽ thi đấu vòng tròn 1 lượt tính điểm và lựa chọn 4 đội mạnh nhất vào bán kết.Tại bán kết các đội sẽ đấu chéo để tìm ra 2 đội mạnh nhất vào chung kết.

Hiện tại, Than Quảng Ninh đã di chuyển ra Vĩnh Phúc để tập huấn tại đây khoảng nửa tháng. Trong tuần này, các đội bóng sẽ sớm di chuyển ra Vĩnh Phúc để chuẩn bị cho giải đấu để đánh giá lực lượng trước khi chuẩn bị cho mùa giải mới sẽ diễn ra sau đây chưa đầy 2 tháng.

5 đội bóng mạnh tham dự giải bóng chuyền nữ Vĩnh Phúc mở rộng - Ảnh 2
Gleximco Thái Bình và Ngân hàng Công thương sẽ tham dự giải đấu tại Vĩnh Phúc

Dự kiến, giải bóng chuyền nữ tập huấn tại Vĩnh Phúc sẽ khai mạc ngày 19/4 tại địa điểm Trung tâm Huấn luyện VĐV thể thao tỉnh Vĩnh Phúc. Đây cũng chính là địa điểm vừa tổ chức thành công giải bóng chuyền Hạng A toàn quốc Cúp FLC năm 2021. 

Tại Trung tâm Huấn luyện VĐV thể thao tỉnh Vĩnh Phúc, các công tác chuẩn bị cho giải đấu cơ bản đã hoàn thiện và chờ đợi ngày khai mạc giải đấu. Tại giải đấu này, một số đội bóng như Than Quảng Ninh, Thái Bình sẽ không đủ số lượng VĐV do đang tập trung đội tuyển bóng chuyền nữ quốc gia, tuy vậy điều này cũng không làm giảm sức nóng của giải đấu quy tụ các đội mạnh của giải bóng chuyền VĐQG.

TIN LIÊN QUAN

CLB bóng chuyền nữ PFU BlueCats chia tay Thanh Thúy

Mùa giải 2021-2022 đối với cá nhân Thanh Thúy được coi là thành công khi cô góp mặt trong tất cả các trận đấu của đội bóng chủ quản.

SEA Games 31 là dịp để các CLB bóng chuyền tuyển ngoại binh

SEA Games 31 sắp tới tại Việt Nam là môi trường tốt để các CLB bóng chuyền tuyển ngoại binh chuẩn bị cho mùa giải VĐG và giải Hạng A năm 2022.

Chủ công Trần Thu Trang nhận công tác mới trước mùa giải 2022

Trước mùa giải bóng chuyền mới 2022, chủ công Trần Thu Trang của đội bóng chuyền nữ quân đội BTL Thông tin - FLC đã nhận công tác tại đơn vị mới.

Tuyển bóng chuyền bãi biển Việt Nam chốt ngày di chuyển ra Quảng Ninh

Ngày 8/5 sau giải đấu tại đảo Cát Bà, đội tuyển bóng chuyền Bãi biển Việt Nam sẽ di chuyển ra đảo Tuần Châu tập luyện chuẩn bị cho Sea Games 31.

Thay đổi kế hoạch, tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam đi Ninh Bình tập huấn

Đội tuyển bóng chuyền nữ quốc gia Việt Nam sắp tới sẽ có chuyến di chuyển đi Ninh Bình tập huấn với đội bóng vừa giành hạng 3 mùa giải VĐQG 2021.

Hai đội tuyển bóng chuyền bãi biển nữ Việt Nam gặp nhau trận mở màn giải World Tour Pro

Bóng chuyền bãi biển Việt Nam tham dự giải World Tour Pro tại Thái Lan với 2 đội và ngay trận ra quân chúng ta đã phải đối đầu với nhau.

Tuyển bóng chuyền nam quốc gia sớm di chuyển vào Khánh Hòa tập huấn

Hôm nay (14/4) đội tuyển bóng chuyền nam quốc gia đã lên đường di chuyển vào Khánh Hòa để tập huấn ngắn hạn trước SEA Games 31.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lộ diện hai ngoại binh mới của bóng chuyền Việt Nam: Bất ngờ CLB đích đến

Một phụ công và một đối chuyền Thái Lan sẽ thi đấu tại giải bóng chuyền VĐQG Việt Nam.

Danh sách các đội bóng chuyền nữ tham dự Cúp Hoa Lư - Bình Điền 2022

Sau SEA Games 31, giải bóng chuyền Hạng A và Cúp Hoa Lư - Bình Điền 2022 là những giải đấu quốc nội nối tiếp diễn ra trong tháng 6.

Khởi động giải bóng chuyền Hạng A quốc gia năm 2022 sau SEA Games 31

Giải bóng chuyền Hạng A quốc gia năm 2022 chính thức khởi tranh vòng đấu bảng từ ngày 4/6 tới đây tại Quảng Ngãi.

Bóng chuyền Việt Nam làm thế nào để đổi màu Huy chương SEA Games?

Kết thúc SEA Games 31, hai đội tuyển bóng chuyền nam, nữ Việt Nam đều giành tấm Huy chương Bạc và rieng đội nam đã không hoàn thành mục tiêu đã đề ra từ đầu năm 2021.

Dự đoán đội hình xuất phát đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam ở chung kết SEA Games 31

Về đội hình xuất phát của đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam trong trận chung kết SEA Games 31 nhiều khả năng vẫn là những cái tên quen thuộc như suốt các trận đấu vừa qua.

Dự đoán đội hình xuất phát đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam ở chung kết SEA Games 31

Đội hình nào của HLV Li Huan Ning sử dụng trong trận chung kết bóng chuyền nam SEA Games 31? Việt Nam vs Indonesia, 14h00 ngày 22/5.

Chân dung ngôi sao bóng chuyền châu Phi mới cập bến Hóa chất Đức Giang Hà Nội

Laetitia Moma Bassoko là một trong những ngôi sao của bóng chuyền châu Phi.

ĐT bóng chuyền nam Việt Nam nhận thưởng 500 triệu đồng sau khi vào chung kết SEA Games 31

Vượt qua Thái Lan trong trận bán kết, đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam chính thức vào chung kết SEA Games 31.

Dự đoán đội hình ra sân của đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam trận gặp Thái Lan

Trong trận bán kết với Thái Lan, đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam nhiều khả năng vẫn giữ nguyên bộ khung chính của mình.

'Vượt ải' Philippines, bóng chuyền nữ Việt Nam vào chung kết SEA Games 31 gặp Thái Lan

Trận chung kết bóng chuyền nữ SEA Games 31 giữa Việt Nam và Thái Lan sẽ diễn ra lúc 17h00 ngày 22/5 tại NTĐ Đại Yên, tỉnh Quảng Ninh.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Giao hữu quốc tế
Czarni Sosnowiec (nữ)
22:30
WKS Slask Wroclaw (nữ)
Giao Hữu ĐTQG
Qatar U23
22:59
Jordan U23
Iraq U23
23:30
Iran U23
Hà Lan
Vòng
Vitesse Arnhem
01:00
AZ Alkmaar
Hạng 2 Thụy Sĩ
Vòng
Schaffhausen
22:59
Luzern
Copa Libertadores
Vòng bảng
Atletico Paranaense
05:00
Caracas FC
Libertad
05:00
The Strongest
Boca Juniors
07:00
Deportivo Cali
Corinthians Paulista (SP)
07:00
Always Ready
Na Uy
Vòng 8
Rosenborg
22:59
Haugesund
Sarpsborg 08
01:00
Molde
VĐQG Mexico
Vòng
Atlas
09:00
Pachuca
Cúp Quốc Gia Đan Mạch
Chung kết
Odense BK
20:00
Midtjylland
Serie B Italia
Vòng
Monza
01:30
Pisa
Hạng 2 Pháp
Vòng
AJ Auxerre
00:00
Saint Etienne
VĐQG Slovenia
Vòng
Tabor Sezana
22:30
Triglav Gorenjska
Hạng nhất Ba Lan
Vòng
Korona Kielce
22:59
Odra Opole
Arka Gdynia
01:45
Chrobry Glogow
Hạng 2 Nga
Vòng 22
Chernomorets Novorossiysk
22:00
Druzhba Maykop
VĐQG UAE
Vòng 26
Banni Yas
21:15
Ittihad Kalba
Khor Fakkan
21:15
Al Ahli(UAE)
Emirates Club
00:00
Ajman
Al Ain
00:00
Al-Sharjah
VĐQG Venezuela
Vòng 14
CD Hermanos Colmenares
04:15
Zulia FC
Deportivo Lara
06:30
Carabobo FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 9
Angelholms FF
18:00
Lindome GIF
Umea FC
19:30
Taby
Vasalunds IF
20:00
Tegs SK
Gefle IF
21:00
Pitea IF
Atvidabergs
21:00
IK Oddevold
GAIS
21:00
Oskarshamns AIK
Falkenberg
22:00
BK Olympic
Hạng 4 Đan Mạch
Vòng
ASA Aarhus
18:00
Ringkobing
AaB 2
18:00
Kjellerup
Kazakhstan Premier League
Vòng 13
Akzhayik Oral
17:00
FK Kaspyi Aktau
Maktaaral
17:00
FK Arys
Rwanda
Vòng
Etoile de LEst
21:00
Gorilla FC
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 4
Grindavik (nữ)
21:00
Fjardab Hottur Leiknir (nữ)
Cúp Mỹ
Vòng 5
LA Galaxy
09:30
Los Angeles FC
Sacramento Republic FC
09:30
San Jose Earthquakes
Colombia Copa Premier
Vòng 4
Tigres Zipaquira
03:00
Fortaleza F.C
Boyaca Chico
06:00
Real Cartagena
Albania Super league
Vòng 36
Egnatia
22:00
KS Dinamo Tirana
KF Laci
22:00
Partizani Tirana
KF Tirana
22:00
KS Perparimi Kukesi
Skenderbeu Korca
22:00
Teuta Durres
Kastrioti Kruje
22:00
Vllaznia Shkoder
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
Fram Reykjavik
21:00
Leiknir Reykjavik
KA Akureyri
22:59
Reynir Sandgerdi
Haukar Hafnarfjordur
02:15
Vikingur Reykjavik
Breidablik
02:45
Valur Reykjavik
United Arab Emirates U21
Vòng
Al-Jazira(UAE) U21
21:15
Wasl Dubai U21
Al-Nasr(KSA) U21
21:15
Al Wahda Abu Dhabi U21
Al Orooba U21
21:15
Al-Dhafra U21
Cúp Nữ Thụy Điển
Chung kết
FC Rosengard (nữ)
22:59
BK Hacken (nữ)
Nigerian Premier League
Vòng 23
Kano Pillars
22:00
Katsina United
Copa Sudamericana
Group
Racing Club
05:15
CA River Plate
FBC Melgar
05:15
Cuiaba
Atletico Junior Barranquilla
07:30
Union Santa Fe
Oriente Petrolero
07:30
Fluminense RJ
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
CSD Municipal
04:00
C.S.D. Comunicaciones
USA National Premier Soccer League
Vòng 21
Chicago Dutch Lions
06:00
Chicago Fire Premier
West Chester United
06:30
FC Lehigh Valley United
Louisiana Parish AC
07:00
Little Rock Street
New Mexico U23
07:00
Colorado ISA
Kaw Valley
07:00
Wichita
Barrasso valley
07:30
AC Houston Sur
Park City Red Wolves
08:30
Ogden City SC
Luxembourg National Division
Vòng
Mamer
00:30
Hostert
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng 20
Botafogo-SP (Youth)
01:00
Inter Bebedouro SP Youth
VĐQG Belarus
Vòng 10
FC Minsk
22:00
Arsenal Dzyarzhynsk
Georgia Primera Division
Vòng 16
Torpedo Kutaisi
00:00
FC Gagra
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 9
IFK Ostersund
16:00
IFK Lulea
Sund IF
18:00
Storfors AIK
Kiruna FF
18:00
Umea FC Academy
Hittarps IK
18:00
Husqvarna
Hoganas BK
18:00
Landvetter IS
BK Astrio
19:00
Savedalens IF
IFK Berga
19:00
Nosaby IF
Eskilsminne IF
19:00
Vastra Frolunda
FC Rosengard
19:00
Osterlen FF
Varbergs GIF FK
19:00
Tolo IF
Bodens BK
19:00
Friska Viljor FC
Karlbergs BK
19:00
Nykopings BIS
IK Sleipner
19:00
Smedby AIS
Assyriska
19:00
Enskede IK
Ariana
19:00
Rappe GOIF
Sandviks IK
20:00
IF Algarna
Mjolby AI FF
20:00
Sifhalla
Kungsangens IF
20:00
Hudiksvalls ABK
Nordvarmland FF
20:00
IK Gauthiod
Kvarnsvedens IK
20:00
Jarfalla
IFK Uppsala
20:00
FC Gute
Gottne IF
21:00
Ytterhogdal IK
Vanersborg FK
21:00
Yxhults IK
Ragsveds IF
21:00
Forsbacka IK
Jordan
Vòng 3
Al Wihdat Amman
02:30
Al Aqaba SC
Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Chung kết
Hammarby
20:00
Malmo FF
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Poxyt
17:00
HIFK
KuPs
19:00
Ekenas IF Fotboll
KJP
20:00
SalPa
QLD Division 1
Vòng 9
SWQ Thunder
17:00
Ipswich knights SC
Georgia Division
Vòng 14
Gareji Sagarejo
18:00
FC Shevardeni
Merani Martvili
18:00
WIT Georgia Tbilisi
Spaeri FC
18:00
FC Shukura Kobuleti
Baia Zugdidi
18:00
Samtredia
Dutch Cup(W)
ADO Den Haag (nữ)
19:30
FC Twente Enschede (nữ)
PSV Eindhoven (nữ)
19:30
Ajax Amsterdam (nữ)
Tunisia
Vòng 5
Olympique de Beja
22:00
ES Hamam-Sousse
Club Africain
22:00
US Ben Guerdane
Etoile Metlaoui
22:00
Esperance Sportive Zarzis
U.S.Monastir
22:00
Esperance Sportive de Tunis
Brazil Serie B
Vòng 9
Vasco da Gama
05:00
Brusque FC
Ituano SP
07:30
Nautico (PE)
Algeria U20 Youth League
Vòng
Olympique Medea U21
22:45
US Biskra U21
NA Hussein Dey U21
22:45
RC Arba U21
RC Relizane U21
22:45
CR Belouizdad U21
Paradou AC U21
22:45
USM Alger U21
CS Constantine U21
22:45
HB Chelghoum Laid U21
NC Magra U21
22:45
MC Oran U21
Italia Primavera
Vòng
Napoli U20
19:30
Genoa U20
Cúp Quốc Gia Serbia
Chung kết
Partizan Belgrade
22:59
Crvena Zvezda
Faroe Islands Formuladeildin
Vòng 12
Vikingur Gotu
21:00
AB Argir
Hạng 2 Đan Mạch
Vòng 7
Middelfart G og
18:00
Brabrand
B93 Copenhagen
18:00
Naestved
HIK Hellerup
18:00
AB Copenhagen
Skive IK
19:00
FA 2000
Thisted FC
19:00
Hillerod Fodbold
Hạng 4 Hàn Quốc
Vòng 14
Pocheon FC
12:00
Siheung City
Hạng 2 Estonia
Vòng 15
Paide Linnameeskond B
22:00
Flora Tallinn II
VĐQG Áo
Vòng
WSG Wattens
22:00
Rapid Wien
Moldova Divizia Nationala
Vòng
CF Sparta Selemet
22:59
Zimbru Chisinau
Hạng 2 Uzbekistan
Vòng 10
FK G'ijduvon
20:00
Yangiyer
Turon Nukus
21:00
Shurtan Guzor
WK League
Vòng 11
Suwon FMC (nữ)
14:00
Sejong Gumi Sportstoto (nữ)
Changnyeong (nữ)
16:00
KSPO FC (nữ)
Gyeongju FC (nữ)
16:00
Boeun Sangmu (nữ)
Hyundai Steel Red Angels (nữ)
16:00
Seoul Amazones (nữ)
VCK U17 Châu Âu
Quarterfinals
Denmark U17
21:30
Srbija C.Gora U17
spain U17
00:00
Portugal U17
Norway 2.Liga
Vòng 8
Valerenga B
22:00
Tromsdalen
Hạng nhất Hungary nữ
Vòng
Ferencvarosi TC (nữ)
22:59
Gyori Dozsa (nữ)
San Marino
Vòng
SP La Fiorita
01:45
Tre Penne
Hạng nhất Na Uy
Vòng 8
Skeid Oslo
22:00
Sandnes Ulf
Fredrikstad
22:59
KFUM Oslo
Mjondalen IF
22:59
Ranheim IL
Bryne
22:59
Stabaek
Stjordals Blink
22:59
Sogndal
Kongsvinger
22:59
Brann
Asane Fotball
22:59
Grorud
Start Kristiansand
22:59
Raufoss
Angola Girabola League
Vòng 30
Kabuscorp do Palanca
21:00
Progresso
CRD Libolo
21:00
Bravos do Maquis
Progresso da Lunda Sul
21:00
Sporting Cabinda
Interclube Luanda
21:00
Petro Atletico de Luanda
Cuando Cubango
21:00
Sporting de Benguela
Primeiro de Agosto
21:00
Sagrada Esperanca
Recreativo Caala
21:30
Academica Do Lobito
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Gold Coast Knights U23
16:30
Brisbane City U23
Austrian Frauen Bundesliga
Vòng 18
St. Polten (nữ)
18:00
Neulengbach (nữ)
SKV Altenmarkt (nữ)
19:00
First Vienna (nữ)
Bergheim/Hof (nữ)
19:00
Austria Wien (nữ)
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
19:00
Sudburgenland (nữ)
Wacker Innsbruck (nữ)
19:00
Vorderland (nữ)
Hạng 4 Nauy
Vòng
Uraedd FK
19:00
Vindbjart
Lillestrom B
21:00
Harstad
Germany Oberliga NOFV
Vòng
RSV Eintracht
18:30
Greifswalder FC
TUS Mechtersheim
20:00
Eintracht Trier
FC Karbach
20:30
Hertha Wiesbach
Belgian First Amateur Division
Vòng
Eendracht Aalst
00:30
KFC Mandel United
Tubize
01:00
Lyra-Lierse Berlaar
Nepal C Division
Vòng
Sports Academy Sangha
10:45
Manohara United Club
Denmark Division 3
Vòng
Dalum
18:00
Naesby
Karlslunde IF
18:00
Vanlose
IF Lyseng
18:15
VSK Arhus
Young Boys FD
19:00
KFUM Roskilde
BK Frem
19:00
Roskilde
Herlev IF
19:00
B 73 Slagelse
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Chung kết
Kayserispor
00:45
Sivasspor
Beach Soccer World Cup - CONMEBOL Qualifier
Vòng bảng
Bolivia Soccer
23:30
Peru Beach Soccer
Argentina Islands Beach Soccer
01:00
Chile Beach Soccer
Brazil Beach Soccer
02:30
Uruguay Beach Soccer
Paraguay Beach Soccer
04:00
Ecuador Beach Soccer
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Mohammedan Dhaka
16:00
Bashundhara Kings
Kosovo Cup
KF Llapi
01:00
KF Drita Gjilan
VĐQG Ai Cập
Vòng 15
EL Masry
23:30
NBE SC
Pyramids FC
02:00
Kokakola Cairo
Holland Ligue 3
Vòng 32
HHC Hardenberg
19:30
ASWH
Noordwijk
19:30
TEC
Kozakken Boys
20:00
Quick Boys
Spakenburg
20:00
Scheveningen
Holland Derde Divisie
Vòng
Hollandia
19:00
GVV Unitas
HSC 21 Brein
19:30
UNA
RKSV Groene Ster
00:00
Blauw Geel
Croatia Cup
Chung kết
Hajduk Split
00:00
Rijeka
Cameroon Elite two
Vòng
AS Fap
21:30
Unisport Bafang

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền