Lịch thi đấu bóng chuyền hạng A năm 2022 hôm nay mới nhất

Thanh Huyền

Thứ sáu, 03/06/2022 14:30 (GMT+7)

Lịch thi đấu bóng chuyền hạng A năm 2022 mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch trực tiếp giải bóng chuyền hạng A toàn quốc hôm nay nhanh và chính xác nhất.

Năm nay, giải bóng chuyền hạng A toàn quốc 2022 sẽ là giải đấu quốc nội đầu tiên của Việt Nam, quy tụ rất nhiều các đội bóng chuyền nam, nữ trên cả nước. Sau một mùa giải được tập đoàn FLC tài trợ, năm nay giải bóng chuyền hạng A toàn quốc trở về với tên gọi cũ.

Năm nay, giải đấu sẽ chào đón một số cái tên vừa mới vừa cũ trở lại với sân chơi này như nữ Binh chủng Thông Tin, nữ trẻ Thái Bình hay nữ trẻ Kinh Bắc.

Lịch thi đấu giải bóng chuyền hạng A toàn quốc 2022 mới nhất - Ảnh 1
Quản Trọng Nghĩa sẽ góp mặt tại giải bóng chuyền hạng A toàn quốc

Giải bóng chuyền hạng A toàn quốc 2022  sẽ diễn ra từ 4-17/6 tại Quảng Ngãi và vòng chung kết diễn ra từ 20-29/10 tại Trà Vinh. Đội vô địch sẽ nhận được số tiền thưởng 50 triệu đồng và 1 suất lên chơi ở giải bóng chuyền Vô địch quốc gia 2023.

Ở nội dung nam các đội bóng sẽ chia thành 2 bảng, 4 đội xếp thứ hạng từ 2 đến 5 ở năm 2021 sẽ được phân hạt giống, hạng 2 và 5 ở cùng 1 bảng, hạng 2 và 4 ở cùng 1 bảng, thi đấu theo thể thức vòng tròn tính điểm và chọn ra 8 đội vào VCK.

Ở nội dung nữ, nếu có 7 đội trở xuống thì sẽ thi đấu vòng tròn 1 lượt tính điểm; nếu có 8 đội trở lên sẽ chia 2 bảng, đội xếp hạng 2 và 3 của năm 2021 được chia hạt giống và cũng thi đấu vòng tròn 1 lượt tính điểm, chọn ra 6 đội vào VCK. Ở giải hạng A năm nay, Liên đoàn cho phép các đội bóng được sử dụng ngoại binh.

Danh sách các đội tham dự giải bóng chuyền hạng A toàn quốc 2022

Mã số
Nam Nữ
Bảng A (6 đội) Bảng B (7 đội) Bảng C (4 đội) Bảng D (5 đội)
1 Công An Hải Dương BTL Cảnh sát cơ động Thái Nguyên Hà Nội
2 Trung tâm TDTT Quân đội Đông Anh Hà Nội Hải Dương Trẻ Bắc Ninh
3 Trẻ Ninh Bình Công An TP Hồ Chí Minh Hưng Yên Trẻ Thái Bình
4 Trà Vinh Sanest Sanna Khánh Hòa Thành phố Hồ Chí Minh Binh chủng thông tin
5 Công An Phú Thọ Kon Tum   Nghệ An
6 Đà Nẵng Quảng Nam    
7   Quân khu 3   .

 

Lịch bóng chuyền hạng A quốc gia 2022 mới nhất - Vòng bảng (4/6-17/6)

Ngày Giờ Trận Mã số Bảng Giới Tính Đội Gặp Đội
4/6
12:00 1 1 - 6 B Nam BTL Cảnh sát cơ động Quảng Nam
14:00 2 1 - 4 D Nữ Hà Nội Binh chủng thông tin
16:00 3 2 - 5 B Nam Đông Anh Hà Nội Kon Tum
19:00 KHAI MẠC
19:30 4 2 - 3 D Nữ Trẻ Bắc Ninh Trẻ Thái Bình
5/6
14:00 5 1 - 6 A Nam Công An Hải Dương Đà Nẵng
16:00 6 1 - 4 C Nữ Thái Nguyên Thành phố Hồ Chí Minh
18:00 7 2 - 3 C Nữ Hải Dương Hưng Yên
20:00 8 3 - 4 B Nam Công An TP Hồ Chí Minh Sanest Sanna Khánh Hòa
6/6.
14:00 9 2 - 5 A Nam Trung tâm TDTT Quân đội Công An Phú Thọ
16:00 10 5 - 3 D Nữ Nghệ An Trẻ Thái Bình
18:00 11 1 - 2 D Nữ Hà Nội Trẻ Bắc Ninh
20:00 12 3 - 4 A Nam Trẻ Ninh Bình Trà Vinh
7/6
14:00 13 7 - 5 B Nam Quân khu 3 Kon Tum
16:00 14 1 - 4 B Nam BTL Cảnh sát cơ động Sanest Sanna Khánh Hòa
18:00 15 1 - 3 C Nữ Thái Nguyên Hưng Yên
20:00 16 2 - 3 B Nam Đông Anh Hà Nội Công An TP Hồ Chí Minh
8/6
14:00 17 1 - 5 A Nam Công An Hải Dương Công An Phú Thọ
16:00 18 6 - 4 A Nam Đà Nẵng Trà Vinh
18:00 19 4 - 2 D Nữ Binh chủng thông tin Trẻ Bắc Ninh
20:00 20 2 - 3 A Nam Trung tâm TDTT Quân đội Trẻ Ninh Bình
9/6
14:00 21 6 - 4 B Nam Quảng Nam Sanest Sanna Khánh Hòa
16:00 22 7 - 3 B Nam Quân khu 3 Công An TP Hồ Chí Minh
18:00 23 4 - 2 C Nữ Thành phố Hồ Chí Minh Hải Dương
20:00 24 1 - 2 B Nam BTL Cảnh sát cơ động Đông Anh Hà Nội
10/6
14:00 25 1 - 4 A Nam Công An Hải Dương Trà Vinh
16:00 26 5 - 3 A Nam Công An Phú Thọ Trẻ Ninh Bình
18:00 27 5 - 1 D Nữ Nghệ An Hà Nội
20:00 28 6 - 2 A Nam Đà Nẵng Trung tâm TDTT Quân đội
11/6
14:00 29 5 - 3 B Nam Kon Tum Công An TP Hồ Chí Minh
16:00 30 6 - 2 B Nam Quảng Nam Đông Anh Hà Nội
18:00 31 3 - 1 D Nữ Trẻ Thái Bình Hà Nội
20:00 32 7 - 1 B Nam Quân khu 3 BTL Cảnh sát cơ động
12/6   NGHỈ
13/6
14:00 33 4 - 2 B Nam Sanest Sanna Khánh Hòa Đông Anh Hà Nội
16:00 34 1 - 3 A Nam Công An Hải Dương Trẻ Ninh Bình
18:00 35 4 - 5 D Nữ Binh chủng thông tin Nghệ An
20:00 36 5 - 1 B Nam Kon Tum BTL Cảnh sát cơ động
14/6
14:00 37 4 - 2 A Nam Trà Vinh Trung tâm TDTT Quân đội
16:00 38 6 - 7 B Nam Quảng Nam Quân khu 3
18:00 39 1 - 2 C Nữ Thái Nguyên Hải Dương
20:00 40 5 - 6 A Nam Công An Phú Thọ Đà Nẵng
15/6
14:00 41 3 - 1 B Nam Công An TP Hồ Chí Minh BTL Cảnh sát cơ động
16:00 42 4 - 7 B Nam Sanest Sanna Khánh Hòa Quân khu 3
18:00 43 3 - 4 C Nữ Hưng Yên Thành phố Hồ Chí Minh
20:00 44 5 - 6 B Nam Kon Tum Quảng Nam
16/6
14:00 45 1 - 2 A Nam Công An Hải Dương Trung tâm TDTT Quân đội
16:00 46 3 - 6 A Nam Trẻ Ninh Bình Đà Nẵng
18:00 47 2 - 5 D Nữ Trẻ Bắc Ninh Nghệ An
20:00 48 4 - 5 A Nam Trà Vinh Công An Phú Thọ
17/6
14:00 49 2 - 7 B Nam Đông Anh Hà Nội Quân khu 3
16:00 50 3 - 6 B Nam Công An TP Hồ Chí Minh Quảng Nam
18:00 51 3 - 4 D Nữ Trẻ Thái Bình Binh chủng thông tin
20:00 52 4 - 5 B Nam Sanest Sanna Khánh Hòa Kon Tum
BẾ MẠC - TRAO THƯỞNG
TIN LIÊN QUAN

Danh sách các đội bóng chuyền nam tham dự giải Hạng A quốc gia năm 2022

Giải bóng chuyền Hạng A quốc gia năm 2022 chính thức khởi tranh từ ngày 4/6 tới đây tại Quảng Ngãi với số lượng đông đảo các đội bóng tham dự.

Danh sách các đội nữ tham dự giải bóng chuyền Hạng A quốc gia năm 2022

Giải bóng chuyền Hạng A quốc gia năm 2022 sắp được khai mạc với sự góp mặt của không ít đội bóng lần đầu tham dự giải đấu.

Công nghệ Challenge Eyes tại giải bóng chuyền VĐQG 2022 có là quá muộn?

Trong những diễn biến mới nhất của Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam về giải VĐQG năm 2022, công nghệ Challenge Eyes sẽ được sử dụng tại giải đấu cao nhất quốc nội.

Tập đoàn Hóa chất Đức Giang chính thức trở thành nhà tài trợ cho Bóng chuyền Việt Nam

Sáng nay, Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam đã chính thức công bố tập đoàn Hóa chất Đức Giang trở thành nhà tài trợ cho giải VĐQG trong 3 mùa giải liên tiếp.

Lộ diện các bảng đấu của giải bóng chuyền VĐQG Cúp Hóa chất Đức Giang năm 2022

Trong buổi lễ công bố nhà tài trợ cho giải bóng chuyền VĐQG 2022, Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam đã tổ chức bốc thăm chia bảng cho giải đấu cao nhất quốc nội của mùa giải mới.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch thi đấu bóng chuyền Vô địch quốc gia 2022 mới nhất

Lịch thi đấu giải bóng chuyền Vô địch quốc gia 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu giải Vô địch quốc gia bóng chuyền 2022 chính xác nhất.

Lịch thi đấu bóng chuyền nữ VNL 2022 tuần 2 mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền nữ VNL 2022 tuần 2 mới nhất. Cập nhật lịch thi đấu bóng chuyền nữ VNL 2022 tuần 2 mới nhất.

Lịch thi đấu bóng chuyền nữ VNL 2022 mới nhất: Sôi động tuần 2

Lịch thi đấu bóng chuyền nữ VNL 2022 mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu giải bóng chuyền Volleyball Nations League 2022 chính xác nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền nam VNL 2022 hôm nay

Lịch thi đấu bóng chuyền nam VNL 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch trực tiếp bóng chuyền Volleyball Nations League 2022 chính xác nhanh nhất.

Lịch thi đấu bóng chuyền Cúp Hoa Lư - Bình Điền 2022 hôm nay

Lịch thi đấu bóng chuyền Cúp Hoa Lư - Bình Điền 2022 hôm nay. Thethao.vn cập nhật lịch trực tiếp giải bóng chuyền Cúp Hoa Lư năm 2022 mới nhất.

Lịch thi đấu chung kết bóng chuyền nữ SEA Games 31 Việt Nam vs Thái Lan chính xác nhất

Cập nhật lịch thi đấu chung kết bóng chuyền nữ SEA Games 31 Việt Nam vs Thái Lan chính xác nhất. Thethao.vn cập nhật thi đấu chung kết bóng chuyền nam SEA Games 31 Việt Nam vs Indonesia chính xác nhất.

Lịch thi đấu chung kết bóng chuyền nam SEA Games 31 Việt Nam vs Indonesia chính xác nhất

Cập nhật lịch thi đấu chung kết bóng chuyền nam SEA Games 31 Việt Nam vs Indonesia chính xác nhất. Thethao.vn cập nhật thi đấu chung kết bóng chuyền nam SEA Games 31 Việt Nam vs Indonesia chính xác nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền nam, nữ SEA Games 31 2022 hôm nay

Lịch thi đấu bóng chuyền SEA Games 31 hôm nay. Thethao.vn cập nhật lịch phát sóng trực tiếp bóng chuyền nam, nữ tại đại hội thể thao ĐNA 2022 nhanh, chính xác nhất.

Lịch thi đấu của Thanh Thúy tại giải bóng chuyền Vô địch quốc gia Nhật Bản hôm nay 3/4

Trận đấu giữa PFU Blue Cats và JT Marvelous sẽ diễn ra vào lúc 12h00 ngày 3/4.

Lịch thi đấu của Thanh Thúy tại giải bóng chuyền Vô địch quốc gia Nhật Bản hôm nay 2/4

Lịch thi đấu của Thanh Thúy tại giải bóng chuyền Vô địch quốc gia Nhật Bản hôm nay 2/4. PFU Blue Cats chạm trán JT Marvelous.

AFC Cup
Vòng bảng
Visakha FC
16:00
Bali United
LeeMan
17:00
Chao Pak Kei
Phnom Penh FC
17:00
Viettel FC
Tainan City Steel
17:00
LeeMan
Tampines Rovers FC
19:00
PSM Makassar
Kedah
20:00
Kaya FC
Young Elephants FC
21:00
Hougang United FC
Neftchi Kochkor
21:00
FC Altyn Asyr
Dordoi-Dynamo Naryn
21:00
Kopetdag Asgabat
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Sogdiana Jizak
Giao hữu quốc tế
Sonderjyske
17:30
Fredericia
Vojvodina Novi Sad
18:00
UTA Arad
Domzale
18:00
Crvena Zvezda
FC Copenhagen
18:00
Silkeborg
Terek Grozny
21:00
Zenit Penza
Slavia Sofia
22:00
Arda
Cracovia Krakow
22:59
Olympiakos Piraeus
Crusaders
00:30
Saint Mirren
Giao Hữu ĐTQG
Kosovo (nữ)
18:00
North Macedonia (nữ)
Burkina Faso (nữ)
18:00
Togo(w)
Finland (nữ)
22:15
Japan (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
Malmo FF
00:00
Helsingborg
IK Sirius FK
00:00
IFK Goteborg
Elfsborg
00:00
Varbergs BoIS FC
Kalmar
00:00
IFK Varnamo
VĐQG Ireland
Vòng 19
Shelbourne
01:45
Derry City
Sligo Rovers
01:45
Dundalk
St. Patricks Athletic
01:45
Shamrock Rovers
VĐQG Argentina
Vòng 5
Patronato Parana
01:30
Independiente
Atletico Tucuman
06:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Falkenberg
00:00
Angelholms FF
USA Women Premier League
Vòng
LA Premier (nữ)
05:30
Elite Girls Academy (nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 1
Mahar United
15:30
Shan United
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
Kordrengir
02:15
Afturelding
Akranes
02:45
Breidablik
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Liepaja
22:00
Super Nova
Metta/LU Riga
22:59
FK Auda Riga
Belarus Reserve League
Vòng
Dinamo Brest Reserves
20:00
Dinamo Minsk Reserves
FC Minsk Reserves
21:00
Belshina Babruisk Reserve
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
22:00
Slavia Mozyr Reserve
VĐQG Belarus
Vòng 12
Energetik-BGU Minsk
22:00
Dnepr Mogilev
Chile Cup
Vòng 3
Universidad de Chile
03:00
General VelAsquez
Hạng 2 Paraguay
Vòng 14
Sportivo Trinidense
21:00
Atletico Colegiales
Independiente Luque
04:00
Club Fernando de la Mora
Brazil Serie B
Vòng 15
Sampaio Correa
06:00
Centro Sportivo Alagoano
Operario Ferroviario PR
06:00
Chapecoense SC
Ireland First Division
Vòng 22
Athlone Town
01:45
Waterford United
Longford Town
01:45
Salthill Devon Galway
Bray Wanderers
01:45
Wexford (Youth)
Treaty United
01:45
Cork City
Iraqi Premier League
Vòng 38
Samarra
21:00
Al-Naft
Argentina Youth League
Vòng
CA Atlanta U20
20:00
All Boys U20
Ả Rập Xê Út
Vòng 30
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al-Baten
Al-Nasr(KSA)
01:00
Al-Fateh
Al Raed
01:00
Abha
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Ahli Jeddah
Al-Tai
01:00
Al-Hazm
Dhamk
01:00
Al-Taawon
Al-Feiha
01:00
Al-Ettifaq
Al Hilal
01:00
Al-Faisaly Harmah
European Women
Vòng bảng
Czech (nữ) U19
16:00
France (nữ) U19
Sweden (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
England (nữ) U19
22:30
Norway (nữ) U19
Spain (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 18
Dep.San Martin
03:30
Deportivo Municipal
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Beijing BeiKong
14:30
Heilongjiang Lava Spring
Shanxi Chang An Athletic FC
14:30
Jiangxi Liansheng FC
Bei Li Gong
14:30
Kunshan FC
Xinjiang Tianshan Leopard
18:30
Sichuan Jiuniu
Norway 2.Liga
Vòng 12
Valerenga B
18:00
Traff
Odd Grenland 2
00:00
Flekkeroy
BRA D4
Trem-AP
06:15
Sao Raimundo
Alagoinhas Atletico BA
06:30
Santa Cruz PE
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Libyan Premier League
Vòng 18
Al Mahalla
22:00
Al-Madina
J Verhoe Leigh
22:00
Al ittihad(LBY)
Al-Ahli tripoli
22:00
Abu Salim
Al-Shat
22:00
Al Khmes
Al Zawi A
22:00
Al Athad
Hạng nhất Na Uy
Vòng 11
Asane Fotball
22:59
Sandnes Ulf
Grorud
22:59
Brann
Ranheim IL
22:59
KFUM Oslo
Sogndal
22:59
Mjondalen IF
Bryne
22:59
Stjordals Blink
Argentine Torneo A
Vòng
Douglas Haig
23:45
Central Norte Salta
Sarmiento Resistencia
01:00
G.San Martin Formosa
Racing de Cordoba
06:30
Union Sunchales
Sportivo Belgrano
06:30
Defensores Pronunciamiento
Hạng 4 Nauy
Vòng
Sparta Sarpsborg B
22:00
Fram Larvik
Forde
22:30
Molde B
Halsen
22:59
Start Kristiansand B
Volda
23:30
IL Hodd B
Fredrikstad B
00:00
Eik-Tonsberg
Stabaek B
00:00
Lokomotiv Oslo
Bjarg
00:00
Hou Ge Xinte B team
Stromsgodset B
00:30
Gjelleraasen IL
Kongsvinger IL B
01:00
Honefoss BK
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Georgia (nữ)
22:59
Ireland (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 11
Landskrona BoIS
00:00
Orebro
Brommapojkarna
00:00
Osters IF
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Rentistas
01:00
Albion FC
Wanderers FC
05:15
Torque
Argentine Division 2
Vòng 21
Sacachispas
01:30
Atletico Atlanta
Ferrol Carril Oeste
04:00
Chaco For Ever
Nueva Chicago
05:00
Club Atletico Guemes
Defensores de Belgrano
07:15
Chacarita juniors
VĐQG Paraguay
Vòng 21
Sportivo Ameliano
04:00
Guairena
Tacuary
06:15
Sol de America
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Sportivo Barracas
01:30
Deportivo Muniz
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Swadhinata KS
16:00
Mohammedan Dhaka
Mohammedan Dhaka
17:00
Sheikh Jamal
VIC Women’s Premier League
Vòng 13
FC Bulleen Lions (nữ)
17:15
Emerging Athlete Program (nữ)
Hạng nhất Malaysia
Vòng 10
Kelantan
20:00
Darul Takzim II
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
Figueirense
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
El Gounah
00:00
El Sharqia Dokhan
Pharco
00:00
Al-Ittihad Alexandria
Kokakola Cairo
02:30
Talaea EI-Gaish
Indonesia President Cup
Vòng bảng
PSS Sleman
16:00
Dewa United FC
Persis Solo FC
20:30
Persita Tangerang
Swden Women Divi.1
Vòng 13
IFK Norrkoping DFK (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền