Kết quả bóng chuyền SEA Games ngày hôm nay 14/5: Việt Nam đại thắng, Philippines đón ngày buồn

Thanh Huyền

Thứ bảy, 14/05/2022 19:32 (GMT+7)

Cập nhật kết quả bóng chuyền SEA Games mới nhất. Đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam khởi đầu suôn sẻ.

Ngày thi đấu thứ 2 môn bóng chuyền SEA Games 31 đã kết thúc với những bất ngờ đến từ nội dung bóng chuyền nam. Những ứng viên vô địch phần nào thể hiện được sức mạnh của mình.

Bóng chuyền nam SEA Games 31: Campuchia 3 – 1 Philippines

Trận đấu đầu tiên của bảng B môn bóng chuyền nam SEA Games được coi là trận chiến sống còn bởi lẽ, bảng đấu này chỉ có 3 đội bóng tham dự và một chiến thắng gần như sẽ đảm bảo cho tấm vé đi tiếp vào bán kết.

Kết quả bóng chuyền SEA Games ngày hôm nay 14/5: Việt Nam đại thắng, Philippines đón ngày buồn - Ảnh 1
 Bóng chuyền Philippines nhận cú sốc ở cả nội dung nam và nữ

Trước trận đấu này, Philippines được đánh giá cao hơn đối thủ khi họ từng giành HCB kỳ SEA Games trước và sở hữu 2 tay đập đang chơi ở giải VĐQG Nhật Bản. Trong khi đó, Campuchia chưa bao giờ được đánh giá là một đối thủ mạnh ở môn thể thao này.

Thế nhưng, mọi dự đoán đều không diễn ra khi Campuchia thi đấu hết sức ấn tượng, bản lĩnh để vượt qua đối thủ với tỷ số 3-1 trong đó các séc đấu đều rất sát nút, gay cấn cho tới tận phút cuối cùng. Với chiến thắng này, Campuchia gần như nắm chắc tấm vé đi tiếp vào bán kết.

Bóng chuyền nữ SEA Games 31: Thái Lan 3 – 0 Philippines

Cả hai đội bóng đều đặt mục tiêu giành HCV, nếu như Thái Lan vẫn là chị cả của khu vực thì Philippines không giấu diếm tham vọng khi nhập tịch nhiều VĐV cũng như thuê HLV Brazil, tập huấn nước ngoài trước giải đấu.

Thế nhưng, Santiago và đồng đội lại thể hiện sự bạc nhược và yếu ớt trước một Thái Lan quá mạnh và toàn diện. Kết quả thua chóng vánh 0-3 đã phản ánh chính xác thực lực của hai đội và khép lại một ngày buồn của bóng chuyền Philippines.

Bóng chuyền nam SEA Games 31: Việt Nam 3 – 0 Malaysia

 

Kết quả bóng chuyền SEA Games ngày hôm nay 14/5: Việt Nam đại thắng, Philippines đón ngày buồn - Ảnh 2
 Bóng chuyền nam Việt Nam có ngày ra quân thắng lợi

Đội bóng chủ nhà có trận ra quân gặp Malaysia, đây được coi là đối thủ yếu nhất của bảng đấu này và cũng là bài test cho thầy trò HLV Li Huan Ning trong mục tiêu giành HCV của mình.

Trước đối thủ yếu hơn rất nhiều, các chàng trai bóng chuyền nam Việt Nam không gặp nhiều khó khăn khi áp đặt lối chơi và giành chiến thắng với tỷ số 3-0. Đối thủ chính của Việt Nam sẽ là Myanmar để giành tấm vé vào bán kết.

 

TIN LIÊN QUAN

HLV tuyển bóng chuyền nữ Philippines do thám trận Việt Nam vs Indonesia

HLV đội tuyển bóng chuyền nữ Philippines đã tới theo dõi và ghi chép khá cẩn thận các thông số của hai đối thủ cạnh tranh trực tiếp là Việt Nam và Indonesia

Bích Tuyền dự bị, đội tuyển bóng chuyền Việt Nam vẫn giành chiến thắng

Trận đấu ra quân của đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam gặp đối thủ Indonesia, đối chuyền Bích Tuyền mặc dù dự bị nhưng đội tuyển bóng chuyền Việt Nam vẫn giành chiến thắng.

Bất ngờ hạ gục đương kim Á quân SEA Games, bóng chuyền nam Camphuchia gửi lời thách thức

Trận đấu mở màn ngày thi đấu thứ 2 nội dung nam môn bóng chuyền đã chứng kiến các chàng trai Campuchia hạ gục đương kim Á quân SEA Games 30 một cách dễ dàng.

Tuyển bóng chuyền nam Việt Nam mở hàng thuận lợi tại SEA Games 31

Đội tuyển bóng chuyền nam Quốc gia đã có trận đấu mở hàng SEA Games 31 bằng mọt chiến thắng khá dễ dàng trước các cầu thủ Malaysia.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả bóng chuyền SEA Games ngày hôm nay 16/5: Việt Nam thị uy sức mạnh

Cập nhật kết quả bóng chuyền SEA Games 31 mới nhất cùng Thethao.vn

Kết quả bóng chuyền SEA Games ngày hôm nay 15/5: Việt Nam không thể tạo cú sốc

Cập nhật kết quả bóng chuyền SEA Games mới nhất. Kết quả môn bóng chuyền SEA Games ngày hôm nay.

Kết quả bóng chuyền SEA Games 31 hôm nay 13/5: Việt Nam giành thắng lợi trước đối thủ kỵ giơ

Kết quả bóng chuyền SEA Games 31 hôm nay 13/5. Cập nhật kết quả môn bóng chuyền SEA Games 31 mới nhất cùng Thethao.vn

Kết quả VCK bóng chuyền hạng A quốc gia Cúp FLC 2021 mới nhất

Kết quả VCK bóng chuyền hạng A quốc gia 2021 hôm nay. Kết quả thi đấu trực tiếp VCK bóng chuyền hạng A năm 2021 nội dung bóng chuyền nam, nữ nhanh chóng, chính xác trên thethao.vn

Đội bóng của Thanh Thúy thua ngược đương kim Á quân V.League

Với Thanh Thúy trong đội hình, PFU BlueCats đã khởi đầu rất tốt trong trận gặp đối thủ mạnh Toray Arrows, nhưng cuối cùng họ vẫn phải nhận thất bại chung cuộc.

Kết quả Giải bóng chuyền nam vô địch châu Á 2021 ngày 17/9: Nhật Bản hủy diệt Australia, Thái Lan thua trận thứ 4

Sau thất bại trước Trung Quốc ngày 16/9, đội tuyển Nhật Bản đã tìm lại cảm giác chiến thắng bằng màn hủy diệt Australia 3-0 ở lượt trận thứ 5 của Giải bóng chuyền nam vô địch châu Á 2021.

Kết quả Giải bóng chuyền nam vô địch châu Á 2021 chiều 13/9: Nhật Bản, Hàn Quốc toàn thắng, Thái Lan thua trận thứ 2 liên tiếp

Trong lượt trận thi đấu chiều ngày 13/9 của Giải bóng chuyền nam vô địch châu Á 2021, các đội tuyển Nhật Bản, Hàn Quốc, Australia gặt hái kết quả rất thuận lợi. Trong khi đó, Thái Lan và Kazakhstan đã thua trận thứ 2 liên tiếp.

Giải bóng chuyền nam vô địch châu Á 2021: Hạ Uzbekistan 3-0, Trung Quốc giữ chắc ngôi đầu

Trung Quốc đã có màn trình diễn ấn tượng qua 2 lượt trận đầu tiên của vòng 1 giải Giải bóng chuyền nam vô địch châu Á 2021.

Giải bóng chuyền nữ vô địch châu Âu 2021: Vượt ải Serbia, Italia lần thứ 3 vô địch châu Âu

Suất xắc quật ngã đội chủ nhà Serbia trong trận chung kết, đội tuyển Italia có lần thứ 3 lên ngôi tại Giải bóng chuyền nữ vô địch châu Âu.

Bán kết Giải bóng chuyền nữ vô địch châu Âu 2021: Thổ Nhĩ Kỳ lại ôm hận trước Serbia, Italia vượt ải Hà Lan

Những cái tên góp mặt ở trận tranh chung kết và tranh hạng 3 Giải bóng chuyền nữ vô địch châu Âu 2021 đã được xác định sau 2 trận bán kết diễn ra ngày 3/9.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Kuala Lumpur
17:00
Visakha FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Bashundhara Kings
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Logan Lightning (nữ)
16:30
Mitchelton (nữ)
Weston Pud(nữ)
16:30
Dare southwest Queensland (nữ)
The Gap NPL (nữ)
16:30
Brisbane City (nữ)
Capalaba (nữ)
16:30
Brisbane Olympic (nữ)
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bayburt Ozel Idare
19:30
Bodrumspor
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Shahrdary Arak
22:30
Peykan
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Artvin Hopaspor
22:00
Utkoi
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Deportes Quindio
06:00
Bogota FC
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
England Conference
Vòng
Halifax Town
01:45
Chesterfield
FFSA PL
Vòng 9
Adelaide Hills
17:00
Eastern United
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 6
Djurgardens U21
21:00
Orebro U21
Mjallby AIF U21
21:00
Landskrona BoIS U21
Norrkoping IFK U21
21:00
Dalkurd FF U21
Utsiktens BK U21
21:30
Varbergs BoIS U21
IFK Varnamo U21
22:00
Halmstads U21
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Latvian Higher League
Vòng 15
FK Auda Riga
21:30
FK Liepaja
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
NSW Premier W-League
Vòng
Northern Tigers FC (nữ)
16:30
Blacktown Spartans(nữ)
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
Guarani de Trinidad
21:00
Club Fernando de la Mora
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Sport Club Recife PE
06:00
CRB AL
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 29
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:00
FK Berane
OFK Titograd
22:00
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:00
Cetinje
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Cúp nữ QG Nauy
Vòng 2
Grand Bodo (nữ)
00:00
Tromso (nữ)
Chile Primera B
Vòng 16
Deportes Recoleta
05:00
San Luis Quillota
Hạng 4 Nauy
Vòng
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
VĐQG Uruguay
Vòng
Torque
05:00
Plaza Colonia
Torque
05:00
Plaza Colonia
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Chaco For Ever
07:10
Almagro
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Australia FFA Cup
Qual.
Willoughby Dalley
16:00
Wollongong Olympic FC
Peninsula Power
16:30
Gold Coast Knights
Bayside United FC
16:30
Rochedale Rovers
Brisbane Olympic United FC
16:30
Redcliffe PCYC
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Jamaica Premier League
Vòng 19
Portmore United
05:00
Montego Bay Utd
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Beach Soccer World Cup - CONMEBOL Qualifier
Vòng bảng
Ecuador Beach Soccer
04:00
Argentina Islands Beach Soccer
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Virginia United
16:45
Surfers Paradise
Komala
17:00
Magic United TFA
Grange Thistle SC
17:15
Samford Ranges
Estonia Champions League
Vòng 13
Tallinna JK Legion
21:00
FC Flora Tallinn
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Rahmatganj MFS
16:00
Muktijoddha SKC
Uzbek League
Vòng 10
Kuruvchi Bunyodkor
21:00
Nasaf Qarshi
Sogdiana Jizak
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
Hạng nhất Malaysia
Vòng 2
Kuching FA
19:15
Terengganu B
Brasileiro, Serie C
Vòng 7
Ypiranga(RS)
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền