Cặp nữ thần bóng chuyền Hàn Quốc bị cấm xuất ngoại vì scandal bắt nạt

Minh Phước

Thứ tư, 25/08/2021 22:14 (GMT+7)

Cặp đôi song sinh nổi tiếng của bóng chuyền Hàn Quốc, Lee Jae Young và Lee Da Young đã gặp không ít rắc rối với vụ scandal bắt nạt bạn học trong quá khứ.

Hồi tháng 2 năm nay, làng thể thao Hàn Quốc rúng động với vụ bê bối bạo lực học đường liên quan đến hai chị em sinh đôi Lee Jae Young và Lee Da Young. Cặp đôi vàng của bóng chuyền Hàn Quốc đã bị cáo buộc từng thường xuyên chửi mắng, cướp tiền, thậm chí cầm cả hung khí đe dọa bạn cùng lớp trung học và tiểu học.

Sau đó, hai chị em họ Lee đã phải lên tiếng thừa nhận vụ việc và viết thư tay gửi lời xin lỗi đến các nạn nhân vẫn còn chịu tổn thương vì bị bắt nạt khi xưa.

Cặp nữ thần bóng chuyền Hàn Quốc bị cấm xuất ngoại vì scandal bắt nạt - Ảnh 2
Hai chị em song sinh Lee Jae Young và Lee Da Young với vụ bê bối bạo lực học đường tai tiếng.

Vụ scandal này khiến cho Lee Jae Young và Lee Da Young bị CLB chủ quản Heungkuk Life gạch tên khỏi đội bóng và cấm thi đấu vĩnh viễn. Đồng thời, Liên đoàn bóng chuyền Hàn Quốc (KOVO) cũng loại cả hai ra khỏi danh sách đội tuyển quốc gia vô thời hạn.

Nhưng chỉ vài tháng sau, người đứng đầu CLB Heungkuk Life tuyên bố cặp đôi song sinh họ Lee đang được xem xét ra nước ngoài thi đấu, cụ thể là giải VĐQG Hy Lạp sau khi bị tẩy chay ở quê nhà.

Mặc dù vậy, con đường xuất ngoại của "nữ thần bóng chuyền" Lee Da Young và chị gái song sinh Lee Jae Young không hề suôn sẻ bởi những khó khăn trong việc xin VISA.

Cặp nữ thần bóng chuyền Hàn Quốc bị cấm xuất ngoại vì scandal bắt nạt - Ảnh 1
Cặp nữ thần bóng chuyền Hàn Quốc bị cấm xuất ngoại vì scandal bắt nạt bạn học. (Ảnh: KOVO)

Theo luật, cầu thủ ở Hàn Quốc cần phải được cấp thị thực sang nước ngoài thì mới được ký hợp đồng chuyển nhượng thi đấu quốc tế. Nhưng vì vụ bê bối bạo lực học đường của mình, hai chị em họ Lee đều bị Hiệp hội bóng chuyền quốc gia từ chối VISA theo quy tắc: "Không cấp thỏa thuận chuyển nhượng quốc tế cho VĐV có scandal trên MXH".

Chính quy định này đã cản trở Lee Jae Young và Lee Da Young trong việc ra nước ngoài thi đấu. Được biết, cặp chị em song sinh sẽ tới thi đấu cho CLB bóng chuyền nữ PAOK của Hy Lạp nếu như thành công trong việc xin VISA.

TIN LIÊN QUAN

Giải vô địch bóng chuyền nữ châu Á 2021 chính thức hoãn sang năm 2022

Giải vô địch bóng chuyền nữ châu Á 2021 có kế hoạch diễn ra từ ngày 29/8 đến ngày 4/9/2021 đã chính thức hoãn lại đến năm 2022.

Giải bóng chuyền nữ Vô địch châu Âu 2021 ngày thứ 7: Xác định 11 đội đi tiếp, 4 cái tên chắc chắn bị loại

Cục diện của vòng bảng giải bóng chuyền nữ Vô địch châu Âu 2021 đã trở nên rõ ràng hơn sau ngày thi đấu thứ 7 với những đội tuyển đã cầm chắc suất đi tiếp hoặc bị loại.

Bóng chuyền Iran 'trình làng' người khổng lồ cao 2m46 ở Paralympic 2021

Tay đập bóng chuyền Morteza Mehrzad với chiều cao 2m46 chính là người nắm giữ kỷ lục VĐV cao nhất lịch sử từng tham dự Paralympic.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Link xem trực tiếp bóng chuyền TP. Hồ Chí Minh vs Thể Công, lúc 15h00 ngày 6/7

Link xem trực tiếp bóng chuyền TP. Hồ Chí Minh vs Thể Công. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp bóng chuyền TP. Hồ Chí Minh vs Thể Công hôm nay.

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ VTV Bình Điền Long An vs Ninh Bình Doveco, lúc 15h00 ngày 6/7

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ VTV Bình Điền Long An vs Ninh Bình Doveco. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp bóng chuyền nữ VTV Bình Điền Long An vs Ninh Bình Doveco hôm nay.

Link xem trực tiếp bóng chuyền VNL 2022 Nhật Bản vs Australia, 17h10 chiều nay 6/7

Link xem trực tiếp bóng chuyền VNL 2022 Nhật Bản vs Australia. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp bóng chuyền VNL 2022 Nhật Bản vs Australia hôm nay.

Link xem trực tiếp bóng chuyền VLXD Bình Dương vs Hà Tĩnh, lúc 13h00 ngày 6/7

Link xem trực tiếp bóng chuyền VLXD Bình Dương vs Hà Tĩnh. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp bóng chuyền VLXD Bình Dương vs Hà Tĩnh hôm nay.

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ BTL Thông Tin vs Vietinbank, lúc 13h00 ngày 6/7

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ BTL Thông Tin vs Vietinbank. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp bóng chuyền nữ BTL Thông Tin vs Vietinbank hôm nay.

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ Hà Phú Thanh Hóa vs Than Quảng Ninh, lúc 19h00 ngày 5/7

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ Hà Phú Thanh Hóa vs Than Quảng Ninh. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp bóng chuyền nữ Hà Phú Thanh Hóa vs Than Quảng Ninh hôm nay.

Link xem trực tiếp bóng chuyền Bến Tre vs XSKT Vĩnh Long, lúc 19h00 ngày 5/7

Link xem trực tiếp bóng chuyền Bến Tre vs XSKT Vĩnh Long. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp bóng chuyền Bến Tre vs XSKT Vĩnh Long hôm nay.

Link xem trực tiếp bóng chuyền Biên Phòng vs Lavie Long An, lúc 17h00 ngày 5/7

Link xem trực tiếp bóng chuyền Biên Phòng vs Lavie Long An. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp bóng chuyền Biên Phòng vs Lavie Long An hôm nay.

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ HCĐG Hà Nội vs Kinh Bắc Bắc Ninh, lúc 17h00 ngày 5/7

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ HCĐG Hà Nội vs Kinh Bắc Bắc Ninh. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp bóng chuyền nữ HCĐG Hà Nội vs Kinh Bắc Bắc Ninh hôm nay.

Link xem trực tiếp bóng chuyền Hà Nội vs Hà Tĩnh, lúc 15h00 ngày 5/7

Link xem trực tiếp bóng chuyền Hà Nội vs Hà Tĩnh. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp bóng chuyền Hà Nội vs Hà Tĩnh hôm nay.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Philippines U19
15:00
Myanmar U19
Brunei Darussalam U19
17:00
Vietnam U19
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Hàn Quốc
Vòng 20
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Daegu FC
Incheon United
17:00
Suwon City
FC Seoul
17:30
Jeonbuk Hyundai Motors
J-League 1
Vòng 20
Kashiwa Reysol
17:00
Nagoya Grampus
Kawasaki Frontale
17:00
Sagan Tosu
Shonan Bellmare
17:00
Gamba Osaka
Vissel Kobe
17:00
Shimizu S-Pulse
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
FC Tokyo
17:00
Consadole Sapporo
Jubilo Iwata
17:00
Avispa Fukuoka
Kashima Antlers
17:00
Cerezo Osaka
Urawa Red Diamonds
17:30
Kyoto Sanga
Giao hữu quốc tế
Vasas
15:30
KFC Komarno
SK Prostejov
15:30
SC Znojmo
Slovan Liberec
16:00
Dukla Prague
Sigma Olomouc
16:00
Vysocina jihlava
ZalaegerzsegTE
16:00
Slask Wroclaw
SK Slovan Varnsdorf
16:00
Viktoria Zizkov
GKS Jastrzebie
16:00
Opava
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Zhejiang Greentown
17:30
Dalian Pro
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 25
Grulla Morioka
16:00
FC Ryukyu
Vegalta Sendai
17:00
Ventforet Kofu
V-Varen Nagasaki
17:00
Montedio Yamagata
Yokohama FC
17:00
Blaublitz Akita
Albirex Niigata
17:00
JEF United Ichihara Chiba
Zweigen Kanazawa FC
17:00
Thespa Kusatsu
Roasso Kumamoto
17:00
Tokushima Vortis
Machida Zelvia
17:00
Mito Hollyhock
Fagiano Okayama
17:00
Omiya Ardija
Renofa Yamaguchi
17:00
Oita Trinita
Tochigi SC
17:00
Tokyo Verdy
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
Jeonnam Dragons
17:00
Gyeongnam FC
FC Anyang
17:30
Chungnam Asan
Busan I Park
17:30
Gimpo FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Virginia United SC (nữ)
16:30
Weston Pud(nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 2
Shan United
15:30
Chinland
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 18
Guayaquil SC
03:00
Chacaritas SC
Libertad FC
03:00
Olmedo Riobamba
Manta FC
03:00
SC Imbabura
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Kazlu Ruda FK Silas
16:00
Atletas Kaunas
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
AUS NSWC
Bán kết
Bonnyrigg White Eagles
16:00
Sydney United
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
QLD Division 1
Vòng 12
Rochedale Rovers
16:30
Mitchelton FC
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U17
16:00
Estonia (nữ) U17
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
QLD Premier League
Vòng 8
Logan Lightning
16:30
Brisbane City
Moreton Bay United
17:30
Eastern Suburbs Brisbane
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Eastern Suburbs U23(AUS)
15:30
Moreton Bay United U23
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Indonesia (nữ)
15:00
Malaysia (nữ)
Philippines (nữ)
18:00
Singapore (nữ)
Thái Lan (nữ)
18:00
Australia (nữ)
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
ShangYu Pterosaur FC
14:30
Dantong Tengyue
Qinao FC
14:30
Dongguan Guanlian
Haimen Codion
14:30
Hunan Billows
Inner Mongolia Caoshangfei F.C
14:30
Jiangxi Dark Horse
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding
NSW-N Premier League
Vòng 14
Maitland
15:00
Edgeworth Eagles FC
Weston Workers FC
16:00
Cooks Hill United

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền