CLB của Thanh Thuý sau tuần đấu thảm bại có thắng được đối thủ yếu tuần này?

Trận đấu giữa PFU Blue Cats và Hitachi ở giải bóng chuyền Vô địch quốc gia Nhật Bản sẽ diễn ra lúc 11h00 ngày 5/3.

Sau tuần thi đấu thất vọng với hai trận toàn thua trước các đối thủ, CLB PFU Blue Cats của chủ công Trần Thị Thanh Thuý sẽ trở lại vào tuần này với trận đấu sớm ngày thứ bảy (5/3).

Đối thủ của “những chú mèo xanh” trong tuần đấu này là các cô gái tới từ Hitachi. Đây được coi là đối thủ nhẹ nhàng để PFU Blue Cats lấy lại hình ảnh của mình trong mắt người hâm mộ.

Lịch thi đấu của Thanh Thuý ở giải bóng chuyền vô địch quốc gia Nhật Bản hôm nay - Ảnh 1
 Thanh Thuý và các đồng đội chưa thể có được niềm vui chiến thắng sau khi trở lại

Tuy vậy, vẫn không thể nói trước được điều gì khi Hitachi vừa có tuần thi đấu rất ấn tượng. Họ giành chiến thắng 3-2 trước CLB rất mạnh là Hisamitsu Springs trong loạt trận gần đây nhất.

Trong khi đó, PFU Blue Cats lại đang có phong độ không tốt. Đặc biệt, đội bóng này cũng chính là CLB thất thường nhất tại giải VĐQG Nhật Bản khi có thể để thua bất cứ ai dù là những đối thủ đang đứng cuối bảng xếp hạng.

Nhìn vào lịch sử đối đầu, PFU Blue Cats đang có tới 4 chiến thắng liên tiếp trong 5 lần gặp nhau gần đây nhất của hai đội bóng. Trong đó, có hai chiến thắng ở trong tuần thi đấu cuối tháng 1 vừa đó.

Lịch thi đấu của Thanh Thuý ở giải bóng chuyền vô địch quốc gia Nhật Bản hôm nay - Ảnh 2
 Cơ hội cho PFU Blue Cats lấy lại hình ảnh của mình

Đó là những cơ sở để người hâm mộ hy vọng Thanh Thuý và các đồng đội sẽ giành được kết quả có lợi qua đó tiếp tục hy vọng cải thiện được vị trí thứ 7 trên bảng xếp hạng giải bóng chuyền vô địch quốc gia Nhật Bản.

Tất nhiên, để làm được điều đó thì các cô gái PFU Blue Cats cần thể hiện một bộ mặt tốt hơn trong trận đấu, đặc biệt là khả năng bắt chuyền một cũng như phối hợp giữa chuyền hai với các cầu công của mình.

Trận đấu giữa PFU Blue Cats và Hitachi ở giải bóng chuyền Vô địch quốc gia Nhật Bản sẽ diễn ra lúc 11h00 ngày 5/3 và được trực tiếp trên một số group về bóng chuyền.

TIN LIÊN QUAN

Lịch thi đấu của Thanh Thuý ở giải bóng chuyền vô địch quốc gia Nhật Bản hôm nay

Lịch thi đấu của Thanh Thuý ở giải bóng chuyền vô địch quốc gia Nhật Bản hôm nay. PFU Blue Cats sẽ gặp Ageo.

Thua đối thủ trực tiếp, đội bóng của Thanh Thúy không thể cải thiện vị trí

Tuần thi đấu này trở thành nốt trầm đối với đội bóng chuyền nữ PFU BlueCats bởi họ liên tiếp nhận 2 thất bại trước các đối thủ không quá mạnh.

Bảng xếp hạng giải bóng chuyền vô địch Nhật Bản: Đội bóng của Thanh Thúy xếp thứ mấy?

Bảng xếp hạng giải bóng chuyền vô địch quốc gia Nhật Bản mới nhất. CLB PFU Blue Cats của Thanh Thúy xếp thứ mấy?

Thanh Thúy sớm trở lại cùng bóng chuyền Việt Nam chuẩn bị cho SEA Games 31

Các trận đấu bù của PFU BlueCat được đẩy lên sớm là điều kiện thuận lợi để Thanh Thúy sớm hội quân cùng đội tuyển bóng chuyền nữ quốc gia.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Bóng chuyền nam Cuba vô địch Pan-American Volleyball Cup 2022

Đây đã là lần thứ 15 Cuba giành chức vô địch của giải đấu này. Trong nhiều mùa giải qua, Cuba cũng luôn lên ngôi vô địch.

Đệ nhất mỹ nhân bỏ cuộc chơi, bóng chuyền Trung Quốc gặp hạn ở giải VĐTG

Zhang Changning cho biết hiện tại tình trạng thể chất và tâm lý của cô đều không thể phù hợp thi đấu ở các giải đấu đỉnh cao.

Cúp bóng chuyền nữ châu Á 2022 diễn ra khi nào, ở đâu?

Cúp bóng chuyền nữ châu Á 2022 sẽ diễn ra từ ngày 21-29/8 tại Philippines. Thethao.vn sẽ cập nhật lịch thi đấu, link xem trực tiếp AVC Cup 2022.

Trung Quốc vô địch AVC Cup 2022, 'nam thần bóng chuyền' giật 2 giải cá nhân

Vượt qua team 2 của Nhật Bản, đội tuyển bóng chuyền nam Trung Quốc lên ngôi vô địch AVC Cup 2022 một cách thuyết phục.

Đội tuyển bóng chuyền nữ Australia nói gì khi tập huấn ở Việt Nam chuẩn bị cho AVC Cup 2022?

HLV trưởng đội tuyển bóng chuyền nữ Australia đã chia sẻ lý do và mục tiêu chọn Việt Nam làm địa điểm tập huấn cho AVC Cup 2022.

Bóng chuyền nữ Philippines 'quay xe', đổi đại diện dự AVC Cup 2022 phút chót

Đội bóng vô địch giải ngoại hạng của bóng chuyền nữ Philippines PVL Invitational sẽ đại diện nước chủ nhà tranh tài tại giải AVC Cup 2022.

Hồi kết cho tranh cãi Wilfredo Leon tham dự giải bóng chuyền nam Vô địch thế giới 2022

Trước làn sóng trái chiều của công chúng, mới đây Liên đoàn bóng chuyền Ba Lan đã đưa ra quyết định cuối cùng về sự việc của Wilfredo Leon.

Địa chấn ở Cúp bóng chuyền nam châu Á 2022: Đội tuyển Iran gục ngã

Đội tuyển bóng chuyền nam số 1 châu Á bị loại ở tứ kết AVC Cup 2022 sau thất bại đau đớn trước đội bóng yếu hơn Bahrain.

Danh sách đội tuyển bóng chuyền nam Nhật Bản tham dự giải bóng chuyền nam Vô địch thế giới 2022

Đội tuyển bóng chuyền nam Nhật Bản vừa công bố đội hình tham dự giải VĐTG 2022 của mình.

Bóng chuyền nam Cuba tung đội hình khủng, đội tuyển Nhật Bản lâm nguy

Bóng chuyền nam Cuba và Nhật Bản sẽ cạnh tranh khốc liệt cho tấm vé đi tiếp tại giải VĐTG sắp tới.

Cúp C1 châu Âu
Playoff
FC Copenhagen
02:00
Trabzonspor
Glasgow Rangers
02:00
PSV Eindhoven
Bodo Glimt
02:00
Dinamo Zagreb
Trung Quốc
Vòng 13
Shanghai Port
18:30
Shenzhen FC
Shenzhen FC
19:00
Shanghai Port
Hạng nhất Anh
Vòng 4
Coventry City
01:45
Wigan Athletic
Burnley
01:45
Hull City
Birmingham City
01:45
Watford
Norwich City
01:45
Huddersfield Town
Swansea City
01:45
Millwall
Bristol City
01:45
Luton Town
Preston North End
01:45
Rotherham United
Queens Park Rangers (QPR)
02:00
Blackpool
VĐQG Mexico
Vòng 9
Atlas
07:00
FC Juarez
Mazatlan FC
08:00
Queretaro FC
Puebla
09:05
Necaxa
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 31
Yokohama FC
17:00
Thespa Kusatsu
VĐQG Argentina
Vòng 14
Central Cordoba SDE
02:30
Colon de Santa Fe
Sarmiento Junin
02:30
Godoy Cruz Antonio Tomba
San Lorenzo
05:00
CA Platense
Independiente
07:30
CA Huracan
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 33
FC Anyang
17:00
Bucheon FC 1995
Busan I Park
17:00
Seoul E-Land FC
Hạng 4 Anh
Vòng 4
Mansfield Town
01:45
AFC Wimbledon
Crewe Alexandra
01:45
Sutton United
Doncaster Rovers
01:45
Stockport County
Colchester United
01:45
Bradford City
Barrow
01:45
Walsall
Hartlepool United
01:45
Tranmere Rovers
Swindon Town
01:45
Leyton Orient
Stevenage Borough
01:45
Rochdale
Newport County
01:45
Salford City
Grimsby Town
01:45
Carlisle United
Crawley Town
01:45
Northampton Town
Gillingham
01:45
Harrogate Town
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Mineros de Zacatecas
05:05
Atletico La Paz
Cancun FC
07:05
Alebrijes de Oaxaca
Monterrey B
09:05
Venados FC
Hạng 2 Romania
Vòng 2
Dinamo Bucuresti
22:00
FC Otelul Galati
Malaysia
Vòng 15
Melaka
20:00
Kuala Lumpur
Bulgaria B PFG
Vòng 5
Strumska Slava
22:00
FK Levski Krumovgrad
Tanzania Ligue 1
Vòng 1
Singida United
18:00
Tanzania Prisons
Polisi Tanzania FC
20:00
Young Africans
Dodoma Jiji FC
22:59
Mbeya City
England Conference North Division
Vòng 3
Banbury United
01:45
Boston United
Southport FC
01:45
Darlington
Buxton FC
01:45
Leamington
Spennymoor Town
01:45
Alfreton Town
Chester FC
01:45
Hereford United
Chorley FC
01:45
Blyth Spartans
Farsley Celtic
01:45
AFC Fylde
Gloucester City
01:45
Peterborough Sports
Kettering Town
01:45
AFC Telford United
Kidderminster Harriers
01:45
Curzon Ashton FC
Kings Lynn
01:45
Brackley Town
Scarborough
01:45
Bradford Park Avenue
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 2
Brightlingsea Regent
01:45
Canvey Island
Folkestone
01:45
Hastings United
Haringey Borough
01:45
Herne Bay
Hornchurch
01:45
Enfield Town
Horsham
01:45
Corinthian Casuals
lewes
01:45
Carshalton Athletic FC
Potters Bar Town
01:45
Bishop's Stortford
Bowers Pitsea
01:45
Margate
Colombia Copa Premier
Vòng 7
Atletico Huila
05:00
Boyaca Chico
Real Cartagena
07:15
Real Santander
England Conference
Vòng 3
Chesterfield
01:45
Wrexham
Eastleigh
01:45
Dagenham Redbridge
Halifax Town
01:45
Southend United
Gateshead
01:45
Notts County
Maidenhead United
01:45
Altrincham
Maidstone United
01:45
Dorking
Oldham Athletic
01:45
Wealdstone FC
Boreham Wood
01:45
Aldershot Town
Woking
01:45
Scunthorpe United
Bromley
01:45
Torquay United
Yeovil Town
01:45
Barnet
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
CD El Nacional
05:00
CD Puerto Quito
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Colchester United U21
17:00
Sheffield Wed U21
Cardiff City U21
18:00
Peterborough U21
Bristol City U21
19:00
Hull City U21
Ipswich U21
19:00
Wigan U21
Millwall U21
20:00
Barnsley U21
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 11
Norrkoping IFK U21
19:00
Athletic FC United U21
Landskrona BoIS U21
21:00
Helsingborg U21
Trelleborg U21
22:00
Mjallby AIF U21
HackenU21
22:00
Elfsborg U21
Varbergs BoIS U21
22:00
Skowad U21
Jonkopings Sodra U21
00:00
Utsiktens BK U21
Mexico U20
Vòng 9
Atlas U20
21:00
FC Juarez U20
Puebla U20
21:00
Necaxa U20
Mazatlan U20
22:00
Queretaro U20
Cúp Nữ Thụy Điển
Vòng 2
Bergdalens IK (nữ)
00:00
Ulricehamns IFK (nữ)
Ope IF (nữ)
00:00
Sundsvalls DFF (nữ)
Orebro Soder (nữ)
00:00
Ravasens IK Karlskoga (nữ)
Rimbo (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)
Qviding Fif (nữ)
00:30
Alingsas (nữ)
NSW Premier W-League
Vòng
Football NSW Institute (nữ)
16:30
Apia L Tigers (nữ)
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 5
Sonderjyske
23:30
Helsingor
Hvidovre IF
23:30
Fremad Amager
Herfolge Boldklub Koge
00:00
Nykobing FC
Vendsyssel
00:00
Hobro
Qatar
Vòng 3
Al-Arabi SC
21:25
Al Markhiya
Al Duhail
23:35
Al Rayyan
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 3
Tallinna FC Olympic
00:00
JK Saare Latte
Tallinna Wolves
00:30
Maksatransport)
Portugal Torneio de Abertura Liga Revela??o U23
Vòng 3
Portimonense U23
22:59
Estoril U23
Farense U23
22:59
Benfica U23
U19 Na uy
Vòng
Sogndal U19
20:00
Rosenborg U19
Chile Cup
Vòng 4
Santiago Morning
02:00
Cobreloa
Audax Italiano
05:00
Univ Catolica
Universidad de Concepcion
07:30
CD Magallanes
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
MP MIKELI
22:30
KTP Kotka
Belgian Cup
Vòng 3
FCV Dender EH
01:00
RFC Wetteren
Brazil Serie B
Vòng 25
Londrina PR
06:30
Bahia
Slovakia Cup
Vòng 2
OFK Tovarniky
22:00
TJ Spartak Myjava
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 4
FK Rudar Pljevlja
22:59
FK Buducnost Podgorica
OFK Petrovac
00:00
Decic Tuzi
Jedinstvo Bijelo Polje
01:00
Jezero Plav
Arsenal Tivat
01:00
Mornar
FK Sutjeska Niksic
01:00
FK Iskra Danilovgrad
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 8
Cape Town City
00:30
Maritzburg United
Mamelodi Sundowns
00:30
AmaZulu
Bắc Anh
Vòng 2
Belper Town
01:45
FC United of Manchester
Gainsborough Trinity
01:45
Hyde F.C.
Marine
01:45
Lancaster City
Morpeth Town
01:45
Guiseley
Nantwich Town
01:45
Warrington Rylands
Radcliffe Borough
01:45
Matlock Town
Stalybridge Celtic
01:45
Warrington Town AFC
Ashton United
01:45
South Shields
Whitby Town
01:45
Liversedge
Atherton Collieries
01:45
Stafford Rangers
Bamber Bridge
01:45
Marske United
Lithuania cup
Quarterfinals
FK Zalgiris Vilnius
22:59
FK Riteriai
Lietava Jonava
22:59
Hegelmann Litauen
Germany Regionalliga
Vòng 4
Eintracht Norderstedt
23:30
Hamburger SV (Youth)
Turkmenistan
Vòng 4
Energetik Mary
20:00
HTTU Asgabat
FC Ahal
20:00
Sagadam FK
FC Altyn Asyr
20:00
Kopetdag Asgabat
Nebitchi
20:00
FC MERW
Hạng 2 Jordan
Vòng
Al-Tora
21:00
Al-Baq's
Al Hashemeya
21:00
Sama Al Sarhan
Al-Ahly
21:00
Kufer Soom
Hạng 3 Anh
Vòng 4
Bolton Wanderers
01:45
Morecambe
Milton Keynes Dons
01:45
Port Vale
Oxford United
01:45
Lincoln City
Charlton Athletic
01:45
Plymouth Argyle
Portsmouth
01:45
Cambridge United
Shrewsbury Town
01:45
Derby County
Forest Green Rovers
01:45
Accrington Stanley
Peterborough United
01:45
Sheffield Wednesday
Barnsley
01:45
Bristol Rovers
Burton Albion
01:45
Ipswich Town
Exeter City
01:45
Wycombe Wanderers
Fleetwood Town
01:45
Cheltenham Town
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Shanghai Jiading City Fight Fat
14:30
Bei Li Gong
Zibo Cuju F.C.
18:30
Heilongjiang Lava Spring
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 15
FC Vaajakoski
22:30
Komeetat
Chile Primera B
Vòng 19
Santiago Wanderers
05:00
Deportes Temuco
Israel Ligat Al Toto Cup
Vòng bảng
Sectzya Nes Ziona
00:30
Hapoel Tel Aviv
Ashdod MS
00:30
Hapoel Jerusalem
Hạng 4 Nauy
Vòng
Pors Grenland
22:59
Start Kristiansand B
Nordstrand
00:00
Grorud B
Raufoss IL B
01:00
Kongsvinger IL B
FIFA U-20 Women's World Cup
Vòng bảng
Colombia (nữ) U20
06:00
New Zealand (nữ) U20
Mexico (nữ) U20
06:00
Germany (nữ) U20
Australia (nữ) U20
09:00
Spain (nữ) U20
Brasil (nữ) U20
09:00
Costa Rica (nữ) U20
England Southern League Central Division
Vòng 3
Tamworth
01:45
Rushall Olympic
Rushden Diamonds
01:45
Hitchin Town
Basford Utd
01:45
Nuneaton Borough
Bromsgrove Sporting FC
01:45
Alvechurch
Hednesford Town
01:45
Stourbridge
Mickleover Sports
01:45
Coalville
Needham Market
01:45
St Ives Town
Royston Town
01:45
Leiston FC
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 19
Osters IF
00:00
Orebro
Vasteras SK FK
00:00
Trelleborgs FF
VĐQG Uruguay
Vòng 6
CS Cerrito
22:59
Cerro Largo
Centro Atletico Fenix
01:30
CA River Plate
Vô địch nữ Iceland
Vòng 13
UMF Selfoss (nữ)
01:00
Thor KA Akureyri (nữ)
Trottur Reykjavik (nữ)
01:00
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
Afturelding (nữ)
02:15
Keflavik (nữ)
Czech Republic U19 League
Vòng 3
Tescoma Zlin U19
18:30
Slavia Praha U19
Argentine Division 2
Vòng 29
Agropecuario de Carlos Casares
07:10
Club Atletico Guemes
England Southern Premier League
Vòng 3
Dorchester Town
01:45
Plymouth Parkway
Hanwell Town
01:45
Chesham United
Hayes Yeading United
01:45
Hendon
Merthyr Town
01:45
Tiverton Town
Metropolitan Police
01:45
Beaconsfield SYCOB
North Leigh
01:45
Winchester City
Salisbury FC
01:45
Hartley Wintney
Weston Super Mare
01:45
Yate Town
BRA SPC
Vòng 1
Noroeste
02:00
Botafogo B SP
Uzbek League
Vòng 16
Kuruvchi Kokand Qoqon
21:00
Navbahor Namangan
Lokomotiv Tashkent
22:00
Kuruvchi Bunyodkor
Wales Challenge Cup
Vòng 2
Guilsfield
21:00
Racine town
Trefelin
21:00
Tufts Vail
Caersws
21:00
Will Holly town
Llandudno
21:00
Caernarfon
England Conference South Division
Vòng 3
Hampton Richmond Borough
01:45
Bath City
Slough Town
01:45
Chelmsford City
St Albans City
01:45
Hungerford Town
Welling United
01:45
Cheshunt
Chippenham Town
01:45
Oxford City
Weymouth
01:45
Worthing
Concord Rangers
01:45
Dulwich Hamlet
Braintree Town
01:45
Hemel Hempstead Town
Dartford
01:45
Havant Waterlooville
Dover Athletic
01:45
Tonbridge Angels
Eastbourne Borough
01:45
Ebbsfleet United
Farnborough Town
01:45
Taunton Town
Cúp Quốc Gia Séc
Vòng 1
Uhersky Brod
22:00
Vyskov
Hranice KUNZ
22:00
MFK Karvina
Aritma Praha
22:59
FK Olympie Brezova
Australia Capital Territory U23 League
Vòng
OConnor Knights U23
15:45
Canberra Olympic U23
England U23 1.Liga
Vòng 8
Colchester United U23
17:00
Sheffield Wed U23
Cardiff City U23
18:00
Peterborough United U23
Bristol City U23
19:00
Hull City U23
Ipswich U23
19:00
Wigan U23
Millwall U23
20:00
Barnsley U23
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 8
Los Angeles FC
09:30
DC United

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền