Nhận định PBA Team League Round 2 - Direct vs Green Force

Trận đấu cuối cùng ngày thi đấu thứ nhất của Round 2 này chứng kiến sự đối đầu của những người đồng hương, thethao.vn có bài nhận định về cặp đấu thú vị này.

Ngô Đình Nại dù có lần đầu tham gia Team League (mùa 3) nhưng đã được xếp vào đội có kinh nghiệm chinh chiến, chính là Sk rent-car (tên mới là Direct). Sự thể hiện của anh tại PBA 3rd Tour vừa rồi là khá tốt, qua đó trở thành một hy vọng, một cơ thủ chủ chốt cho đội ở Round 2 này.

Ở lượt trận đầu tiên anh được sắp xếp thi đấu set 5 (đơn nam 11đ) đối đầu với Kim Hyun-woo. Đây là một cặp đấu đầy duyên nợ khi cả 2 đã có lần giáp mặt vào tháng 1/2021 trong khuôn khổ R16 PBA Tour, kết quả của trận đấu đó Đình Nại đánh bại Kim với tỉ số 3-1 (15-6, 15-15, 12-15 và 15-4). Liệu lần này anh có tiếp tục đánh bại một "thủ hạ bại tướng" như Kim hay không, chúng ta hãy cùng chờ xem.

Nhận định PBA Team League Round 2 - Direct vs Green Force - Ảnh 1
Lịch thi đấu chi tiết trận Direct vs Green Force

Kí giả không nhận xét thắng thua ở trận đấu trên là bởi Kim thuộc biên chế đội Green Force, nơi mà Nguyễn Huỳnh Phương Linh và Mã Minh Cẩm đang đầu quân. Nếu như Phương Linh được tin tưởng ở set song tô, thì Mã 'tư lệnh' được cho thi đấu ở set cuối.

Phương Linh sẽ có sự kết hợp cùng Kim Min-a thi đấu cùng Cho Keon-hwi + Lim Jung-suk phía bên Direct. Đây tiếp tục là một trận đấu khó phân định nữa bởi còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố, cũng như sự cân tài cân sức ở cả 2 bên chiến tuyến. Mã Minh Cẩm có trận đấu thú vị trước Eddy Leppens, một cơ thủ gạo cội của làng Billiard, nhưng Minh Cẩm cũng là cơ thủ cứng cựa, cùng chờ đợi màn thể hiện của anh trong trận đấu này.

Trận đấu sẽ diễn ra lúc 21:00 tối nay 16/9. Cùng đón xem và cổ vũ cho cả 3 cơ thủ Việt Nam với những luồng trực tiếp đến từ thethao.vn.

TIN LIÊN QUAN

Lịch thi đấu Billiards ngày 16/9: Vòng 2 PBA Team League

Thethao.vn cung cấp Lịch thi đấu billiards hôm nay. Lịch thi đấu các giải pool, carom trong ngày hấp dẫn nhất được cập nhật liên tục.

TRỰC TIẾP PBA Team League ngày 16/9: Green Force thắng kịch tính

Thethao.vn trực tiếp vòng 2 PBA Team League ngày 1 – 16/9. Bốn tay cơ Việt Nam sẽ có cơ hội đối đầu nhau trong ngày hôm nay..

Nhận Định Về Lượt Trận Đầu Tiên PBA Team League Round 2 - 1Q Pay vs Legend

PBA Team League Round 2 của các cơ thủ Việt Nam bắt đầu bằng cuộc đụng độ giữa 1Q Pay và Legend. Nguyễn Quốc Nguyện mặc dù chưa có phong độ cao tại PBA 3rd Tour vừa rồi nhưng tiếp tục được tin dùng với 2 set đấu

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Link xem trực tiếp billiard Dương Quốc Hoàng vs Lường Đức Thiện, 15h00 ngày 29/9

Trực tiếp Bida 1 giờ trước

Link xem trực tiếp billiard Dương Quốc Hoàng vs Lường Đức Thiện, giải Vô địch quốc gia, 15h00 ngày 29/9. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp Dương Quốc Hoàng vs Lường Đức Thiện hôm nay nhanh nhất.

Trần Quyết Chiến dừng bước ở vòng 1/8 carom 3 băng vô địch quốc gia 2022

Kết quả Bida 2 giờ trước

Khởi đầu chậm chạp của Trần Quyết Chiến khiến anh bị Nguyễn Hữu Thanh ở vòng 1/8 carom 3 băng vô địch quốc gia 2022.

Quốc Hoàng vào tứ kết tái ngộ Đức Thiện, Anh Tuấn bị loại

Loạt trận vòng 1/8 nội dung pool 10 bi giải Vô địch quốc gia 2022 đã kết thúc với việc ứng viên Nguyễn Anh Tuấn bị loại đáng tiếc.

Link xem trực tiếp billiard Đỗ Thế Kiên vs Tạ Văn Linh, 13h00 ngày 29/9

Trực tiếp Bida 3 giờ trước

Link xem trực tiếp billiard Đỗ Thế Kiên vs Tạ Văn Linh, giải Vô địch quốc gia, 13h00 ngày 29/9. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp Đỗ Thế Kiên vs Tạ Văn Linh hôm nay nhanh nhất.

Danh sách VĐV Việt Nam dự US Open pool 9 bi 2022: Có Quốc Hoàng, Đức Thiện

Thethao.vn cung cấp danh sách VĐV Việt Nam dự US Open pool 9 bi. Theo đó, Dương Quốc Hoàng, Lường Đức Thiện và 4 cơ thủ Việt Nam khác dự giải.

Link xem trực tiếp billiard Trần Quyết Chiến vs Nguyễn Hữu Thanh, 11h00 ngày 29/9

Trực tiếp Bida 5 giờ trước

Link xem trực tiếp billiard Trần Quyết Chiến vs Nguyễn Hữu Thanh, giải Vô địch quốc gia, 11h00 ngày 29/9. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp Trần Quyết Chiến vs Nguyễn Hữu Thanh hôm nay nhanh nhất.

Link xem trực tiếp billiard Vũ Quang Huy vs Dương Quốc Hoàng, 11h00 ngày 29/9

Kết quả Bida 5 giờ trước

Link xem trực tiếp billiard Vũ Quang Huy vs Dương Quốc Hoàng, giải Vô địch quốc gia, 11h00 ngày 29/9. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp Vũ Quang Huy vs Dương Quốc Hoàng hôm nay nhanh nhất.

Link xem trực tiếp billiard Bao Phương Vinh vs Nguyễn Đức Anh Chiến, 9h00 ngày 29/9

Trực tiếp Bida 7 giờ trước

Link xem trực tiếp billiard Bao Phương Vinh vs Nguyễn Đức Anh Chiến, giải Vô địch quốc gia, 9h00 ngày 29/9. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp Bao Phương Vinh vs Nguyễn Đức Anh Chiến hôm nay nhanh nhất.

Link xem trực tiếp billiard Đỗ Thế Kiên vs Nguyễn Anh Tuấn, 9h00 ngày 29/9

Trực tiếp Bida 8 giờ trước

Link xem trực tiếp billiard Đỗ Thế Kiên vs Nguyễn Anh Tuấn, giải Vô địch quốc gia, 9h00 ngày 29/9. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp Đỗ Thế Kiên vs Nguyễn Anh Tuấn hôm nay nhanh nhất.

Link xem trực tiếp billiard Tất Duy Kiên vs Nguyễn Văn Đãng, 9h00 ngày 29/9

Trực tiếp Bida 8 giờ trước

Link xem trực tiếp billiard Tất Duy Kiên vs Nguyễn Văn Đãng, giải Vô địch quốc gia, 9h00 ngày 29/9. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp Tất Duy Kiên vs Nguyễn Văn Đãng hôm nay nhanh nhất.

Trung Quốc
Vòng 18
Shanghai Port
16:30
Chengdu Better City FC
Wuhan FC
18:30
Cangzhou Mighty Lions
Dalian Pro
18:30
Shanghai Shenhua
Giao Hữu ĐTQG
Mexico (nữ) U17
16:30
Sweden (nữ) U17
Costa Rica U17
22:59
Nicaragua U17
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
Arda
00:15
FC Hebar Pazardzhik
VĐQG Argentina
Vòng 22
Barracas Central
01:30
Gimnasia La Plata
Hạng 2 Nga
Vòng 13
Balashikha
18:00
SKA Khabarovsk II
Saturn Moscow
22:59
Dinamo Vladivostok
Hạng 2 Mexico
Vòng 15
Monarcas Morelia
05:00
Tepatitlan de Morelos
Club Chivas Tapatio
07:05
Venados FC
Atletico La Paz
09:05
Alebrijes de Oaxaca
Hạng 2 Serbia
Vòng 11
FK Graficar Beograd
20:00
Sevojno Uzice
Bulgaria B PFG
Vòng 11
FC Maritsa 1921
21:00
PFK Montana
Tanzania Ligue 1
Vòng 5
Dodoma Jiji FC
18:00
Geita Gold
Ruvu Shooting
20:00
Coastal Union
Ihefu SC
20:00
Young Africans
Indonesia Super League
Vòng 11
Barito Putera
16:00
Persik Kediri
Persis Solo FC
16:00
PSM Makassar
PSS Sleman
20:30
Persita Tangerang
Cúp nữ Châu Âu
Qual.2
Roma CF (nữ)
19:30
Sparta Praha (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
00:00
Real Sociedad (nữ)
Brazil Paulista Women's League
Realidade Jovem/SP (nữ)
01:00
Pinda SC (nữ)
Palmeiras SP (nữ)
05:30
Portuguesa Desportos (nữ)
India Delhi Senior Division
Vòng
Sudeva Moonlight FC
17:30
Delhi FC
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 13
Independiente Santa Fe
08:00
Atletico Nacional Medellin
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 16
Sociedad Deportivo Quito
07:00
SC Imbabura
England FA Women Super League
Vòng 1
Everton FC (nữ)
00:30
Leicester City (nữ)
Phần Lan
Vòng 1
Honka Espoo
22:00
HJK Helsinki
Israel C League
Vòng
Ahi Acre
23:30
Hapoel Ironi Sefad
AC Hamachtesh Givataim
00:30
Hapoel Mahane Yehuda
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 11
Hobro
00:00
Fremad Amager
Cúp Liên Đoàn Oman
Vòng bảng
al bashaer
19:50
Al Oruba Sur
India Bangalore Super Division
Vòng
Bangalore Independents
15:30
Deccan Rovers FC
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 24
Kvarnsvedens IK
00:00
Korsnas IF FK
Jordan
Vòng 18
Sahab SC
22:00
Shabab AlOrdon
Maan
00:30
Al-Jazeera
Chile Cup
Quarterfinals
Cobreloa
03:30
CD Magallanes
Israel Women First National
Vòng 2
Hapoel Petah Tikva (nữ)
18:00
Hapoel Jerusalem (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:30
Maccabi Emekheifer (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
22:59
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Brazil Serie B
Vòng 32
Tombense
05:00
Gremio Novorizontin
Vasco da Gama
07:30
Londrina PR
Denmark 2 Division Women
Vòng
Olstykke (nữ)
23:30
Solrod (nữ)
Algeria U20 Youth League
Vòng
RC Arba U21
22:00
MC El Bayadh U21
Paradou AC U21
22:00
USM Khenchela U21
ES Setif U21
22:00
CS Constantine U21
US Biskra U21
22:00
NC Magra U21
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
FC Inter II
22:30
PIF Parainen II
FC Melody
00:00
TPV Tampere
TP-T
00:00
NOPS
LePa
00:05
EIF Academy
Toolon Taisto
00:15
MPS
Atlantis II
00:15
Valtti
Turkmenistan
Vòng 11
HTTU Asgabat
20:00
Energetik Mary
FC MERW
20:00
Nebitchi
VĐQG Peru
Vòng 13
Atletico Grau
01:00
Sport Boys
Sporting Cristal
01:00
AD Tarma
FBC Melgar
03:30
EM Deportivo Binacional
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Sichuan Jiuniu
14:30
Nantong Zhiyun
Nanjing City
14:30
Xinjiang Tianshan Leopard
Shenyang City Public
14:30
Suzhou Dongwu
Shijiazhuang Kungfu
14:30
Bei Li Gong
U21 Ukraina
Vòng 5
Metalist 1925 Kharkiv(U21)
15:25
Kolos Kovalivka U21
Veres Rivne U21
17:00
Rukh Vynnyky U21
Mexico Liga TDP
Vòng
Deportivo Tulancingo
00:00
Tampico Madero
Yalmakan FC
04:00
Cafetaleros de Tapachula
Montaneses FC
04:00
Pachuca II
Lobos ULM
04:00
Gavilanes FC Matamoros
Catedraticos Elite
04:30
Reboceros de La Piedad
Germany Oberliga NOFV
Vòng
FC Giessen
00:00
TuS Dietkirchen
VfL Oldenburg
00:30
FC Hansa Luneburg
TuS Bersenbruck
01:00
SC Spelle-Venhaus
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
22:59
Societe Omnisports De L'Armee
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 2
Diyarbakirspor
18:00
Karsspor
Dai Lin Jissbon
19:00
Yeni Amasya Spor
Menemen Belediye Spor
21:00
The state of Bay
Eskisehirspor
00:00
Musspor
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng bảng
Terek Grozny
19:00
Rostov FK
Fakel
21:30
Krylya Sovetov
Spartak Moscow
00:30
Zenit St. Petersburg
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng
PFC Neftchi II
18:30
Zaqatala FK
Sabayi II
18:30
Qarabag II
Qaradag Lokbatan
18:30
FK Mughan
Uzbek League
Vòng 20
Qizilqum Zarafshon
21:00
Metallurg Bekobod
VĐQG Costa Rica
Vòng 15
Santos De Guapiles
06:00
Perez Zeledon
Sporting San Jose
09:00
AD San Carlos
Macau FA Cup
Cheng Fung
18:30
Benfica de Macau
Cúp quốc gia Romania
Vòng 4
FC Brasov
20:00
Hermannstadt
Alexandria
20:30
FK Csikszereda Miercurea Ciuc
Concordia Chiajna
22:45
Universitaea Cluj
Luceafarul Oradea
01:30
Dinamo Bucuresti

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá