Phan Văn Kiên bị loại khỏi pool 9 bi sau cuộc so tài với Nguyễn Anh Tuấn

Cơ thủ nổi tiếng của Hà Nội đã giành chiến thắng đầu tiên ở nội dung pool 9 bi, giải vô địch quốc gia 2022 tại Nha Trang.

Hai cơ thủ có tiếng của làng pool Việt Nam đều thất bại ở trận đầu ra quân. Trong khi Anh Tuấn thua bất ngờ Duy Tùng thì Văn Kiên để thua Hoàng Dũng với tỷ số khá sâu.

Văn Kiên khởi đầu tốt hơn khi dẫn trước ở set đầu. Nhưng sau đó, Nguyễn Anh Tuấn càng chơi càng vào tay, và thể hiện được đẳng cấp của một cơ thủ khoác áo tuyển quốc gia. Văn Kiên có khá nhiều cơ hội thu hẹp khoảng cách nhưng lối đánh tương đối phóng tay của anh khiến nhiều đường bi không đi chính xác như mong muốn.

Phan Văn Kiên bị loại khỏi pool 9 bi sau cuộc so tài với Nguyễn Anh Tuấn - Ảnh 1
=

Trong khi đó, Anh Tuấn giữ được sự lạnh lùng. Bên cạnh đó, anh có những quyết định hợp lý khi bị đưa vào thế bi khó. Và sau một giờ rưỡi tranh tài, Nguyễn Anh Tuấn giành chiến thắng cách biệt 9-4. Kết quả này đưa anh vào vòng tiếp và có thể gặp thử thách rất lớn.

Một trong người thất bại ở cặp Quốc Hoàng và Mạnh Tùng sẽ đấu với Anh Tuấn. Ngày thi đấu đầu tiên đã có những bất ngờ, đáng chú ý nhất là việc đương kim vô địch Đặng Thành Kiên bị loại.

Ngày mai 23/9, các cơ thủ sẽ tiếp tục tranh tài để tìm ra những cái tên xuất sắc nhất vào vòng 1/8.

TIN LIÊN QUAN

Link xem trực tiếp billiard Đặng Thành Kiên vs Nguyễn Hoàng Tuấn, 15h00 ngày 22/9

Link xem trực tiếp billiard Đặng Thành Kiên vs Nguyễn Hoàng Tuấn, giải Vô địch quốc gia, 15h00 ngày 22/9. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp Đặng Thành Kiên vs Nguyễn Hoàng Tuấn hôm nay nhanh nhất.

Quốc Hoàng, Đức Thiện đi tiếp ở vòng loại pool 9 bi VĐQG 2022

Dương Quốc Hoàng, Lường Đức Thiện, Nguyễn Hoàng Minh Tài đi tiếp ở vòng loại pool 9 bi VĐQG 2022 khi giành chiến thắng trong loạt trận 11h00 ngày 22/9.

ĐKVĐ Đặng Thành Kiên bị loại sốc ở giải Billiards vô địch quốc gia 2022

Kết quả Bida 6 ngày trước

Chủ nhân của tấm HCV Pool 9 bi giải Billiards vô địch quốc gia 2021 Đặng Thành Kiên đã bị loại khi không có được chiến thắng nào tại giải năm nay. Trong khi đó, Dương Quốc Hoàng, Đỗ Thế Kiên... đều thắng trận mở màn.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Trần Quyết Chiến dừng bước ở vòng 1/8 carom 3 băng vô địch quốc gia 2022

Khởi đầu chậm chạp của Trần Quyết Chiến khiến anh bị Nguyễn Hữu Thanh ở vòng 1/8 carom 3 băng vô địch quốc gia 2022.

Link xem trực tiếp billiard Vũ Quang Huy vs Dương Quốc Hoàng, 11h00 ngày 29/9

Link xem trực tiếp billiard Vũ Quang Huy vs Dương Quốc Hoàng, giải Vô địch quốc gia, 11h00 ngày 29/9. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp Vũ Quang Huy vs Dương Quốc Hoàng hôm nay nhanh nhất.

1QPay, Direct và Green Force cùng thua ở PBA Team League

Trong ngày thi đấu thứ ba của vòng 3 PBA Team League (28/9), cả 3 đội cơ có các tay cơ Việt Nam đều thất bại.

Anh Tuấn loại Thành Kiên bằng chiến thắng 7-0 sau 30 phút

Cơ thủ Nguyễn Anh Tuấn nhanh chóng loại Đặng Thành Kiên ở nhánh thua nội dung 10 bi giải Billiards VĐQG 2022 bằng chiến thắng 7-0 chỉ sau 30 phút thi đấu.

Các cơ thủ Việt Nam thăng hoa ở PBA Team League ngày 27/9

Toàn bộ các đội có cơ thủ Việt Nam đều thắng trận ở ngày 2 vòng 3 ở PBA Team League 2022. Trong đó, 1QPay tiếp tục giữ ngôi đầu.

Lý Thế Vinh, Mã Xuân Cường chia tay giải Billiards vô địch quốc gia 2022

Hai tay cơ kỳ cựu của TPHCM bị loại khỏi nội dung carom 3 băng giải Billiards vô địch quốc gia 2022 trong ngày thi đấu 27/9.

Bích Trâm phục thù Xuân Vàng, giành ngôi vô địch 9 bi nữ quốc gia 2022

Nữ cơ thủ Nguyễn Bích Trâm trả món nợ thành công trước Bùi Xuân Vàng để giành ngôi vô địch 9 bi nữ quốc gia 2022 khi giành chiến thắng với tỷ số 7-4.

Quốc Hoàng thua sốc trước Thái Duy, rơi xuống nhánh thua ở nội dung 10 bi giải Billiards VĐQG 2022

Đương kim vô địch Dương Quốc Hoàng có ngày thi đấu không tốt và rơi xuống nhánh thua ở nội dung 10 bi giải Billiards vô địch quốc gia 2022.

Direct thắng trận thứ tư liên tiếp tại PBA Team League, Quốc Nguyện ‘bất lực’ với 1QPay

Ngô Đình Nại và Direct tiếp tục chuỗi trận thăng hoa tại PBA Team League, trong khi Nguyễn Quốc Nguyện không thể giúp 1QPay giành điểm trước LAON.

Quyết Chiến, Phương Vinh lọt vào top 32 carom 3 băng, Minh Kiệt bị loại giải Billiards vô địch quốc gia 2022

Các tay cơ mạnh của carom 3 băng Việt Nam giữ được phong độ trong ngày 26/9, duy chỉ có đương kim á quân Đoàn Minh Kiệt bị loại khỏi giải đấu.

Trung Quốc
Vòng 18
Shanghai Port
16:30
Chengdu Better City FC
Wuhan FC
18:30
Cangzhou Mighty Lions
Dalian Pro
18:30
Shanghai Shenhua
Giao Hữu ĐTQG
Mexico (nữ) U17
16:30
Sweden (nữ) U17
Costa Rica U17
22:59
Nicaragua U17
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
Arda
00:15
FC Hebar Pazardzhik
VĐQG Argentina
Vòng 22
Barracas Central
01:30
Gimnasia La Plata
Hạng 2 Nga
Vòng 13
Balashikha
18:00
SKA Khabarovsk II
Saturn Moscow
22:59
Dinamo Vladivostok
Hạng 2 Mexico
Vòng 15
Monarcas Morelia
05:00
Tepatitlan de Morelos
Club Chivas Tapatio
07:05
Venados FC
Atletico La Paz
09:05
Alebrijes de Oaxaca
Hạng 2 Serbia
Vòng 11
FK Graficar Beograd
20:00
Sevojno Uzice
Bulgaria B PFG
Vòng 11
FC Maritsa 1921
21:00
PFK Montana
Tanzania Ligue 1
Vòng 5
Dodoma Jiji FC
18:00
Geita Gold
Ruvu Shooting
20:00
Coastal Union
Ihefu SC
20:00
Young Africans
Indonesia Super League
Vòng 11
Barito Putera
16:00
Persik Kediri
Persis Solo FC
16:00
PSM Makassar
PSS Sleman
20:30
Persita Tangerang
Cúp nữ Châu Âu
Qual.2
Roma CF (nữ)
19:30
Sparta Praha (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
00:00
Real Sociedad (nữ)
Brazil Paulista Women's League
Realidade Jovem/SP (nữ)
01:00
Pinda SC (nữ)
Palmeiras SP (nữ)
05:30
Portuguesa Desportos (nữ)
India Delhi Senior Division
Vòng
Indian Air Force
13:30
Garhwal FC
Sudeva Moonlight FC
17:30
Delhi FC
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 13
Independiente Santa Fe
08:00
Atletico Nacional Medellin
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 16
Sociedad Deportivo Quito
07:00
SC Imbabura
England FA Women Super League
Vòng 1
Everton FC (nữ)
00:30
Leicester City (nữ)
Phần Lan
Vòng 1
Honka Espoo
22:00
HJK Helsinki
Israel C League
Vòng
Ahi Acre
23:30
Hapoel Ironi Sefad
AC Hamachtesh Givataim
00:30
Hapoel Mahane Yehuda
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 11
Hobro
00:00
Fremad Amager
Cúp Liên Đoàn Oman
Vòng bảng
al bashaer
19:50
Al Oruba Sur
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 24
Kvarnsvedens IK
00:00
Korsnas IF FK
Jordan
Vòng 18
Sahab SC
22:00
Shabab AlOrdon
Maan
00:30
Al-Jazeera
Chile Cup
Quarterfinals
Cobreloa
03:30
CD Magallanes
Israel Women First National
Vòng 2
Hapoel Petah Tikva (nữ)
18:00
Hapoel Jerusalem (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:30
Maccabi Emekheifer (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
22:59
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Brazil Serie B
Vòng 32
Tombense
05:00
Gremio Novorizontin
Vasco da Gama
07:30
Londrina PR
Denmark 2 Division Women
Vòng
Olstykke (nữ)
23:30
Solrod (nữ)
Algeria U20 Youth League
Vòng
RC Arba U21
22:00
MC El Bayadh U21
Paradou AC U21
22:00
USM Khenchela U21
ES Setif U21
22:00
CS Constantine U21
US Biskra U21
22:00
NC Magra U21
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
FC Inter II
22:30
PIF Parainen II
FC Melody
00:00
TPV Tampere
TP-T
00:00
NOPS
LePa
00:05
EIF Academy
Toolon Taisto
00:15
MPS
Atlantis II
00:15
Valtti
Turkmenistan
Vòng 11
HTTU Asgabat
20:00
Energetik Mary
FC MERW
20:00
Nebitchi
VĐQG Peru
Vòng 13
Atletico Grau
01:00
Sport Boys
Sporting Cristal
01:00
AD Tarma
FBC Melgar
03:30
EM Deportivo Binacional
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Sichuan Jiuniu
14:30
Nantong Zhiyun
Nanjing City
14:30
Xinjiang Tianshan Leopard
Shenyang City Public
14:30
Suzhou Dongwu
Shijiazhuang Kungfu
14:30
Bei Li Gong
U21 Ukraina
Vòng 5
Veres Rivne U21
17:00
Rukh Vynnyky U21
Metalist 1925 Kharkiv(U21)
17:00
Kolos Kovalivka U21
Mexico Liga TDP
Vòng
Deportivo Tulancingo
00:00
Tampico Madero
Yalmakan FC
04:00
Cafetaleros de Tapachula
Montaneses FC
04:00
Pachuca II
Lobos ULM
04:00
Gavilanes FC Matamoros
Catedraticos Elite
04:30
Reboceros de La Piedad
Germany Oberliga NOFV
Vòng
FC Giessen
00:00
TuS Dietkirchen
VfL Oldenburg
00:30
FC Hansa Luneburg
TuS Bersenbruck
01:00
SC Spelle-Venhaus
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
22:59
Societe Omnisports De L'Armee
India Manipur State League
Vòng
AIM
14:00
NACO
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 2
Diyarbakirspor
18:00
Karsspor
Dai Lin Jissbon
19:00
Yeni Amasya Spor
Menemen Belediye Spor
21:00
The state of Bay
Eskisehirspor
00:00
Musspor
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng bảng
Terek Grozny
19:00
Rostov FK
Fakel
21:30
Krylya Sovetov
Spartak Moscow
00:30
Zenit St. Petersburg
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng
PFC Neftchi II
18:30
Zaqatala FK
Sabayi II
18:30
Qarabag II
Qaradag Lokbatan
18:30
FK Mughan
Uzbek League
Vòng 20
Qizilqum Zarafshon
21:00
Metallurg Bekobod
VĐQG Costa Rica
Vòng 15
Santos De Guapiles
06:00
Perez Zeledon
Sporting San Jose
09:00
AD San Carlos
Macau FA Cup
Cheng Fung
18:30
Benfica de Macau
Cúp quốc gia Romania
Vòng 4
FC Brasov
20:00
Hermannstadt
Alexandria
20:30
FK Csikszereda Miercurea Ciuc
Concordia Chiajna
22:45
Universitaea Cluj
Luceafarul Oradea
01:30
Dinamo Bucuresti

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá